Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. berryfun

berryfun Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Chào bác BJ, bác baohun, cùng các bác mộ điệu Real (Mou), Barca (Pep).

Tất cả ai cũng biết hiện tại, chỉ có Mou và Pep là đang gặt hái nhiều thành công nhất trong thời gian ngắn nhất với đội bóng mà mình đang dẫn dắt. Không ai toàn diện trong cả 2 con người đó.

Em thì không cho rằng Pep giỏi hơn Mou và ngược lại, cái em nhìn nhận ở đây là cả 2 cùng tài năng và với trường phái đối lập nhau. Đó là cái hay cái đáng để đam mê của bóng đá. (Kẻ tấn công thì phải có người phòng ngự).

Tuy nhiên, để nói về 2 trận cầu vừa qua em vẫn ngưỡng mộ Mou hơn là Pep, đơn giản bản thân Mou biết thừa là đá với Barca hiện tại mà đôi công thì chỉ lose và lose. Nhưng Mou vẫn làm điều đó và chứng minh cho thế giới thấy rằng Real thừa khả năng để đá đẹp như những kẻ thích chỉ trích và dạy người khác về tư duy đá bóng.

Tất cả chỉ là mới bắt đầu hãy đợi đến cuối mùa giải. Hãy để đội hình trong mở của barca hiện tại chứng minh là họ sẽ vượt qua Dream team 1.0 của Johan Cryp đi.

Perez không nhầm khi chọn Mou về dẫn dắt bầy kền kền. Đừng nhìn quá khứ qua sự kiện hiện tại. Những B. Shuster rồi Pellerigini làm được gì cho Real khi đối đầu với Barca.

Các bác nói Pep được thừa hưởng một đội hình trong mơ. Đúng nhưng chưa đủ.

Mou vung tiền mua cầu thủ như lá vàng rụng cuối thu. Đúng nhưng cũng chưa đủ.

Pep chỉ có thể dẫn dắt Barca mới làm được như vậy. Đúng mà cũng có thể là không. (Chưa được chứng minh).

Mou không giám ngự trị đỉnh cao cùng 1 CLB mà phải luân chuyển. Sai nhưng cũng có thể là đúng (Chưa được chứng minh).

Em thì vẫn thíc nhất 2 cuộc đối đầu của MOU-PEP ở bán kết C1 mùa giải 2009-2010.

Một kẻ phòng thủ đến tận cùng và một kẻ tấn công đến cùng cực.

2. Lạt Khẩu

Lạt Khẩu Approved Member

Thì ít nhất mỗi bên 1/2 đội hình phải bỏ đi nơi khác

3. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Thực ra, em không chú ý nhiều đến HLV, em chỉ chú ý đến đội bóng.

Với Inter, phong cách bóng đá Italy đổ bê tông, thì em không nói, bởi bản chất họ thích đá kiểu vậy rồi, không bị thủng lưới nghĩa là không thua. (Đúng ra là nếu trọng tài công tâm hơn ở bàn thắng cuối cùng của Barca, thì Mou cũng không có C1 năm đó)

Nhưng với Real, đội bóng này không hề thua kém Barca về lực lượng, truyền thống cũng như lòng tự hào nhưng bác cũng biết Mou mang lại cho Real một lối chơi như thế nào, đặc biệt là khi gặp Barca (cái này báo nói mãi rồi) mà không chỉ báo viết, các quan chức nội bộ Real cũng phải lên tiếng.

Ăn phở thịt bò thì nó phải có vị hôi hôi của thịt bò, em nghĩ không thể đánh mất bản sắc được.

MU trong trận chung kết vừa rồi với Barca, em rất kính trọng, họ vẫn dâng đội hình tấn công Barca như đúng bản lĩnh của họ, chứ không rụt đầu rụt cổ như Real của Mou. Mà theo các bác, Alex Ferguson có biết Barca chơi tấn công tốt không? Một HLV giàu kinh nghiệm bậc nhất như thế phải biết chứ.

4. teppi79

teppi79 Advanced Member

Theo cá nhân em thì ít nhất trong vòng 2 năm tới, bài toán giải quyết được làm sao để lật đổ Barca và Pep còn làm đau đầu không chỉ với Mou hoặc Sir Alex, mà nó là thách thức không dễ vượt cho bất cứ các HLV và đội bóng nào khác nữa. Em không phải là fan của Barca nhưng lối đá và trình độ chơi bóng của họ thì ai cũng phải ngước nhìn, có em trong đó, hi hi :)
    Hy vọng năm nay La Liga vẫn được chứng kiến cuộc đua gay cấn của cặp song mã này :D

5. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em thấy bác BJ có những suy luận so sánh giữa Real @ MU thật buồn cười vì tư duy của 2 đội bóng này khác nhau hoàn toàn. :D
    MU không thể chơi phòng thủ trước Barca vì Sir Alex phòng ngự không giỏi cũng như Real không thể chơi tấn công với Barca vì...Mourinho làm gì biết tấn công hay :D

Đơn giản vì Barca luôn biết cách làm chủ thế trận !

6. Black Jack

@Bác baohun: mùa vừa rồi, MU là một trong những đội có hàng phòng ngự tốt nhất PL đó bác ạ.

Còn Real, bác nói Real chơi tấn công không giỏi ư? Mùa vừa rồi, số lượng bàn thắng của họ còn nhiều hơn Barca nữa.

Cái mà em nói đến nhiều là bản sắc đội bóng, bác ạ.

7. Mike

Mike Advanced Member

Bản sắc của MU là tấn công, nhưng Sir giờ rất quái, đá kiểu gì cũng chiều. Riêng Barca tấn công là chính, đè phòng thủ. :)

8. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em thấy số lượng bàn thắng không phản ánh cho lối chơi tấn công hay phòng thủ .
    Có những đội chơi tấn công suốt 90 phút nhưng chẳng ghi được bàn thắng nào , hay những đội bóng chơi phản công rình rập vẫn có thể ghi 3-4 bàn trong 1 trận đấu :D

Barca là đội bóng tuyệt vời , họ có dàn cầu thủ theo em còn hơn cả Dream Team năm nào...những cầu thủ như Messi , Xavi , Iniesta , Villa , Busquest , Pique...dù không thật sự xuất chúng nhưng họ mang trong người dòng máu La Masia , họ có thể nhắm mắt chạy & chuyền bóng cho nhau với độ chính xác tuyệt đối .
    Pep là người con xứ Catalan , cũng mang trong người dòng máu La Masia , còn gì hơn thế nữa khi mà đội bóng có cả HLV & quá nửa cầu thủ có lối chơi bóng & tư duy giống nhau...điều mà các đội bóng cũng như HLV khác đều thèm khát .

Mùa giải chỉ mới bắt đầu , Mourinho chắc chắn sẽ còn làm đau đầu các đội bóng khác kể cả Barca của Pep ...báo chí sẽ còn phải viết dài dài về cái tên Mourinho :D
    Bóng đá thế giới có 2 thách thức đó là việc đánh bại Barca và...Mourinho .

Barca = Tây Ban Nha + Pep
    Mourinho = Real + Phần còn lại của bóng đá :lol:

9. tieubaocaca

tieubaocaca Advanced Member

Barca thì ai chả thích - trừ nhưng fan của Real.

Năm nay Real sẽ vô địch La Liga. Có bác nào có ý kiến khác không?

10. thanhlam

thanhlam Advanced Member

Cái Bác này chỉ được cái nói đúng ! để xem mùa này MÈO nào cắn MỈU nào nhé cho biết!Em thì Em vẫn thích BARCA kỹ thuật một chạm quá tuyệt vời , chơi bóng NGẮN không NGÓNG !

11. thanhlam

thanhlam Advanced Member

Bác hỏi vậy ? thì để Em hỏi PEP nhé.Thân

12. TiNgocuatoi

TiNgocuatoi Advanced Member

Hoàn thành 2 bản hợp đồng tuyệt vời, Alexis Sanchez và đứa con lưu lạc Cesc Fabregas. Đây là 2 sự bổ sung rất quan trọng giúp cho đội hình của Barca dầy lên, tăng thêm khả năng xuyên phá cho hàng tiền đạo và hoàn thiện tuyến giữa "quái vật": Mascherano - Busquets - Xavi - Iniesta - Cesc - Thiago Alcantara - Mạnh nhất trong lịch sử Barca.

Sau 6 năm trắng tay đằng đẵng ở Arsenal, chỉ sau ít phút vào sân Cesc đã có ngay danh hiệu đầu tiên cùng Barca. Xin chúc mừng.

13. TiNgocuatoi

Em không nghĩ Mou đi đến đâu thì người ta phong thánh đến đấy đâu ạ :? Đây là dạng huấn luyện viên thực dụng đến cùng cực, ăn xổi ở thì, chỉ quan tâm đến thành tích ngắn hạn và bất chấp mọi thủ đoạn để đạt được mục đích. Những đội bóng được lão dẫn dắt sau khi đạt được thành công và ra đi thì không hề có tính kế thừa vì không hề quan tâm đến cầu thủ trẻ. Nói chung lão chỉ hợp với những đội bóng nhà giầu mới nổi và thiếu bản sắc như Chelsea, Inter và đến để nhào nặn thành đội bóng thực dụng theo triết lý bóng đá của lão. Nhưng ở Madrid, nơi có một thương hiệu danh giá bậc nhất và một cá tính riêng thì Mou đang bôi tro chát trấu vào bản sắc hoàng gia hơn 100 năm lịch sử, biến một Real hào hoa lịch lãm thành một bọn giặc rợ do nhóm người Bồ cầm đầu và người Tây Ban Nha phải tuân lệnh. Ở một cấp độ cao hơn, lão còn đang phá hoại bóng đá Tây Ban Nha, khiến cho các cầu thủ lên tuyển không thèm nhìn mặt nhau. Real đang bị lão vầy xéo thành một đống bầy nhầy, nát bét. Người Madrid không kiên nhẫn đâu Mou ạ !

Xin lỗi các bác, em thù ghét Mou đã lâu, từ cái thời mà những cuộc đối đầu giữa Barca và Chelsea đã thành kinh điển nên dùng từ hơi mạnh.

14. Black Jack

Suy nghĩ này không phải chỉ riêng của bác, nhiều người nghĩ giống bác, trong đó có em.
    Thực chất là sau khi sa thải Valdano, nhiều người nghĩ rằng Mou đã thắng trong cuộc chiến thượng tầng của Real, nhưng theo suy nghĩ của em, việc này như một nỗ lực cuối cùng của Perez dành cho Mou để không còn lý luận hay bao biện gì nữa sau 1 năm chỉ có Cúp Nhà Vua và nhìn đối thủ Barca cầm C1, La Liga và mới đây nhất là siêu cúp TBN.

Năm nay mà không có chức vô địch La Liga hay C1, thì chắc Mou lại "đi" sớm.

15. dong_nat_88

dong_nat_88 Approved Member

Chuẩn quá rồi bác ! Những trận real - bar đã là những trận đấu kinh điển từ lâu nhưng chẳng bao giờ đến nỗi các cầu thù thù và cả fan hâm mộ ghét nhau ra mặt như vậy, như trong trận đấu năm 2006 thì phải, barca thắng real trên sân real nhưng vẫn được người real đứng lên vỗ tay nhiệt liệt với màn trình diễn siêu đẳng của ronaldinho... Nhưng giờ thì sao ? Trước trận đấu tranh cúp quốc gia, cổ động viên real ném đá vào xe buýt của các cầu thủ barca, trong trận đấu thì tiểu xảo, chặt chém, cuối trận thì mou lao vào ... chọc trợ lý HLV TiTo đội bạn. Đã có những lúc trong trận đấu, nhất là lúc messi ghi bàn nâng tỷ số lên 3-2, mình cảm thấy thực sự tuyệt vời, nhưng rồi đến cuối trận càng lúc càng cảm thấy chán. Người ta xem bóng đá chứ đâu có xem đánh nhau =.=

16. baohun00

baohun00 Advanced Member

Các trận cầu siêu kinh điển giữa Real & Barca đang trở về với đúng ý nghĩa , bản chất như vốn có xưa nay .

Hấp dẫn , quyết liệt , máu lửa và thù địch cả trong & ngoài sân cỏ

Em thích thế ạ...xem thế mới sướng :D
    Em thích cách Mourinho khiêu khích trước & sau trận đấu bởi ở đâu có Mourinho là trận đấu đó vô cùng hấp dẫn .
    Barca là đội bóng thật tuyệt vời nhưng sẽ rất nhàm chán nếu không có Real và Barca sẽ càng tuyệt vời hơn nếu họ phải đối đầu với Mourinho...Các đội bóng khác cũng vậy .
    Thật " đặc biệt " nếu bạn được làm đối thủ với...Người đặc biệt !

17. mtv785

mtv785 Advanced Member

Hai đội hình cùng sở hữu các ngôi sao tuyệt vời lại có cơ hội đối đầu với nhau hàng năm ( vì choi cùng giải đấu quốc gia) là một điều may mắn cho các fan của túc cầu giáo, và lại có thêm cơ hội thi đấu cùng các CLB hàng đầu khác, càng thú vị hơn, làm cho khả năng topic này dài vô tận thì khả năng rất cao nữa ợ :lol:

18. Black Jack

Nhưng kinh điển ở chỗ trận đấu ấy là một trận đấu chất lượng cao của hai đội bóng hàng đầu. Cái mà họ đấu với nhau là năng lực chơi bóng chứ không phải năng lực đánh nhau ạ.

Hay bác baohun00 thích xem cầu thủ đánh nhau :D ? Đây là sân bóng hay đấu trường?

Hấp dẫn, đương nhiên, nhưng sẽ là không hấp dẫn khi một đội bóng phòng ngự tiêu cực với lối đá thô bạo và ác ý. Ai biến Real thành một đội bóng như vậy?

Quyết liệt, máu lửa không có nghĩa là thấy thua thì Marcelo "cắt kéo" vào chân Fabregas. Ai chỉ đạo Marcelo chơi theo kiểu ấy?

"Người đặc biệt" là tự phong thôi ạ. Với em thì đó là thằng bullsh.t rất đặc biệt.

19. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em nghĩ không ai gọi Mourinho là " Thằng " ngoại trừ những người không biết Mourinho là ai :D
    Em đã nói ở trên rồi mà bác...Xem thế mới sướng ạ :D
    Cầu thủ chuyên nghiệp thì luôn coi sân bóng như " chiến trường " bởi ở đó có Cơm - Áo - Gạo - Tiền và thi đấu vì màu cờ sắc áo . Chính điều này cộng với lối chơi quyết liệt sẽ làm các cầu thủ máu lửa hơn .
    Việc các cầu thủ xô xát với nhau là do lỗi của các cầu thủ không giữ được bình tĩnh sau mỗi lần va chạm hay giả vờ ngã...Em tin là nếu bác ở vào những tình huống đó thì chắc bác cũng chả bình tĩnh được đâu ạ . Việc giữ cho cái đầu lạnh trước những khiêu khích của đối phương là điều không phải ai cũng làm được :D

BARCA là đội bóng vĩ đại ( theo em ở thời điểm hiện tại ) nhưng MOURINHO cũng là HLV vĩ đại không kém ( cũng ở thời điểm hiện tại )

Mourinho nói : “ Khi tôi có mặt tại buổi họp báo trước trận đấu. Với tôi, trận đấu đã được bắt đầu ”.

Em thích thế... :D

Attached Files:

20. berryfun

berryfun Advanced Member

Hoàn toàn đồng ý với bác baohun (Mourinho nói : “ Khi tôi có mặt tại buổi họp báo trước trận đấu. Với tôi, trận đấu đã được bắt đầu ”).

Bác BJ là fan của Barca nên đương nhiên bác ý ghét Mou là đương nhiên vì trên cái thế giới này ai cũng phải ngả mũ trước Barca ngoài trừ Mou.

Em lại thíc cái ngông tài giỏi của Mou. Hơ hơ có ai lại gọi người như Pep là thằng bullsh..t không nhỉ? :lol:

21. TiNgocuatoi

Những lời của bác baohun00 chẳng qua là cưỡng từ đoạt lý thôi. Sân cỏ không phải là võ đài, bác xem thầy tớ nhà Mou có khác gì lũ lục lâm thảo khấu không? Ai cũng như thế thì còn ra cái thể thống gì nữa. Đổ cho Barca ăn vạ nên các cầu thủ Real không giữ được bình tĩnh là một sự ngụy biện, cần xác định lại nguyên nhân và hệ quả, không động vào người ta thì ăn vạ kiểu gì? Và những tình huống ăn vạ đó diễn ra ở khu vực nào? Có phải để kiếm penalti bẩn không hay là để bảo vệ mình?

Sau hậu trường, Mou là một con rắn độc, hại người đến thanh bại danh liệt bằng miệng lưỡi nanh nọc. Trên sân cỏ, bất chấp mọi thủ đoạn bỉ ổi nhất để đạt được mục đích. Đi đến đâu cũng khiêu khích, gây sự. Bỉ ổi, đê tiện, ngạo mạn, hèn hạ, ác độc, bao nhiêu đức tính xấu xa trên đời này Mou đều có hết. Một huấn luyện viên mà tư cách không bằng một anh móc bọc. Chỉ có những đội bóng được Mou huấn luyện và một phần fan trung lập là ủng hộ Mou vì được xem những trò lố thôi, còn những người trong cuộc, những đối thủ phải chịu hậu quả từ Mou thì không.

- Beckenbauer.

Có không ít hơn 20 phát biểu như thế này của các huấn luyện viên nhận xét về Mou.

Học hỏi được gì từ con người này? Bằng thái độ cầu thị nhất, giỏi cho ai tìm được một sự tốt đẹp nhỏ nhoi còn sót lại của gã này. Bằng tất cả sự tôn trọng, em cũng chỉ có thể gọi Mou bằng thằng - giống bác BlackJack . Vĩ đại là một mỹ từ quá xa xỉ dành cho thằng này.

Mourinho - người cá biệt.

22. TiNgocuatoi

1h30 đêm nay sẽ có cuộc so tài giữa Barca vs Napoli tranh cup Joan Gamper, các fan của Barca cùng đón xem trên sopcast nhé. Một vài hình ảnh trước giờ bóng lăn của 2 đội:

Đội khách:

Chủ nhà:

23. baohun00

baohun00 Advanced Member

Mourinho nói :

Từ trước tới nay, trên thế giới chỉ có 2 dạng huấn luyện viên. Nhóm thứ nhất là những HLV không có thói quen nói về trọng tài. Còn lại một nhóm chiếm đa số, trong đó bao gồm cả tôi, thường xuyên chỉ trích trọng tài mỗi khi họ mắc sai sót, nhưng cũng không tiếc lời tán dương, nếu họ hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ...

Tuy nhiên, với những lời phàn nàn mới đây của Pep Guardiola, chúng ta đã có thêm một dạng HLV thứ 3. Đó là kiểu HLV sẵn sàng chỉ trích cả những quyết định… chính xác của trọng tài. Dĩ nhiên là nhóm này chỉ có một mình ông ấy, quả thực tôi chưa bao giờ được chứng kiến điều đó trong thế giới bóng đá

Attached Files:

24. bluebird

bluebird Advanced Member

Em cực kỳ khâm phục Barca, nhưng thực sự thích Mourinho. Mou giống như một thứ gia vị đậm đà, nếu không có thì bóng đá sẽ rất nhạt :mrgreen:

25. berryfun

berryfun Advanced Member

Chết thật, chết thật cái ổng Perez này không được rồi. Chủ tịch gì mà thuê huấn luyện viên tư cách không bằng anh óc bọc ở bển xe bus cầu giấy. chết thật thế này thì đến bao giờ REAL ngững đầu lên được :mrgreen:

Mà cái anh Barca này kể cũng là đào tạo gì toàn HLV vĩ đại đã có Cruyp lại còn có Mou chết thật, chết thật :mrgreen:

Bác tý để em cho ổng Mou ổng nghe ditton để ổng thông tai nha. Chắc ổng ít nghe nhạc :lol:

Share This Page

Loading...