Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Mike

Mike Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Chúc mừng bác Blackjack và những người bạn ủng hộ Barca. Họ rất mạnh, vì đến từ hành tinh khác nên kô khéo kô được dự cúp C1 năm tới cũng nên vì ban tổ chức hổng cho phép. :lol:

Tuy nhiên, cách MU vào CK với đội hình bình thường như cân đường hộp sữa là VĨ ĐẠI. Và với em tình yêu chỉ có 1, đó là MU! :)

2. GIABAO-AUDIO

GIABAO-AUDIO Advanced Member

chúc mừng fan của BARCA.chúc anh Quangbh,bj.....barca vô địch là xứng đáng.nhưng dời này em cũng mãi chỉ yêu mỗi MU

3. Steelman

Steelman Advanced Member

Thích châm ngòi không? :lol:

Em chả phải Fan của bất kì đội nào, và xem thể thao đối kháng thì em lại đặc biệt thích xem khi trận đấu xuất hiện sự chênh lệch rõ ràng. Lúc đó em đội mạnh "diễn" cũng thích, xem đội yếu "chống cự" cũng thú vị.

Trận bóng đêm qua thú vị quá.

Thua một đội mạnh, kỉ luật, đoàn kết, ổn định như Barca năm nay, MU không có gì để hối tiếc.

Chúc mừng các Fan của Barca nhé :!:

4. paul

paul Advanced Member

Bác Viet Ha dự đoán chính xác. :D

5. minhhaimdc

minhhaimdc Advanced Member

Trước trận đấu đến 70% dự đoán MU giành chiến thắng, có lẽ FAn MU việt nam đông quá! Họ tin và hy vọng để rồi thất vọng tràn trề. Bởi đối thủ của họ quá mạnh, gặp Baca thời điểm này thực sự rất khó đánh bại. Xin chúc mừng các cầu thủ Baca!

6. hai905

hai905 Advanced Member

MU chỉ diễn được ở PL với sự phụ diễn của trọng tài thôi, nhờ vào thế lực của Sir Alex.
    Với thực lực và thế lực ở CL của Barca thì MU không có cửa.
    Chúc mừng fan Barca.

7. longauto

longauto Advanced Member

Em thấy MU trận này không có nổi một cơ hội dù nhỏ nhất, bàn thắng của Roo có phần may mắn và đã vệt vị nhưng đấy chỉ là một tai nạn nhỏ, mọi thứ lại đâu vào đấy. Barca đá mà cứ như đá tập, MU thì mải miết đuổi theo trái bóng.

Mọi danh hiệu cá nhân năm nay lại thuộc về messi rồi, không biết còn có bác nảo bẩu CR7 hay hơn Messi không nhỉ :mrgreen:

8. dohaithanh

dohaithanh Advanced Member

Chúc mừng các Fan của Barca. Một trận đấu quá hay của Pep và các học trò, em để ý mấy chú hậu vệ và thủ môn của BC cuối trận chả có tí mồ hôi nào :lol:

9. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Dear các bác, các real fan Barca,

http://vnexpress.net/gl/the-thao/2011/0 ... uoc-messi/ Năng lực chuyên môn của Barca là cái mà mọi người đều đồng tình, họ đang chơi bóng đúng nghĩa, không phải đơn thuần là đá bóng, kinh doanh bóng đá hoặc điều gì đó tương tự, đó là điểm xét về chuyên môn mà em thích ở Barca.

http://vnexpress.net/gl/the-thao/2011/0 ... uoi-barca/ Nhưng đây là cái mà em thích ở Barca, họ luôn tôn trọng đối thủ, dù đối thủ có là ai đi nữa. Các bác có thể thấy Pep không bao giờ coi thường đối thủ dù đối thủ có là ở La Liga hay C1, cho dù Mou có thể có những tiểu xảo abcd này nọ trước mỗi trận đấu, nhưng Pep (dù trẻ tuổi hơn, agresssive hơn) cũng không bao giờ có hành vi đáp lại nếu không bị nhắm trực tiếp đến mình.

Sau trận chung kết hôm qua, dù rất vui với "men say" chiến thắng, các cầu thủ Barca vẫn sắp thành hai hàng vỗ tay chúc mừng những thành công của MU và an ủi họ trong trận đấu tối qua. Họ rất tôn trọng Man United. thể hiện tinh thần fair play trong bóng đá.

Một chuyện nữa là Carles Puyol đã nhường băng thủ quân cho "chiến thắng bệnh tật" Abidal, một hành động rất đẹp.

Những cái đó cho thấy "văn hóa doanh nghiệp" của Barca là tuyệt vời.

Hỏi vậy thì làm sao em không yêu quý Barca cho được?

10. cuocsongmusic

cuocsongmusic Advanced Member

Ông Sơn về hưu được lắm rồi. Nhìn mặt đã thấy chả có chiến thuật làm sao đọ được với Pep. Mấy cái danh hiệu châu Âu trước chẳng qua là kiểu " thằng nào ném bóng vào đầu tao ấy nhỉ " thì có thôi cứ chả còn bài nào cả. Cả nền bóng đá Anh đa số cũng rứa.
    Vụ ông Sơn run run 2 bàn tay là dang đếm đấy các cụ. Đếm xem Barca có bao nhiêu người.

11. Black Jack

Thực ra, đội nào cũng 11 người, nhưng nhìn Barca đá thì đúng như bác cuocsongmusic nói, luôn thấy Barca như thể đông hơn đối phương.

Như nhiều bài báo phân tích trước trận đấu, lối chơi Tiki-taka là lối bật tường nhanh, các cầu thủ toàn chuyền bóng thật ngắn, mà đã ngắn thì cự ly giữa các cầu thủ và cả các tuyến nữa đều rất gần nhau. Ở Barca, các bác sẽ không thấy có nhiều pha chuyền bóng vượt tuyến hay những đường chuyền dài cho hậu vệ biên hay tiền vệ đua tốc độ, họ cũng không đua tốc độ để tạt bóng như lối chơi tạt cánh đánh đầu của Anh (Cũng có thể Barca không chơi bóng bổng tốt, nên nhiều lần phạt góc, các bác đều thấy Barca chuyền bóng sệt ra ngoải để thâm nhập tiếp mà không treo bổng vào cấm địa đối phương.)

Cũng chính vì lối tiki-taka là sự phối hợp nhịp nhàng của số đông, nên khi tấn công, ba tuyến đều lên. Khi phòng thủ, ba tuyến đều xuống. Nên theo em, tiki-taka của Barca giờ này đang là phiên bản đỉnh cao (Special Edition :D ) của bóng đá tổng lực thời Barca của Johann Cruyff, đặc biệt là ở khâu phòng ngự.

Rgds,

12. ADN

ADN Advanced Member

"chia buồn" với bác Mike nhé ! :wink: :lol:
    Một Fan trung thành của MU.

13. Viet Ha

Viet Ha Advanced Member

Chia vui với bác ADN nhé. Ôi, em sướng....

14. Viet Ha

Viet Ha Advanced Member

Nhìn cách của Barca đá mà em nhớ lại như bóng đá trong chơi game. Đan bóng như đan quạt, chuyền bóng không cần nhìn vị trí. Tôn vinh cái đẹp của bóng đá tấn công, bóng đá cống hiến. Một trận chung kết trong mơ, Barca phải được tưởng thưởng một cách xứng đáng như vậy.
    Chúc mừng Barca lên ngôi vô địch đấu trường châu Âu, chúc các fan Barca vui và khỏe.

15. phuc-audio

phuc-audio Advanced Member

Sau trận chung kết hôm qua, dù rất vui với "men say" chiến thắng, các cầu thủ Barca vẫn sắp thành hai hàng vỗ tay chúc mừng những thành công của MU và an ủi họ trong trận đấu tối qua. Họ rất tôn trọng Man United. thể hiện tinh thần fair play trong bóng đá.

Một chuyện nữa là Carles Puyol đã nhường băng thủ quân cho "chiến thắng bệnh tật" Abidal, một hành động rất đẹp.

-Em tặng thêm 2 điểm cho Barca về hai việc trên !
    -Em tặng 1 điểm cho MU vì họ đã cùng chơi bóng với Barca đêm qua !
    - Em đề nghị tặng 1 điểm cho bác Black Jack vì là fan Barca thể hiện tinh thần fair play nhất !

16. teppi79

teppi79 Advanced Member

Em đồng ý với bác này, 1 nhận xét hoàn toàn chính xác :D
    Em xin thêm nữa là: Các cầu thủ Barca không phải là những người khổng lồ, nhưng đội bóng nào gặp họ thời điểm này đều trở nên bé nhỏ :idea:
    CHÚC MỪNG CÁC BÁC FAN BARCA

17. nong-dan

nong-dan Advanced Member

Chia buồn với MU của Bác Mike, Barca của em quá mạnh, MU thở oxy mà chạy cũng không nổi. Tiếc quá hôm nọ Bác Mike rủ em cá cái đĩa XRCD nhưng em toàn đĩa chép không ah, không thì em được cái đĩa xịn rồi.
    Thân.

18. hiend-to-end

hiend-to-end Advanced Member

Barca và Messi quả là quá tuyệt. MU đá yếu quá (mỗi quả làm bàn khi Giggs việt vị là làm Barca fan thót tim!). Trận CK C1 năm nay chính là lời chia tay đẹp nhất cho một thế hệ già nua của MU vẫn được tung hô như Van De Sar, Giggs, Paul Scholes.

Đá thế này thì năm sau Barca lại độc cô cầu bại mất thôi!

19. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em đồng ý !

MU không yếu tuy nhiên....Barca quá mạnh !
    Trận cầu hôm qua cho thấy Barca xứng đáng là nhà vô địch .

20. Black Jack

Cảm ơn bác phuc-audio quá khen.

Mời các bác coi lại một số hình ảnh về chiến thắng của Barca.

Abidal đeo băng Captain nhận cúp vô địch

Cầu thủ xuất sắc nhất Messi

Toàn đội chụp ảnh cùng Cup vô địchEm hi vọng Barca sẽ bảo vệ thành công chức vô địch này cho mùa bóng 2011-2012.

Attached Files:

File size:
      73,5 KB
      Views:
      212
      File size:
      67,4 KB
      Views:
      209
      File size:
      106 KB
      Views:
      208
  21. tranman

tranman Moderator

Trận chung kết cúp C1 sáng nay xem thật hay, cả đội MU trở nên mờ nhạt trước Barca. Nếu Barca giữ vững lối chơi theo phong cách đồng đội như hiện tại thì khó có đối thủ nào vượt qua được.

22. TrieuSon

TrieuSon Advanced Member

Hi @GIABAO-AUDIO

Đi công tác về chưa? Chuẩn bị về nhà mà chung độ đi nhé em, thấy anh dự đoán kết quả chưa. hihi

23. Black Jack

Xem qua trên các báo mạng, em thấy tỷ lệ bỏ phiếu cho MU thắng Barca phải đạt đến 70%. Có bác nào vnav nhà mình mất tiền vụ vừa rồi không ạ? :D :D . Có fan Barca nào "swordfish" được vụ vừa rồi không ạ?

Chúc các bác cả tuần vui vẻ!

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em thấy Barca sẽ còn đáng sợ cho đến khi đối thủ không phá được khu trung tuyến với bộ tứ huyền ảo : Xavi - Iniesta - Messi - Busquets
    Bộ tứ này là xương sống của Barca , là nơi họ luôn giữ bóng trên 65% so với đối thủ nhờ những màn đan bóng ngắn huyền ảo , là nơi mà mọi cảm hứng tấn công ...không bao giờ tắt .
    Xem lại diễn biến trận chung kết mới thấy MU đã đánh mất chính mình ở khu vực này khi họ hoàn toàn lép vế & để cho Barca tha hồ giữ bóng . Các thông số sút cầu môn & giữ bóng cho thấy MU sai lầm khi để bố trí khu trung tuyến quá mỏng do Giggs già nua làm thủ lĩnh.
    MU ồ ạt trong 15 phút đầu như thể nuốt chửng Barca tuy nhiên khi Barca quen nhịp thì cũng là lúc..MU đuối sức trước những màn tra tấn Tiqui taca của bộ tứ trên .

Chúc mừng Barca với chức vô địch đầy thuyết phục !

25. Mission752

Mission752 Advanced Member

Trước trận em có dịch về dịch hàng rào mảnh đất ở nhà và dồn cả vào MU :( chỉ tiếc là Bâca quá hay. Thua tâm phục khẩu phục. Chúc mừng Baca !!!

Share This Page

Loading...