Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Em dang xem tran Getafe - Real trực tiếp trên bongdaso, không phải chỉ chơi với đội mạnh thì Pepe mới chặt chém đâu, cả đội đều chơi thô bạo. Bóng chạm tay Pepe rõ ràng trong vòng cấm địa Real nhưng Pepe đang tỏ ra hết sức đau đớn như thể bị bóng chạm vào mặt.

Trong bóng đá mà người ta xem lại các pha bóng bằng camera thì mới chính xác được. Trọng tài toàn bỏ qua thôi.

2. baohun00

baohun00 Advanced Member

Chúc mừng Barca với chiến thắng 2-1 trước Real Sociedad qua đó vẫn bám sát theo Real chỉ với....7 điểm cách biệt . Messi đã ghi bàn :D

Vòng đấu tiếp theo cũng hứa hẹn gay cấn dù Real Moudrid được thi đấu trên sân nhà nhưng đối thủ lại là Ngựa ô Lavente còn Barca thì phải rời xa Camp Nou để gặp Osasuna .

Hala BARCA...!!!

3. Black Jack

Với Barca thì sân nào cũng như nhau thôi bác ạ. :D . Đá ở đâu mà chẳng có một bài tấn công, có còn bài gì khác nữa đâu? :D

4. Black Jack

Có thêm một người nổi tiếng ngưỡng mộ Barca, ngay cả khi Barca đang bị dẫn trước tới 7 điểm tại La Liga: http://vnexpress.net/gl/the-thao/bong-d ... -mo-barca/

Rạng sáng mai là trận lượt về bán kết cup Nhà vua, hi vọng Barca sẽ chiến thắng đối thủ khó chơi Valencia trên sân nhà Nou Camp. Bilbao đang đứng chờ đội thắng trong cặp đấu này ở trận Chung kết.

5. teppi79

teppi79 Advanced Member

Chúc mừng các bác fan Barca vào chơi trận ck cup Nhà Vua TBN sau khi hạ bầy dơi 2-0 trên sân nhà :D

Attached Files:

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Barca đang bị Osasuna dẫn trước 2 bàn chỉ sau 45 phút thi đấu . Đúng là Barca là đội bóng của những trận đấu lớn nên những trận đấu nhỏ thì Barca dường như cũng...nhỏ theo . Không có Xavi hàng công của Barca chơi rất " thầm lặng " .

Mùa này Barca đánh mất quá nhiều điểm khi phải thi đấu xa nhà khiến NHM phải gọi họ là.....Khôn nhà , Dại chợ :D

Mong sao hiệp 2 Pep sẽ giúp cho Tiqui Taka bùng nổ hơn , Messi sẽ lại tỏa sáng để giúp...Mourinho không cô độc trên bảng xếp hạng La Liga .

Hala Barca...

7. mc240

mc240 Advanced Member

Bacar chỉ hay khi gặp..... Real.mùa này thì chắc là thôi rồi.

8. mc240

mc240 Advanced Member

Năm ngoái 2 cái cúp lớn cho bacar, cái cúp nhỏ cho real, năm nay thì bacar lấy cái cúp nhỏ mất tiêu rồi, để dành 2 cái kia cho Mou

9. Black Jack

Buồn quá vì Barca lại thất bại. Trận thua này khiến Barca càng thêm thất thế tại La Liga.

La Liga thì khó thoát khỏi tay Real rồi, nhưng vẫn còn đó C1 và Cup Nhà Vua.

10. Wildbird

Wildbird Advanced Member

..................................

11. baohun00

baohun00 Advanced Member

Hôm qua cả Xavi , Iniesta , F4...đều bị ngồi ngoài . Không biết Pep coi thường đối thủ hay chủ trương chính sách quay vòng hay...chủ ý bỏ Liga để dồn sức vào 2 mặt trận C1 & Cúp nhà vua...???

Quả đúng bộ não của Tiqui Taka chính là Xavi & Iniesta . Không có Xavi & Iniesta các cầu thủ Barca không thể hiện được lối đá đan bóng huyền ảo . Messi cũng trở lên đơn độc như ở tuyển Argentina .

Bác Mc240 nói hoàn toàn có cơ sở : Barca chỉ hay khi gặp Real mà thôi , nhất là phải...gặp Mourinho :D

Đêm nay Mourinho đang tràn trề cơ hội kéo khoảng cách thành 10 điểm dù đối thủ của họ cũng rất xương xẩu là Lavente hện đang xếp thứ 4 .

Hala Mou...!!!

12. Black Jack

Điều này là rất rõ ràng bác ạ, đây là chính sách quay vòng cầu thủ. Không ai có thể căng sức đá cả 3 mặt trận như vậy được.

Nói là coi thường đối thủ thì hơi nặng, nhưng gọi là không xem trọng đối thủ này thì đúng hơn, bởi các trận trước, đội này thường thua Barca khá nặng. Trong một thực tế như thế, việc thử nghiệm cầu thủ mới là cần thiết, nhưng không ngờ lại thất bại.

Không thể đồng ý với bác hơn.

Thiếu vắng tuyến giữa, nhưng Barca vẫn chiếm thế trận ngay trên sân đối phương. Nếu Barca may mắn hơn ở pha bóng cuối cùng của Alexis, thì một trận hòa là điều rõ rệt. Tuy nhiên, với Osasuna thì Barca hòa cũng là thảm họa với em rồi.

Trận Real Levante thì Levante làm gì có cửa hả bác? nhất là chơi trên sân Bernabeu, dù gì thì em cũng chắc Real dẫn 10 điểm trước Barca.

Mùa giải còn 16 vòng nữa, nhưng khoảng cách 10 điểm là không thể san lấp.

Lượt về El Classico trên sân Nou Camp, em tin rằng lúc ấy Real đủ điều kiện chơi phòng ngự phản công, có khi còn giành được kết quả có lợi ngay trên sân Barca ấy chứ.

13. baohun00

baohun00 Advanced Member

Không nên xem thường Levante bác BJ ạ vì chính Levante đánh bại Real ở trận lượt đi . Theo em " đẳng cấp " chỉ được xét như một yếu tố tham khảo trước mỗi trận đánh .
    Theo em Mou luôn là HLV biết chắt chiu từng cơ hội dù là nhỏ nhất & cũng rất tôn trọng các đội bóng nhỏ dù bề ngoài luôn tỏ ra kiêu ngạo .
    Trận này CR7 cũng có cơ hội gia tăng khoảng cách bàn thắng so với Messi :D

Thật thú vị khi thế giới bóng đá gần đây sản sinh ra Messi & CR7 cũng như Mourinho & Pep .

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

Nếu...nếu...nếu Barca may mắn hơn thì họ đã không bị Real bỏ xa với khoảng cách 7 điểm bác BJ nhỉ... :D

Nếu...nếu...nếu...Osasuna có được quyền...nếu không bác :D

15. mc240

mc240 Advanced Member

Khoảng cách đã là 10 điểm rồi . Em cũng phải công nhận là bacar có những trận đấu rất đẹp, nhưng real thì không hề dở và xấu như nhiều bác nhận định. Em thích sự đấu tranh quyết liệt chứ không thích thế độc tôn, lúc nào cũng chỉ là MU hay Bacar thóng trị thì chán chết.cạnh tranh khốc liệt nó chính là sự hấp dẫn của thể thao. Chính vì vậy mà em thấy thích mou khi ông thực hiện các cuộc lật đổ ,chính là ông đã đẩy các mâu thuẫn lên đỉnh điểm và làm các giải đấu trở nên hấp dẫn không chỉ trên sân bóng mà trên cả hậu trường. Điều này làm nên người đặc biệt đúng nghĩa mà pep hay sir không bao giờ có được. Em hâm mộ tài dẫn dắt của pep và sir, nhưng nó không cho em cảm giác hưng phấn như xem người đặc biệt. Đối với em special one mới là hlv sô1 của thế giới

16. Black Jack

Dear Bác,

Mourinho là một HLV có tài, cái đó không ai phủ nhận, bởi trong các HLV đương thời, hiếm có HLV nào có bảng thành tích như Mourinho.

Mou cũng biết xây dựng thương hiệu cho mình và sống khéo léo với cuộc sống HLV đầy bất trắc, luôn biết ra đi trên đỉnh cao.

Đời HLV, khó ai có thể nói mình là vĩ đại lắm, bởi thường những người gent, họ không làm vậy, nếu họ có năng lực, được ghi nhận bằng thành tích trên sân đấu, họ sẽ được mọi người nhìn nhận và đánh giá cao.

Đời HLV của Mou gặp nhiều thuận lợi, điều này không ai phủ nhận đúng không bác, nhất là khoản tiền bạc mua cầu thủ. Điều này thì không phải HLV nào cũng có. Có phải ai sinh ra cũng có may mắn là tiêu tiền không phải nghĩ đâu ạ? Tất nhiên, khi em nói thế, nhiều bác sẽ nói rằng tiền không phải là thành công trong bóng đá. Nhưng em khẳng định, nó chỉ là lý thuyết thôi. Có nhiều tiền mua cầu thủ tốt, làm gì mà chẳng tốt.

Mancini ở Man City, Anzhi ở Nga, PSG ở Pháp, Mou ở Real.

Tất nhiên, cũng không thể phủ nhận rằng ngoài việc thành công trên sân cỏ, Mou còn rất giỏi kết dính các ngôi sao trên sân đấu.

Nhưng em thích các HLV như Pep ạ, khiêm nhường với thành công của mình, luôn nỗ lực tìm kiếm giải pháp cho đội bóng và có hướng đi rõ ràng. Một mẫu HLV khác nữa là Arsene luôn cần mẫn, biết co kéo, vươn lên với ngân sách hạn hẹp, Alex khát khao chiến thắng và trong tim chỉ có Man United (HLV này chắc là duy nhất nghĩ về người hậu bối sẽ làm gì với đội bóng thân yêu). Một HLV nữa em cũng rất thích là HLV Tottenham, Harry Redknapp, đó là những người đáng được nể trọng.

Em không thấy việc đẩy mâu thuẫn lên đỉnh điểm để rồi xây dựng những câu chuyện bên ngoài bóng đá để tạo lợi thế trong bóng đá là việc của người đàng hoàng. Huênh hoang, kiêu ngạo không dành cho người đàn ông lịch thiệp.

Nói đến bóng đá, cần thể hiện bằng năng lực thực của bóng đá.

17. Mike

Mike Advanced Member

Dù không quá thích Real hay Mou nhưng em cũng phải thừa nhận Barca năm nay bị bắt bài bác BJ ah. Trong khi đó Mou rất có tài và Ronaldo không phải là kém, anh chỉ hay cóng ở các trận với Barca mà thôi. Năm nay Real vô địch xong em rất muốn Ron về với Roon và Sir Alex. :)

18. walkman

walkman Advanced Member

Bàn thắng thứ 3 mà Ronaldo ghi vào lưới của Levante thật là ngoạn mục! :) Quả bóng bay vống lên trời và lẽ ra cứ theo quỹ đạo đó thì sẽ bay mất hút, thế mà đột nhiên cắm thẳng vào khung thành :shock: Amazing...

19. Mike

Mike Advanced Member

Ronaldo là cầu thủ cực hay, những quả đá (mu lai má) của anh không có ai bắt chước được. Nhưng, để xếp thứ tự các cầu thủ hay nhất thế giới hiện nay thì em cho là như sau:

1- Roon (MU)
    2- Ron (Real)
    3- Messi (Barca)
    4-... Phần còn lại

20. Black Jack

Ronaldo thì chuyên gia sút phạt kiểu ấy. Rooney cũng không có nhiều bàn thắng kiểu ấy bác ạ. Cầu thủ này đa phần úp mu là chính

Còn Messi thì Em nghĩ nên bỏ khỏi danh sách, bác ạ. Thực tế thì Messi không có nhiều những cú sút xa thành bàn, hầu hết là các bàn thắng trong khu vực cấm địa đối phương. sút mu và má trong là chính. Đó cũng là lý do Messi hay bị bắt bài trong các cú sút penalty.

Cầu thủ sút penalty, sút phạt, sút từ nhiều cự ly đỉnh nhất đối với em là Rivaldo. một thời chơi cho Barca.

21. songoku1918

songoku1918 Advanced Member

Cũng may bác Mike không nằm trong những người được bình chọn :D . Vì em không thích Rooney hơn 2 người kia

22. Black Jack

Mời bác xem lại tình huống này. http://dantri.com.vn/c26/s26-564875/nhi ... celona.htm. Phóng viên này chắc cầm ... phong bì của Barca rồi

23. Mike

Mike Advanced Member

Dù em thích Pep về thay Sir hơn, và thích lối chơi của Barca hơn nhưng bác Blackjack nên chấp nhận một thực tế khá phũ phàng là Barca hết cửa vô địch đến 99.99% rồi bác ạ. Barca có thể đá hay, cống hiến, nhưng cách Real quét mọi đối thủ là biết rồi, khó đuổi lắm bác ơi...

24. Black Jack

Vâng, em có đụng đến La Liga nữa đâu, khoảng cách 10 điểm là rất lớn, hơn 3 trận thắng chứ đâu ít.

Em đang nói đến yếu tố may rủi trong bóng đá thôi bác. Trọng tài cũng là con người, cũng có những sai lầm. Chỉ tiếc là những sai lầm ấy mang đến kết quả bất lợi cho Barca.

Khi chênh lệch đang là 7 điểm, người ta còn nói tới hi vọng lật đổ, nhưng khi chênh lệch là 10 điểm và mùa giải đã đi qua đến 22 vòng đấu, những người lạc quan nhất cũng không hi vọng vào một cú lội ngược dòng được. Giờ em hi vọng Barca tập trung cho trận chung kết cúp Nhà Vua và C1.

25. Mike

Mike Advanced Member

C1 khi chưa vô địch thì chưa thể nói được điều gì. Sir Alex từng rất thấm thía chuyện này. MU thắng như chẻ tre ở trong nước, nhưng khi ra ngoài thua những Juve, Monaco, Porto bác ạ. Bóng đá nghiệt ngã lắm. Chưa kể Barca vô địch nhiều quá và gần đây mạnh quá, các đối thủ tập trung đá hết mình cho bõ ghét, nên sẽ khó khăn gấp đôi các đội khác. :oops:

Share This Page

Loading...