Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Vào đến vòng này, tỷ lệ thắng thua trong những trận đấu như thế này chỉ là 50-50, trừ phi có sự chênh lệch quá lớn giữa các đội.

HLV trưởng của AC Milan vừa có phát biểu rằng gặp Barca sớm làm tăng cơ hội của AC, như vậy, chắc chắn Max Allegri đã có sự chuẩn bị kỹ càng về kỹ chiến thuật và nhân sự cho trận gặp Barca tới. :roll:

Em đang lo lắm ...

(Tuy nhiên, điều em quan tâm hơn là trận tiếp Sevilla tối nay)

2. baohun00

baohun00 Advanced Member

Hiểm họa đang chờ đón Barca đêm nay...hiểm họa mang tên Sevilla .

Lượt đi trên sân Camp Nou cho thấy...Sevilla không dễ bắt nạt .

3. Black Jack

Chính xác là vậy bác, Sevilla đã chiến đấu kiên cường đến mức một cầu thủ siêu hạng như Messi cũng đã không thể ghi được bàn thắng trong trận đấu ấy cho dù anh đã có cơ hội trên chấm phạt đền.

Hi vọng hôm nay Barca gặp may mắn để giành chiến thắng.

4. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cơ mà theo em Barca nên tập trung cho trận tứ kết với Milan bác ạ vì đó mới là mục tiêu thật sự của Barca mùa giải này .

Tốt nhất là quên La Liga đi cho đầu óc thanh thản :D

Đã có tin gì mới về bản hợp đồng giữa Pep & Barca chưa bác BJ ?

Em lo cho cả tương lai của Pep & Barca...

Nếu Pep bỏ Barca thì...Mou sẽ rất cô đơn :(

5. Black Jack

Em thấy hình như bác vẫn sợ Barca vùng lên và vượt qua Real thì phải. Bác yên tâm, dù gì thì Mou cũng đang giành được thành công ở Real, các bosses ở Real sẽ không sa thải Mou đâu ạ. Hôm trước, Mou cũng lên báo nói sẽ ở lại rồi mà.

Hơn nữa, Mou còn nói bây giờ Real có quyền mắc sai lầm, nên bác càng có cơ sở yên tâm nhé

Em chưa thấy Pep nói gì bác ạ. Vẫn chưa đến cuối mùa giải mà.

Nếu trường hợp Pep đi, em nghĩ đó là một điều may mắn cho Mou, bác ạ.

Các phương tiện truyền thông chẳng nói Pep là khắc tinh của Mou đó thôi http://dantri.com.vn/c26/s26-546576/gua ... urinho.htm

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em nghe có tin nói rằng nếu Barca đồng ý trả lương cho Pep cao hơn Mou thì Pep sẽ xem xét ở lại Barca ạ . Nếu đúng vậy thì ôi thôi...cũng chỉ là tiền cả thôi :)

Có khi bác nói đúng thật...Tiền làm hỏng bóng đá , làm hư cầu thủ & cả huấn luyện viên :lol:

Nếu Pep bỏ Barca thì thế giới bóng đá sẽ có cơ hội kiểm chứng thêm tài cầm quân của Pep vì hơn 3 năm qua người ta cứ cho rằng Pep thở được là nhờ bộ ba : Xavi - Iniesta - Messi :D

7. Black Jack

Lần này bác "hớ" quá ạ

Bác cho em bằng chứng với. Bác nói vậy chẳng lẽ đánh đồng Pep Guardiola với ... Mourinho thèm tiền?

Còn nếu không có bằng chứng thì không lẽ bác baohun vì hâm mộ Mou quá lại đi vu vạ cho Pep ư?

Attached Files:

8. haiauden

haiauden Advanced Member

Thôi các bác tranh cãi làm gì.
    Pep chẳng dại gì và cũng chẳng dám rời Barca đâu.
    Vô địch C1 với các đội bóng như Porto hay Inter Milan à? Pep đủ khôn ngoan để hiểu rằng không phải ai cũng làm được điều đó :roll:
    Trước đây khi còn là cầu thủ lừng danh tại Barca, Pep cũng đã thất bại khi sang 1 đội bóng vô danh của Italia có tên là Brescia gì đấy!
    Pep là người khôn ngoan!

9. Black Jack

Em chẳng hiểu bác đang nói gì.

Việc chuyển đổi CLB với một cầu thủ là chuyện hết sức bình thường, điều đó chẳng có gì là vấn đề cả. Hơn nữa, đang nói về nghiệp HLV thì bác lại nói đến nghiệp cầu thủ. Hay ý bác là Pep thất bại khi ... dẫn dắt Brescia?

Các bác có thể vì yêu Mou mà "dìm hàng" Pep, nhưng quan điểm của em về Pep là thế này

Về nghiệp HLV, trước khi dẫn dắt đội hình 1 Barca, Guardiola hầu như chỉ là con số 0 trên băng ghế huấn luyện. Thành tích ở Barca B chẳng nói lên được điều gì về tài năng của Pep.

Nhưng sau gần 1 năm làm việc ở sân Nou Camp, Pep đã mang lại quá nhiều sự biến đổi tích cực trong đội bóng, không còn những chuyện đấu đá nội bộ hay mâu thuẫn thời Rijkaard. Pep cũng thẳng tay loại bỏ các "biểu tượng" tưởng như không thể đụng đến như Ronaldinho, Deco, kiềm chế con ngựa bất kham Eto’o, hồi sinh Henry và tạo điều kiện để những cầu thủ trẻ từ lò La Masia phát huy hết mình như Xavi, Iniesta, Pique ... và đặc biệt là Messi

Và thành quả sau 1 năm ấy là một loạt thành công được mang đến bằng vô số chức vô địch ở các giải đấu mà Barca tham dự. Các bác cho em hỏi:

1. Ai nâng tầm những Xavi, Iniesta, Pique và Messi? (Nhờ Pep hay do thiên bẩm)

2. Trước đây, Barca đã có Tiqui-taka, nhưng ai đã nâng tầm Tiqui-taka trở thành thương hiệu riêng của Barca?

3. Kết quả là đoạt 13 danh hiệu / 16 giải đấu tham dự trong 3 năm, ai có thể làm được tương tự? (Các bác có thể nói là Pep may mắn có đội hình cầu thủ mạnh, đúng không ạ? nhưng có HLV nào không nhờ cầu thủ đây, các bác chỉ cho em với)

4. Cái này là cái em thấy dấu ấn Pep rõ rệt nhất: Đấu pháp chiến thuật. Các bác có thể bảo Pep chẳng có võ gì ngoài tấn công nhưng nếu các bác nhìn lại ngay cả trong các trận đấu với Real, Pep còn xoay cho Mou chóng cả mặt. Hiếm khi các bác có thể thấy một đội bóng thay đổi đội hình chiến thuật đến 4 lần trong một trận đấu như Barca gặp Real.

5. Các bác baohun, haiauden hay khen năng lực của Mourinho, các bác chỉ cho em xem năng lực ấy đã được thể hiện như thế nào trong các trận gặp Barca với? Mou có võ gì hay ngồi lặng đi nhìn Barca "tra tấn" Real?

10. haiauden

haiauden Advanced Member

Rảnh rỗi em hầu chuyện bác :wink:

11. Black Jack

Bác muốn ám chỉ Mourinho từng đoạt cúp C1 với hai đội bóng này? Nghĩa là lãnh đạo hai đội bóng "từng đoạt C1" này là việc không dễ dàng để đoạt C1? Hay hai đội bóng này là hai đội bóng nhỏ nên khó đoạt Cup?

Em đang tự hỏi Chelsea có phải là đội bóng mạnh không khi Mou cũng chẳng có cái C1 nào dù cũng ở đó gần 4 năm?
    Em nói em không hiểu ý bác là thế nào thì bác không chịu, khi nội dung phía trên bác đang nói đến nghiệp cầm quân thì ngay câu dưới đó bác lại đề cập đến việc Pep chuyển sang thi đấu cho các clb nhỏ khác. Cái này chẳng liên quan gì cả. Còn nếu bác muốn so nghiệp cầu thủ, bác hãy coi lại thần tượng Mourinho của bác

Việc xây dựng lối chơi và loại bỏ các cầu thủ không phù hợp với đội bóng của mình là chuyện hết sức bình thường bác ạ. Việc này chẳng có gì đáng nói. Điều đáng nói đến là những cầu thủ thay thế các cầu thủ bị loại bỏ đã làm được gì trong đội bóng ấy.

HLV mua hớ cầu thủ là chuyện hết sức bình thường, ai cũng có thể dính. Bác có muốn em liệt kê các vụ mua hớ của Mourinho không?

Em nói nâng tầm đơn giản là sự tiến bộ, cái này bác có định phản đối không? Các cầu thủ trên chơi như thế nào trong đội hình Barca trước và sau khi Pep đến thì ai cũng biết.

Đến đây, em hỏi bác, Mourinho đã có đóng góp được một lối chơi bóng nào cho thế giới bóng đá?

Đó không phải là lỗi của Pep ạ. Nhưng bác nên nhớ, Rijkaard cũng có những cầu thủ chẳng kém như thế, nhưng vẫn chẳng có được thành công như thế.

Đến đây, em hỏi bác? Đội hình Porto lúc vô địch C1 có bằng đội hình Chelsea thời Mou làm HLV, có bằng Real của năm ngoái không?. Hơn nữa, Porto đoạt cúp bằng cách nào thì ai cũng biết rồi.

Cái gì mà cả hai chúng ta chưa biết thì em không nói thêm nữa nhé

Sao bác cứ lấy cái 10 điểm ấy ra để dọa Barca thế nhỉ? Việc này anh em nói mãi rồi

Vấn đề là sao Real mãi vẫn không thắng được Barca? Lý do? Không có cầu thủ giỏi, không gặp thời, không có HLV giỏi, không ở đỉnh cao phong độ hay tại cái gì khác?

Big question, still left unanswered...

12. baohun00

baohun00 Advanced Member

Trước khi bác BJ nói người khác " hớ " hay vu vạ gì đó thì bác nên kiểm chứng thông tin hoặc chịu khó...bình tĩnh phát biểu ạ :D

http://vietbao.vn/Bong-da/HLV-Guardiola ... 35349/310/

Ôi....Em " hớ " & xấu hổ quá cơ.... :lol:

Hết sức xin lỗi bác ạ !

13. Black Jack

Bác không kiếm được cái gì hay hơn tờ báo lá cải ấy à?

Nếu vì tiền thì Pep sang làm HLV cho Anzhi kiếm mỗi năm 20tr cho nhanh, việc gì phải mất công đàm phán?

14. Black Jack

Mải nói với bác, lỡ mất bàn thắng của Xavi. 1-0 cho Barca.

15. Black Jack

2-0 rồi kìa bác. Sevila chắc đang ủng hộ Barca trong cuộc đua Liga với Real.

16. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em chỉ biết câm nín.... :D

P/S : Cũng xin thưa với bác rằng Mou không phải thần tượng của em như bác nói nhé , em chỉ thích thôi .
    Mấy người hay thần tượng dễ bị ...méo mó trong suy nghĩ lắm !

17. baohun00

baohun00 Advanced Member

Này thì lá cải , lá mơ , lá ổi....đủ loại lá tặng bác BJ :D

Theo tiết lộ của giới báo chí xứ đấu bò, thì nguyên nhân lại nằm ở vấn đề tiền bạc. Cụ thể, chiến lược gia xuất sắc nhất thế giới 2011 ra điều kiện sẽ chỉ đồng ý ở lại dẫn dắt Barca nếu như nhận được số tiền lương cao hơn người đồng nghiệp Mourinho.

http://baothethao.vn/58825-193-96/Tin-T ... rinho.html

http://beta.bongda.com.vn/news/27/2ECFE ... e-Mourinho

http://m.baomoi.com/Home/BongDa/www.bon ... 087228.epi

http://pda.vietbao.vn/Bong-da/HLV-Guard ... 35349/310/

http://www.tinnhanhviet.com/Tin-nhanh/H ... ho/2759878

Em vẫn thấy " hớ " & xấu hổ khi vu vạ quá :lol:

18. Black Jack

http://thethaovanhoa.vn/505N20120225193 ... -inter.htm
    Inter đang chào mời Pep 20tr / năm kìa bác. Việc gì phải ngồi tính thiệt hơn với Mou?

Mà bác không đọc các link đó hay sao? Toàn copy của nhau thôi.

19. Black Jack

http://thethaovanhoa.vn/505N20120223232 ... -barca.htm.

http://thethaovanhoa.vn/505N20120224134 ... rdiola.htm

Bác đừng thấy xấu hổ nữ nhé. Ai chứ em thì em quên rồi.

20. Black Jack

'82 rồi, xem ra hai bên đã hài lòng với kết quả này rồi thi phải.

Vậy là yên tâm vì Barca không bị bỏ xa hơn.

Giờ em cầu cho Real hòa, dù đội bóng kia yếu hơn rất nhiều.

21. November_Rain

November_Rain Advanced Member

Barca thắng 2-0, e là fan của Real nhưng cũng rất thích Barca :D

22. linhtre

linhtre Advanced Member

Bác Black Jack. Đã đến lúc không cần lịch sự nữa. Phản pháo bằng ngôn từ đanh thép đi bác.

23. linhtre

linhtre Advanced Member

Vậy là lá thăm vòng tứ kết đã cho Barca gặp lại AC Milan, kẻ xếp sau chúng ta ở vòng bảng. Đây là một đối thủ đang có phong độ cao, có thể nói là tương đối khó nhằn.

Barca có nhiều lợi thế trước Milan. Phải đá sân nhà trước nên bắt buộc phải giành được một kết quả có lợi trước đạo quân Tây Ban Nha bách chiến bách thắng, trong khi đó lại không có sự phục vụ của tiền vệ thu hồi bóng Marco Van Bommel, vốn đang là cầu thủ quan trọng bậc nhất nơi tuyến giữa, nhất là trong những trận đấu loại trực tiếp đặt nặng yếu tố kỹ chiến thuật thì vai trò của Van Bommel càng được đề cao. Hai anh già Ambrosini và Gattusso bây giờ đã trở thành người thừa, không còn đủ khả năng để thay thế một cách xứng đáng cho tiền vệ người Hà Lan. Tuyến giữa - cầu nối giữa hàng công và hàng thủ bị đóng băng - phía trên sẽ lạc loài trong ma trận của người Catalant, phía dưới sẽ bất lực nhận những đòn đánh trực diện tối tăm mặt mũi ngay tại sào huyệt của mình. Không có cửa cho người Ý !

Code:
    Milan đang phải đối mặt với một vấn đề khác, nạn chấn thương. Trong danh sách thương binh của Rossoneri đang có 10 cái tên Robinho, Clarence Seedorf, Alessandro Nesta, Alexandre Pato, Flamini, Merkel, Cassano, Strasser, Kevin-Prince Boateng, Maxi López, Gennaro Gattuso và Ignazio Abate. Những người có thể trở lại trước trận đại chiến có Robinho, Seedorf, Gattuso, Lopez, Boateng.

Nesta, Pato, Flamini, Abate sẽ phải chạy đua với thời gian còn những người chắc chắn vắng mặt là Merkel, Strasser, Cassano và Mark Van Bommel (treo giò). 
    Loại bỏ gọn gàng đối thủ này Pep và các học trò sẽ tiến thẳng vào chung kết. Dẫm bừa qua xác gã người Anh cuối cùng không đắn đo e dè. Đội bóng được dựng lên nhờ tiền này thắng được Napoli chỉ nhờ kinh nghiệm, bây giờ chẳng đủ sức gãi lông cho Barca.

24. Black Jack

Barca vốn có lối đá và "chiến lược ngoại giao" hòa nhã mà bác.

Chiến thắng bằng kết quả trên sân bóng là được rồi.

25. Black Jack

Messi có những pha lốp bóng đẹp mắt liên tiếp. Cái khó là những pha lốp bóng ấy đều từ những cự ly rất gần. Rất kỹ thuật và chính xác.

Barca đã giải quyết "Hiểm họa" chỉ trong hiệp 1 với 2 bàn thắng.

Share This Page

Loading...