Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. baohun00

baohun00 Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Vâng , em cũng duyệt phương án Pep về Man đỏ & Mou về Man xanh :D

Giải ngoại hạng Anh lại tưng bừng bác Mike nhở... :lol:

2. baohun00

baohun00 Advanced Member

Gửi bác BJ

Lấy Xấu đối phó với Xấu thì đừng tự hào là mình Đẹp & chê bai họ

Đi với Bụt mặc áo cà sa
    Đi với Ma thì...Mình là Quỷ

Thế nên cũng đừng cho rằng mình là bao dung , nhân từ & độ lượng .

3. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Dear Bác

Barca cũng không phải là con chiên hay sư để mà độ lượng, nhân từ với bao dung. Với đối phương có những thủ đoạn như vậy thì mình phải có biện pháp đối phó

Lại nhắc đến chuyện tín ngưỡng, ngày trước chiến tranh VN, các vị hòa thượng cũng đánh giặc đó bác. Như thế cũng không phải là con nhà Phật phải không ạ?

4. haiauden

haiauden Advanced Member

Lối chơi quyết liệt, thô bạo như Pepe của RM rõ ràng là tiều phu, chém đinh chặt sắt nhưng ít ra cũng là của người đàn ông.

Nhưng lối chơi tiểu xảo, ăn vạ của các cầu thủ Barca thì em thấy nó hèn hèn, không quân tử. Như lời bác BJ nói ở trên ít ra thì hòa thương cũng đánh giặc, đằng này, hòa thượng Barca gặp địch thì lăn ra ăn vạ là thế nào? :lol:

Gửi lại bác BJ link ăn vạ của Alves trong trận đấu với Espanol, bác nhé.
    http://www.vn-zoom.com/f279/daniel-alve ... 51867.html

5. Black Jack

Link này bác đã xem chưa ạ? Bản thân nó chẳng khác gì link bác đã gửi chiều qua. "dù chỉ bị cầu thủ đối phương chạm nhẹ vào cổ nhưng Alves vẫn ôm ... mặt và lăn lộn trên sân như thể vừa bị ăn đấm" Đây là lời người bình luận, bác có thấy phản cảm với lời bình không ạ? Bác nhìn kỹ lại xem alves ôm mặt hay ôm cổ.

Em nói rồi ạ. Khi người ta yêu, cái gì cũng sẽ đẹp, nhưng cần hiểu vấn đề một cách khách quan.
    "Người đàn ông" của bác đây: http://congannghean.vn/NewsDetails.aspx?NewsID=17942.
    http://bongdaplus.vn/La-Liga/Nhung-pha- ... /36061.bbd
    http://ngoisao.net/tin-tuc/ben-le/2011/ ... al-175754/
    Ronaldo:
    http://hn.24h.com.vn/bong-da/video-c1-r ... 35308.html

Có tí nét đàn ông thì nên thế này, bác ạ: http://f.tin247.com/21751665/Marcelo+th ... asico.html

Tóm lại, Dani ăn vạ thì bác thấy hèn hèn, Pepe ăn vạ và chặt chém thì bác thấy ... đàn ông? Hay bác không thấy Pepe ăn vạ?

Em xin hỏi bác không hiểu hay không muốn hiểu ạ :D

6. haiauden

haiauden Advanced Member

Em nghĩ bác nên ngẫm nghĩ câu này nhiều hơn em :wink:
    Ta luôn nhân cách lớn và thượng võ (trừ trường hợp con sâu làm rầu nồi canh đôi khi và vài trường hợp khác thiên hạ nói nhưng ta không thấy vậy), còn đối thủ của ta luôn xấu xí, tiều phu miễn bàn.
    Tùy bác ạ.

Ps: bác nên xem kỹ phần bình luận xem có đúng không nhé! Em thì thấy rõ như ... ban ngày!

chỉ bị cầu thủ đối phương chạm nhẹ vào cổ nhưng Alves vẫn ôm ... mặt và lăn lộn trên sân như thể vừa bị ăn đấm. Đáng tiếc lần này, mưu đồ của Alves đã không thành công. Buồn cười hơn nữa, Alves đã di chuyển từ mặt xuống cổ rất nhanh song cũng chẳng thể làm động lòng "ông vua sân cỏ" và chẳng có tấm thẻ nào được đưa ra như mong muốn của Alves.

7. Black Jack

Sáng sớm mai, Barca sẽ có một trận đấu được dự đoán là rất khó khăn trước một Atletico, đang đầy cố gắng leo lên top4 đội để dự C1 năm sau, trên sân Calderon.

Theo các bác thì tỷ số sẽ là ntn?

(Real sẽ có một trận đấu rất dễ dàng trước một đối thủ nhỏ là Rayo Vallecano. Sẽ thắng đậm)

8. baohun00

baohun00 Advanced Member

Trận quyền anh bác BJ ạ :D
    9 thẻ vàng , 1 thẻ đỏ nhưng chỉ có 1 bàn thắng duy nhất của CR7 . 3 điểm nhọc nhằn của thày trò Mourinho

Chúc Barca thảnh thơi khi hành quân đến 1 đội bóng cũng thuộc thành Madrid khác là Atletico .

9. Black Jack

Không thảnh thơi được bác ạ. Atletico dù chỉ đang đứng thứ 7, nhưng kém đội đứng thứ 4 số điểm đúng bằng một trận thắng. Mà được lọt vào C1 sẽ mang đến cho họ nhiều tiền lắm, nên Barca đã có một trận đấu rất khó khăn. Thấy báo đưa là Messi tranh thủ đá phạt nhanh đem lại bàn thắng 2-1 cho Barca. Căng quá. :D

Không được xem trận Real, nhưng em thấy VNexpress đưa tin thế này: http://vnexpress.net/gl/the-thao/bong-d ... -ngoi-dau/. Không biết thực tế trận đấu như thế nào?

10. Mike

Mike Advanced Member

Quá đẹp cú đánh gót của Cris Ron, cựu cầu thủ MU.

Hôm qua cũng cầu thủ MU huyền thoại Giggs ghi bàn thắng quyết định lên 2-1 cho MU trước Norwich City trong trận đấu thứ 900 của anh.

Chúc mừng Barca nhé...:)

11. linhxanha

linhxanha Advanced Member

Barca trận này đá hay. Nhưng Alt.Madrid cũng chơi rất tốt, chắc chắn và kỷ luật nên việc Barca có một trận thắng nhọc nhằn cũng là dễ hiểu.

12. Mission752

Mission752 Advanced Member

Em kết quả đá phạt của Messi quá ! Hội tụ đầy đủ các yếu tố: chính xác, khéo léo và quỹ đạo cực khó cho thủ môn. Chúc mừng các fan của Baca :D

13. Black Jack

Dẫu vẫn biết đối với cầu thủ chuyên nghiệp, nếu để đủ thời gian và "cân chỉnh" trước khi sút, họ có thể sút rất chính xác và thường thì với những góc sút như thế sẽ dành cho các cầu thủ thuận chân phải và sút má trong, nhưng Messi đã ghi bàn bằng chân trái.

Tuy nhiên, tỷ lệ thành công của những cú sút như của Messi là rất thấp vì quỹ đạo này khiến hướng bay của quả bóng vào lưới nhỏ hơn rất nhiều so với sút chân phải.

14. Mission752

Mission752 Advanced Member

Quả phạt này nếu xút bằng lòng trong chân phải bóng đi hình quả chuối vào góc xa thì cũng rất đẹp nhưng không dị, quả đá của Messi dị ở chỗ vẫn là lòng trong chân trái nhưng không hiểu sao bóng đi rất căng, cao và đến đúng góc xa thì lại cắm xuống nên cho rất khó cho thủ môn.

Ở Việt Nam cuối tuần vừa rồi cũng có quả đá phạt rất đẹp của cầu thủ Được Em (Navibank Sai Gon) ghi bàn vào lưới Thanh Hoá . Cũng là một bàn thắng mẫu mực, đẹp và rất hiếm gặp.

15. mc240

mc240 Advanced Member

Quả đánh gót của ronaldo quả là một siêu phẩm để messi học tập

16. Mike

Mike Advanced Member

Vâng, bóng đá hiện đại mà đánh gót có lực như sút, hiểm hóc. Trước kia em chỉ được xem những cú như thế của Cantona, Berbatop (MU) và Huỳnh Quốc Cường (tuyển VN).

17. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cũng vẫn là cơn mưa thẻ phạt ở trận Barca :D
    Với 3 điểm có được thì Pep cũng phải trả giá bằng việc chấp nhận sự vắng mặt của Messi & Busquets ở vòng đấu sau do lãnh đủ 5 thẻ vàng từ đầu mùa đến giờ .

Quá nửa số cầu thủ trên sân phải "ăn thẻ", lại chia gần như đều cho hai đội đưa trận đấu vào nhiều tính huống tranh cãi. Nếu như At. Madrid chủ yếu phải nhận án phạt của trọng tài từ những tình huống "chém đinh chặt sắt" với đội bạn thì Barca thường bị phạt do "trả thù". Fabregas và Alves đã bị thay ra sau những tình huống không giữ được mình.

http://www.bongda.com.vn/Bong-da-TayBan ... quets.aspx

18. Black Jack

Thẻ vàng Busquets thì em nghĩ đúng rồi, nhưng pha bóng Messi thì có thể thấy rõ Messi không cố tình dùng tay chơi bóng, đúng là bóng chạm tay và bàn thắng không được tính là đúng, nhưng ăn thẻ thì thật nặng tay

Hình như Barca giờ có cách phản ứng khác với trước kia, cách phản ứng như vậy là không tỉnh táo. Giá như trọng tài nghiêm khắc hơn thì chắc chắn sẽ không có những phản ứng thô bạo như vậy.

19. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng , như em đã nói . Sai lầm của trọng tài hay bất cứ của cầu thủ trong mỗi trận đấu là không thể tách rời . Trọng tài cũng là con người và việc họ không thể bao quát hết các tình huống dẫn đến sai lầm là điều thường tình .
    Trong tích tắc Trọng tài phải có quyết định ĐÚNG hay SAI & khi họ đã ra quyết định thì thật khó có thể thay đổi nên việc đem máy móc can thiệp quá sâu vào bóng đá theo em là....TẺ NHẠT .

" Trả thù " không phải là cách làm của Người quân tử & cũng không phải là lý do để biện minh cho thẻ phạt . Người phạm lỗi là phạm lỗi , người trả thù cũng là....phạm lỗi . Giống nhau cả thôi .

20. Black Jack

"Trả thù" không phải là cách làm của Người quân tử & cũng không phải là lý do để biện minh cho thẻ phạt. Em không thể đồng ý với bác hơn. Hoàn toàn chính xác.

Nhưng, Em lấy ví dụ, nếu bác ra đường, có thằng đi ngang qua nó đá bác 1 cái chẳng hạn, bác sẽ làm gì?

1, đợi cảnh sát đến tóm cổ thằng kia
    2, chửi mắng cho hả dạ
    3, đá lại nó
    4, không làm gì cả, bác sẽ nghĩ thầm rằng rồi "người đời" sẽ chê bai nó, nó sẽ phải gánh chịu theo luật ... nhân quả.
    5, Nếu không theo các phương án trên. Bác chọn phương án của bác ..........................................................

Không hoàn toàn giống nhau đâu, bác ạ. Bóng đá nam mà bác, không phải mẫu giáo hay cô nhi viện để mà giảng dạy các cầu thủ phải biết nhẫn nhịn. Atletico cố tình đá thô bạo để gây chấn thương cho đối thủ v.v ... nhằm mục đích tạo lợi thế trên sân cỏ, còn các cầu thủ Barca là vì tức giận nên trả đũa. Động cơ của hai việc này và mục đích là hoàn toàn khác nhau.

21. linhxanha

Bóng đá thì phải có va chạm. Nhưng đá cái kiểu của Real là kiểu của bọn đầu trộm đuôi cướp, lục lâm thảo khấu rồi.

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em chọn phương án của Barca bác ạ :D

Nó đá em...em lăn đùng ra giữa đường ăn vạ :lol:

Nó đá vào chân thì em ôm mặt , nó đá vào bụng thì em ôm đầu .

Nếu em qua mặt được công an thì thằng kia bị khép tội hành hung...còn không qua mặt được thì họ gọi em là....Chí phèo :mrgreen:

Em chỉ sợ nó vừa giơ chân em đã...lăn đùng ngã ngửa rồi... :lol:

23. mc240

mc240 Advanced Member

chú linhxanha ăn nói có vẻ đanh đá và cay cú nhỉ.đội của bác đang kém điểm xa quá nên không giữ được bình tĩnh à. em thấy real đá cũng hay đấy chứ. cú đánh gót của cr7 thì em chắc rằng không bao giờ có chú nào ở bacar có đủ trình để thực hiện

24. mc240

mc240 Advanced Member

phát biểu sau trận đấu Pep thừa nhận bacra không còn khả năng tranh chức vô địch rồi.nhưng ông nói sẽ vẫn cố gắng.tất nhiên ai trong trường hợp này cũng phải cố chứ chả nhẽ buông xuôi

25. linhxanha

Nó đánh gót hay đánh bất kì cái gì ghi bàn thì kệ nó chứ ảnh hưởng gì đến em hả bác.

Share This Page

Loading...