Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. baohun00

baohun00 Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Cả thế giới đều căm ghét Mourinho thế mà cuối cùng cũng phải công nhận ông ấy là HLV xuất sắc nhất thế giới năm 2010...Cảm tính quá bác BJ nhỉ :D

Mà em nhớ năm ngoái trước trận chung kết nhà vua chính Pep cũng phải thốt lên " Mourinho có lẽ là HLV xuất sắc nhất thế giới , những thành công & danh hiệu của ông ấy thật là ấn tượng..."

2. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Bác ơi, bác coi lại em viết gì cái

Em nói các HLV có phiếu bầu cho Mou, chứ không phải thế giới gì đâu ạ. Không có con số chính xác được, nhưng em nghĩ người ghét Mou nhiều hơn người ca tụng Mou.

Pep hả bác? có bao giờ công kích ai trừ phi bị phỉ báng vô căn cứ.

Đó cũng là tính cách lịch thiệp của Pep nữa. Hơn nữa, bác coi lại xem, trong đó có chữ "có lẽ" đấy bác ạ.

Thành tích của Mou đây bác:
    *Porto (2002–2004)
    2003 Ngoại hạng Bồ Đào Nha
    2003 Cúp Quốc gia Bồ Đào Nha
    2003 Cúp UEFA
    2003 Siêu cúp Bồ Đào Nha
    2004 Ngoại hạng Bồ Đào Nha
    2004 UEFA Champions League
    *Chelsea (2004–2007)
    2005 Ngoại hạng Anh FA Premier League
    2005 Cúp liên đoàn Carling Cup
    2005 Siêu cúp nước Anh FA Community Shield
    2006 Ngoại hạng Anh FA Premier League
    2007 Cúp liên đoàn Carling Cup
    2007 FA Cup
    *Inter (2008–2010)
    2008 Siêu cúp Italia
    2009 Serie A
    2010 Serie A
    2010 Coppa Italia
    2010 UEFA Champions League
    *Real Madrid (2010–nay)
    2011 Cúp Nhà vua Copa del Rey
    Total là 18 cái trong 9 năm (2002 tới 2011)
    mà thành tích ấy cũng đâu có ấn tượng bằng Pep? 3 năm 11 danh hiệu lớn nhỏ: 2 C1, 3 Vô địch La Liga, 1 siêu Cup Châu Âu, 1 FIFA Club W/C, 1 Cup Nhà vua, 2 siêu Cup TBN, 1 siêu cup Châu Âu. Được đấy chứ bác nhỉ? Mou thì 1 năm với Real rồi, cũng kịp có 1 cái Cup Nhà Vua để không hổ danh là mỗi năm đoạt tối thiểu 1 cup ở 1 câu lạc bộ. Total là 11 cái trong 3 năm (2008 tới 2011)
    Năm 2009 được World Soccer bầu làm HLV xuất sắc nhất đấy bác ạ (Tất cả những thành tích trên là từ giữa năm 2008 tới giờ thôi bác, hơn 3 năm)

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác BJ so sánh kỳ quá :D

Số danh hiệu ấy của Pep chẳng thể ấn tượng bằng Mou bởi nó ít hơn và chỉ gói gọn ở Barca trong khi Mou thành công ở cả Bồ Đào Nha , Anh , Ý và giờ đang chinh phạt La Liga .

Cái danh hiệu của World Soccer mà bác đem so với danh hiệu của FIFA khác nào....Vịt sánh Thiên Nga :lol:

Những gì Pep đang có thì Mou có từ lâu rồi bác nhé , còn những cái Mou đang có thì Pep...còn lâu mới có bác nhé .

Em cứ thẳng luôn...cho nó vuông :D

4. berryfun

berryfun Advanced Member

khổ thân 2 bác so sánh làm chi cho mệt.

2 đồng chí Mou và Pep này nó như Mec và Ferrari như Tannoy và JBL. Chọn ai đều hay cả.

Có người nói chỉ thíc danh hiệu C1 và Liga là ok thì nên chọn PEP.

Có nghĩa thíc C1/anh/ý/BĐN/ chuẩn bị là TBN :lol: thì chọn mou trong đó có em :mrgreen:

5. Black Jack

Lý giải cho việc chuyển đổi câu lạc bộ khi trên đỉnh cao, Mou thường nói là muốn tìm kiếm thách thức mới.

Nhìn ra thì từ khi chuyển từ Porto lên Chelsea, rời Chelsea, thất nghiệp mất nửa năm, rồi sang Inter Milan, sau đó là bến đỗ Real Madrid (CLB xuất sắc nhất thế kỷ 21). Không biết là sau Real, Mourinho còn có thách thức nào hơn tầm Real không ạ? Hay sẽ ... lĩnh lương hưu sớm?

mà "CLB xuất sắc nhất thế kỷ" giờ ra sao, các bác nhỉ? Em nhớ một người trong ban Lãnh đạo Real gọi lối chơi của Real là "con chuột nhắt" thì phải.

6. Black Jack

Em với bác cứ nói chuyện thế này, lại chẳng khác gì "Real với Barca" bác nhỉ? :D . Em so sánh khập khiễng quá

Thôi thì em trích dẫn từ báo vậy, mời bác coi thế này cho nó khách quan:

Lượt đi Siêu Cúp Tây Ban Nha: Bộ mặt nào của Real Madrid?

Chủ Nhật, 14.8.2011 | 07:38 (GMT + 7)

Mùa giải mới của bóng đá Tây Ban Nha sẽ chính thức khai cuộc vào Chủ nhật này, với trận lượt đi Siêu Cúp giữa Real Madrid và Barcelona tại Bernabeu. Điều đáng chờ đợi không chỉ là kết quả mà là cách tiếp cận trận đấu của Real Madrid, dù đã dùng mọi thủ đoạn nhưng vẫn thảm bại trước kình địch ở mùa trước.

Lối chơi của Barca không phải là ẩn số. Bất cứ ai cũng đoán được họ sẽ đá như thế nào. Trên mọi sân bóng, trước mọi đối thủ, ở bất kỳ trận đấu nào, thuộc bất cứ giải đấu nào, họ đều chủ trương tấn công, kiểm soát bóng nhiều, đá tiqui-taca trên phần sân đối phương. Nếu có gì đáng chờ đợi ở Barca trong mùa giải mới, đó chính là sức mạnh của họ, liệu có khủng khiếp hơn so với mùa giải trước khi đội quân của Pep Guardiola lần thứ 2 trong vòng 3 năm bước lên đỉnh cao Champions League, mùa thứ 3 liên tiếp vô địch Liga. Những Messi, Xavi, Iniesta vẫn còn đó. Pedro và Villa vẫn ở tuyến trên. Về lý thuyết, họ sẽ mạnh hơn nhiều sau khi chiêu mộ Alexis Sanchez, ngôi sao trẻ 22 tuổi người Chile, từ Udinese với giá 36,5 triệu bảng và sắp hoàn thành nốt thương vụ Cesc Fabregas từ Arsenal.

Real Madrid cũng sẽ mạnh hơn so với mùa đầu tiên với Jose Mourinho, dù họ gần như thất bại ở thương vụ chiêu mộ tiền đạo người Brazil Neymar (Santos). Như chính Mourinho từng thừa nhận, các đội bóng của ông thường đạt đỉnh cao ở mùa thứ hai sau khi guồng máy đã hoạt động trơn tru, các cầu thủ tìm thấy tiếng nói chung, hiểu lối chơi của nhau hơn. Porto đã vô địch Champions League trong mùa thứ hai với Mourinho. Chelsea thống trị Premier League rất dễ dàng khi triều đại Mourinho bước sang năm thứ hai. Gần nhất là Inter Milan, ở mùa thứ hai và cũng là cuối cùng với Mourinho, đã giải tỏa cơn khát châu Âu sau 45 năm chờ đợi.

Với Real Madrid, sự trơn tru của guồng máy được thể hiện qua chuyến tập huấn mùa Hè “vô tiền khoáng hậu”, kéo dài 28 ngày, đến với 3 châu lục khác nhau, tổng số quãng đường di chuyển lên đến 50 nghìn km. Dù thể lực của cầu thủ phần nào bị ảnh hưởng, Real Madrid đã toàn thắng cả 7 trận giao hữu, ghi đến 25 bàn vào lưới đối phương. Các trụ cột như Ronaldo, Di Maria không có dấu hiệu sa sút phong độ. Tiền đạo Karim Benzema đã tỏa sáng rực rỡ, làm vơi đi nỗi buồn khi không thể có được Neymar. Các tân binh như Fabio Coentrao để lại dấu ấn đậm nét.

Tóm lại, Real Madrid đã có sự chuẩn bị rất tốt cho mùa giải mới. Họ thực sự đã mạnh hơn rất nhiều, nhưng đến tầm Barca hay chưa thì còn phải kiểm chứng. Tùy theo nhận định chủ quan, Jose Mourinho sẽ đề ra giải pháp chiến thuật mà ông cho là hợp lý ở trận tranh Siêu Cúp. Mùa trước, tự thấy mình hiểu hơn Barca, Real Madrid đã chủ trương đá phòng ngự với số đông và đợi chờ cơ hội phản công trong 5 trận siêu kinh điển.

Họ chỉ một lần thành công, với chiến thắng 1- 0 nhờ bàn của Ronaldo ở hiệp phụ và phần thưởng là chiếc Cúp Nhà Vua (nếu không có danh hiệu ấy, Mourinho có lẽ đã bị sa thải). 4 trận còn lại, Real Madrid lép về mọi mặt, bị kình địch truyền kiếp vượt mặt ở Liga lẫn Champions League. Hình ảnh của Real Madrid mùa trước phần nào bị hoen ố khi Mourinho khuyến khích các học trò “đá bóng thì ít, đá chân thì nhiều”. Ngay cả huyền thoại của Real Madrid, Alfredo di Stefano, cũng lên tiếng chỉ trích Mourinho: “Real chơi như một chú chuột còn Barca là một chú sư tử”.

Thực ra, không ít người cảm thông cho Mourinho, hiểu rằng đá với Barca mà chủ trương đôi công thì chẳng khác gì “tự sát”. Nhưng đó là mùa đầu tiên mà thôi. Sang mùa thứ hai, Mourinho không thể không thay đổi cách tiếp cận trận đấu. Như trận lượt đi tranh Siêu Cúp ở Bernabeu đêm nay, CĐV Real Madrid chắc hẳn không muốn chứng kiến đội bóng lại “chơi như một chú chuột”, sẽ cảm thấy bất bình nếu những siêu sao của họ tiếp tục đá bẩn, đá xấu, đá người như mùa trước.

Nguồn: http://laodong.com.vn/Tin-tuc/Luot-di-S ... drid/54144

7. baohun00

baohun00 Advanced Member

Nói thật bác BJ đừng buồn chứ dù sao em cũng rất thích Pep nhưng không có nghĩa là sỉ vả Mou...Cái danh hiệu World Soccer của Pep mà bác nêu ra thì Mou có cách nay 8 năm rồi và...có hàng núi cơ bác ạ chứ không phải là 1 cái như Pep đâu nhé .

Pep nên cố gắng theo đuổi các danh hiệu cá nhân sau của Mou ạ :

Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất do UEFA trao tặng năm 2002/03
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất do UEFA trao tặng năm 2003/04
    Đoạt danh hiệu HLV đội bóng của năm do UEFA trao tặng năm 2002/03
    Đoạt danh hiệu HLV đội bóng của năm do UEFA trao tặng năm 2003/04
    Đoạt danh hiệu HLV đội bóng của năm do UEFA trao tặng năm 2004/05
    Huấn luyện viên trong năm của Serie A 2009, 2010
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất do Portuguese Liga trao tặng năm 2002/03
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất do Portuguese Liga trao tặng năm 2003/04
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất do World Soccer Magazine trao tặng năm 2003/04
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất do World Soccer Magazine trao tặng năm 2004/05
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất do BBC Sport trao tặng năm 2004/05
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất năm: Onze d'Or (Onze Vàng) do tạp chí Onze Mondial trao tặng năm 2005
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất tháng 11/ 2004; 1/ 2005; 3/ 2007 do FA Premier League trao tặng
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất do FA Premier League trao tặng năm 2004/05
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất do FA Premier League trao tặng năm 2005/06
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất (Oscar del Calcio) do Hiệp hội cầu thủ chuyên nghiệp Italia (AIC) bầu chọn năm 2009
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất Thế Giới do IFFHS trao tặng năm 2004
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất Thế Giới do IFFHS trao tặng năm 2005
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất Thế Giới do IFFHS trao tặng năm 2010
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất Thế Giới do Hiệp hội truyền thông thể thao quốc tế AIPS trao tặng năm 2010
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất do tạp chí World Soccer trao tặng năm 2010.[6]
    Đoạt danh hiệu HLV Xuất sắc nhất Thế Giới do FIFA trao tặng năm 2010

8. Black Jack

Thôi thì cứ gặp nhau trên sân cỏ, bác nhỉ? Giỏi hay không thì ra đó khắc biết. Chứ kiểu bầu chọn mà đôi khi dựa trên sự nổi tiếng và cả tai tiếng nữa thì em cũng ... chịu thôi ạ :D

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em cứ vuông luôn là thành công của Pep chỉ như gã nhà giàu mới nổi thôi ạ...Còn phải chứng tỏ nhiều mới có thể chui vào được tạp chí Forbes .

Ai đó ở La Liga hay thậm chí là Barca hoặc cả thế giới này gọi lối chơi của Real là " Chuột nhắt " cũng chả sao cả...Đó không phải là gánh nặng tâm lý cho Mou hay Real . Gánh nặng sẽ đến với người khổng lồ xứ Catalan và nếu cuối mùa giải những chú " Chuột nhắt " ấy cắn chết gã khổng lồ & đăng quang ở C1 thì...sẽ càng tuyệt vời hơn :D

10. Goute

Goute Advanced Member

e hèm bác là fan real mà cứ chui vào topic barca bình luận thế thì chỉ gây khó chịu cho người khác thôi... Có thế là không có topic dành cho fan real nhưng thế không có nghĩa là chui vào barca gây hấn thế chứ. Cùng là người VIỆT thôi còn real vs barca dù sao cũng là Club TBN xa tít mù :eek:

11. Mike

Mike Advanced Member

Bác Baohun00 là fan của Barca và Mou, chứ bác ấy hem phải là fan của Real.

Còn em thì chả xem đội nào ngoài MU. Nếu Barca hay Real gặp MU em cho là như nhau.

12. Goute

Goute Advanced Member

Vậy à hehe sry bác Baohun000 nhé ! Nhưng mà bác cũng lạ thật đó, bác là fan của Barca và Mou thì real vs barca bác ủng hộ đội nào vậy ??? em tò mò quá :D

13. Black Jack

Em thấy Báo VNexpress có bài viết so sánh, mời các bác đọc.

Guardiola và Mourinho, ai giỏi hơn
    Trong các trận đối đầu trực tiếp gần đây, HLV Pep Guardiola thường tỏ ra vượt trội đồng nghiệp người Bồ Đào Nha. Đây cũng là thực tế được chứng minh qua bề dày thành tích và kỹ năng huấn luyện.

Chủ tịch Real Madrid, Florentino Perez, mới khẳng định “Mourinho là HLV hay nhất thế giới”. Chưa cần lời khen của Perez, giới chuyên môn thừa hiểu tài năng của Mourinho qua thành công tại FC Porto, Chelsea, Inter Milan. Tuy nhiên, nói “Người đặc biệt” là HLV hay nhất thế giới đồng nghĩa với việc phủ nhận Pep Guardiola - người đoạt hai danh hiệu Champions League trong ba năm qua. Guardiola có đủ khả năng so sánh với Mourinnho, thậm chí với những HLV thành công nhất trong lịch sử như Giovanni Trapattoni, Fabio Capello, Alex Ferguson.

Về số danh hiệu, Guardiola đủ khả năng so sánh với Mourinho, nếu không muốn nói là có tỷ lệ vượt trội. Mourinho đã có 18 danh hiệu trong 11 năm cầm quân, trong khi Guardiola có 11 danh hiệu chỉ trong ba năm. “Người đặc biệt” đang sở hữu chuỗi thành tích thuyết phục, trong đó có 2 danh hiệu Champions League và chức vô địch ở ba quốc gia khác nhau, nhưng chuỗi thành tích của HLV người Tây Ban Nha cũng đáng đi vào lịch sử bóng đá. Guardiola có 2 danh hiệu Champions League, 3 chức vô địch Liga, 2 Siêu Cup châu Âu, 3 Siêu Cup Tây Ban Nha và 1 FIFA Club World Cup. Nhiều chuyên gia cho rằng chỉ chơi bóng đá điện tử mới đoạt được nhiều danh hiệu lớn trong một thời gian ngắn như vậy.

Guardiola còn có tỷ lệ số trận thắng trong sự nghiệp cao hơn Mourinho: 72% - 67%. Do đó, nếu lấy chiến thắng làm thước đo, HLV của Barca dễ dàng vượt qua HLV của Real.

Không chỉ biết giành chiến thắng, Guardiola còn biết làm thế nào để thuyết phục người xem. Đây là điểm mạnh vượt trội so với Mourinho.

Qua 11 năm cầm quân, ấn tượng lớn nhất về Mourinho là phong cách giành chiến thắng bằng mọi giá. Để đạt mục tiêu, HLV người Bồ Đào Nha sẵn sàng hy sinh nhu cầu thưởng thức bóng đá của người xem, đặt “xe buýt hai tầng” trước khung thành và ra lệnh cho các học trò chơi thô bạo.
    Khác Mourinho, Guardiola chủ trương chinh phục người xem bằng lối chơi duy mỹ. CĐV đối phương có thể ghét việc Barca giành được nhiều chiến thắng nhưng khó thể vô cảm trước các pha bóng đẹp mắt của Messi, Villa, Xavi và Iniesta. HLV Guardiola đã biến lối chơi tiqui-taca thành một thương hiệu và biến Barca thành đội bóng nổi tiếng nhất trong ba năm cầm quân.

Guardiola giúp Barca chinh phục khán giả bằng lối chơi đẹp mắt, trong khi Mourinho thay đổi phần nào bản sắc của Real với tư tưởng thực dụng.
    Một trong những ưu điểm lớn của Guardiola là duy trì Barca trên đỉnh cao trong nhiều năm liên tục. Cựu HLV Johan Cruyff từng nói, leo lên đỉnh cao đã khó, đứng vững trên đỉnh cao còn khó hơn. Guardiola đã cho thấy phần nhỉnh hơn Mourinho.

Guardiola đã giúp Barca đoạt 3 danh hiệu La Liga liên tiếp bất chấp Real liên tục tăng cường lực lượng. HLV người Tây Ban Nha còn giành lại danh hiệu Champions League chỉ hai năm sau khi đoạt được lần đầu tiên. Mourinho chỉ giành được tối đa hai chức vô địch quốc gia liên tiếp và chưa bao giờ giành lại Champions League với cùng một đội bóng. Mourinho đều rời Porto và Inter ngay sau khi lên ngôi Champions League.
    Giống Ferguson của MU, Guardiola luôn tìm cách nâng cao sức mạnh của Barca. Mỗi năm giới hâm mộ lại được chứng kiến vài thay đổi nhỏ của Barca và tất cả đều đem lại ít nhiều hiệu quả.

Guardiola còn có một ưu điểm là biến những cầu thủ tưởng như khó phát triển trở thành ngôi sao. Chỉ mới ba năm trước, giới hâm mộ hầu như không biết Pedro Rodriguez và Sergio Busquets. Dưới sự dẫn dắt của Guardiola, hai cầu thủ trẻ người Tây Ban Nha đều trở thành trụ cột của Barca, thậm chí đoạt chức vô địch World Cup 2010 với đội tuyển quốc gia. Guardiola đang làm điều tương tự với Thiago Alcantara và giới hâm mộ có thể thấy cầu thủ 20 tuổi này chơi hay thế nào trong hai tháng đầu mùa bóng.

Trong khi Guardiola biết cách khai thác hiệu quả các cầu thủ trẻ, Mourinho thường giành chiến thắng với các cầu thủ thành danh. Mourinho gần như không phải xây dựng đội bóng lại từ đầu trong thời gian huấn luyện Chelsea, Inter và Real hiện nay, có nhiều thời gian tập trung giải quyết vấn đề chiến thuật thay vì nhân sự. Mỗi khi Mourinho cần mua cầu thủ mới, các ông chủ sẵn sàng chi tiền tấn để đáp ứng.
    Tài khai thác cầu thủ của Guardiola còn được thể hiện qua các trường hợp của Messi, Xavi và Iniesta. Trước triều đại Guardiola, Messi ghi trung bình 15 bàn mỗi mùa. Sau khi HLV người Tây Ban Nha lên thay Frank Rijkaard, cầu thủ hay nhất thế giới đã có 150 bàn trong 168 trận, chưa kể 61 lần dọn cỗ. Tương tự Messi, Xavi và Iniesta đều chơi lột xác dưới sự dẫn dắt của Guardiola. Năm ngoái, ba ngôi sao tấn công của Barca chiếm ba vị trí cao nhất trong cuộc bình chọn cầu thủ hay nhất thế giới. Đây là vinh dự lớn đối với cá nhân Guardiola.

Nguồn: http://vnexpress.net/gl/the-thao/bong-d ... -gioi-hon/

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

Mọi người đang so sánh Người Bình Thường với Người Đặc Biệt .
    Thật không công bằng chút nào cả :D
    Dù sao cũng phải công nhận...Pep xứng đáng được đem ra so sánh với Mou :D
    Những gì Pep đạt được trong 3 năm qua thật đặc biệt...nhưng...Mourinho mới là...Người Đặc Biệt .

15. TiNgocuatoi

TiNgocuatoi Advanced Member

Đặc biệt ở khoản cãi nhau chửi nhau :lol:

Như thế người ta gọi là cá biệt :mrgreen:

16. baohun00

baohun00 Advanced Member

Khoản này...Pep không có cửa :lol:

Vì thế không nên đem Pep ra so sánh với HLV Hay Nhất Thế Giới 2010 :mrgreen:

17. Black Jack

:D "Người Đặc biệt" đặc biệt ở chỗ nào hả bác? Em hỏi thật đấy ạ. Cứ mở miệng ra vỗ ngực mình là người đặc biệt mà không biết đặc biệt ở điểm gì thì cũng ... phí :D ngay cho cả những người hâm mộ mình.

Còn trong so sánh, em nghĩ nên nói là Mou đáng được mang ra so sánh với Pep.

Bài báo có thể viết hơi trội lên chút xíu, nhưng không phải không có lý. Bác cũng nên nói trên cơ sở chứng cứ và thuyết phục, chứ ai lại cứ nhận xét chung chung thế ạ? :D

18. baohun00

baohun00 Advanced Member

Người ta thường bảo CON giống BỐ hay BỐ giống CON ạ :D

Tuổi kém , danh hiệu kém , nghề nghiệp kém , kinh nghiệm kém....Vậy bác nghĩ sao ???

Về phần này thì có lẽ là hơi thừa bác BJ ạ bởi hành trình đến các danh hiệu cấp CLB , danh hiệu cá nhân của Mourinho đủ thấy ông đặc biệt đến cỡ nào về phần chuyên môn .

Mourinho từng nói : " Muốn có món ốp la ngon thì bạn cần phải có những quả trứng tốt " . Việc này hoàn toàn đúng với Barca bởi họ có những quả trứng vô cùng chất lượng như Messi , Xavi , Iniesta...những quả trứng hàng hiệu mà bất cứ ông đầu bếp ( HLV ) nào cũng muốn có trong món opla của mình . Thế nhưng với đầu bếp Mourinho dù có trong tay những quả trứng bình thường ở Porto & Inter nhưng món Opla mà ông tạo ra thì...Không chê vào đâu được ===> Đặc biệt ở chỗ này đây ạ .

Và đây cũng là điều đặc biệt hấp dẫn nhất về con người này...đó chính là cá tính rất mạnh mẽ của ông khiến mọi người gọi ông là Kẻ Kiêu Ngạo . Nhưng nếu kiểm nghiệm lại điều ông đã từng nói từ năm 2001 khi còn dẫn dắt đội bóng tỉnh lẻ Uniao de Leiria mới thấy...Ông không nói suông . Ngày đầu tiên dẫn dắt , ông tập hợp các cầu thủ trên sân rồi nói : " Các anh phải biết là tôi rất giỏi. Chắc chắn tôi sẽ được mời huấn luyện một đội bóng lớn chỉ trong nay mai. Nhưng tôi chỉ có thể khẳng định năng lực của mình nếu các anh thật sự hợp tác. Nếu các anh giúp tôi thể hiện tài năng của mình, tôi sẽ kéo theo các anh đến các đội bóng lớn". Để rồi 1 năm sau những cái tên vô danh như Derlei, Nuno Valente, Marciel, Tiago theo chân ông đến Porto viết lên những câu chuyện thần kỳ . Rồi biết bao cầu thủ bình thường khác ở Porto lại theo ông đến Chelsea , Inter , Real...

19. bebibo

bebibo Advanced Member

Em hok la fan của Barce nh e lại là fan của anti-Real, và thích a chàng Iniesta quá trời nên e xem Barce và Real chỉ mong tỉ số là 4-3 trở lên. Từ khi real mời Mou về là HLV cho real thì càng ghét tợn, dường như cái vẻ mặt vênh váo của Mou chỉ để che giấu sự bất lực của mình trong các cuộc đối đầu với Pep. Tuy nhiên e cũng hok thích cách các a chàng Barce như Bút quẹt, Pe dờ rô ăn vạ tẹo nào, thà cứ phang cứ chém như chú Pê pê còn hơn ăn vạ ( thật thà vẫn hơn dối trá fai ko các bác) nên từ giờ e sẽ quay sang cổ vũ cho real trong trận chiến với barce ( nếu trận đó barce hok có Iniesta).

20. Black Jack

:D :D

21. Black Jack

Tuổi kém, đồng ý bác luôn, chú kia sinh năm 71, trẻ hơn Mou nhiều.
    Danh hiệu kém thì báo và em phân tích rồi, 18 danh hiệu trong 11 năm so với 11 danh hiệu trong 3 năm
    Nghề nghiệp kém thế nào thì em chưa hiểu, thật với bác luôn
    Kinh nghiệm kém? Em không tin ạ, đối đầu với Mou toàn thắng hoặc hòa trừ CK cúp Nhà vua thôi mà bác bảo kinh nghiệm cầm quân kém. Hay bác lấy năm ra để so sánh về kinh nghiệm?

Bác hãy nhìn lại những Messi, Xavi, Iniesta trước khi Pep lên nắm quyền và sau khi Pep huấn luyện Barca
    Vả lại, nếu bác nói đến "trứng", bác hãy nhìn lại đội hình Real bây giờ, Galaticos 2.0 đó bác: Higuain, Benzema, Ronaldo, Mesut, Di Maria, Xabi Alonso, Kaka, Khedira, Carvalho, Ramos, Iker Casillas, đó chẳng phải là các hảo thủ số 1 hành tinh ư?
    Thế nhưng, Galaticos của Mou "đặc biệt" đã thể hiện thế nào trước Barca của Pep "không đặc biệt". Toàn hòa và thua trừ cú đánh đầu của Ronaldo trong hiệp phụ CK Cup Nhà Vua? Theo bác baohun00 thì lý do tại sao: Tại Mou nắm Real chưa đủ lâu? hay tại Mou thiếu hảo thủ? hay tại Mou không gặp may? tại ... cái gì ạ?

Có lẽ đặc biệt ở chỗ Real chưa muốn thắng Barca đó thôi.

Theo bác thì Mou có kiêu ngạo không?

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

Để ý bảng thành tích của Mou sẽ thấy ông luôn có thói quen...giành chiến thắng từ mùa thứ 2 nên...đường dài mới biết ngựa hay . Bác cứ chờ đến cuối mùa xem Mou làm được gì cho Real hoặc...gây khó cho Barca thế nào ạ . Từ ngày Mourinho về Real em thấy...Barca khó thở lắm :D
    Cậu bé vàng Maradona nhận xét :

“ Có một kết luận được rút ra sau khi theo dõi các trận đấu của Real Madrid là Mourinho là HLV xuất sắc nhất thế giới .Không phải vì ông có tính cách khác biệt mà vì ông ấy là người giỏi nhất ”.

Em chung quan điểm với Cậu bé vàng & thích câu nói mà Mou từng nói :

" Người kém cỏi là người không biết mình mạnh ở điểm gì "

23. baohun00

baohun00 Advanced Member

Galaticos 2.1 bác BJ ạ vì có thêm cục sub to đùng mang tên MOURINHO :D

P/S : Rất vui khi được bác BJ chiếu cố cho em bóng bàn về chủ đề Mou & Real trong topic của Barca...nhưng em nghĩ phải có như vậy nó mới vui & xôm ví như SVĐ nào cũng phải có chỗ ngồi cho CĐV đội khách đúng không ạ ? Ta cứ hò reo cổ vũ thoải mái cho đội bóng , HLV & cầu thủ thân yêu của mình trên tinh thần...FAIR PLAY là được bác nhỉ . Bác có thấy giống em là sẽ rất nhàm chán nếu 1 đội bóng...không có đối thủ không ạ ? ( Kiểu như mấy tay Anti Fan hay ca ngợi là....Vô đối ) . Em ghét nhất 2 từ Vô Đối trong bóng đá bác ạ .

Em thì ngại nhất đụng phải mấy tay Anti Fan hoặc...Holigan :lol:

24. Black Jack

Bác thấy ngay năm đầu tiên về Chelsea đã vô địch giải quốc nội Anh ngay đó thôi bác (dù trước đó, Chelsea thường xuyên về sau Man United và Arsenal). còn Inter thì không nói, bởi Inter đã vô địch 5 năm liên tục trước đó.

Maradona chỉ giỏi đá bóng thôi bác ạ, nghiệp cầm quân của Maradona chưa có gì đáng lưu vào sử sách cả.

Topic của các fan Barca, không phải của em, bác cứ thoải mái, em chào đón tất cả các ý kiến mang tính xây dựng, có lý, có tình. Đối thủ tại giải La Liga của Barca thì cũng là một phần của cuộc chơi mà bác.

25. Black Jack

Em vẫn muốn hỏi bác Baohun00 rằng "Mou có phải là người kiêu ngạo không ạ?" nếu nhìn theo quan điểm của bác.

Theo các bác thì Mou có kiêu ngạo không ạ? hay ... đáng yêu? :D

HLV của Barca có kiêu ngạo không ạ? :D

Attached Files:

• loa.doc
      File size:
      58,5 KB
      Views:
      5

Share This Page

Loading...