Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. TiNgocuatoi

TiNgocuatoi Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Đây là một trong những trận đấu kém nhất của Barca, nếu không Porto thủng ít nhất phải 4 quả. :wink:

2. TiNgocuatoi

Leo ! Leo thần thánh

3. Wildbird

Wildbird Advanced Member

..................................

4. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Em khuấy lên một chút, thấy các giải khác đá ào ào trong khi Barca thì 2h sáng 30/8 (thứ Ba tới) mới đá, gặp ngay "tàu ngầm vàng" Villareal. Một đối thủ rất khó chịu của Barca.

Real thì 1h nữa sẽ đấu trận đầu tiên, gặp Zaragoza, một đối thủ khá dễ chơi. Gửi các bác một bài đăng trên dân trí về "nỗi niềm của Mourinho trước thềm mùa giải mới" http://dantri.com.vn/c26/s408-511254/no ... ai-moi.htm

5. TiNgocuatoi

Ngày mai Barca sẽ phải tiếp vị khách đầy khó chịu Villarreal với một hàng thủ nát bươm : Pique, Puyol, Adriano, Maxwell chấn thương, Alves lĩnh án treo giò từ mùa giải năm ngoái.

6. Black Jack

5-0, Pep đã đưa ra một đội hình 3-4-3. Chủ động không dâng hậu vệ biên tấn công như thường lệ, nhưng với hàng tiền vệ 4 người và 3 tiền đạo, Barca vẫn làm chủ trận đấu. Các bàn thắng đều thể hiện sự gắn kết rất tốt giữa các pha đan lát bóng ở khu vực giữa sân và những đường chọc khe hiệu quả.

Nhìn chung là Barca trận này đá rất gắn kết, các bàn thắng đều thể hiện sự phối hợp hoàn hảo chứ không phải là những nỗ lực cá nhân.

Các bác mổ xẻ một chút về lối đá "dễ bị tổn thương" nhất khi gặp Barca đi.

7. Black Jack

Một bài phân tích chất lượng, mời các bác xem: http://dantri.com.vn/c26/s26-513048/5-l ... a-liga.htm

5 lý do để Real Madrid lật đổ sự thống trị của Barcelona ở La Liga
    (Dân trí) - Los Blancos đã thất bại trước gã khổng lồ xứ Catalan trong trận tranh siêu cúp TBN nhưng màn trình diễn ấn tượng của Real Madrid trong những trận đấu gần đây thực sự khiến Madridista tin vào một cuộc lật đổ mà đội bóng con cưng của họ sẽ tạo ra trước Barcelona.
    Mùa giải thứ 2 của Mourinho

Trong sự nghiệp HLV của mình, thành công chỉ thực sự đến với Mourinho trong mùa giải thứ hai ông dẫn dắt các đội bóng. Khi còn làm HLV ở Porto và Inter Milan, “người đặc biệt” đều giúp hai đội bóng này trở thành ông vua của châu Âu trong năm thứ 2. Mặc dù không thể giúp Chelsea lập được kỳ tích tương tự tuy nhiên chiến lược gia người BĐN cũng đã đưa The Blues vào tới bán kết Champions League hai năm liên tiếp.

Sau thành công ở Porto và Inter, Mourinho đã sẵn sàng chinh phục xứ sở bò tót

Đó chính là những cơ sở để các Madridista đặt niềm tin vào HLV Jose Mourinho. Sự hiện diện của “người đặc biệt” đã giúp lối chơi của Real Madrid khởi sắc hơn hẳn, bên cạnh đó với những sự bổ sung cần thiết cùng khát khao chiến thắng trong từng cầu thủ chính là cơ hội không thể tốt hơn để Mourinho dụng võ.
    Công bằng mà nói, thất bại trước đại kình địch Barcelona của Real Madrid ở siêu cúp TBN thực sự không đáng có khi các học trò của Mourinho đã thi đấu rất ấn tượng và có phần lấn lướt các nhà ĐKVĐ La Liga. Chỉ cần so sánh trận đấu vừa qua với thất bại ê chề 0-5 ở Nou Camp cách đây gần 1 năm cũng đủ cho thấy sự tiến bộ vượt bậc của Los Blancos.

Sức mạnh từ chiều sâu đội hình

Barcelona đã chiêu mộ thành công hai ngôi sao hàng đầu thế giới là Cesc Fabregas và Alexis Fabregas, nhưng thực tế đội hình của ĐKVĐ La Liga không được tăng cường nhiều về mặt chiều sâu. Cứ nhìn vào cuộc khủng hoảng ở hàng thủ khi mất đến 5 trụ cột bao gồm Alves, Pique, Puyol, Maxwell và Adriano cũng đủ thấy đội hình trong tay Guardiola mỏng manh đến nhường nào.

Trái ngược hoàn toàn với sự chắp vá tại Nou Camp, có lẽ vào thời điểm hiện tại không có một đội bóng nào sở hữu một đội hình có chiều sâu như Real Madrid. Ngoại trừ vị trí thủ môn thì mọi vị trí trong đội hình của đội bóng Hoàng gia TBN đều được đảm bảo bởi 2 cầu thủ có đẳng cấp. Với một dàn cầu thủ chất lượng và có chiều sâu như vậy, “người đặc biệt” có được nhiều phương án cho mỗi trận đấu và hoàn toàn có thể yên tâm trong cuộc đua dài hơi ở La Liga.

Hiệu suất ghi bàn khủng khiếp của CR7 khiến tất cả phải thán phục

Cỗ máy dội bom Cristiano Ronaldo
    Bùng nổ bằng một hattrick ngay trong trận mở màn giúp Real Madrid đè bẹp Zaragoza đến 6 bàn không gỡ, ghi 14 bàn trong 5 trận đấu gần đây nhất cho thấy C. Ronaldo đang đạt được một phong độ rất cao. Bên cạnh đó, 90 bàn thắng chỉ trong 92 trận thi đấu chính thức cho Real Madrid cùng với việc phá vỡ kỷ lục của hai tiền bối Zarra và Hugo Sanchez để trở thành cầu thủ ghi được nhiều bàn thắng nhất trong một mùa giải ở La Liga chứng tỏ tài năng đặc biệt của siêu sao người BĐN.

Mặc dù những kỳ tích vô tiền khoáng hậu của C. Ronaldo vẫn bị lu mờ trước một Lionel Messi quá đỗi xuất sắc tuy nhiên nếu như siêu sao người BĐN tiếp tục giữ được hiệu suất ghi bàn khủng khiếp của mình khó có thể ngăn cản Real Madrid thực hiện một cuộc lật đổ. Có lẽ điều kiện cần và đủ duy nhất đối với đội bóng Hoàng gia TBN chỉ là CR7 biết cách “lớn” trong những trận đấu siêu kinh điển.

Dẹp yên cuộc chiến quyền lực

Mùa giải đầu tiên dẫn dắt Real Madrid, HLV Jose Mourinho không thực sự có được quyền lực tuyệt đối về chuyên môn ở sân Bernabeu. Cái gai trong mắt chiến lược gia người BĐN đương nhiên là Tổng giám đốc Jorge Valdano, cánh tay phải của “ông trùm” Perez.

Ngay từ khi Mourinho mới chân ướt chân ráo đến Madrid thì Valdano đã tỏ thái độ không ủng hộ bởi đơn giản triết lý bóng đá của “người đặc biệt” trái ngược hoàn toàn với hình ảnh hào hoa mà đội bóng áo trắng đã xây dựng suốt chiều dài lịch sử đội bóng. Xung khắc giữa hai người lên tới đỉnh điểm sau loạt 4 trận đấu siêu kinh điển với Barcelona.

Real Madrid đủ cơ sở để thực hiện một cuộc lật đổ sự thống trị của Barcelona

Cuối cùng, Mourinho đã là người chiến thắng, Valdano đã phải ra đi. Giờ đây, “người đặc biệt” đã có thể toàn tâm toàn ý xây dựng đội bóng theo ý mình mà không phải gặp bất cứ sự phản đối nào. Khi tất cả đều được tập trung cho một mục tiêu duy nhất là đánh bại Barca, không còn sự lục đục trong nội bộ thì Real Madrid đã sẵn sàng cho một cuộc lật đổ.
    Tay săn bàn thực thụ Benzema

Mourinho đã có một câu nổi tiếng là “tôi phải đi săn với một con mèo” vào thời điểm Gonzalo Higuain dính chấn thương và lực chọn duy nhất ở vị trí trung phong là Karim Benzema. Tuy nhiên, chân sút người Pháp đã chứng minh điều ngược lại khi liên tục nổ súng giúp Real Madrid vượt qua giai đoạn khó khăn.

Benzema vẫn cần nỗ lực rất nhiều để giữ được vị trí chính thức khi Higuain đã trở lại và sẵn sàng đòi lại vị trí của mình bất cứ lúc nào. Mặc dù không thể ghi được bàn thắng nào trong chiến thắng tưng bừng 6-0 trước Zaragoza trong ngày mở màn nhưng những đóng góp của tiền đạo người Pháp vào lối chơi của Real Madrid rất đáng được khen ngợi. Với tài năng và sự ăn ý với các ngôi sao trên hàng công, chắc chắn Benzema sẽ có những đóng góp không hề nhỏ cho Real Madrid trong mùa giải này.

8. dong_nat_88

dong_nat_88 Approved Member

11H tối nay barca gặp Real ... Sociedad ^^! Các bác thử đoán xem tỷ số là bao nhiêu . Hy vọng hôm nay sẽ đến lượt sanchez toả sáng :D

9. Black Jack

2-2 bác ạ. Có kết quả rồi, kiểu này Real Madrid lại có cơ vượt lên. RM chỉ phải gặp Getafe trên sân nhà.

Mou vừa tuyên bố rằng Real Madrid bây giờ đang là đội bóng mạnh nhất thế giới.

10. TiNgocuatoi

Ông Villa hôm qua chuyền quả ẩu quá. :oops:

11. nhatminh

nhatminh Advanced Member

chưa kịp toả sáng đã ngồi xơi nước 2 tháng rùi

12. TiNgocuatoi

Barca đã chuẩn bị đầy đủ lệ bộ để đón tiếp vị khách đến từ nửa đỏ-đen thành Milan, đến đây và không bao giờ trở về nữa.

13. Black Jack

Barca, sau 2 trận hòa đáng lo ngại ở C1 với Milan và La Liga, đã giành chiến thắng vang dội trong trận gặp Osasuna.

Giờ em đang mong Real hòa hoặc thua :D :D

14. TiNgocuatoi

Kệ bọn nó bao giờ sẩy chân thì sẩy chân bác ạ, mùa giải còn rất dài mà, càng cáy đểu nó thì nó càng thắng. Cứ chờ hôm sau đọc báo lướt qua cái tỉ số thôi chứ không cần xem bọn nó đá làm gì cả, kinh nghiệm của em đấy. :lol:

Cesc về đá cặp với Messi hợp như cậu với mợ ấy bác nhỉ, không khéo Iniesta mất chỗ chứ chả chơi :mrgreen:

15. Black Jack

Chuẩn đó bác, Hôm qua không được xem nên sáng nay tranh thủ online tí lúc tắc đường. Thấy Real thua 1-0 :D

16. berryfun

berryfun Advanced Member

Chúc mừng các fan Barca.

Barca đang thăng hoa. (Barca đang chơi thứ bóng đá trên mặt trăng). Barca đang chơi thứ bóng đá chưa từng có tiền lệ trong lịch sử CLB.

Em thấy Barca hiện tại giống Brazil khoảng thời gian từ WC1994 đến trước khi diễn ra WC1998 quá trời. Dù hiện không còn là Fan Barca nhưng xem barca đã cũng thấy đã mắt.

Chúc cho họ sẽ giành Champions Leagues vào cuối mùa.

17. Wildbird

Wildbird Advanced Member

................................

18. TiNgocuatoi

Bác Black Jack thiêng mồm quá, Lê Văn Tê - Dê 1-0 :lol:

Năm nay thực sự em cũng chỉ sướng cái C1 để lập kỷ lục mới, hay buôn Liga nhỉ :?:

19. Black Jack

Thưa các bác,

Nếu em có lỡ vui mừng hơi quá kiểu "Tôi không mừng vì tôi đậu đại học mà tôi mừng vì ... thằng hàng xóm thi rớt" thì các bác cũng thông cảm bởi em thích Barca nhé :D .

Không vui sao được khi đối thủ trực tiếp Real Madrid ngạo nghễ lại bị thua một chú nhược tiểu như Levante?

Những pha mất điểm như thế này sẽ làm tăng cơ hội vô địch của Barca.

C1 thì hơi phức tạp bác TìNgo ạ, bởi đa quốc gia quá. Em thực chỉ mong Barca chắc suất vô địch lượt đi rồi sau đó vô địch lượt về thôi ạ :D :D

20. TiNgocuatoi

Lời chúc mừng của bác Wildbird là thật lòng đó bác Black Jack. Khi Barca hạ gục MU bác ấy cũng chúc mừng mà. :mrgreen:

21. socnau

socnau Advanced Member

Bé mồm chút đi Bác, đội bóng nào cũng có thời cả thôi ;)

22. TiNgocuatoi

Bác lại suy bụng ta ra bụng người rồi.

Mà ý bác là đương thời của Barca nhưng em phải vờ như hết thời phỏng :mrgreen:

23. berryfun

berryfun Advanced Member

Phải vô địch C1 bác Black Jack ạ. Nếu không vô địch được thì Barca cũng chỉ là đội bóng bình thường mà thôi bác ợ. E tuy không phải là Fan barca hiện tại nhưng em thật sự muốn thấy Barca lên bục Podium ở mùa Giải C1 năm nay. Còn cái Liga thì bình thường (Liga quanh đi quẩn lại thì cũng chỉ có 2 ông kẹ Real và Barca cộng thêm ông Valencia chen chân vào tranh vô địch thôi-Chứ cái ngữ như Malaga thì đợi đén 2016 nhé. A. Madrid đầu tư không mệt mỏi nhưng cũng chỉ làng nhàng như Villareal mà thôi)

Với một đội hình (Hoàn mỹ) như hiện tại Barca phải vô địch C1.

24. Black Jack

Vậy là bắt buộc hả bác?

Về đội bóng thân yêu, người ta có thống kê một số trận cầu mang tính "hủy diệt" của Barca (bằng tỷ số đậm, chứ không phải là chặt chém) http://vnexpress.net/gl/the-thao/bong-d ... page_3.asp

25. Black Jack

Share This Page

Loading...