Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Barca thích gặp các đội bóng tấn công như MU lắm bác ạ.

Nếu Barca vào được trận chung kết gặp MU, em nghĩ sẽ là một trận đấu sòng phẳng với nhiều bàn thắng.

2. hai905

hai905 Advanced Member

Chưa chắc. SAF sẽ học chiêu của Mourinho, chơi tử thủ, nếu gặp Barca. MU bây giờ chơi thực dụng rồi.
    Cho đến giờ chỉ có Arsenal chơi đôi công mà thắng được Barca thôi.

3. Jacky5555

Jacky5555 Advanced Member

MU bây giờ gọi là đội bóng thực dụng và chơi đa dạng thì đúng hơn là đội bóng tấn công bác ah, họ chỉ dám pressing khi gặp đội yếu hơn, hoặc khi bị dồn vào đường cùng mà thôi. MU năm nay có 1 lịch thi đấu quá thuận lợi, đội sừng xỏ nhất gặp họ tới lúc này chỉ là 1 chealsea đã quá sa sút, còn lại từ vòng bảng tới BK gặp toàn đội làng nhàng. Linh cảm của em, với những đội quá thuận lợi ở vòng ngoài thì sẽ thua ở CK. Sorry bác nào là fan MU nhé. :mrgreen:
    Hiện nay trên TG chỉ có Barca đá 1 thứ bóng đá mà họ áp đặt cho mọi đối thủ, muốn đánh bại họ chỉ hi vọng 1 vài khoảnh khắc sai lầm của chính họ thôi.
    Cá nhân em là 1 người yêu các đội bóng thực dụng (Ý, Đức), nhưng với barca em cũng không thể không hâm mộ 1 đội bóng quyến rũ đến vậy, và dù là fan của thực dụng thì cũng không thể chấp nhận cái kiểu quá tiêu cực như Real đêm qua. Hãy nhìn cái cách mà Milan thời kaka, Juve thời Zidan, bayer muchen thời 1999, họ thực dụng 1 cách rất ....quyến rũ.

4. cuocsongmusic

cuocsongmusic Advanced Member

Bác Jacky5555 nói về thực dụng mà quyến rũ em mới nhớ lại Italia năm 2006. Italia năm 2006 thực dụng nhưng chiến thuật của từng trận đấu mang tính nghệ thuật rất cao. Đặc biệt em rất ấn tượng về cách người Ý đánh bại đội chủ nhà Đức, không giống bất kỳ một trận đấu nào mà em đã được xem. Năm đó ai cũng phải ngả mũ cái gọi là thực dụng của người Ý khi nâng cao chức vô địch chứ không hề nói nó giết chết bóng đá. Tâm phục khẩu phục.

5. baohun00

baohun00 Advanced Member

Theo em thì đội tuyển quốc gia thực dụng quyến rũ nhất là tuyển Đức năm 2010 tại Nam Phi

CLB thực dụng quyến rũ nhất là....tất cả các CLB do Mourinho dẫn dắt :D

6. hiend-to-end

hiend-to-end Advanced Member

Em là fan của Barca và Chelsea ah.

HT

7. cuocsongmusic

cuocsongmusic Advanced Member

Theo em cấp độ đội tuyển thực dụng thì phải nói đến Parreira năm 1994 với bộ đôi Bebeto - Romario quyến rũ khủng khiếp; đánh chặn cứng cáp mà rất quyến rũ Dunga.
    Cấp độ CLB thì Pep của Barca mới là thực dụng và quyến rũ tuyệt đỉnh.

8. ttho

ttho Advanced Member

Em thì thích Barca thời Rijkaard hơn. Rất bay bướm và bùng nổ

9. Black Jack

Huynh đài thích Barca và Chelsea thời nào? hay là cổ động viên trung thành của họ suốt ... chiều dài lịch sử? :D

Thực ra, em nghĩ thời nào Barca cũng đá bùng nổ và hào hoa (bác dùng từ "bay bướm" nữ tính quá :D ), giờ có khác đi là bởi đối thủ của Barca chơi thô bạo quá, nên lối chơi ức chế nhiều khi cũng phải thay đổi theo cho phù hợp.

Rgds,

10. chikien

chikien Advanced Member

Em là fan Milan nhưng yêu bóng đá đẹp. Em ghét Mou vì nhiều lý do nhưng cao nhất là vì 1 tay mụ này đã vùi dập 2 thiên thần của Milan là Sheva và Kaka

11. tcqanh

tcqanh Advanced Member

cái này có phải là quyến rũ không các anh ơi

http://vnexpress.net/gl/the-thao/2011/0 ... thu-barca/

12. chikien

chikien Advanced Member

Mấy cái thằng chẳng bao giờ đá bóng mới viết như thế.

Đối chọi với một mụ đàn bà trên băng ghế huấn luyện và một lũ thợ rèn thì phải làm thế nào, căng mình ra chém lại để cho đáng mặt đàn ông à? Lựa chọn giữa một lần làm anh hùng rồi giã từ mãi mãi mức thu nhập tương đương 2-3 em RR một tháng với việc né đòn, kêu đau và chờ người ta đuổi cái thằng kia ra thì cái nào hơn

Nói sòng phẳng thì trận Inter thắng Barca 3-1 cách đây một năm mới là trận đấu đáng tự hào nhất của Mou (lúc này chưa thành mụ :mrgreen: )

13. Black Jack

Em nghĩ tất cả những người coi trận đấu trước của hai đội, đều nhận thấy cung cách chơi bóng của Real trong trận đấu ấy, dùng đúng từ là chặt chém ạ. Cái này một lần nữa được tô điểm bằng các clip ghi lại mà truyền thông không chỉ ở VN đã đăng lên mạng, thực tế là các cầu thủ Real đã làm đủ cách phạm lỗi, chơi xấu, chơi tiểu xảo, để ngăn cản Barca chơi bóng

Em cho rằng để không bị thiệt, các cầu thủ Barca cũng phải biết tự bảo vệ mình, chứ xưa nay, thì Barca chưa bao giờ bị mang tiếng là chơi tiểu xảo cả.

Đơn cử như pha bóng của Dani Alves, các bác thấy thật nhiều pha gẫy gập xương ống đồng sau những cú vào bóng gầm giầy kiểu vậy, gần đây nhất là Ramsey của Arsenal, bị Shawcross đạp thẳng vào ống đồng. Nên anh hùng mấy thì cũng nên biết co chân lại sau những pha bóng kiểu vậy ạ

14. BAB

BAB Advanced Member

Dư âm trận này vui đáo để các bác nhỉ :) Em trích đoạn phỏng vấn anh Adebayor cho các bác đọc vui cửa vui nhà :D

"Barca thiếu tôn trọng bóng đá. Bóng đá là môn thể thao của đàn ông. Barca động vào là ngã, từ cầu thủ, huấn luyện viên chí cổ động viên toàn thằng hay khóc !" :shock:

http://www.goal.com/en/news/1716/ch...-crying-real-madrids-emmanuel-adebayor-slams-

15. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cách đá bóng của hầu hết tất cả các cầu thủ chuyên nghiệp ở 3 giải em hay xem là Ngoại hạng , La Liga , Series A là luôn co chân lại sau mỗi lần vào bóng . Điều đó giảm tối đa mức chấn thương cho đối phương .
    Pepe đã có chủ ý không đẹp khi vào thẳng chân & đạp ngược lại Alves . Các trọng tài tinh mắt sẽ luôn nặng tay với lỗi này dù không cần biết có chạm chân đối phương hay không bởi như bác BJ phân tích là khả năng sát thương của cú vào bóng kiểu này rất rất cao . Với tốc độ di chuyển cao , cùng cái gầm giầy toàn đinh thì quả thực không 1 cái bảo vệ ống đồng nào có thể chịu được .
    Barca đá đẹp & quyến rũ là điều không phải bàn cãi , tuy nhiên là cầu thủ thì ai cũng phải sử dụng tiểu xảo để tránh chấn thương & gây ức chế cho đội bạn .
    Nó là 1 chiến thuật trong bóng đá hiện đại và cũng giống như việc Mourinho chỉ đạo các cầu thủ Real đá rát . Barca quá mạnh và chỉ có đá rát như vậy mới hạn chế được sức tấn công của Barca .

16. Wildbird

Wildbird Advanced Member

..............................

17. Mike

Mike Advanced Member

Em rất thích Barca đập cho Real 3-0 ở lượt về và ngạo nghễ vào CK C1 hoành tráng...

Nhưng thua MU ở trận CK tâm phục khẩu phục. :)

Kính all!
    Mike

18. BAB

BAB Advanced Member

Em dọn dẹp bớt 2 bài viết của bác mc240. Chúng ta là những người hâm mộ bóng đá. Bác không cần phải dùng ngôn từ mạt sát như vậy khi bình luận.

19. teppi79

teppi79 Advanced Member

Em đồng ý với quan điểm của bác Hun, tuy nhiên diễn biến của trận đấu đó đã nằm ngoài khả năng đọc trận đấu của Mou khi các cầu thủ của ông luôn vào bóng theo cách của 1 võ sĩ mà điển hình là thẻ đỏ của Pepe(em cho là trọng tài đã nặng tay trong trường hợp này), và lẽ tất nhiên sẽ có các kịch sĩ xuất hiện(S.Busquet,D.Alves..).
    Dư âm của trận đấu vẫn rất nóng khi vài cầu thủ của MU(Rio, Owen) lên tiếng không hài lòng với các màn ngã vờ của Barca.
    Hi vọng sẽ có món quà bất ngờ nào đó từ Mou cho Pep trong trận lượt về tại Nâu căm :D

20. Quang_lan

Quang_lan Advanced Member

Đội mũ bảo hiểm chưa thế bác Mike.
    Bác thật là dũng cảm :D

21. mc240

mc240 Advanced Member

Em rất bức xúc nên hơi mạt sát chút, nhưng sau khi đọc trên vnexpress thì thấy clip pepe không hề dụng vào người cầu thủ baca, vậy mà cầu thủ này lăn lộn để cho real phải dính thẻ đỏ. Đây là lối bóng đá đẹp sao. Thật buồn và THẤT VỌNG VỚI BACA quá. Họ cần phải có lòng tự trọng chứ. Một lần nữa mou lại chính xác

22. Wildbird

Wildbird Advanced Member

..............................

23. Mike

Mike Advanced Member

"Nếu" ( :oops: ) Barca và MU vào chung kết thì chả ai sợ ai đâu bác Quang_lan nhé. Bác nào bảo Barca mạnh lắm, sức mạnh hủy diệt và tỉ lệ % chiến thắng là 70% thì em vẫn nhận phần yếu hơn tức là MU chỉ có 30% cơ hội thôi ạ. Em chấp nhận.

Vì đó là Sir!

24. Black Jack

Em nghĩ không phải chỉ một số nhỏ không ưa Mourinho
    http://dantri.com.vn/c26/s26-477030/mou ... a-biet.htm

Không phải chỉ là người ngoài nhận xét, Ronaldo giờ cũng không thích cách đá của Mourinho
    http://dantri.com.vn/c728/s728-477147/c ... urinho.htm

25. mc240

mc240 Advanced Member

Các bác vaò vnexpress đẻ xem tại sao pepe bị đuổi oan nhé. Tại sao bacca lại làm như vậy nhỉ, thất vọng bacca quá

Share This Page

Loading...