Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Mike

Mike Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Ai mà về MU mà phá bỏ truyền thống của Sir gây dựng 25 năm qua là em tẩy chay... :twisted:

2. haiauden

haiauden Advanced Member

Triết lý của Mourinho rất rõ ràng, đó là thực dụng, thi đấu vì kết quả. Mou không phải HLV đầu tiên nghĩ ra triết lý này nhưng đang là người thành công nhất với triết lý này trên cấp độ CLB.

Tuy nhiên ở RM, đặc biệt là mủa này, RM của Mou đang thi đấu vừa hiệu quả, vừa đẹp mắt, đó là vì Mou có những cầu thủ chất lượng và sức ép phải chơi đẹp ở RM là rất lớn. Ai quan tâm theo dõi các trận đấu của RM trong những vòng gần đây, chắc chắn sẽ mê mẩn những pha phối hợp trong mơ của Kaka và Oezil, những pha dốc bóng như tên lửa của Ronaldo hay những pha lừa bóng như xiếc của Marcelo hay Benzema.

Vấn đề duy nhất của RM ở mùa này vẫn là thành tích thi đấu với Barca. Không phải là RM dở mà là Barca vẫn đang là đội bóng xuất sắc nhất TG. Nhưng với biểu đồ phong độ hiện nay, em không bất ngờ nếu RM thực hiện cú lật đổ Barca trong mùa này. Liga thì tương đối rõ ràng, hãy chờ xem ở C.League. Em cũng không bất ngờ khi thấy ngày nhiều fan Barca đang đả kích Mou, kêu gọi, tung tin đồn rằng Mou rời RM càng sớm càng tốt. Đơn giản là vì họ đang lo :)

3. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Nếu mất danh hiệu thì ai cũng tiếc bác ạ. Nhưng với em thì không quá tiếc. Như em đã nói, Em thích Arsenal, dù 6 năm nay rồi họ chưa có danh hiệu nào.

Cái quan trọng là bản sắc ấy chứ. Chẳng phải ngay cả VN mình khi gia nhập tổ chức này kia cũng phải "hòa nhập chứ không hòa tan" đấy thôi.

Mou? Mou ở đâu em chẳng quan tâm, em chỉ thấy tiếc cho Real, một thời từng là đội bóng em yêu thích. Có khi Mou đi rồi, một HLV mạnh mẽ như Loew hay Arsene dẫn dắt em lại thích Real.

Mà với một đội hình như Real, toàn cầu thủ thượng thừa, khả năng thành công cho HLV là rất cao. Giờ mà HLV Mai Đức Chung mà dẫn dắt tuyển ... Brazil thì :D :D :D

4. baohun00

baohun00 Advanced Member

Mùa trước dù là về nhì nhưng số lượng bàn thắng của Real cũng khủng hơn hẳn so với Barca bác Haiauden ạ :D ( 102 so với 95 của Barca )

Barca thì xây dựng lối chơi xung quanh Messi nên 3 năm nay quá phụ thuộc vào hiệu xuất ghi bàn của cầu thủ này . Mourinho dù có vẻ như xây dựng lối chơi xung quanh CR7 tuy nhiên các vệ tinh xung quanh CR7 luôn biết nã đại bác chứ không tậm tịt như mấy chân chuyền của Barca .
    Một khi Messi kém duyên là ngay lập tức Barca chao đảo.

Cứ cho là triết lý bóng đá của Mou & Pep là hoàn toàn đối lập :

Barca : lấy tấn công làm phòng thủ . ( Càng ghi nhiều bàn thắng càng tốt )

Real : Lấy phòng thủ làm tấn công ( Muốn thắng trước tiên không được thua )

Vậy thì rõ ràng cái đích của 2 triết lý này vẫn đi đến kết quả cuối cùng là Chiến Thắng . Trong khi lối chơi tấn công của Barca so với các đội khác thì có số lượng bàn thắng áp đảo nhưng so với lối chơi phòng thủ của Mou thì vẫn chưa hiệu quả bằng .
    Dẫu biết Real có nhiều tài năng ghi bàn hơn so với Barca nhưng vấn đề ở đây là cách sử dụng con người ấy làm sao để phát huy được khả năng săn bàn . Ở Mourinho rõ ràng điều này ông làm tốt hơn Pep hoặc chí ít có nhiều kinh nghiệm hơn Pep trong cách xoay sở , thích ứng cũng như dùng người . Nói vậy là vì thực tế cho thấy có quá nhiều chân sút khủng khiếp nhưng chỉ cần thay HLV hoặc chuyển đến CLB khác thì trở thành...chân gỗ hoặc tàn phế luôn :D
    Hãy xem CR7 bùng nổ như thế nào dưới thơì Mourinho so với khi anh ấy còn ở MU . Benzema , Huiguin , Kaka , Ozil , Di Maria đều tiến bộ không ngừng qua cách huấn luyện của Mou . Đẳng cấp 1 ngôi sao là điều cốt lõi nhưng không phải ai cũng có thể giúp cho nó bùng nổ .

Gần như chắc chắn mùa giải này đế chế Barca & Pep ở La Liga sẽ suy tàn dưới bàn tay của Mourinho .

Còn ở cúp Châu Âu...hãy cứ chờ xem nhé... :D

5. baohun00

baohun00 Advanced Member

Không phải đến thời của Mourinho thì Real mới biết nếm trải nỗi đau của sự vùi dập mà Barca đem lại trong các lần El Clasico . Real vĩ đại của thế kỷ 20 vẫn luôn luôn lép vế trước Barca trong mỗi lần đối đầu . Vì sao thế...Khó mà giải thích nổi nên người ta luôn cho rằng El Clasico là trận cầu của tâm linh . Có nhiều thống kê với các con số khác nhau nhưng sự vượt trội luôn đứng về phía Barca :

Real Madrid chiến thắng : 65
    FC Barcelona chiến thắng : 72
    Hòa : 31
    Tổng cộng : 164

Real Madrid là đội bóng hoàng gia của tầng lớp thượng lưu vì được vua ban cho chữ REAL ( REAL = Hoàng Gia ) trong khi lịch sử của Barca thuộc về người dân Catalan ly khai ( Dân lao động ) . Ở Catalan người ta gọi bóng đá là TÔN GIÁO & những HLV là những nhà TRUYỀN GIÁO . Chính vì điều này nên sự thống trị của Real trong bóng đá vô hình chung tạo áp lực cực lớn đến người Catalan nên không khó để thấy được bóng đá có tầm ảnh hưởng quan trọng thế nào đối với họ . Chỉ có Real mới giúp Barca có động lực thi đấu như những kẻ nổi dậy gặp thế lực đàn áp . Mỗi lần gặp Real thì Barca luôn hưng phấn & thi đấu với trên 200% sức lực .

El Clasico luôn căng thẳng , quyết liệt & đầy lửa thù hận là vì thế chăng ???

Real của biết bao huyền thoại với 9 chiếc cúp Châu Âu cùng 31 lần đăng quang ở giải vô địch quốc gia nhưng vẫn lép vế trước Barca...Vậy thì có gì là lạ khi mà Mourinho hiện tại cũng vẫn lép vế trước Barca nhỉ ? .

Có chăng là Mourinho chưa đủ " ĐẶC BIỆT " để xóa đi cái dớp của El Clasico TÂM LINH... :D

Bài viết rất hay về El Clasico được đăng tải ngay trên website của CLB BARCA ( http://www.fcbarcalonavn.net ) . Đọc cho vui ạ :

Bao giờ cũng vậy, mỗi cuộc đụng độ giữa Barca và Real là một cuộc chiến tranh. Đó không chỉ đơn thuần là cuộc đối đầu giữa hai CLB danh tiếng, mà còn là dịp người ta giải quyết mối thù truyền kiếp. Mối thù này sinh ra và tồn tại không chỉ trong quan hệ thể thao. Lật lại từng trang lịch sử TBN mới thấy rằng, thay vì dùng súng đạn, cuộc tranh đua khốc liệt giữa hai CLB này chỉ là cơ hội bộc lộ một cách "hoà bình" nhất những mâu thuẫn sâu sắc của xã hội đất nước này trong thế kỷ 20.

http://www.fcbarcelonavn.net/index.php?lt=17&id=11

Attached Files:

6. Black Jack

Em không biết con số này là thống kê cho đến bao giờ, nhưng em nghĩ con số 7 trận chênh lệch phần lớn là do ... Pep đấy, bác ạ
    Chính xác nhất thì từ khi Barca có Pep, Barca mới liên tiếp đoạt 3 La Liga và 2 C1, bác ạ. Mùa giải từ 2006 - 2008, khi Real dẫn đầu La Liga, Barca thậm chí từng đứng thứ 3, sau cả Villareal.

Chỉ khi Pep lên thì Barca mới giành lại La Liga và Real thì Á quân 3 năm liên tiếp

2004-05 FC Barcelona Real Madrid Villarreal CF
    2005-06 FC Barcelona Real Madrid Valencia CF
    2006-07 Real Madrid FC Barcelona Sevilla FC
    2007-08 Real Madrid Villarreal CF FC Barcelona
    2008-09 FC Barcelona Real Madrid Sevilla FC
    2009-10 FC Barcelona Real Madrid Valencia CF
    2010-11 FC Barcelona Real Madrid Valencia CF

Xét về tính thuyết phục, chắc cũng khó mà nghi ngờ năng lực của Pep.
    Mou chỉ giỏi áp dụng lối chơi bóng thực dụng, tài tiêu tiền mua các cầu thủ hàng đầu, áp đặt lối đá thô bạo để giành danh hiệu thôi bác ạ. Năng lực chẳng có gì để gọi là đặc biệt.

7. Black Jack

Lối chơi xây dựng xung quanh một cầu thủ ngôi sao thì không phải bây giờ bác. Mỗi thời kỳ Barca đều có một ngôi sao như thế, từ thời Rivaldo, Ronaldo, Ronaldinho, hay bây giờ là Messi, chỉ khác nhau là sự đóng góp của các ngôi sao ấy như thế nào.

Việc nâng cao trình độ các cầu thủ thì HLV nào cũng có đóng góp ít nhiều bác ạ. Bác cứ coi số bàn thắng trong thời gian Pep dẫn dắt Barca của các cầu thủ như Cuenca, Pedro hay đặc biệt là Messi, thì bác biết ngay mà.

Tuy nhiên, sự khác biệt của Barca thời gian 4 năm trở lại đây với Barca ngày xưa là Tiki-taka, bài toán sao không lời giải của Mourinho đó bác. Trước đây, Barca từng chơi tiki-taka, nhưng người làm cho lối chơi này trở nên nghệ thuật và nổi tiếng là Pep ạ

Ronaldo, hình như bác nhầm về anh chàng này. Không phải Real nhầm nhọt gì khi bỏ ra số tiền 85tr bảng để mua về từ Man United. Mà ngay từ khi ở Man United, Ronaldo ghi bàn còn nhiều hơn tiền đạo cắm, dù xuất thân chỉ là một cầu thủ chạy cánh.

Trước khi Pep dẫn dắt Barca, Real đoạt ... 31 chức vô địch La Liga, trong khi Barca ... chỉ có 18 lần, kém có 13 cái cúp Vô địch thôi bác ạ. Nhờ có thêm 3 cái của Pep mà giờ Barca đang bám sát sau Real với ... 10 la Liga.

Chưa kể tới C1, Real với 9 lần đoạt Cup, trước khi Pep đến, Barca cũng chỉ có ... 2 cái thôi ạ. Nhờ có Pep mà Barca có thêm 2 cái nữa, giờ còn kém Real có ... 5 cái thôi.

Thế nên, nói Barca truyền thống hùng mạnh hơn Real là sai ạ.

8. Black Jack

Người ta cứ nói đến cú ăn ba của Inter mùa thứ 2 của Mourinho là thần thánh, là cú ăn ba lịch sử ...

Không biết mùa 2010, Barca của Pep trở thành đội bóng đầu tiên trên thế giới giành được cú ăn 6 (đoạt cả sáu danh hiệu vô địch ở cả sáu giải đấu tham gia) trong cùng một mùa giải (Cúp C1 Champions League, vô địch La Liga, Cúp Nhà vua Tây Ban Nha, Siêu Cúp Tây Ban Nha, Siêu Cúp bóng đá châu Âu và Cúp thế giới các CLB), thì người ta nên gọi Pep là gì nhỉ?

Mou mà cũng ăn 6 thì không biết nổ tới cỡ nào nữa. :(

Attached Files:

9. mc240

mc240 Advanced Member

Các bác cứ so sánh làm gì cho mệt, rõ ràng ở mùa này thì real đang hay hơn bacar rồi, còn việc real thua bacar là do kị rơ mà thôi.

10. baohun00

baohun00 Advanced Member

Ai nói điều này vậy bác BJ ? :D

Real hiện tại chả có gì ngoài 7 điểm cách biệt được tạo dựng bởi NGƯỜI ĐẶC BIỆT .

Cái đặc biệt của Người Đặc Biệt chính là chỗ bác đề cập đấy ạ bởi tất cả các HLV khác khi được như vậy cũng không thể thành công như NGƯỜI ĐẶC BIỆT :D

11. baohun00

baohun00 Advanced Member

Gọi là Vô tiền khoáng hậu nhưng....Bình Thường & KHÔNG THẦN THÁNH bác ạ :D

Vì sao ư...??? Hay và Đẹp như Barca thì dù có giành cả 16 danh hiệu cũng xứng .

Còn Inter của Mou THẦN THÁNH vì Xấu Xí , Bẩn Bẩn , Xù Xì....thua xa so với Barca , MU , Bayer khi đó ấy vậy mà vẫn....Hóa thiên nga tựa như câu chuyện cổ tích...Hoàng Tử Cóc :D

Thế mới được gọi là Thần Thánh chứ bác... :lol:

12. Black Jack

Trên vnav cũng có "El Classico", bác ạ.

Việc được tranh luận về Mou khiến em nâng cao trình đánh máy tính và điều đó cũng cho thấy Mou thật ... "đặc biệt", bởi chưa có ai khiến em viết nhiều đến thế :D .

Còn ngôi vô địch La Liga? Dù thời gian tới, Barca sẽ vấp phải lịch thi đấu khó khăn và Real còn 40 ngày trên sân nhà Bernabeu tiếp các đội bóng yếu hơn, nhưng em vẫn có niềm tin như Pep: http://www.baomoi.com/Barca-se-chien-da ... 792969.epi

13. Mike

Mike Advanced Member

Pep kô tái ký HD với Barca em rất mừng vì có thể có cơ hội thay thế Sir Alex...

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

Năm 2012 rồi nên em thấy có lẽ phải gọi là El Mourinho Clasico mới đủ ý nghĩa bác BJ ạ :D

Thân chúc bác BJ có đủ niềm tin giống Pep !!!

Hala BARCA...!!!

15. Black Jack

Em thì nghĩ Barca chuẩn bị kiếm một đội khác để làm El Classico, chứ Real toàn thua Barca thôi bác ạ. Để rồi người ta gọi Mou là "cầu thủ thứ 12" của Barca em thấy "ugly - tiger" cho Mou lắm. :D

Cảm ơn lời chúc của bác

@bác Mike: HLV là người định hình lối chơi cho các cầu thủ, nên nếu Pep không làm HLV cho Barca nữa thì cũng là một điều đáng buồn với những người hâm mộ Barca và tiki-taka. Nhưng nếu có một HLV nào đến và mang lại cho Barca một đẳng cấp cao hơn nữa, thì em vẫn vui như thường.

16. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cám ơn bác BJ đã " nhắc khéo " đến cụm từ Cầu Thủ Thứ Mười Hai Của Barca nhưng bác có nhầm tên....Nhân Vật Chính không ạ :D

Gần đây, cụm từ "cầu thủ thứ 12 của Barcelona" xuất hiện với tần xuất nhiều trên mặt báo sau khi trọng tài chính Fernando Teixeira mắc rất nhiều lỗi trong trận El Classico (hầu hết những lỗi này đều có lợi cho Barca - PV). Và sau trận đấu trên sân Mestalla thuộc khuôn khổ Copa del Rey đêm qua, cụm từ trên còn được phổ biến rộng rãi hơn nữa khi vị vua áo đen Gonzales cố tình làm ngơ một tình huống chơi bóng bằng tay rõ mười mươi của thủ thành Pinto bên ngoài vòng cấm vào thời điểm trận đấu vừa diễn ra được 18 phút.

http://www.bongda.com.vn/Bong-da-TayBan ... lona_.aspx

http://www.bongda.com.vn/Bong-da-TayBan ... arca_.aspx

17. baohun00

baohun00 Advanced Member

Theo em thì Mourinho là Đội Bóng Thứ 21 của La Liga ạ :D

Trật tự La Liga cuối mùa giải này sẽ được xếp hạng như sau :

1/ Jose Mourinho FC
    2/ Real Madrid FC
    3/ Barcelona FC
    .....

La Liga 2011 - 2012 : Barca vẫn là đội bóng hay nhất nhưng Real mới là đội bóng mạnh nhất còn Mourinho thì chính là...Nhà Vô Địch :D

18. songoku1918

songoku1918 Advanced Member

Em thấy PEP và MOU đều là những HLV giỏi nhất hiện giờ. Cả 2 đang ngang nhau về thành tích cúp C1, nên hãy để thành tích cúp C1 mùa này phân định rõ ai tài hơn ai. Vì C1 luôn là giải đấu cấp các Câu lạc bộ khó khăn và hấp dẫn nhất thế giới. Chúc các bác có đủ sức khoẻ để thức theo dõi những trận cầu cúp C1 mùa này.

19. Black Jack

http://hn.24h.com.vn/bong-da/mourinho-l ... 30999.html. Em gửi bác đường link ạ. Đó là lời lẽ sâu cay mà trưởng ban biên tập tờ AS, Tomas Roncero dành cho Mourinho.

Còn ở đây là những nhận định về khả năng rời Real của Mou: http://hn.24h.com.vn/bong-da-tay-ban-nh ... 32963.html. Xem ra ở ngay Real, CDV cũng không thích Mou đâu bác ạ

20. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng bác BJ...
    Nhờ có Pep mà giờ Barca đang bám sát sau Real 10 La Liga & chỉ kém có....5 Cúp C1... :D
    Bác nhìn thử giúp em cả cuộc đời Sir Alex dành cho MU đoạt được bao nhiêu cái Cúp PL , bao nhiêu cái  cúp C1 ạ ???
    Bác tính giúp em tuổi đời của 1 CLB hàng đầu Châu Âu bất kỳ phải mất bao năm mới có được số cúp ấy ạ ?
    Bác nghĩ rằng cả La Liga & Châu Âu sẽ dậm chân tại chỗ để 1 mình Barca & Pep bước đi sao hay chỉ có 1 mình Barca biết...đá bóng ?
    Hay có khi Barca nên tự thành lập rieng giải đấu La Liga & C1 chỉ có Barca A & Barca B đá với nhau cho dễ đoạt Cúp bác nhỉ...
    Thưa bác là 10 cái La Liga đó & nhất là 5 cái C1 kia có khi phải mất hàng trăm năm mới có thể sờ được vào đấy bác ạ .
    Em cũng chúc Pep & lứa La Masia này...Sống lâu muôn tuổi , trẻ mãi không già...
    Cũng mong Pep mài dùi thêm 22 năm nữa ở Barca hoặc qua CLB để chứng minh thêm tài năng của mình ạ....Mong lắm thay :D

21. Black Jack

Bác chẳng hiểu ý em gì cả.

Em đang nói về truyền thống câu lạc bộ chủ quản của hai HLV này và cái cách các HLV này làm cho câu lạc bộ của mình:

Mourinho: đến Real từ tháng 5 năm 2010, đến giờ là hơn 20 tháng rồi, thành tích: đoạt một cúp Copa Del Rey và mang lại cho Real rất nhiều danh hiệu: đội bóng chặt chém, đá thô bạo v.v. http://www.baodanang.vn/channel/5422/20 ... o-2126840/

Thẻ đỏ của Sami Khedira (trận gặp Levante) và Marcelo (trận gặp Dinamo Zagreb) là hai chiếc thẻ đỏ gần đây nhất mà Real Madrid phải nhận. Tính ra, cứ đá 4 trận thì Real phải nhận 1 thẻ đỏ (16 thẻ trong 65 trận). Chưa bao giờ Real phải nhận nhiều thẻ đỏ đến vậy. So với Real trước khi Mourinho về dẫn dắt con số này rất ít ỏi.

Trải qua 48 trận chính thức dưới sự dẫn dắt của cựu HLV Manuel Pellegrini, Real Madrid chỉ nhận có 5 thẻ đỏ. Và trong khoảng thời gian Juande Ramos và Bernd Schuster còn nắm quyền, tổng số thẻ đỏ phải nhận chỉ 11 sau 50 trận. Cũng dễ hiểu, trong những đấu đã qua, Real đã không còn là đội bóng hào hoa thuở nào. Dưới sự chỉ đạo của Mourinho, các cầu thủ Real không ngần ngại triệt hạ đối thủ.

Trong những cầu thủ chơ rắn nhất, Pepe tỏ ra “hung hãn” hơn cả, khi cầu thủ này chưa bao giờ chơi 10 trận liên tiếp cho Real, nguyên nhân vì chấn thương và thẻ phạt. Tất nhiên, số lần Pepe phải nghỉ thi đấu vì thẻ phạt nhiều hơn so với chấn thương. Đó là trò, thầy cũng không thua kém. Trong trận tranh Siêu cúp giữa Barca - Real, HLV Mourinho cũng “móc mắt véo tai” trợ lý HLV của Barca.

Pep Guardiola: làm HLV Barca từ 5/2008, nghĩa là sớm hơn Mourinho 2 năm (44 tháng dẫn dắt Barca): 2 Cup UEFA Champions League, 3 lần vô địch La Liga liên tiếp, 1 Cúp Nhà vua Tây Ban Nha, 2 Siêu cúp Tây Ban Nha, 1 Siêu cúp châu Âu, 1 FIFA Club World Cup

Còn năng lực thì bác coi ở đây ạ: http://www.zing.vn/news/the-thao/9-cong ... 32872.html

Tính ra Pep - (2 năm) = Mou + (2 Cup UEFA Champions League, 3 lần vô địch La Liga liên tiếp, 2 Siêu cúp Tây Ban Nha, 1 Siêu cúp châu Âu, 1 FIFA Club World Cup)

Câu này là câu Mou nói khi đến Chelsea này bác: "Chelsea chơi không đẹp. Chẳng sao hết. Miễn là chúng tôi chiến thắng". :wink: :wink: :p :p :p

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

Thế nếu đặt trường hợp Mai Đức Chung dẫn dắt Barca thì...thế nào bác BJ ???
    Chắc không 13 cúp trong 3 năm thì cũng phải 12 cái bác nhỉ...???

Bác cứ lên tiếng bảo Pep giỏi & tài năng mà lại nói thế này há chẳng phải....Pep cũng như Mai Đức Chung...??? :D

Hay các cầu thủ của Barca không phải siêu sao ạ ??? :lol:

Hẳn bác còn nhớ cái chết của Messi cùng dàn cầu thủ thượng thừa được dẫn dắt bởi cậu bé vàng Maradona tại Nam Phi 2010 . Chắc bác nghĩ Mai Đức Chung sẽ làm tốt hơn Maradona & trên tài nếu được dẫn dắt Argentina năm đó....Ôi thôi....

Em chịu thôi....Ôi 7 điểm....Ngày về tuy còn xa nhưng người Madrid đang băng băng tiến về đích trên chiếc xe cút kít gắn đầu đạn hạt nhân Mourinho... :p

23. Black Jack

Vâng, cái hay là ở chỗ đội hình tiêu biểu thì Real và Barca mỗi đội giữ ... 1 nửa, cái khác biệt lại là ở chỗ nửa Real toàn thua nửa Barca dù được dẫn dắt bởi một HLV "chỉ đứng sau Chúa, đặc biệt, đi đến đâu là vô địch đến đó v.v ...", còn Barca thì chỉ mới được dẫn dắt bởi một HLV hết sức bình thường, chưa được chứng minh năng lực thông qua ... nhiều câu lạc bộ :D :D

Ý em là các HLV mà có một đội hình (có lẽ là đắt nhất thế giới như Real) thì cơ hội giành chức vô địch là rõ ràng hơn.

Maradona đá bóng rất giỏi, nhưng chưa bao giờ được đánh giá là một HLV giỏi bác ạ

Vô địch, thưa bác, ngoài năng lực thực sự thì may mắn đóng vai trò rất lớn trong đó bác ạ. Đặc biệt là khoảng cách giữa các đội bây giờ là nhỏ. VD: Sút penalty có may rủi không bác? vào cột dọc hay xà ngang có phải là không may không ạ? Năm nay, chính xác là mùa giải này, Barca đã bao nhiêu lần như vậy. Không biết bác nghĩ sao, nhưng với em thì đó là kém may mắn.

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

Mou nói : Ngước lên đầu chẳng thấy có ai...
    Hoàn toàn chính xác cho đến thời điểm hiện tại . Chưa mùa nào là trắng tay cả :D
    Theo em không nên tự an ủi như vậy vì các FAN Real cũng có thể cho rằng 3 năm nay họ...Kém may mắn :D
    Sẽ sớm thôi để có thể kiểm nghiệm lời bác nói .Dù Pep có vẫn ở lại Barca , hay về MU , Man City...hay lang thang qua nước Ý thì em tin là....còn phải ngước lên để nhìn Mou ạ :D
    ....và đặc biệt dù toàn thua nhưng vẫn gác...7 điểm :lol:

P/S : Đêm nay Real ra sân trước lúc 2h . Sau đó 2h đến lượt Barca . Chúc cả 2 đội đều ra sân với tinh thần cao nhất...Sút vào là vào chứ đừng xà ngang , cột dọc rồi lại hỏng cả penety để rồi tự an ủi là...Kém May Mắn ( Trong khi cả Tây Ban Nha người ta ca ngợi Alves là Người hùng & Vua bắt phạt đền của Valencia )

25. Black Jack

Mùa giải vẫn còn dài, bác ạ :p . Real thì mạnh rồi, chỉ mong chơi cho ra vị thế một ông lớn.

Share This Page

Loading...