Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Mike

Mike Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Real có thắng như chẻ tre thì gặp Barca cũng đứt, nó như định mệnh kiểu như MU rất thích gặp Juventus vậy, cho dù có Juve có cáo già đến mấy thì gặp MU với lối đá "ngây ngô" vẫn đập nhả bình thường. :oops:

Chúc mừng các fan Barca. :)

2. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Bát xa ơi Bát xa niềm kiêu hãnh của em :D :D :D
    Chúc mừng các fan Bát xa :p
    Nhưng cũng chia buồn với fan Real.

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng....Các cụ gọi là Dzớp... :D

Giống kiểu Liverpool cứ gặp Eventon là...Cóng giò :lol:

Chúc mừng Barca lại hủy diệt Real ngay tại Bernabeu...

4. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Lần này là vì lý do gì hả bác baohun00?

Hay tại Barca ăn vạ? không phải. Real mới ăn vạ đúng nghĩa.

Tại Barca ăn may? Chắc chắn không phải tại may mắn rồi. Tất nhiên, Ronaldo tăng tốc rất nhanh, xâu kim Pinto. Còn Barca thì Puyol bay người như một chú cá hồi, Abidal thì chích cái mũi giày quá ... vừa lực :)

Tại Real Madrid kém may? Benzema dội cột dọc 1 lần, Barca vài lần (Nhưng không vào thì không tính, phải không các bác?)

Hôm nay Real không có đủ lực lượng mạnh nhất? Không phải ạ. Real vẫn có đủ lực lượng mạnh nhất trên sân.

Vậy, chẳng lẽ vấn đề còn lại là năng lực cầm quân của Mourinho :roll: và lối chơi "năm thứ Hai" của Real hả bác baohun00 và các bác fan Real?

5. haiauden

haiauden Advanced Member

Em thấy trong "năm thứ hai" của Mourinho thì Barca đang phải ngước nhìn Real với khoảng cách 5 điểm tại Liga :wink: Chắc điều này cũng nói lên được năng lực cầm quân của Mourinho.
    Chúc mừng Barca năm nay chắc thắng được Cup quốc gia!

6. Black Jack

Đường dài, may mắn cũng đóng vai trò quan trọng lắm bác ạ. Barca có đen không trong 1 trận thua và 1 trận hòa gần đây nhất. Nếu tình huống ấy diễn ra thì cũng chưa biết thế nào, bác nhỉ?

Còn Real thì em khẳng định chưa đạt được đến tầm Barca vì ... Mourinho bác ạ. Cũng 8 lần cố rồi mà đã cơm cháo gì đâu

7. haiauden

haiauden Advanced Member

Em nhất trí rằng Barca là CLB xuất sắc nhất hiện nay. Tuy nhiên, nhìn vào tất cả các CLB và HLV hiện nay, em thấy chỉ có .. Real và Mourinho là có cơ hội lật đổ Barca. Trong vài năm gần đây, chỉ có Mou là được hưởng niềm vui chiến thắng khi gặp Barca trong một trận đấu quan trọng. Theo đánh giá của các tổ chức bóng đá quốc tế thì RM và Mou chính là số 2, ít nhất thì ngay cả điều này, các HLV tiền nhiệm của Mou cũng không làm được trong thời của Barca và Pep.

Perez khôn lắm bác BJ à. Mou mà không có tiềm năng thì Perez đã ... đá đít lâu rồi :)

8. berryfun

berryfun Advanced Member

Trước Barca của Pep thì Mou dẫn dắt bất kỳ đội bóng hiện tại sẽ vẫn cứ thua mà thôi. Vấn đề ở đây là kỵ giơ. (Nói thẳng ra là Mou không có bài vở gì trước Barca của Pep "Chỉ Barca của Pep mà thôi" cả). Em là Fan của Real và Mou dù thế nào đi chăng nữa em vẫn yêu Real và kính trọng Mou. Giỏi như Ferguson gặp Mou cũng tắt điện như thường. Trong bóng đá tất cả nó là quá trình chứ không chỉ 7-8 trận đấu mà nói là ai giỏi hơn ai được.

Pep cũng giỏi và Mou cũng tài. Fan của Real cũng chẳng vì mất cái cup nhà vua mà buồn (Về Noucamp thì Mou sẽ tiếp tục thua trước Barca của Pep mà thôi). Tại Liga Real sẽ tiếp tục gia tăng khoảng cách trong thời gian tới đối với các đội bóng đứng sau.

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em thích nhất câu này của bác Haiauden !

@Bác BJ : Như Mourinho đã trả lời sau trận đấu này :

Chiến thắng thì có rất nhiều lý do nhưng thua thì chỉ có một và tôi xin nhận trách nhiệm về thất bại này...

Mục tiêu quan trọng nhất của Perez khi đưa Người Đặc Biệt về Bernabeu vẫn là nhiệm vụ lật đổ sự thống trị của Barca ở LaLiga & Châu Âu...Mourinho vẫn đang làm rất tốt công việc này !

Barca đang là đội bóng khủng khiếp nhưng...Mourinho mới là HLV vĩ đại nhất !!! :D

10. Mike

Mike Advanced Member

Kô đồng ý, Sir Alex mới là HLV vĩ đại nhất vì những gì Sir làm được cho MU. Barca tạm thời được gọi là đội bóng hay...

11. baohun00

baohun00 Advanced Member

Sao bác phải xoắn.... :D

...............................................................

12. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cũng xin được nói thêm rằng , như chính Pep phát biểu sau trận đấu này :

GAME chưa OVER !!! :D :D :D

13. Black Jack

Em nghĩ Perez làm kinh doanh thì hợp, chứ làm bóng đá thì loạt HLV trước cũng do Perez chọn đấy bác ạ. Họ cũng không đến nỗi làm xấu mặt Real như thế này.
    Vậy là Cup Nhà vua không quan trọng hả bác? năm ngoái Real chẳng ăn mừng sau chiến thắng này đó thôi. Cách đây chừng 1 tháng gì đó, tại La Liga, Real cũng thua Barca mà.

Câu đo đỏ này em nghe cũng thấy quen quen rồi :D.

Nhưng cho em hỏi chút là Real sợ vía Barca hả bác baohun? Hay là "kỵ giơ"? Sao Real của Mourinho cứ thua Barca của Pep mãi thế?

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

Quá đơn giản :

Real mấy năm nay cứ thua hoài Barca đơn giản và chính xác nhất là do Barca chơi hay hơn , Real chơi dở hơn ( Đối đầu trực tiếp )

Tuy nhiên không có đội bóng nào là bất khả chiến bại hết...Barca chỉ làm mưa làm gió trong khoảng 3 năm trở lại đây thôi bác nhé trong khi Real thì...khỏi phải nói cũng thấy họ thống trị thế giới bóng đá này ra sao...

Những lời chúc mừng hiện tại chỉ là sáo rỗng & mang tính ngoại giao mà thôi...Hãy cứ chờ đến cuối mùa giải khi mà Barca nâng cao chiếc cúp LaLiga & cúp C1 danh giá...Khi ấy hẳn Mourinho cùng các Real's FAN sẽ nói lời chúc mừng ...chân thành nhất :D

15. baohun00

baohun00 Advanced Member

Thật vậy....Barca của Pep đang là " Cái Gai " trong mắt của Perez & người Madrid...Chẳng sao cả bởi đã có Madrinho....người sẽ giúp Perez nhổ cái gai này vào cuối mùa giải năm nay !

Perez không nói đùa .

Mourinho không nói đùa .

...Em cũng không đùa...
    :D

16. haiauden

haiauden Advanced Member

Perez đã mang về cho Real 2 C1 và một số cup Liga bác BJ nhé, không chỉ giỏi trong kinh doanh đâu :wink:

Còn trong thời kỳ Barca - Guardiola thì Mourinho cũng đang là HLV thành công nhất tại cả C1 cũng như trong nước của RM bác nhé. Không tin thì bác cứ nghiên cứu lại xem sao!

Nói chung là thế này: Perez là 1 chủ tịch giỏi, ông ta đang thấy Mourinho là giải pháp tốt nhất để lật đổ Barca - Guard. Nếu ông ta không thấy như vậy thì, như em nói, đá đít Mou lâu rồi :evil:

17. Black Jack

Trường hợp này, cụ thể là trận đấu này, em thấy đúng là "giá trị đảo lộn hết cả"

Người ta tôn sùng thứ bóng đá đẹp, Liệu cứ thắng, cứ đoạt Cup thì sẽ là người hùng? Sẽ được người ta nhớ đến ... như một người anh hùng?

Đá bóng thì ít, chặt chém thì nhiều, rồi lúc người ta buộc phải có những hành động cụ thể để bảo vệ mình thì bảo người ta là ăn vạ. Những hành vi chặt chém, đá thô bạo v.v. theo các bác có phải là do HLV chỉ đạo không ạ? Liệu cái đó có là hành vi phi thể thao? Và phi thể thao thì nên được cổ xúy?

Trận này cũng như bao nhiêu trận khác thôi. Gặp Barca ở Cup Nhà Vua hay C1 hay ở bất cứ đâu thì Barca vẫn cứ tấn công hồn nhiên thôi. Nếu muốn đoạt C1 và không khá khẩm hơn về chuyên môn, Mou và Real nên cầu cho Barca bị loại bởi một đội bóng khác. Chứ cứ thế này thì khó đoạt C1 lắm.

18. ttuananh

ttuananh Advanced Member

Các bác có đặt câu hỏi tại sao trong các trận đấu giữa Real - Barca thời Mourinho các cầu thủ đá xấu nhất, bẩn bựa nhất toàn là người Bồ Đào Nha?

19. Black Jack

Báo chí thế giới phê phán:
    http://dantri.com.vn/c728/s728-558210/b ... madrid.htm
    Báo giới quốc tế tỏ ra thán phục khi Barcelona giành chiến thắng 2-1 tại Bernabeu, dù họ đối diện một đối thủ chơi đầy thô bạo. Theo giới truyền thông thế giới, Real Madrid không còn là chính mình mỗi khi đụng độ CLB xứ Catalan.

Hai nhật báo ở thủ đô Madrid là AS và Marca đều cảm giác thất vọng về lối chơi, sự bạc nhược mà “Kền kền trắng” thể hiện. Trong khi đó, báo giới ở xứ Catalan điển hình là hai tờ Mundo Deportivo và Diario Sport tự hào vì những gì mà các cầu thủ con cưng mình làm được.

Tờ Mundo Deportivo phân tích: “Một lần nữa, người Madrid lại nhận được bài học đích đáng về bóng đá tại Bernabeu, Barcelona gần như đã đặt một chân có mặt tại bán kết. Ronaldo đã ghi bàn, nhưng Puyol và Abidal là người hùng trong ngày Real Madrid đánh mất chính mình”.

Nhật báo thể thao Diario Sport bình luận: “Barca và Real đã phải loại nhau từ quá sớm tại tứ kết Cúp nhà Vua, con đường đi tiếp của Barca sáng sủa hơn rất nhiều sau hai pha lập công của Puyol, Abidal. Điều duy nhất mà Real làm được tại Bernabeu chỉ là bàn thắng của Ronaldo, trong khi Mourinho tiếp tục bất lực với lối đá bẩn thỉu của mình”.

Tại Italia, nhật báo La Gazzetta dello Sport giật tít “Lý lẽ ở các trận Siêu kinh điển luôn thuộc về Barca” và miêu tả “Barcelona đã chiến thắng 2-1 tại Bernabeu, các bàn thắng của Puyol, Abidal và Ronaldo đều rất ấn tượng. 2 bàn thắng trên sân khách là sự đảm bảo cho tấm vé bán kết cho Barcelona, họ vẫn là biểu tượng số 1 ở TBN”.

Tờ Sport Mediaset (Italia) cũng bình luận: “Barcelona luôn là số 1, chiến thắng tại Bernabeu đêm qua là minh chứng cho điều đó. Đoàn quân HLV Guardiola vẫn là đội bóng sô 1 của năm 2012 khi áp đảo hoàn toàn Real Madrid, trong khi đội chủ nhà chỉ chọn lối đá tiêu cực”.

Nhật báo Corriere dello Sport (Italia) lại hết mực ca tụng Puyol và Abidal: “Đoàn quân HLV Mourinho bất lực trong việc ngăn chặn sức mạnh của Barcelona, dù ông đã dùng không thiếu chiêu trò trong đó chỉ đạo các học trò chơi quá tiêu cực. Barca vẫn là đội bóng số 1 thế giới hiện nay”.

Tờ báo thể thao ở Turin, Tuttosport giật tít “Luôn là Barcelona” rồi phân tích: “Barcelona luôn chiến thắng, còn Real Madrid của Mourinho chỉ là kẻ bại trận. Chiến thắng 2-1 ngay tại thánh địa của đối thủ là minh chứng rõ nét nhất, đặc biệt người lập công lại là các hậu vệ Puyol, Abidal”.

Tờ L'Equipe của Pháp để tiêu đề “Barca chiến thắng bằng đôi cánh” rồi nhận định: “Bàn thắng của Abidal giúp Barcelona có được thắng lợi thứ 3 liên tiếp trước Real Madrid, họ vẫn duy trì được thành tích bất bại trong 7 trận đấu liên tiếp tại Bernabeu”.

Nhật báo Ole (Argentina) miêu tả đây là trận đấu của những người Bồ Đào Nha với Messi: “Mourinho luôn đề ra những cách để triệt hạ Messi, trong khi Pepe sẵn sàng phạm lỗi thô bạo bất kỳ lúc nào. Coentrao bất lực trong việc bám đuổi Messi. Ngôi sao người Argentina không tỏa sáng, nhưng anh luôn đóng vai trò quyết định trận đấu”.

Một tờ báo Argentina khác là Clarín thì hết mực ca tụng Lionel Messi: “Barcelona đã đặt một chân có mặt tại bán kết Cúp nhà vua. Messi không ghi bàn, nhưng anh vẫn chói sáng rực rỡ với đường chuyền để Abidal lập công, trong trận đấu mà Real Madrid chơi quá mức thô bạo”.

Cuối cùng A Bola (Bồ Đào Nha) tỏ ý dè bỉu Jose Mourinho: “Mourinho vẫn bất lực trong việc đánh bại Barcelona. Bàn thắng của Ronaldo không giúp Real Madrid giải quyết tình hình, Barca vẫn chiến thắng dù họ phải đối diện với Real Madrid chơi đầy thô bạo”.

Có A Bola có yếu tố Bồ Đào Nha là thẳng thắn bác ạ.

20. baohun00

baohun00 Advanced Member

Không sao cả...Với đội bóng vĩ đại như Real thì việc họ phải chịu áp lực lớn hơn những đội bóng khác là hoàn toàn dễ hiểu .

Real vẫn là đội bóng vĩ đại
    Perez vẫn đang là vị chủ tịch vĩ đại
    Mourinho vẫn đang là HLV vĩ đại .

Ít nhất là....Em nghĩ thế :D

Có bác nào nghĩ năm nay Barca sẽ tuột xích ở LaLiga & rớt đài ở C1 bởi 1 cái tên đáng ghét....Người Đặc Biệt không ạ ???

21. Black Jack

Sao bác không bổ xung luôn Cúp Nhà Vua đi bác? Game chưa over mà. :roll:

Thế nên em mới nói "giá trị bây giờ nó đảo lộn hết cả, chẳng biết đường nào mà lần" bác ạ.

5 điểm cũng không phải là khoảng cách quá lớn đâu bác.

Còn C1, chừng nào Barca còn ở đó, thì Mou lại được phen tuỗn mặt ra thôi bác ạ http://dantri.com.vn/c26/s26-558117/chi ... rdiola.htm

Mà sao không thấy báo chí nào chê Barca là sao nhỉ?

22. Black Jack

Có tay nhà báo nói liều này các bác fan Mourinho, tuổi gì mà dám chê bai "Sờ pe sờ oăn" chứ. http://dantri.com.vn/c26/s26-558390/van ... urinho.htm

Vấn đề của Mourinho

Jose Mourinho lại một lần nữa thất bại trước Pep Guardiola ở “Siêu kinh điển”, vẫn còn 90 phút lượt về tại Nou Camp để Real Madrid sửa sai nhưng trận đấu đã chứng tỏ rằng dường như “người đặc biệt” đang dần trở nên “tầm thường”

Thực tế là kể từ khi dẫn dắt Barcelona, Pep Guardiola chưa bao giờ phải nếm mùi thất bại khi hành quân đến thánh địa Bernabeu của đại kình địch Real Madrid. Dưới thời chiến lược gia 41 tuổi người TBN này, Los Blaugrana đã có tổng cộng 7 lần làm khách của Los Blancos mà chưa hề thua trận nào khi có đến 5 lần ca khúc khải hoàn trở về và chỉ hai lần bị cầm chân.

Trong chuyến hành quân gần đây nhất đến Madrid, Barcelona tiếp tục quật ngã “đội bóng Hoàng gia TBN” với tỉ số 2-1. Pep Guardiola sở hữu một đội hình gắn kết với những cá nhân kiệt xuất, đó mởi chỉ là điều kiện cần để dẫn đến một lần ôm hận nữa của “người đặc biệt”, điều kiện đủ cũng không phải đến từ những yếu tố bên ngoài tác động vào mà là từ chính ông. Dường như Mourinho đang dần dần hết “đặc biệt”.

Đầu tiên là sự hiện diện của Altintop ngay từ đầu trận, điều khiến tất cả đều bị bất ngờ nhưng không đem lại bất cứ hiệu quả nào mà chỉ đem đến một lỗ hổng quá lớn ở hành lang cánh phải. Một cầu thủ dường như chỉ là “đồ bỏ” tại Bernabeu khi mà mùa giải đã trôi qua được hơn một nửa chặng đường thì anh ta mới ra sân chưa đầy 300 phút và hầu hết đều là vào những thời điểm thế trận đã an bài.

Cầu thủ người Thổ Nhĩ Kỳ đã trải qua một trận đấu ác mộng trong lần hiếm hoi được đá chính vì phải đối mặt với một “ảo thuật gia” như Andreas Iniesta. Với sự linh hoạt, khả năng đi bóng cũng như phối hợp có lẽ là bậc nhất thế giới vào thời điểm hiện tại, tiền vệ gốc Albacete liên tục “xỏ mũi” Altintop để uy hiếp khung thành Casillas. Đáng tiếc là trong trận đấu này, Alvaro Arbeloa không thể góp mặt vì bị treo giò.

Người chơi ở cánh đối diện với Altintop là Fabio Coentrao cũng “đóng góp” rất lớn vào thất bại của Real Madrid vừa qua. Mặc dù là một trong những hậu vệ cánh hàng đầu thế giới vào thời điểm hiện tại nhưng kể từ đầu mùa giải tuyển thủ BĐN luôn phải thay đổi vị trí thi đấu liên tục. Vì vậy khả năng chạy cánh của Coentrao đang dần bị bào mòn trong khi những kỹ năng khác cũng không phát triển được là bao.

“Nhất nghệ tinh, nhất thân vinh”, có lẽ Mourinho nên học thuộc lòng câu nói này trước khi sử dụng cậu học trò đồng hương của mình một cách vô tội vạ ở hầu hết mọi trí trên sân như vậy. Lúc thì chạy cánh trái, lúc thì chạy cánh phải, thậm chí là cả tiền vệ trung tâm đúng như ý định của Mourinho khi đưa Coentrao về, nhưng điều đó đang ngăn chặn cầu thủ này thể hiện hết khả năng của mình đồng thời cũng không gây ra được tính đột biến nào, ít nhất là trong các trận El Clasico đã qua.

Ngoài sự xuất hiện của Altintop, việc Mourinho sử dụng trung vệ Carvalho ngay từ đầu cũng khiến nhiều người bất ngờ. Trung vệ kỳ cựu người BĐN đã rời xa sân có kể từ khi dính chấn thương vào ngày 27 tháng 9 năm ngoái nhưng lại đá cặp trung vệ với Sergio Ramos trong trận đấu vừa qua. Ai cũng có thể dễ dàng nhận thấy rằng đó là một quyết định khó hiểu của “người đặc biệt”.

Carvalho đã luống tuổi và trải qua một thời gian dài không chơi bóng đỉnh cao lại bất ngờ trở lại xuất hiện ngay từ đầu trong một trận đấu đỉnh cao như El Clasico, hệ quả là cựu cầu thủ Chelsea thi đấu thiếu đi sự linh hoạt, đôi khi xử lý bóng thiếu chính xác và an toàn. Nếu muốn sử dụng Carvalho, đáng lẽ ra Mourinho nên tận dụng kinh nghiệm của anh để bọc lót cho cặp trung vệ Pepe-Ramos, bộ đôi đang thi đấu rất ăn ý từ đầu mùa.

Dù cả ba đều xuất hiện trên sân nhưng chiến lược gia người BĐN đã sử dụng Carvalho, Ramos và Pepe vào những nhiệm vụ khác nhau và gần như đánh mất đi khả năng phối hợp cũng như bọc lót, đặc biệt là giữa Pepe và Ramos. Pepe một lần nữa được đẩy lên đá tiền vệ trụ bên cạnh Lass Diarra, tạo nên một cặp “tiều phu” ở khu vực giữa sân của Real Madrid.

Có lẽ không sai khi nói rằng màn trình diễn của Pepe trong trận El Clasico vừa qua đang làm “vấy bẩn” lên màu áo trắng tinh khiết của Real Madrid. Cầu thủ người BĐN đã thực hiện quá “xuất sắc” vai trò “đồ tể” trên sân, hết dẫm vào tay Messi, vào bóng ác ý với Busquets lại ăn vạ một cách thô thiển trong tình huống tranh bóng cùng Fabregas. Kỳ lạ thay khi Pepe chỉ phải nhận một chiếc thẻ vàng trước khi bị rút ra khỏi sân.

Trong khi đó, dù không nổi bật như người đá cặp nhưng Lass cũng đã bổ sung thêm chất “cơ bắp” cho tuyến giữa Real Madrid. Tuy nhiên, trong nhiệm vụ phát triển bóng để Xabi Alonso phát động tấn công và kiềm tỏa lối chơi tiqui-taca của Barcelona thì bộ đôi Pepe và Lass Diarra hoàn toàn thất bại.

Ngoài sai lầm trong việc sử dụng nhân sự trên sân, Mourinho còn khiến nhiều người thất vọng với những quyết định thay người hay không sử dụng những cầu thủ có thể đem lại hiệu quả. Ngoài việc hậu vệ trái số 1 Marcelo không được ra sân, “người đặc biệt” còn không sử dung Kaka, một cầu thủ có khả năng gây đột biến cao khi Real Madrid gặp khó khăn mà thay vào đó là đặt niềm tin vào những cầu thủ thường mất hút trong những trận đấu lớn như Ozil hoặc chưa đủ đẳng cấp để đối đầu với những Xavi, Iniesta hay Messi như Granero hay Callejon.

Bên cạnh những sai lầm mang tính chuyên môn, một vấn đề khác của Jose Mourinho chính là sự xuất sắc của đối thủ Pep Guardiola, người luôn biết cách để đánh bại Real Madrid. Mỗi lần đụng độ với Mourinho dường như Pep gần như lại có một phương án khác để đánh bại đối thủ mà không cần phải tạo ra nhiều những sự thay đổi. Trong trận đấu vừa qua, Pinto là sự thay đổi duy nhất đồng thời cũng là điểm yếu lớn nhất trong đội hình của Barca.

Thứ “bóng đá phản bóng đá” của Mourinho lại thất bại

Với 10 vị trí còn lại, gần như có rất ít thay đổi trong những năm qua ngoại trừ hai sự bổ sung Cesc Fabregas và Alexis Sanchez, chỉ cần chừng đó Pep Guardiola luôn khiến Mourinho bất ngờ và bế tắc vì cách bố trí đội hình cũng như chiến thuật của mình. Bằng chứng là trong 7 chuyến hành quân đến thánh địa Bernabeu thì thầy trò Guardiola đạt được kết quả hết sức thuyết phục với 5 trận thắng, 2 hòa.

Vấn đề cuối cùng của Mourinho là chính ông. “Người đặc biệt” luôn thu hút mọi chú ý của báo chí về phía mình nhằm trách áp lực cho các học trò. Sau thất bại vừa rồi, Mourinho cũng đã nói rằng: “Trước sau gì tôi cũng phải chịu trách nhiệm khi đội bóng không thể giành chiến thắng. Ai cũng có quyền ăn mừng chiến thắng nhưng chỉ một người phải chịu trách nhiệm về thất bại, trong trận chung kết Copa del Rey tất cả đều ăn mừng nhưng thất bại này thì tôi là người duy nhất chịu trách nhiệm.”

Sau đó, vấn đề của Mourinho là ông tiếp tục đưa ra những quyết định mà không ai được can thiệp vào với mục tiêu tối thượng là chống lại Barcelona. Trong quá khứ, “người đặc biệt” đã cố gắng tạo ra thứ “bóng đá phản bóng đá”, tất nhiên kết quả thì ai cũng biết. Hầu hết đều giống như những gì đã diễn ra tại Bernabeu hồi giữa tuần qua.

Em trích dẫn bài viết như một lời chúc mừng gửi tới các fan của bóng đá đẹp Barcelona.

Chúc mừng Năm mới tới các Bác và Gia đình.

23. haiauden

haiauden Advanced Member

Trích dẫn báo thì nhiều lắm bác BJ à.
    Mấy hôm trước trận đấu này, có nhiều bài báo dự đoán thời kỳ của Barca sắp chấm dứt nữa kìa. Sau bất kỳ mỗi vòng đấu nào cũng sẽ có những bài báo té nước theo mưa. Nói chung, đọc mấy bài báo loại này để giải trí thôi, chứ đừng tin tưởng trích dẫn nhiều quá, mất thời gian lắm :roll:

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

CR7 nói đúng :

Đôi khi người ta ghét bạn vì bạn giàu có & thành công :D

Em đọc xong choáng & nhức mắt luôn... :(

25. baohun00

baohun00 Advanced Member

Barca & Pep đang làm nức lòng người hâm mộ bóng đá , đó là điều không thể phủ nhận nhưng như 1 định mệnh nếu không có Mourinho ở đây chắc hẳn...Pep sẽ rất cô đơn :D

Share This Page

Loading...