Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. baohun00

baohun00 Advanced Member

Đồng ý với bác , nếu Real mà gặp Bayern cũng ngáp không nổi bởi cả Dortmund & Bayern năm nay chơi quá hay...tuy nhiên cái đáng bàn chính là cách Barca thể hiện sự buông xuôi ngay từ trước tiếng còi khai cuộc lượt về .

Lá cờ trắng đã được Tito & BHL nhét sẵn trong túi vậy nên dù được chơi trên sân Nou Camp trước sự cổ vũ của gần 90.000 khán giả nhà . Họ hy vọng Barca sẽ vùng lên chơi 1 trận để đời như chính những gì BHL đã phát biểu trước đó :

" Nếu Barca có bị loại thì phải ở tư thế ngẩng cao đầu "

Thế nhưng với việc cất Messi trên băng ghế dự bị thì Tito cũng BHL đã khiến tất cả phải ngỡ ngàng...và...Ai cũng biết Barca mà không có Messi khác nào....Gã Khổng Lồ , Chân Đất Sét .

Qua đó mới thấy được tinh thần của MouReal là tốt hơn khi họ đã đáp trả Dortumund bằng 2 bàn thắng dù muộn màng nhưng cũng đủ khiến Dortmund phải sống trong nỗi khiếp sợ suốt 10 phút cuối tuy ngắn ngủi trên sân Bernabeu...đúng như những gì thày trò Mourinho nói trước trận đấu :

" Dù Real bị loại thì chúng tôi cũng khiến cho Dortmund phải lê lết vào chung kết "

Đó chính là sự khác biệt giữa 2 trận bán kết lượt về của 2 đại diện được cho là ưu tú nhất Châu Âu . Ngẫm lại mới thấy FAN Barca trước vòng bán kết này nói đúng ghê...." Barca vẫn ở đẳng cấp khác so với 3 đội còn lại " :oops:

2. songoku1918

songoku1918 Advanced Member

Em thấy fan của Barca trên thế giới đang hậm hực, thất vọng vì bỏ tiền vào sân, bỏ thời gian xem 1 trận banh hy vọng một trận thắng, một bàn thắng, hay những pha phối hợp mẫu mực chứ không muốn vào sân xem một đội bóng thiếu tinh thần chiến đấu. Trong khi đó, đọc trên đây em toàn thấy thanh minh thanh nga cho cái không dám chiến đấu đến khi bóng ngừng lăn của đội bóng mình yêu thích.

3. doantieutu

doantieutu Advanced Member

Ơ, thế thì anh New7 Wonders chậm chân mất rồi. :mrgreen:

4. Only Time

Only Time Advanced Member

> >>>>>>>>>>>>>>>> "Chó sủa cứ sủa... đoàn người cứ đi" <<<<<<<<<<<<<<<<<<<<< :mrgreen:

5. phidiep

phidiep Advanced Member

Ấy chết bác nóng thế. Hạ hỏa cái bác ơi. Em vẫn lịch sự với bác cơ mà. Sao bác lại tay nọ tay kia nghe kỳ quá. Nếu bác không thích em quote bài của bác thì dm sẽ không quote nữa chứ làm gì mà nặng lời thế bác. Em cũng mới biết xem bóng đá thôi bác ợ nhưng thời gian chắc không ít hơn bác đâu. Tuy vậy cũng chả dám tinh tướng đâu bác. Mà tinh tướng cái món này thì có no cơm được đâu cơ chứ.
    Có điều em thấy nhiều bác vỗ ngực tự cho rằng mình xem bóng đá nhiều mà nhận xét về Barca một cách phiến diện và áp đặt thì nghe chừng hơi tự sướng quá sớm. Dù Barca có thua tan nát trước Bayern thì cũng không có nghĩa là Barca kém. Nếu kém hóa ra các đội giải TBN trong đó có Real còn kém hơn sao? Chúng ta cũng chỉ là mấy chú xứ Vịt chả có tý chuyên môn gì về bóng đá, bình luận đánh giá dựa trên cảm quan. Tất nhiên chê là quyền của mỗi chúng ta nhưng phải hiểu rẳng cả cái BHL với một đống người chuyên môn đầy mình được các ông chủ trả hàng núi tiền, số tiền mà mỗi chúng ta cả đời chưa chắc đã kiếm nổi, thì chắc chắn họ không xxx và càng không thể không nhận ra cái mà mỗi ông xứ Vịt chúng ta nhìn ra.

6. doantieutu

Hết lý lẽ lại quay sang chửi bậy.

Mấy anh fan barca văn hóa giáo dục cao gớm! :lol:

7. phidiep

phidiep Advanced Member

Rút cục ở ngoài nhìn vào hóa ra mấy ông fan bóng đá văn hóa cao ngất ngưởng... thôi cho em xin, người ta cười cho cả đám... :roll:

8. mc240

mc240 Advanced Member

em đăng kí một suất mua áo đấu 7 up nhé, công ty em có thằng bạn nó cũng mê cuồng bác xa , em đặt về tặng nó chắc là nó thích lắm, đùa tí thôi, nhưng thật tình quyết định cất mesi trong băng dự bị theo em là quyết định xxx xuẩn nhất cả về chiến thuật lẫn tinh thần.có lẽ nghĩ rằng cất để nếu có thua thì nói là vì messi mệt không thi đấu được nên thua , nhưng không ngờ thua đậm thế nên ai cũng thấy có mà mang vài chú m10 ra thì cũng thua, đúng là tính già hóa non ,theo em bác xa cần làm ngay là việc đuổi ngay cụ ti tô dở hơi này, thua mà còn ngoan cố.

9. doantieutu

Barca mà kém gì bác. 8 năm qua họ lấy 3 cái CL thì có họa là điên mới bảo họ kém.

Có điều là qua 2 trận bk mới thấy họ kém hơn Bayern quá. Đặc biệt là tối qua đá kém quá. Về sân nhà dẫu cho là biết khó lật ngược thì cũng ráng đá đấm cho ra trò. Vì cái gì? Vì màu cờ sắc áo, vì danh dự, vì truyền thống vẻ vang bao năm gầy dựng. Và trên hết là vì 90k cules ngồi kín sân, vì bao nhiêu triệu cdv khác bỏ tiền xem truyền hình trả tiền nữa chứ.
    Về sân nhà mà thua trắng 3 bàn ko gỡ thì cdv họ buồn lắm. Nếu là em thì em phải xem lại đội bóng này có xứng đáng để minh tiếp tục ủng hộ hay ko.
    Em là fan Real, nếu hôm trước real để thua thêm trên sân nhà 3 trái ko gỡ thì em cũng lên topic real mà chửi cho banh xác cả thầy lẫn trò chúng nó và chẳng thèm ủng hộ nữa.
    Có một sự thật là vài năm qua, barca tự cho là mình vô đối, đôi khi thua là do kém may mắn hoặc do trọng tài. Luôn cho rằng mình ở đẳng cấp cao nhất ko ai sánh bằng. Đến khi bị bayern cho bài học thì mới mở mắt, nhưng tinh thần thì mất cả rồi. Tính tự tôn ko còn chỉ còn tự ti. Nên khi gặp lại thì co dúm lại, chân cẳng quờ quạng ko đá nổi.
    Thôi cũng mong barca làm lại để mùa sau anh em còn có cái mà chém tiếp.
    Em cho là việc đầu tiên barca nên làm là trảm ngay cậu Tito đi. Cậu này là nguyên nhân làm cho barca hôm qua thua nhục đến thế đấy!

10. phidiep

phidiep Advanced Member

Với lối đá của Bayern hiện nay Real và Barca gặp thì chỉ có thua thảm, đá đi đá lại cũng vậy thôi. Bayern hôm qua đá trên cơ hoàn toàn. Không hẳn là Bayern vô đối vì thật ra chẳng có đội nào vô đối cả. Nhưng với Bayern hiện tại những đội bóng có lối đá kiểu Barca, Real đều là mồi ngon cả! Nói chung, vào lúc này châu Âu đang run sợ trước người Đức mà tiêu biểu là Hùm xám xứ Bavaria! Họ đang là những kẻ mạnh nhất!

11. phidiep

phidiep Advanced Member

Hôm qua Barca đã nỗ lực và cố gắng hết sức nhưng rõ ràng lực bất tòng tâm. Kể cả khi Messi hoàn toàn khỏe mạnh và có mặt trên sân em cũng không tin Barca lật ngược được thế cờ, có chăng chỉ là những bàn thắng mà người ta gọi là danh dự. Theo em nó chả phải danh dự gì ráo mà nên gọi là an ủi thì hợp cảnh hơn. Vì cũng thích Barca nên em chẳng dám nói ra, nhưng ngay từ đầu trận em đã lo rằng Barca tiếp tục thua nữa và không ngờ điều đó đã thành hiện thực. Bayern quá mạnh và đang rất thăng hoa trong lúc này. Họ xứng đáng vô địch từ năm ngoái cơ... Nhưng xét cho cùng âu cũng là một sự đền bù xứng đáng. Sẽ khó khăn nhưng lần này chắc Bayern không để mất cup thêm 1 lần nữa!
    Thua thảm 1 trận trước những nhà vô địch để thay đổi và cải thiện lại lối chơi cũng là một cái hay đối với Barca và các fan hâm mộ. Em lại nhớ tích "Tái ông thất mã"... :D

12. doantieutu

Thế mùa sau chẳng may Bayern gặp Real cụ Điệp theo Bayern chấp em 2 trái nhé. :D

13. phidiep

phidiep Advanced Member

Cụ ơi, em thấy cụ cùng mấy cu anti Barca nói đã bắt bài và tiêu diệt được Barca vậy từ nay mỗi khi Real gặp Barca cụ chấp em 1 trái nhá :lol:

Attached Files:

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

Đuổi là đuổi thế nào ? :shock:

Người con ưu tú cùa xứ Catalan đó bác , dòng máu Tiki taka đó bác , niềm tự hào của các Cules ( sau Pep ) đó bác :D

Thua thì thua rồi cơ mà cái tinh thần quật khởi thì đúng là phải gọi MouReal là...sư tổ . Nhìn Dortmund hoảng loạn trong 15 phút đầu trận với hàng loạt các pha thoát xuống đối mặt khung thành của Oezil , Higuain , Ronaldo...Rồi 2 bàn thắng làm nổ tung cầu trường của Benzama , Ramos ở các phút 83 & 87...Rồi sức ép khủng khiếp của đoàn quân áo trắng tràn hết qua phần sân Dortmund những phút cuối cùng khiến BHL cũng như toàn bộ các cầu thủ Dortmund như ngồi trên đống lửa mới thấy được cái khí phách của Real khi bị dồn vào đường cùng , mới thấy được chút ít hình ảnh của CLB từng 9 lần vô địch ở sân chơi danh giá này...hào sảng làm sao :D

Còn đêm qua...Barca - Gã Khổng Lồ bước ra sân với tâm lý...Đầu hàng vô điều kiện :(

15. doantieutu

Em nói lúc nào đâu bác. Bác nói oan cho em ko hà. :oops:

16. doantieutu

Qua 2 trận bk thì em thấy tiki taka sắp sửa được đưa vào viện bảo tàng rồi.
    Ra quốc tế mà vẫn ti này ti nọ thì nguy cơ lịch sử sẽ lặp lại.
    Còn tinh thần của barca thì thôi miễn bàn. :D

17. phidiep

phidiep Advanced Member

Ủa vậy sao ta?! :D
    @ tiqi-taka sẽ không vào bảo tàng đâu bác mà sẽ được đưa vào sách dậy bóng đá. Có điều Barca sẽ phải thay đổi, cải tiến và nâng cấp tiqi-taka lên một lever khác để có thể hướng tới thành công nếu khô g muốn xóa sổ nó. Em tin Barca sẽ làm được! :mrgreen:

18. doantieutu

Đông ý với bác nếu barca vẫn đào tạo được lớp kế cận có thể đáp ứng được lối chơi này. Tương lai gần, khi Xavi, Iniesta, Messi...giải nghệ thì em chưa thấy ai đủ tiêu chuẩn thay thế họ.

19. baohun00

baohun00 Advanced Member

Để nối tiếp Xavi thì vẫn còn đó Fabregas bác nhé...cu cậu này khá ổn khi được cho múa ở giữa sân . Hồi cậu ấy cầm trịch Arsenal , đeo băng thủ quân nhưng khó mà tin được cậu ấy mới...21-22t :shock:

Kế tiếp em thấy có ku Thiago gì đó...cũng rất máu chiến . Đêm qua ku ấy có màn vờn bóng xoay người kiểu Zidane...xem mà hết hồn :D

20. doantieutu

Năm nay Xavi xuống thấy rõ mà Fabregas vẫn phải ngồi dự bị mục ghế đó bác hun ơi.
    Cậu này giống như cậu Robben vậy. Cứ có cơn gió thổi qua là vào bệnh viện băng bột. :mrgreen:

21. phidiep

phidiep Advanced Member

Em chỉ thắc mắc sao Barca ngày càng tệ như zậy mà cu Mou đặc biệt và đám học trò kém tận mười mấy điểm, không lẽ Mou xịt hẳn roài. Em sợ rằng Chelsea mà không thu về chắc Mou đi bán báo quá!

22. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Chắc chắn Tiki-taka đã đang và sẽ vẫn tiếp tục là lối chơi của Barca trong tương lai. Có lẽ họ cũng chỉ giỏi món này, cá nhân em chưa bao giờ thấy Barca chơi phòng ngự phản công tốt bao giờ. Điểm mạnh xưa nay của Barca chỉ là dồn ép đối thủ và ghi bàn.

Lối chơi này không phải bị bắt bài, thất bại của Barca thời gian gần đây em nghĩ có vài điểm:

Van Buyten có lẽ hơn 1m9 mất, nhìn mấy chú hậu vệ với tiền đạo Bayern lừng lững, hậu vệ Barca như tầm Pique cũng không cao bằng. Đó là lý do Bayern khai thác triệt để yếu điểm này của Barca. Mọi pha bóng phạt góc, tạt cánh đánh đầu của Bayern đều thực sự là báo động đỏ của Barca. Trong khi đó, Barca thậm chí dường như vô hại với các pha treo bóng vào trung lộ Bayern. Rất nhiều bàn thắng của Bayern trong lượt đi đều xuất phát từ những pha không chiến.

Messi không hoàn toàn khỏe mạnh trong thời gian này. Sau chấn thương, em thấy việc Messi không thi đấu bùng nổ cũng khiến Tiki-taka trở nên chậm rãi và thiếu sự biến hóa. Puyol không ra sân cũng là một lỗ hổng lớn trong hàng phòng ngự Barca khi các cầu thủ trẻ đều không thể hiện được nhãn quan cũng như mức độ máu lửa cần thiết.

Nhưng trên hết, Bayern quá mạnh, họ mạnh trên từng vị trí cả trong phòng ngự và tấn công. các cầu thủ Bayern ra sân như thể họ vừa làm nguyên cả ký lô sâm Hàn. Lực lượng của họ rải khắp mặt sân, thi đấu mạnh mẽ và đó là điểm mấu chốt làm nên chiến thắng của Bayern. Họ chiến thắng rất xứng đáng.

Điều em băn khoăn duy nhất là tại sao Messi không được đưa vào sân hôm qua? Vì chấn thương ư? hay Tito đã giương cờ trắng ngay từ đầu?

Chứ cá nhân em thì xác định tư tưởng là Barca không qua được Bayern rồi

23. phidiep

phidiep Advanced Member

Không có gì bất biến cả, nhất là khi tất cả mọi thứ xung quanh đều thay đổi. Tiqi-taka sẽ thay đổi và phải thay đổi. Chắc sẽ hay hơn và đẹp mắt hơn!

24. mc240

mc240 Advanced Member

theo em nghĩ các bác không ném đá nhau nữa, nhưng các bác fan cuồng nhiệt của bác xa hãy thôi không bao biện và hãy tự trả lời từ đáy lòng mình xem là các bác có chấp nhận cách thua của bác xa vừa rồi không và tự hỏi nếu là một cu lê chân chính các bác có thấy bị tổn thương hay không và có chấp nhận cách thua như ti tô hay không. theo em thì ti tô không xứng đáng

25. baobin74

baobin74 Advanced Member

Trận lượt đi, fans và các khán giả vốn cảm tình với Barca còn có lý do để thông cảm 1 cái gì đó.
    Trận lượt về, Barca lại làm cho họ đi từ ngạc nhiên đến khó hiểu, rồi thất vọng. Cách cư xử với truyền thống 1 đội bóng lớn của thầy trò Tito như vậy là không được, dù bất kỳ sự biện minh nào. Em dám chắc rằng các cule sẽ coi đây như 1 sự xúc phạm tới tinh thần kiêu hãnh Catalan vốn trước nay luôn được đề cao.
    Thời Luis Vangal cách đây hơn 2 thập kỷ, ông đã phải chịu 1 cảm giác ê chề ngay trên sân Nou Camp khi chứng kiến hàng vạn chiếc khăn trắng vẫy trên khán đài thay cho 1 sự đầu hàng của đội bóng của ông trước đối thủ. CDV Barca có thừa cuồng nhiệt và sự thẳng thắn vậy đấy.
    Vậy mà Barca đêm qua lại viết 1 câu chuyện tồi tệ khác tưởng như không bao giờ có. Không có khăn trắng vẫy, cũng chưa thấy phản ứng nào của fans trên truyền thông, nhưng thực sự em không hiểu BHL và giới lãnh đạo Barca đã và đang nghĩ gì???
    Em tắt TV ở phút 75, điều chưa từng làm khi xem Barca đá, nhưng đến 5h sáng vẫn không ngủ được (xin nhắc lại em chỉ là khán giả yêu quý Barca thôi nhé, không phải fan cuồng :) ; thế thì fans Barca đích thực sẽ đau đớn đến thế nào?)
    Khả năng Barca có quay trở lại với thành công như trước hay không? Barca phải thay đổi ntn...rồi sẽ có nhiều tranh cãi và thời gian sẽ trả lời. Nhưng ngay từ bây giờ Barca cần lấy lại hình ảnh của mình ngay lập tức, bởi đã mất C1, Barca đang còn mất nhiều thứ quý giá hơn.

Share This Page

Loading...