Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. TiNgocuatoi

TiNgocuatoi Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Thứ nhất là đội hình ra sân, thứ hai là những quyết định thay người rất chán, không có mục tiêu chiến thuật của Pep nên Barca mới hòa.

2. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Em thì hơi buồn và đang lo cho Bát xa đây :( , đá đấm kiểu này e rằng sẽ đuổi không kịp Mou :lol:

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Ai cũng " rủa " Mourinho không biết ghi bàn với lối chơi chém đinh chặt sắt nhưng cho đến thời điểm hiện tại thì Real của Mourinho đã vượt mặt Barca trên bảng xếp hạng, hơn nữa họ còn đang giữ kỷ lục hattrick . Số bàn thắng mà họ sút tung lưới đõi phương cũng chỉ kém Barca có tí tẹo tèo teo....

Mourinho quả là...Kẻ bất tài đáng ghét ĐẶC BIỆT

Em thích lối chơi của Barca nhưng không vì thế mà xem thường Mourinho & Real...Hãy cứ chờ xem Mourinho còn có thể làm gì hơn thế nữa ở mùa giải thứ 2 cùng Real...Rõ ràng là ban lãnh đạo Real không hề " xxx ngốc " khi quyết định giữ ông ở lại Real với mục đích..quật đổ Barca hùng mạnh ( trong mấy mùa giải gần đây )

Real mới là CLB vĩ đại & Mourinho quả đúng là HLV hay nhất thế giới... :D

Em đội nón bảo hiểm rồi ạ... :lol:

Attached Files:

4. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Em không nghĩ rằng Pep sai trong trận vừa rồi ạ. Bằng chứng là Barca vẫn áp đảo và dồn dập tấn công Sevilla, tạo ra vô số cơ hội ăn bàn. Vấn đề duy nhất chỉ là một chút thiếu may mắn.

Nếu Messi đá thành công quả phạt đền (quá may rủi, chỉ đen đủi mà không ăn thôi), chắc báo chí cũng không có cơ hội mà nói.

Ai cũng có thể sai mà bác baohun00. Đây là bài bình luận sau trận Real thua Levante:
    http://vnexpress.net/gl/the-thao/bong-d ... a-levante/

Thắng 2 trận gần đây thì báo chí lại tung hô lên tận mây. còn trận hòa và thua thì lại dìm xuống.

Mùa giải mới có mấy vòng, còn dài lắm để khẳng định sự ổn định và phong cách chơi bóng. Em vẫn tin rằng Barca sẽ vô địch lượt đi, sau đó vô địch lượt về. :D

5. Black Jack

Bây giờ thì cái gì cũng chỉ hơn nhau tí tẹo tèo teo thôi bác baohun ạ. Bác có thích đua xe Công thức 1 không? Trong vòng phân hạng, khoảng cách người về nhất và về nhì nhiều khi chỉ là sự khác biệt của phần ... nghìn của ... giây đồng hồ :D

Em thích câu: "it doesn't matter if you win by an inch or a mile, winning's winning"
    Trước khi Mourinho đến, Real đã là CLB vĩ đại nhất thế kỷ rồi bác. Chắc có Mourinho vào thì người ta còn phải nghĩ ra một danh hiệu "đặc biệt" hơn nữa cho Real?

Mà có mỗi cái Cup Nhà Vua, không biết Mourinho có được bầu là hay nhất TG không nhỉ?

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Đúng là thế đấy bác BJ ạ :D
    Dải Ngân Hà 2.1

Mourinho cũng vẫn luôn được coi là hàng siêu sao đấy chứ bác BJ :D

7. Black Jack

Dạ bác,

Người ta hay nói "Đẹp trong mắt kẻ ngắm nhìn". Đã lỡ yêu rồi thì cái gì cũng sẽ đẹp thôi bác nhỉ?

Người ta mới có Galaticos 2.0 "stereo", mà bác đã cho thêm "sub" vào rồi :D

Ngày mai, Barca gặp một đội bóng "không lớn" Granada ở giải La Liga, mong rằng đây là trận đấu cơ hội cho Barca lấy lại cảm hứng ghi bàn.

8. TiNgocuatoi

Một trận thắng nhọc nhằn của Barca trước đối thủ nhược tiểu Granada.

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Chẳng lẽ bác BJ lại không biết Galacticos 2.1 là gì sao ??? :D
    Em nghĩ chắc do bác yêu Barca quá mà ít để ý đến phần còn lại của La Liga rồi ạ...

10. baohun00

baohun00 Advanced Member

Xem ra không đủ thuyết phục bác BJ ạ :D

Số bàn thắng của Real từ đầu mùa đến giờ đã nhiều hơn hẳn so với Barca ( 31 -27 ) . Ngay cả hiệu số cũng hơn Barca ( 25-23 ) . Số bàn thắng & hiệu số này cũng hơn gấp 2 lần so với đội đang dẫn đầu là Levante....Vậy mà Real vẫn bị coi là Đội Bóng Tiêu Cực :D

Barca hiện vẫn đang là đội bóng khó đánh bại nhất thế giới dù họ chỉ thi đấu với 1 lối đá duy nhất là giữ bóng & chuyền bóng & chạy khắp mặt sân . Rất khó có thể đánh bại lối chơi này bởi Barca đang sở hữu dàn cầu thủ La Masia quá nhuần nhuyễn kết hợp với HLV cũng là La Masia . Tuy nhiên Mourinho mới là HLV có nhiều kinh nghiệm " trị " Barca nhất :D

Vẫn biết đoạn đường còn dài lắm...cuộc đua giữa Barca & Real sẽ còn nhiều hấp dẫn ở cả La Liga cũng như đấu trường C1 danh giá . Sẽ chẳng nói trước được điều gì . Chỉ có thể biết được rằng nếu Barca là tập thể khó đánh bại nhất thì Mourinho chính là HLV...khó đánh bại nhất .

Nếu Real trở lại...họ sẽ lợi hại hơn xưa :lol:

11. Black Jack

Nhận định về hiệu số bàn thắng bại hay goal difference vẫn đúng cho tới vòng đấu trước bác ạ. Cũng chỉ là bởi Real ghi tới 3 bàn vào lưới Villareal, còn Barca chỉ có 1 bàn.

Còn tiêu cực hay không thì cả thế giới nhận xét rồi bác. Em cũng nói rồi bác. Khi yêu cái gì chẳng đẹp, phải không bác? kể cả chặt chém, vì như thế nó ... sôi động hơn.
    Nhiều kinh nghiệm cũng không đóng vai trò quan trọng gì trong chuyện này đâu bác, 7 trận thắng 1, còn đâu toàn hòa và thua thì "kinh nghiệm" cũng chỉ đến thế thôi.

Em nhớ 3 vòng trước, lúc thua Levante và hòa đội gì em quên tên rồi, em không thấy bác đưa ra nhận định này. :D

Attached Files:

12. TiNgocuatoi

Đây là bài bình nhanh ngay sau trận đấu, chưa gọt dũa, thêm thắt gì của em ở 1 forum khác, post nguyên sang đây không sửa lại câu chữ cho hợp ngữ cảnh, các bác đọc chơi nhé.

Attached Files:

13. Black Jack

Không có trận hòa cách đây 1 vòng đấu (quá đen đủi khi Messi lỡ phạt đền) thì chắc giờ Real vẫn còn đang phải đuổi mệt với Barca ạ.

Mà em cũng khách quan nói thẳng rằng đó là một trận đấu mà thủ môn đối phương chơi xuất thần, không thì không biết thủng bao nhiêu bàn ạ. Sức mạnh của Barca là không phải chối cãi, vấn đề duy nhất chỉ là sự may rủi trong từng trận đấu.

Ai giỏi chơi kiểu gì thì chơi kiểu ấy, phải không bác baohun? Barca chơi bóng ngắn, đan lát, phối hợp, chọc khe v.v. kiểu tiqui-taka là sở trường của họ. Không lẽ họ nên bỏ sở trường để chơi bóng dài, lật cánh đánh đầu v.v ... ? Trên đời này chưa có ai chê bai lối chơi của Barca bởi đơn giản, nó quá hoa mỹ, hiệu quả và trên hết là cống hiến.

Còn tất nhiên, cũng là sở trường của Real, đá không lại với Barca thì chặt chém, cái đó cũng chẳng ai cấm, bởi gì thì gì, trên sân cũng có ông áo đen điều khiển trận đấu, nhưng lối đá này làm mất bản sắc, làm nát vụn trận đấu, làm mất đi vẻ đẹp bóng đá nói chung thì em thấy lại được các fan TRUNG THÀNH của Mourinho cổ súy. Em cũng chẳng hiểu vì lẽ gì nữa?

Một lối đá phi thể thao, chẳng có chút fairplay nào được tôn sùng vì Ngài bullshit "đặc biệt" đã mang được đối trọng tới La Liga ư? Lối đá nhằm vào chân đối phương được gọi là giải pháp "điều trị" Tiqui-taka?

Hơ, em thấy thật nực cười.

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

Góc biếm họa vui giữa Mou & Pep :D

Attached Files:

15. haiauden

haiauden Advanced Member

Từ màu đỏ ở trên, e rằng không ổn lắm bác BJ à. Nếu fan của Mou cũng gọi Pep như vậy thì bác nghĩ sao?
    Chắc bác nên ngó sơ bảng điểm Liga và bình luận về các trận đấu của RM mùa này để cập nhật thêm tình hình lối đá chặt chém của họ :roll:

16. Black Jack

Gặp các đội bóng nhỏ hơn thì "chặt chém" làm gì hả bác? Mùa trước cũng vậy thôi. Gặp Barca hay các đội mạnh thì mới phải chặt chém chứ bác? Cái này bác có thể kiểm chứng qua cả bảy lần gặp nhau giữa hai đội. Chẳng phải bỗng nhiên mà một kẻ không mấy nổi tiếng như Pepe lại được đôn lên làm "đồ tể", hay hậu vệ hai cánh của Real cũng vậy thôi, Ramos và Marcelo giờ cũng chặt chém kinh người. Real đã ... quên đi khái niệm fair-play ít nhất là khi đối đầu với Barca. Trận siêu cúp TBN là ví dụ: 5 thẻ vàng và 2+1 thẻ đỏ cũng đủ để nói lên tính cách mà Mourinho đang xây dựng cho Real.

Lối đá này là lối đá được Mou đưa đến La Liga để khắc chế Tiqui-taka của Barca?

Và cái đó để đánh giá năng lực của Mourinho?

Cái mà CĐV Real chờ đợi là một trận đấu sòng phẳng với Barca, một chiến thắng thuyết phục, chứ không phải là lối đá thô bạo ấy. Nếu giờ chưa thắng, thì nên cố gắng để thắng bằng năng lực, chứ ai lại thua thì Marcelo xoạc vào chân Fabregas, Mou thì chọc tay vào mắt đối phương như thế? Thua thì lần sau cố gắng để thắng, chứ anh hùng ai người ta lại làm như thế.

17. Black Jack

Gửi các bác đọc chơi: http://www.baomoi.com/RealMourinho-linh ... 052316.epi

Em copy lại một đoạn nhé:
    Chiến thắng trước Vallecano của Real Madrid chẳng hề tươi đẹp như cái tỷ số của một set tennis (6-2). Màn trình diễn mang tiếng “6 sao” của Kền kền trắng tại Bernabeu rạng sáng qua đã để lại quá nhiều vết gợn.

Đúng là chiến thắng 6-2 trước Vallecano thật quí giá với đội bóng của HLV Mourinho. Nếu không có nó, Real sẽ rơi xuống đáy của cuộc khủng hoảng được tạo nên bởi 2 thảm họa Levante và Racing trước đó. Nó xốc lại niềm tin cho Real, mọi thứ vẫn đang nằm trong tầm kiểm soát của họ.

Tuy nhiên, NHM Madrid chắc chắn không thể mở tiệc tưng bừng như vốn dĩ phải thế sau mỗi chiến thắng hoành tráng của đội nhà. Bởi chiến thắng đó vẫn để lại quá nhiều mối lo toan. Lưu ý, chiến thắng của Real không dễ dàng như cái tỷ số 6-2, thậm chí khá chật vật. Họ bị đối thủ dẫn trước ngay phút đầu tiên, phải đợi tới cuối hiệp 1 mới quân bình cách biệt, đến phút 55 bị rút ngắn tỷ số xuống 3-2 và 2 trong số 6 bàn thắng của Real vẫn còn gây tranh cãi vì lỗi việt vị. Song nỗi gian nan của Real trong chiến thắng “cách biệt” này được thể hiện rõ nhất qua chiếc thẻ đỏ của Di Maria ở phút 57. Vậy là, Real vẫn nhiều lần bị Vallecano “khủng bố” tinh thần ngay trong chiến thắng này.

Chiếc thẻ đỏ của Di Maria còn cho thấy sự bất ổn dưới triều đại Mourinho nói chung và ở mùa này nói riêng.
    Cần biết, Di Maria là cầu thủ thứ 5 của Real bị thẻ đỏ ở mùa này, đặc biệt còn được chia cho cả 3 mặt trận: La Liga (2 thẻ), Siêu Cúp TBN (2) và Champions League (1). Một đội bóng mang khát khao vô địch mọi giải đấu không thể nhận nhiều thẻ phạt đến như vậy. Hơn nữa, những cơn bão thẻ phạt luôn là vật cản đáng sợ trong hành trình chinh phục của mọi đội bóng. Và những chiếc thẻ phạt thường luôn tỷ lệ nghịch với sức mạnh của đội bóng, nói lên sự gian truân của đội bóng đó.

Hãy nhìn sang Barca, người ta sẽ có được sự liên tưởng dễ nhất. Đến thời điểm này tại La Liga, nhà ĐKVĐ vẫn chưa bị đuổi người nào trên khắp các mặt trận, thậm chí chỉ phải nhận đúng 5 thẻ vàng. Trong khi con số này của Real là 12.

Người ta càng thấy được sự xù xì của triều đại Mouirinho nếu nhìn lại mùa trước, khi có tới 12 cầu thủ của Kền kền trắng bị đuổi ra sân ở các mặt trận. Trong khi đó, Barca chỉ bị đuổi 2 người. Riêng tại La Liga 2010/11, Real còn nằm trong nhóm CLB bị nhiều thẻ đỏ nhất (7) và chỉ xếp thứ 7 trên danh sách fair-play. Barca mùa trước vừa vô địch La Liga vừa được bầu chọn là đội bóng chơi đẹp nhất.

Rõ ràng đôi khi, đánh giá một CLB, người ta không cần phải xem màn trình diễn hay tỷ số trên sân, mà chỉ cần nhìn vào số thẻ phạt là đủ.

18. baohun00

baohun00 Advanced Member

Sân bóng không chỉ là nơi để các anh biểu diễn & nhảy múa tùy thích...nhất là trước mặt Mourinho - Con người luôn coi bóng đá là...Chiến Đấu :D
    Mà đã là bóng đá chiến đấu thì phải trày da tróc vảy...đổ cả máu mới mong được chiến thắng chứ ạ :D

Mùa này Real cũng hơn hẳn Barca về chiều sâu đội hình . Năm nay Barca sẽ rất khó thở .

19. Black Jack

Bác viết hay quá. Bác có coi bóng đá là chiến đấu không ạ?

Barca thì với đội nào cũng biểu diễn và nhảy múa, sân nhà cũng như trên sân khách. Kể cả Santiago de Bernabeu.

Em thì thích cách chơi bóng của Barca hơn, không cần chiến đấu mà vẫn thắng. Bởi đơn giản, khái niệm chiến thắng của Barca chỉ là đan bóng, ban chuyền, chọc khe, phối hợp, dứt điểm ... và ghi được nhiều bàn thắng hơn đội bạn trong 1 trận đấu.

Chà, mà chắc trong từ điển của Mourinho cũng chẳng có từ "đội bạn" đâu, bác nhỉ? :D

20. Black Jack

Bác chẳng trả lời thẳng vào câu em thắc mắc gì cả.

Đối thủ của Barca không phải chỉ có Real, mà còn 18 đội bóng nữa. Nhưng sao em không gọi các HLV khác theo cách ấy hả bác?

Trên đời có yêu, có ghét. Lẽ thường thì người ta yêu cái tốt, ghét cái xấu, đơn giản cũng chỉ có vậy thôi ạ.

Mou có cá tính kiêu ngạo, huênh hoang, chẳng coi ai ra gì, bóng đá thì cũng chẳng phải là cái gì ghê gớm, thói xấu vô kể. Cái này ai cũng nhìn ra, em nghĩ bác cũng nhìn ra. Nhưng em cũng không hiểu sao bác vẫn cho rằng thế là hay.

Nếu Mou có giỏi thì hãy thắng Barca bằng bóng đá, bằng chiến thuật, kỷ luật, kỹ thuật, đừng thắng bằng chặt chém, bằng những màn lên báo chí huênh hoang. Thế mới xứng là anh hùng, thế mới xứng là đặc biệt chứ?

Phải không bác baohun?

21. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng , bác hỏi thì em xin thưa :

- Với em bóng đá là xem để giải trí nhưng với 1 số người xem nó là chiến đấu thì sẽ có kẻ thù và bullshit .
    - Trên đời có Yêu có Ghét , có Tốt có Xấu nhưng Xấu hay Tốt , Yêu hay Ghét với em cũng không có nghĩa là phải hạ thấp người khác .
    - Hay hoặc Dở là do ý thích & cảm nhận của mỗi người không ai giống ai . Ta có thể ca ngợi cái ta Thích nhưng cũng không thể ép người khác ca ngợi cái họ Không Thích .

Câu cuối cùng thì nếu bác xét theo tiêu chí Mourinho dẫn dắt Real thì Mourinho rõ ràng đang lép vế trước Barca nhưng nếu nói về riêng cá nhân Mourinho với Barca thì...phải xem lại lịch sử đối đầu ạ :D
    Barca rất hay nhưng Mourinho vẫn là Special One !!!
    Khi nói về Barca người ta hay nói về tập thể & vài cá nhân cầu thủ xuất sắc nhưng khi nói về Real thời điểm này thì họ chỉ nói về 1 ngôi sao duy nhất là...Mourinho :D

22. caithang

caithang Advanced Member

Quả bóng vàng năm nay lại rơi vào bộ 3 của Barca phải k các bác ?

23. Black Jack

THÁNG 10
    Laliga Vòng 7 CN 02/10 00:00 Sporting Gijón - FC Barcelona
    Laliga Vòng 8 CN 16/10 00:00 FC Barcelona - Racing
    Laliga Vòng 9 CN 23/10 00:00 FC Barcelona - Sevilla FC
    Laliga Vòng 10 T4 26/10 00:00 Granada - FC Barcelona
    Laliga Vòng 11 CN 30/10 00:00 FC Barcelona - RCD Mallorca
    THÁNG 11
    Laliga Vòng 12 CN 06/11 00:00 Athletic Club - FC Barcelona
    Laliga Vòng 13 CN 20/11 00:00 FC Barcelona - Zaragoza
    Laliga Vòng 14 CN 27/11 00:00 Getafe CF - FC Barcelona

Trận tới, Barca tiếp Mallorca trên sân nhà.

Giờ em thấy chính ra như Barca lại mệt. Như kiểu một đội bóng mà đội bóng nào cũng muốn đánh bại. Đội nào gặp Barca là chủ trương đá rắn và không ngại va chạm.

Thời điểm này cũng giống như Arsenal với 49 trận bất bại ở giải Ngoại hạng Anh 6 năm về trước.

Trong một trận đấu trong khuôn khổ C1 năm vừa rồi, khi Arsenal đối đầu với Barca, dù trận lượt đi, Arsenal đã thắng, trận lượt về họ vẫn thi đấu tuyệt vời dù có bị loại, mời các bác đọc đoạn sau đây: http://www.tapchiwebsite.vn/tin-tuc/chi ... arca'.html

Đó chẳng phải cách nghĩ của một người anh hùng sao? "Còn chúng tôi là Arsenal. Chúng tôi chỉ có thể tồn tại bằng phẩm chất của mình, dù đó là một cầu thủ hay cả một đội bóng".
    "Nhưng Arsenal muốn chứng tỏ rằng chúng tôi có thể đánh bại họ và cá nhân tôi tin rằng chúng tôi có thể làm điều đó. Nếu bạn muốn trở thành đội bóng mạnh nhất, bạn phải đánh bại Barca và đó là mục tiêu của chúng tôi"

24. Black Jack

Phút 48, 4-0 rồi, giờ em mong Real hòa hoặc thua ạ. :D

25. TiNgocuatoi

Độ này bọn trên thủ đô đá ghê phết bác ạ.

Share This Page

Loading...