Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Em không có amp đèn, bác caocao ơi :D

Rất rủi ro, nhưng em vẫn tin rằng Barca sẽ có thể phát huy được sức mạnh tốt nhất trước những đối thủ chơi tấn công sòng phẳng như Bayern.

2. phidiep

phidiep Advanced Member

Xét về lực lượng MU không mạnh hơn 2 đội màu xanh, xét từng cá nhân MU có một vài cầu thủ nổi trội về chất lượng nhưng tổng thể cũng không hơn được 2 chú màu xanh! Có điều lối chơi, phong độ cũng như sự già giơ của Lão già gân "đáng ghét" khiến MU vượt qua và nổi trội với phần còn lại. Ngoài ra còn một nguyên nhân nữa mà các fan Ngoại hạng không dám thừa nhận: Giải Anh đang ngày càng bộc lộ sự yếu kém, các CLB Anh đang tự suy yếu.

3. baobin74

baobin74 Advanced Member

Bayer đang bị thiệt quân kha khá cho mặt trận tấn công, còn Barca thì thiệt quân ở hàng phòng thủ. Thế là huề :)
    Barca đá đúng phong độ (100% khả năng) thì là vô đối rồi. Nhưng tầm này của mùa giải, điều tưởng như đơn giản ấy lại hóa khó ra phết!
    May cho Barca là đã giải quyết xong tương đối 1 mặt trận.

4. Black Jack

MU không có được một đội hình có chiều sâu về lực lượng, theo em là vậy, xét trên từng vị trí, có thể thấy Man xanh có lực lượng mạnh hơn rất nhiều

Tuy nhiên, MU lại thi đấu thành công hơn (do may mắn, do v.v. và v.v :D ). Rất nhiều trận đấu, MU thắng tối thiểu và điểm tối đa để dẫn đầu PL bây giờ.

5. Black Jack

Vâng 13 điểm cách biệt cho phép Tito nhiều phương án dưỡng quân cho mặt trận nóng bỏng trước mắt, dù ở mặt trận ấy, Barca chỉ còn đúng 3 trận đấu.

Năm nay nhìn Tito xoay tua hàng hậu vệ vốn đang nghèo nàn của Barca mà thấy thật khó. mấy chú tiền vệ đánh chặn ở các CLB khác mang về toàn bị kéo về lấp chỗ trống hàng thủ.

6. Mike

Mike Advanced Member

Bác nói sao vậy?

Đội hình có cầu thủ "lương tuần...", rồi "chân pha lê", rồi chạy cánh là cầu thủ "kô phổi" người Ecuador, bên trái là "Ronaldo đệ nhị", rồi cầu thủ U40 ghi bàn trong 20 mùa giải (binh nhì Ryal Giggs), rồi thủ thành số 1 trong tương lai của TBN (De Gea), rồi Evra bên trái, Rafael (Neville đệ nhị), rồi Rio (tóc nhiều lúc như Nelson Madela), rồi Vidic (thủ quân Serbie)...

Bác muốn "chiều sâu" thế nào nữa???

7. vancliburn

vancliburn Advanced Member

Kết quả bốc thăm vừa rồi như trêu người (hay chỉ là trùng lặp?), Guardiola chuẩn bị về làm HLV cho B.M và bây giờ là Barca vs B.M !?
    Là người chuyên nghiệp và cũng từ Barca ra, Guardiola chắc hẳn sẽ không mách nước cho B.M về trận cầu này, nhưng (nghi ngờ) liệu ông ấy có muốn chứng tỏ với lãnh đạo của B.M rằng mình(Guardiola) biết rõ Barca tới từng chân tơ kẽ tóc?

8. vancliburn

MU đá với các CLB ở giải Ngoại hạng Anh thì bóp vía được thôi (ngoại trừ MC, Chelsea) chứ đem ra ngoài Châu Âu thì cả đội MU duy nhất chỉ có V.Persie là đủ tầm đứng cùng hàng ngũ các ngôi sao. Đó là về cá nhân, chứ e nói thẳng, MU chả có vẹo gì hết, đá với Aletico Madird có khi còn thua, xét về đẳng cấp thì MU chỉ xếp chiếu dưới.

9. Mike

Mike Advanced Member

Vâng, đội 3 lần đoạt C1 trong đó có 2 lần dưới thời Sir Alex đang bị bác so với...Aletico Madrid, bác hiểu bóng đá quá, em sợ lắm... :cry:

10. Mike

Mike Advanced Member

Van Persie giỏi, nhưng gọi anh là ngôi sao dù chả có thành tích gì cả ở bất kỳ đâu thì em lại sợ bác tập 2 rồi, hic. :cry:

11. Black Jack

Nếu Van Persie hay Rooney (chẳng xuất sắc lắm) không thể thi đấu, ai có thể thay thế họ hả bác?

Binh nhì Ryan Giggs của bác còn chạy được bao lâu nữa? ai có thể thay thế Giggs trong đội hình MU?

Ashley và Valencia (không xuất sắc) có thể được thay thế bởi ai?

Evra cũng ngoại băm rồi ạ. Còn Ferdinand sắp về hưu để tập trung vào điều hành shop bán quần áo rồi bác.

De Gea vẫn là mầm non, bác ạ, sau mầm non ấy, MU có ai?

Xét ra, ở MU, giờ có trung vệ Vidic là cầu thủ phòng ngự đáng tin cậy nhất, trên hàng công chỉ có Van Persie là ngon nhất

Trong khi đó, hàng công MC có Tevez, Kun Aguerro, Dzeko, Balotteli mới chuyển đi (toàn hàng hiệu)

Tiền vệ có những cái tên sáng giá như Nasri, Toure, Zabaleta, Silva, ....

Nói chung, em nghĩ MC có chấn thương chừng 4-5 cầu thủ dàn đều cho mỗi tuyến, thì sức mạnh của họ không giảm đi nhiều.

Thế đủ sâu chưa bác Mike?

12. Black Jack

Van Persie là vua phá lưới giải Ngoại hạng mùa trước, thành tích ấy chưa đủ nâng tầm V. Persie lên hàng ngôi sao hả bác?

Năm nay, tới tầm này em cho rằng Persie đang chưa chơi tốt như ... năm ngoái.

13. vancliburn

Bác sợ thì cũng phải thôi, 3 lần đoạt C1 thì có mấy lần xứng đáng hả bác? :lol: Bác ngây thơ cũng giống như cái Avatar của bác, xin lỗi bác chứ Rooney mà đạt đẳng cấp thì bây giờ không còn ở MU nữa bác ạ, V.Persie trước khi sang MU đã được các CLB nào đánh tiếng thế bác Mai cồ? E cười tập 2 vì cái sự thần tượng như tụi xì tin thần tượng nhạc Hàn của bác :lol:

14. Mike

Mike Advanced Member

Vâng, chiều sâu nên bị cách biệt "sâu" quá (12 điểm), chứ nông thì biết đâu khoảng cách lại "nông" như nhau và so kè bằng tỉ lệ bàn thắng bại như năm ngoái... :oops:

15. Mike

Mike Advanced Member

Riêng so sánh MU với Aletico Madrid thì em sợ bác lắm rồi, bác đùng dọa em thêm nữa... :cry:

16. vancliburn

Há há há, cái khác biệt duy nhất ở MU là ngài Alex, không có ông ấy hay ông ấy mà về hưu sớm thì có khi MU tới lọt vào top3 còn không đủ khả năng nữa bác ợ, e thích cái ngây thơ của bác nhắm đấy :lol:

17. Black Jack

Thành tích quá khứ thì nói làm gì bác? Nói là nói thời điểm này ấy chứ.

Nếu cứ so thành tích quá khứ, thì Liverpool cũng chẳng kém MU là mấy :D

Thời điểm này, Atletico đang thi đấu rất tốt với sự bùng nổ của mãnh hổ Falcao, em cho rằng MU không trên cơ được Atletico.

18. Mike

Mike Advanced Member

Vâng, cám ơn bác đã "thích" em, thân. :mrgreen:

19. vancliburn

Bác lại nóng nảy rồi, so sánh MU với A.M là ở thời điểm này bác Mai cồ ngây thơ ạ, và (nếu) A.M mà có HLV như ông Alex thì há há, cỡ MU chấp trái rưỡi ngay :lol:

20. Mike

Mike Advanced Member

Vâng, A.M mạnh dã man con ngan bác ạ... :mrgreen:

21. vancliburn

:roll: Nếu mà bác định nghĩa A.M mạnh dã man con H7N9 thì e chắc chắn MU cũng sẽ mạnh cỡ H1N1 nuôn :lol:
    Ngó lại trận chung kết Barca vs MU năm nào mà thấy ... tội nghiệp cho dàn cầu thủ 3 lần vô địch cúp C1, chết cười với bác, A.M mạnh :lol: há há há

22. Mike

Mike Advanced Member

Vâng, em cũng thấy thương cho Chel (đứng hạng 6 EPL) khi đá với đội "vô đối" ở bán kết C1 năm ngoái, vào CK mà kô tin vào mắt mình nữa... :oops:

23. Black Jack

Pep là người khiêm tốn, em nghĩ Pep không góp ý cho Bayern vì nhiều lẽ: tôn trọng câu lạc bộ cũ của mình và tôn trọng HLV đương nhiệm của Bayern.

24. vancliburn

Tin hay không thì tùy bác, Chelsea bây giờ cũng chỉ ngang tầm như MU của bác, thời điểm này nếu xét về chiều sâu, cá nhân, ... thì chỉ có M.City là mạnh nhất. Dưng mà mạnh cỡ M.C ra ngoài còn bị Napoli bóp cho thọt lên cổ, e đã nói rồi, khác biệt nằm ở chỗ HLV bác ạ.
    Trong mắt e, tính tới thời điểm bây giờ, chỉ có duy nhất B.M, R.M là đủ tầm làm đối trọng với Barca, còn mấy CLB hạng dưới như MU hay Chelsea, M.City thì thôi, năm sau có sự thay đổi nào thì hẵng xét tiếp, nhá, bác ngây thơ nhá :lol:

25. Black Jack

Bác so thế chán lắm bác Mike ạ. :D

Chelsea thắng cả Bayern khi Bayern vừa loại Real, vậy là Chelsea dám mạnh hơn Bayern và Real ạ? :D :D :D

Share This Page

Loading...