Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. phidiep

phidiep Advanced Member

Tinh thần Chelsea hay còn gọi là tinh thần "nào mình cùng lên xe bus... 2 tầng" có thể nâng level thành 3 tầng... :lol: :lol: :lol:

2. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

E vẫn tin Barca sẽ đi tiếp. Dù rằng e rất yêu AC trc khi Max nắm quyền. E ko tin Max sẽ làm dc gì như các HLV tiền nhiệm đã làm. Dù có loại dc hay ko loại Barca cũng thế. Barca năm nay có lẽ cũng ko chắc chắn khi ra C1. Thôi thì cứ đợi xem sao :mrgreen:

3. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Sao bác lại nỡ sỉ nhục "chiến thuật của thời đại" thế? :D

Những người thức thời cho rằng đó là một chiến thuật đẳng cấp, siêu hạng, chặt chẽ v.v. và v.v

Chỉ có những người không thức thời như em với bác và một số bác khác là không công nhận đây là một phát minh mới của Chelsea mà thôi. :D

Attached Files:

4. baohun00

baohun00 Advanced Member

Trái ngược với thức thời gọi là...

Bôn sê vích.... Tiếng Việt gọi là Bảo Thủ bác BJ ạ :D

Quê em hay nôm na rằng...Bảo thủ đầu mưng mủ :oops:

5. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em nghĩ toàn đội Barca phải tự tin ở lượt về như cậu Gerard Pique này ạ :D

“Đó là một kết quả tồi, chúng tôi biết vậy, nhưng chúng tôi sẽ đảo ngược tình thế. Bóng chạm tay trong bàn thắng đầu tiên? Quên đi. Trọng tài mắc sai lầm liên tục? Không hề gì. Chúng tôi là FC Barcelona và chúng tôi có thể đảo ngược mọi tình thế, dù có khó khăn đến đâu đi nữa. Chúng tôi có thể làm được bất cứ điều gì ở Nou Camp.”

Khiêm tốn là đức tính tốt nhưng không có nghĩa là tự hạ thấp bản thân mình . Nghe ông Roura nói " San Siro là nỗi khiếp sợ cho mọi đội bóng " hay như vài trụ cột Barca phát biểu " Milan còn có nhiều cúp Champions League hơn chúng ta " là thấy...oải rồi .

Nếu chưa đủ tự tin , em nghĩ nên dùng quyền trợ giúp gọi cho Người Đặc Biệt & CR7 :D

6. Black Jack

Quê em cũng gọi y như thế, bác ạ.

7. Mike

Mike Advanced Member

Gerald Pique bác nên nhớ là cầu thủ duy nhất của Barca học được đức tính kô bao giờ chịu đầu hàng và chiến đến cùng của Sir Alex bác nhé. Ronaldo cũng có đức tính đó vì họ cùng học từ Sir... :oops:

8. baohun00

baohun00 Advanced Member

Pique thì em công nhận nhưng CR7 thì đích thị được hưởng cái đức tính ấy từ Mourinho - Người Đặc Biệt bác ạ . HLV được trả lương cao nhất thế giới :D

9. Mike

Mike Advanced Member

Em chả biết đội khác thế nào, chứ như MU thì đức tính ấy ăn vào máu của từng cầu thủ, vì họ được truyền lửa từ HLV. Cái hay của MU là càng phút đá bù giờ từ phút 93-96 lại càng ép sân, xem nghẹt thở, và vỡ òa khi MU nâng tỉ số từ 5 lên 6-0 với đối thủ, Sir cởi kính ra lau mắt nhòa lệ, ôm chầm trợ lý U65 xong lau lau mắt kính vào chiếc áo bành tô theo năm tháng rồi lại đeo lại, miệng nhai kẹo liên hồi và giơ hai nắm đấm lên trời khi trọng tài nổi còi kết thúc. Xem cảm động lắm...

Cái khó cho Barca là Tito trình chưa đc thử nghiệm mà lai nằm viện, còn HLV tạm thời thì lại càng chưa ai biết, có phải ai tạm quyền cũng thành công được như HLV Đi Mất Tiêu đâu bác?

Sorry các bác fan. Phải thiệt sự quyết tâm và ý chí sắt đá nhé, em rất thích tính cách kô đầu hàng bao giờ, đó là tính cách của "đội bóng lớn", là lội ngược dòng... :mrgreen:

Attached Files:

10. phidiep

phidiep Advanced Member

Quê em người ta có câu "biết thì thưa thốt không biết dựa cột mà nghe" ấy là để dạy bảo những cu em tuổi đời còn non, hiểu biết nông cạn nhưng lại rất hay có giọng thầy đời, lên lớp. Đầu óc thì dốt kiến thức thì "cải lương" lại tưởng là "chèo" nhưng lại rất tích cực phán như đúng rồi, vừa dốt lại vừa hợm hĩnh cũng may chưa phải là quan nếu không thì Nghị Phước cứ phải gọi bằng cu. Thôi chấp gì trẻ trâu hở cụ BJ! :wink:

11. baohun00

baohun00 Advanced Member

Xin lỗi bác Mike chứ bác hơi bị nhầm đấy ạ . Ngay cả ngài Alex đáng kính khi nhận xét về Mourinho - Người Đặc Biệt và hiện là HLV được trả lương cao nhất thế giới cũng phải thốt lên rằng :

" Mourinho quả là người tự tin khi dám tuyên bố " Chúng Tôi Sẽ Thắng Trận Này " và " Tôi Là Người Đặc Biệt " . Có lẽ tôi chẳng bao giờ dám tuyên bố như vậy "

Đích thân ngài Alex dù rất manly cũng phải thừa nhận rằng " Mourinho rất đẹp trai "

Vẫn cứ luôn phải nhắc nhở rằng :

BÌNH TĨNH - TỰ TIN - KHÔNG CAY CÚ​

Attached Files:

12. walkman

walkman Advanced Member

Em thấy bác càng phát biểu càng thêm sa đà vào chỉ trích thành viên rồi đấy. Tranh luận có sôi nổi tới đâu thì cũng xoay quanh ý kiến, sự kiện... thôi bác ah. Ko đưa ra ý kiến mang tính chuyên môn mà cứ nhắm vào thành viên thế là thiếu tôn trọng các thành viên khác và bản thân nữa. Em tin bác khi nói ra những lời cay độc thế chắc bác cũng chẳng muốn thế đâu nhỉ.

Quay lại với chuyện bóng đá, em vẫn tin cửa Barca còn ... khá rộng vì như nhiều bác đã nói ở trên, toàn đúng cả, và hơn hết, Barca là đội bóng quá mạnh, dư thừa khả năng vượt qua trận lượt về.

Nhưng, lỡ mà Barca... tèo, cộng thêm Arsenal nhiều khả năng cũng tèo, thì có vẻ năm nay là năm thảm họa của bóng đá quyến rũ. Hic.

13. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

Cái này đồng ý với bác.

14. phidiep

phidiep Advanced Member

Xin lỗi bác em chỉ trích ai ợ? Bác nói rõ dùm, đừng chụp mũ. Còn việc ai đó viết ra những lời cực kỳ vô văn hóa nhưng chẳng ai nhắc nhở dù chỉ 1 câu (trong đó có chính bác), trong khi người khác thì có lẽ lên cột điện ngồi lâu roài...! Còn cái giọng điệu khiêu khích, cố tình châm chọc thì đứa trẻ 3 tuổi đọc nó cũng thấy. Còn nếu bác thực sự góp ý mang tính chất xây dựng thì Ok em tiếp thu nhưng nếu bác chẳng qua là "tát nước theo mưa" thì xin lỗi mời bác góp ý với kẻ "gieo gió" nhá, em không rảnh tiếp thu!

15. Black Jack

Đêm nay, Barca gặp Sevilla trên sân nhà Nou Camp.

Em mong một trận thắng nhẹ nhàng để dưỡng sức cho đại chiến với Real trong khuôn khổ cup Nhà vua giữa tuần sau. Em đoán Barca 2-0 Sevilla.

HLV của Real đang cho các cầu thủ tập sút penalty. Có lẽ Mou dự tính trước rằng trận đấu với Barca và MU trong thời gian tới sẽ căng thẳng và có thể phải giải quyết bằng luân lưu.

16. baohun00

baohun00 Advanced Member

Thôi bác ạ , đọc đỡ trích đoạn Chí Phèo thời TROLL cho khuây khỏa vậy :D

Trích Chí Phèo : " Nó vừa chơi vừa chửi. Bao giờ cũng thế , bạ ai nó cũng chửi , Rồi nó chửi nhà mạng rằng đưa những thông tin đểu với lý do lãng xẹt.... Anti . Thế cũng chẳng sao , Nhà mạng thì ngày nào chả bị chửi. Tức mình , nó quay qua chửi đổng cả cộng đồng . Nhưng cả làng cư dân mạng ai cũng nhủ : Chắc nó chừa mình ra :) :D :lol:

Bác BJ : Liga coi như Barca đã bỏ túi từ lâu rồi ạ , giờ chỉ còn mỗi lượt về Siêu kinh điển cúp nhà vua & lượt về siêu kinh điển Liga là đáng xem thôi , còn lại thì....cả Real & Barca đều rất đáng lo ngại ở Champions League

17. doantieutu

doantieutu Advanced Member

Lần này thì Real đi tiếp, còn Barca về nhà, thế mới tài, khà khà...

18. songoku1918

songoku1918 Advanced Member

Theo em Real và Barca đều gặp cửa khó như nhau, hy vọng cả 2 đều thể hiện bản lĩnh của mình.

19. phidiep

phidiep Advanced Member

Chỉ mặt mà đặt tên chứ, giả vờ điếc hay mờ u thật... :lol:
    @ hy vọng Barca sẽ làm nên cuộc lật đổ thần kỳ dù biết là... rất khó!

20. hidro

hidro New Member

Dù là fan Barca thật nhưng mình không tin vào cửa đi tiếp :(

21. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em cũng tin như bác ạ :D

Dù yêu bóng đá đẹp nhưng không phải lúc nào đẹp cũng...chiến thắng .

@ Doantieutu : em cũng có niềm tin rằng Real sẽ ghi được 2 bàn trên sân MU , tuy nhiên nếu MU bị loại thì đầy sẽ là mùa giải đen đủi nhất dành cho MU bởi nhìn cách MU độc chiếm Premier League cũng đủ thấy MU xứng đáng đi tiếp ở Champions League tuy nhiên...,truyền thống Real cũng không cho phép họ gục ngã...

Đành vậy thôi...con tim & lý trí của em vẫn nghiêng về Real :D

P/S : Câu chuyện Chí Phèo Troll khác nào....Chó sủa đoàn người cứ đi :mrgreen: . Chỉ có những kẻ mất bình tĩnh , nóng giận mới theo sau bốc thứ tuôn ra từ đít người khác để...nhét vào miệng mình :oops:

22. Mike

Mike Advanced Member

Con tim của bác mà "nghiêng" về MU thì e tặng bác con Bose Wave chỉ có Cát Sét thôi nhé... :lol:

23. baohun00

baohun00 Advanced Member

Dạ không , dù vừa gặp bác để " bàn chiến thuật " nhưng em vẫn sướng Real hơn MU :lol:

Nhung nếu MU vượt qua Real thì em sẽ mời bác Mike 1 chầu phở 24 & cafe Sờ ta bấc nhé...

Hun lo tất !!!

24. Mike

Mike Advanced Member

@Baohun00:
    Sờ ta bắc là xếp hàng đấy, "nó" thuê teen đứng 100k/giờ thì phải, bác chờ được 2 tiếng thì đến lúc order nhớ nhá máy nhé, em nhá lại thì bác nhá lại phát là coi như confirm, em chạy đến New World.

Thân

25. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng , nhà em ngay sát đó mà.. Bác cứ cử người trực sẵn 24/24 hễ cứ thấy em thò ra là bác kiu nó đớp ngay nhé... :lol:

Thịt thơm mà... :mrgreen:

Share This Page

Loading...