Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Em bảo rồi mà, những lo ngại của em là có cơ sở :D

Thường có câu: "giặc cùng chớ đuổi" hay "bỏ vào chỗ chết rồi mới sống" Real đã chơi một trận với quyết tâm rất cao. Họ đã phát huy hết năng lực. Một trận đấu rất mạnh mẽ của Real.Rất quyết liệt :D

Attached Files:

2. mc240

mc240 Advanced Member

Trận vừa rồi chứng tỏ real không hề thua kém bacelona

3. Tai-bo

Tai-bo Advanced Member

Có bao giờ REAL kém bacelona đâu bác :lol:
    Bác cứ nhìn cúp C1 thì biết cả châu âu con kém Real nữa là......baca ăn thua gì :wink:

4. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bỏ qua tất cả những sai sót của trọng tài thì đây là trận đấu hay nhất của Mourinho ( từ khi về Real ) trước Barca khi xét về tổng thể lối chơi .

Không phải Pepe mà chính Alves của Barca mới là cầu thủ " xấu chơi " nhất trong các cuộc đối đầu giữa Barca & Real trong 5 năm trở lại đây ( Tính theo số lượng thẻ phạt )

5. Black Jack

Nói về lực lượng, thì bác hoàn toàn đúng, nhưng nói về thực tế trình diễn, mời bác xem list dưới đây.
    - Ở La Liga:
    Barca 5-0 Real
    Real 1-1 Barca
    Real 1-3 Barca

- Ở Cup Nhà Vua:
    Real 1-0 Barca (chung kết mùa trước)
    Real 1-2 Barca
    Barca 2-2 Real

- Ở Siêu Cup Tây Ban Nha:
    Real 2-2 Barca
    Barca 3-2 Real

- Ở Champions League:
    Real 0-2 Barca
    Barca 1-1 Real
    Thực tế là Real không hề thua kém Barca, bác nói rất đúng, Real từng đoạt hàng dãy cup C1, chưa một đội nào có thành tích Champions League được như Real. Còn ở La Liga, Real cũng là đội vô địch nhiều nhất tính đến thời điểm bây giờ.
    Câu chuyện lịch sử, em cũng không nhớ lắm về Daniel Alves, chỉ có điều, em không thấy báo nói về lối chơi xấu của cầu thủ này. :D

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Mất cả Iniesta & Sanchez trong bối cảnh Villa vẫn chưa thể thi đấu trở lại bỗng dưng em thấy lo cho Tiqui Taka khi đêm nay đụng phải...Tàu Ngầm Vàng .
    Chúc Pep tiếp tục tạo được áp lực cần thiết lên Mourinho ở vòng đấu này dù Barca gặp bất lợi khi phải làm khách trên sân Tàu Ngầm Vàng trong khi Real được đá trên sân nhà & đối thủ chỉ là đội bóng...xếp chót bảng .

Khoảng cách 5 điểm có được thu ngắn hay nới rộng sau vòng đấu này ???
    Càng ngày Real của Mourinho càng...Nguy hiểm !

Mourinho - Hãy đá theo cách của bạn

7. Black Jack

Real đá trước mà bác, Barca đá sau 2h, nên em nghĩ trận thắng của Real trước đội chót bảng sẽ tạo áp lực cho các cầu thủ Barca bác ạ.

Đội hình nhiều cầu thủ chấn thương, em đang lo cho Barca lắm, nhất là khi gặp một đội bóng chơi lăn xả như Villareal trên sân nhà.

(Em thấy các trận đấu giữa Barca và Real cũng có nhiều nét giống như chơi cờ thôi bác ạ, một người chơi giỏi đánh với một người chơi kém hơn, thì thường là người chơi giỏi sẽ kém sắc sảo dần, và người chơi kém hơn sẽ khá lên). Giờ, gặp Real em không thấy lo bằng gặp mấy ông chuyên kinh doanh ... xe bus hai tầng. :)

8. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng bác BJ !

Càng ngày Pep càng tỏ ra là đối thủ xứng tầm của Người Đặc Biệt và chiếc xe bus 2 tầng do Mourinho làm tài xế đang có 70 bàn thắng chỉ sau 20 trận , nhiều hơn hẳn hàng tấn công Tiqui Taka khủng khiếp...11 bàn :D
    Chắc xe bus của Mourinho mùa giải trước & mùa giải này toàn chở...Đại bác... :lol:

Em có 1 niềm tin bất di bất dịch rằng Mourinho sẽ lật đổ sự thống trị của Barca ở La Liga mùa bóng này . Mou có thể bị sa thải hoặc chia tay Réal cuối mùa này & khi đó người Madrid sẽ có dịp tiếc nuối như Chelsea & Inter từng tiếc nuối Mou .

Những giá trị mà người Madrid theo đuổi xuyên suốt lịch sử đã trở lại, dù muốn hay không thì Nou Camp đã bắt đầu lung lay, người Catalan đã biết sợ…

http://www.bongda.com.vn/Bong-da-TayBan ... eal_Madrid….aspx

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Tiqui Taka đã không thể đánh chìm Tàu Ngầm Vàng tại El Madrigal đêm qua . Trận hòa tai hại này của thày trò Pep đã giúp Mourinho nới rộng khoảng cách lên 7 điểm so với Barca trên BXH La Liga sau 20 vòng đấu .
    Mourinho quá nguy hiểm để có thể ngăn chặn !!!

Perez không nói đùa
    Mourinho cũng không nói đùa

Xin chia buồn cùng các Cule... :( :( :(

10. Black Jack

Vâng, em đang buồn lắm, cảm ơn bác chia buồn cùng các CĐV Barca.

http://dantri.com.vn/c26/s26-560360/hoa ... 7-diem.htm. Dù thiếu vắng nhiều cầu thủ trụ cột, nhưng Barca vẫn chơi áp đảo trên sân Villareal. Tuy nhiên, không ghi được bàn thắng thì cũng không nói lên được điều gì :(

Thôi thì em lấy lối chơi đẹp mắt và cống hiến của Barca ra làm niềm tự hào vậy :)

Về Mourinho, hết mùa này, em tin là lại bay thôi, CĐV Real tiếc nuối gì thì em không biết, nhưng em khẳng định lại rằng em là một CĐV của bóng đá đẹp, nên em thích Arsenal, Man U, AC Milan và cả Real thời của những Redondo, Ronaldo, Raul, Guti, Ro Carlos, Salgado... và những con người xây dựng Real với lối chơi cống hiến, quyến rũ,

Còn Mou lại vẫn cứ thói quen nhảy việc khi trên đỉnh cao thôi ạ. Ở lại đó thì rồi lại giống như ở Chelsea thì mất mặt lắm, CV lại kém ... ấn tượng

11. Mike

Mike Advanced Member

7 điểm kô nhỏ đâu bác BJ. Mà Mou hay lật đổ ách thống trị lắm. sir Alex cũng từng bị lật đổ đấy. Năm nay em tin Real sẽ vô địch. Nhìn các họ đánh bại các đối thủ (trừ Barca) thấy mà khiếp...

12. Black Jack

Vâng, mọi chuyện là rất khó khăn rồi bác ạ. Điểm số hơn 2 trận thắng không dễ san lấp chút nào.

Không biết bác có mong Mourinho về với sân Old Trafford không bác?

Đội bóng nào thì cũng có chu kỳ thành công thôi bác. Chelsea thời Mou mới về cũng thắng 2 Premier League, 2 mùa sau thì Man United đoạt cúp, mùa sau nữa thì Mou cũng bị đuổi việc.

Phải không bác? Sao Alex Ferguson, Arsene Wenger, Pep Guardiola không bị đuổi việc? Cái chính là "Giấy rách cũng phải giữ lấy lề" ấy chứ. Người ta cần hướng tới cái đẹp và phát huy nó, chứ không phải mang đến một lối chơi xấu xí, "mì ăn liền" xong rồi thì lại ... "ra đi trên đỉnh cao" và tự cho rằng I'm special one. Tính ra, Alex gắn bó với MU 1/4 thế kỷ cũng chưa đoạt được danh hiệu vô địch ở nhiều giải đấu nhất như Mou. Hay Ferguson không thành công bằng Mou nhỉ? :roll:

13. baohun00

baohun00 Advanced Member

Ngụy biện , ngụy biện....
    Tất cả chỉ là lấp liếm nhằm che giấu 1 sự thật không thể chối cãi rằng...Người Đặc Biệt luôn ở 1 tư thế Đặc Biệt... :D

Perez không nói đùa
    Mourinho cũng không nói đùa

14. Mike

Mike Advanced Member

Về mặt trình độ thì em kô nói, nhưng về mặt cảm tình cá nhân em thích Pep về thay Sir Alex hơn là Mou, vì trong Pep có cái gì đó rất "tình", cái này bóng đá thời nay thiếu trầm trọng...

15. Black Jack

Bác thấy em nói sai cho "Người đặc biệt ở tư thế đặc biệt" ở điều gì ạ?

Chẳng phải Mou bị đuổi khỏi Chelsea? Năm thứ Ba ở đó bị Man U cho ăn khói? đi đến đâu vung tiền ra đến đó để mua cầu thủ? v.v và v.v

Bác có bao giờ đặt câu hỏi sao Arsene Wenger không bị đuổi khỏi Arsenal dù trắng tay 6 mùa bóng? là bởi ông ấy mang lại cho Arsenal thứ bóng đá đẹp, đầu tư hợp lý và giữ cho tài chính Arsenal ổn định. Alex thì khỏi nói rồi, bao nhiêu năm làm HLV với vô vàn thành tích và ổn định. Pep thì bác rõ ... hơn em. Còn Mou hả, thử trắng tay 1 mùa xem, đi khẩn trương.

Em thấy bác cũng không nói đùa :D

16. haiauden

haiauden Advanced Member

Pep mà sang Chelsea, em đồ rằng sẽ bị đuổi nhanh hơn Mou nhiều :wink: HLV nào ở Chelsea thời kỳ của Abra mà không bị đuổi việc, bác BJ nêu tên được không?
    Nói chung là trong năm thứ 2 của Mou tại RM, đến thời điểm này, Barca đang phải ngước nhìn với khoảng cách 7 điểm. Barca cũng thử trắng tay 1 mùa xem, Pep có đi khẩn trương không? :wink: Chủ tịch Barca không kiên nhẫn như Arsenal, em đoán thế :roll: Thánh Johan còn phải đi khẩn trương, huống gì Pep ...

17. baohun00

baohun00 Advanced Member

Thanks bác Haiauden đã bày tỏ quan điểm về nghề HLV ạ :D
    Thật nực cười khi mới chỉ ngồi ghế nóng 3 năm & chưa bị đuổi việc bao giờ nên luôn cho rằng bị đuổi việc là điều gì đó...TO TÁT .
    Cứ nhìn cái cách Inter , Chelsea vật vã thế nào sau khi Mourinho ra đi thì hiểu được tầm quan trọng của Người Đặc Biệt dù chỉ gắn bó 2-3 năm .

Em vẫn mong chờ cái ngày Pep rời Barca đến 1 CLB khác để xem cái gọi là....Đẳng Cấp nó nằm ở đâu ???

Chắc ngày đó cũng không xa.... :D

18. Black Jack

Đầu tiên là không ai biết liệu Pep có bị đuổi nếu ở Chelsea hay không bác ạ, nên không ai khẳng định được điều này.

Việc HLV bị đuổi cũng có khả năng xảy ra với một ông chủ như Abra, nhưng lý do mà Mou bị đuổi thì ai cũng biết. Em gửi link này cho các bác nghiên cứu: http://www.tin247.com/abramovich_coi_mo ... 16653.html
    Cái này em nghĩ cũng không ai biết được, phải không bác?

Bây giờ Real đang hơn Barca 7 điểm, khả năng vô địch là rất lớn, đồng nghĩa với việc Barca mất chức vô địch. Nhưng dù mùa này Barca không giữ được La Liga, Pep vẫn sẽ được trọng dụng tại Barca. Bác có muốn cá độ tí về vụ này không?

19. Black Jack

Em thì cho rằng nếu HLV làm tốt công việc của mình, đội bóng sẽ không có lý do gì đuổi HLV đó, bác ạ. Trong những công việc đó có thành tích, định hình lối chơi, xây dựng hình ảnh CLB v.v. và v.v. Có thể Mou đã đạt được khâu thành tích.
    Trước khi Mou đến Inter, bác chắc cũng thấy Inter đã có 5 chức vô địch giải quốc nội liên tiếp đấy bác ạ. Đối với đất nước mà cactennacio được tôn thờ, chủ nghĩa "không thủng lưới, thì không thể thua được", thì đương nhiên Mou được tôn bằng thánh thôi

Còn Chelsea, bác cũng nhìn thấy Avram Grant đã làm được cho Chelsea tốt thế nào sau khi Mou ra đi, sau đó thời Ancelotti đã giành lại được Premier League, cái mà Mou đã không giữ nổi khi năm thứ Ba dẫn dắt Chelsea đó bác (Ít nhất thì Pep cũng được 3 chức VĐ La Liga và 2 cái C1 với Barca)

Mà đã thích làm Special one, thì nên so sánh với những người tốt nhất, chứ ai lại cứ đi so với những A. Grant làm gì?
    Nếu bác cho rằng cần dẫn dắt một câu lạc bộ khác để chứng minh năng lực thì em e rằng không chính xác rồi. Alex Ferguson đã và đang là Knight, được tôn kính đặt tên cho một khu khán đài Old Trafford, và ông ấy không cần đi đâu để chứng minh rằng mình là một người HLV tài năng. Mọi người đều công nhận

Bác có công nhận không ạ?

20. baohun00

baohun00 Advanced Member

Mourinho gửi thông điệp :

Somos Lideres (chúng tôi đứng đầu) và khi nhìn lên trên chẳng thấy ai trên đầu mình cả

Attached Files:

21. Black Jack

Em nhớ là Mou nói đội bóng của Mou sẽ là vô địch ở mọi giải đấu tham dự bác ạ.

Giờ vừa bị loại khỏi Cup Nhà Vua rồi, bác còn khen thế, em đang chờ đến ngày Mou có thể thắng được Barca ở C1, rồi cả La Liga nữa, làm cú ăn hai, để xem bác khen Mou - "Cầu thủ thứ 12 của Barca" - thế nào nữa.Đẹp trai quá

Attached Files:

22. Mike

Mike Advanced Member

Mou cá tính và giỏi đấy chứ bác BJ. Hồi Porto với Chel với những độin hình ít vẹo như thế mà cũng làm nên chuyện lật đổ ách thống trị của nhiều đội. Chưa kể Inter khổ như thế nào sau 50 năm kô sờ vào cúp C1 và Mou đã biến giấc mơ thành hiện thực...

Năm nay Mou có cơ hội ăn 2 rất rõ...

23. Black Jack

Em chưa bao giờ nói Mou không giỏi. Mou cũng nằm trong danh sách các HLV hàng đầu. Không ai có thể khẳng định ai là HLV giỏi nhất bác ạ.

Nhưng ghét là ghét cái thái độ. :D

Ở La Liga thì rõ thôi bác, chơi ở sân chơi C1 nhiều bất trắc lắm.

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

Thưa bác BJ như đã hứa Mourinho có mặt ở Real là để lật đổ sự thống trị của Barca và bác cũng thấy rồi đấy...Ông ấy không nói xuông...

Năm ngoái là chiếc cúp Nhà Vua sau 3 năm Real trắng tay...há chẳng phải hơn các vị tiền nhiệm 3 năm trước .
    Năm nay ở La Liga thì mọi chuyện gần như đã rõ với 7 điểm cách biệt so với Barca .
    Còn ở cúp C1 thì bác có vẻ hơi chủ quan khi cho rằng Real sẽ phải thắng Barca ở giải đấu này mới có thể đoạt cúp...Bác cũng đã biết trò chơi C1 này đầy bất trắc...Cả Real & Barca đều có thể bị loại bởi các đội bóng khác...trước khi mơ được gặp nhau đấy bác ạ :D

Mourinho chưa bao giờ được xem là HLV giỏi cả nhưng chắc chắn ông luôn là Người Đặc Biệt :D

25. Mike

Mike Advanced Member

Sir Alex chưa bao giờ là "đặc biệt", là giỏi cả, chỉ đơn giản là ông rất rùa và là huyền thoại được phong tước hiệp sỹ, được dựng tượng và dành riêng góc khán đài sân vận động cho tên ông thôi.

Năm nay Sir cũng có khả năng đoạt cú ăn 2, EPL và chiếc cúp châu Âu danh giá EUROPA. :oops:

Share This Page

Loading...