Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. baohun00

baohun00 Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Pep xuất sắc ở Barca :)

Mou xuất sắc ở bất cứ nơi nào ông có mặt :D

Sẽ là bức tranh tuyệt vời nếu Pep & Mou lại gặp nhau ở chung kết C1 .

Kẻ mạnh không phải là kẻ chiến thắng
    Kẻ chiến thắng mới là kẻ mạnh .

2. baohun00

baohun00 Advanced Member

Hoàn toàn nhất trí với bác :D

Quan điểm của em :

Không nên chết vì thiếu hiểu biết

3. Mike

Mike Advanced Member

Gần đây Messi rất hay tâng bóng qua đầu thủ môn do anh hay có điều kiện giáp mặt thủ môn cũng như tốc độ tốt. Kiểu sục bóng của Messi rất khó chịu cho bất kỳ thủ môn nào vì cái kiểu vuốt bóng lên mu bàn chân trước rồi mới hất bóng qua đầu. Với khoảng cách với tay của các TM kô xa nhưng kô sao bắt được, như trêu ngươi đối thủ nhưng đó là kỹ thuật và cách riêng của anh, phải giỏi mới làm như vậy được. Lâu lắm mới thấy thế giới có cầu thủ siêu đẳng như vậy, chỉ tâng bóng qua đầu, như dạo chơi...

Nếu Messi đá cặp với Rooney thì hai cầu thủ này là rất đáng sợ, nhất là sự bổ sung của Rooney cho những cú sút xa, cứa lòng, áp mu, đệm chạy cắt mặt, đánh đầu lắc bóng, vô lê xe đạp chổng ngược...

4. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Pep Guardiola ĐÃ CHỨNG MINH mình có thể CHINH PHỤC đỉnh cao và DUY TRÌ trên đỉnh cao.

Mou ĐÃ CHỨNG MINH mình có thể CHINH PHỤC đỉnh cao (ở một số nơi chứ không phải bất cứ nơi nào) và CHƯA BAO GIỜ CHỨNG MINH có thể DUY TRÌ trên đỉnh cao

My wish.

Bác dạo này hay sáng tạo (hay chép ở đâu :D ) ra "ngạn ngữ" ghê. Nhưng Em thì cho rằng cách chiến thắng mới là quan trọng. Toyota có câu rất chuẩn đấy: "Hạnh phúc là trên đường đi, không phải là đích đến"

5. Black Jack

Bác nói thâm thúy quá em không hiểu hết, bác giải thích rõ cho em hiểu thêm nhé.

6. Black Jack

http://dantri.com.vn/c728/s728-539574/b ... -silat.htm ==> Kẻ chiến thắng chưa chắc đã là kẻ mạnh.

http://dantri.com.vn/c26/s26-576349/tin ... ong-da.htm ==> Kẻ fairplay mới được ngợi khen, những gì tốt đẹp đọng lại trong khán giả, trong các cầu thủ mới đáng biểu dương.

Thắng nó có nhiều kiểu thắng, nhưng thắng tâm phục khẩu phục mới gọi là thắng.

7. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng , thì em cũng có bảo là bất cứ nơi nào đâu ạ , tại bác bỏ sót 3 từ " ÔNG CÓ MẶT " ạ :D

8. Black Jack

Bác cứ căn vặn từng chữ làm gì?

Mou đã có cái cup C1 nào với Chelsea đâu, dù cũng ở đó gần 4 năm. Đó là ý em đấy, bác ạ

Đó là chưa kể việc sau khi giành được 2 Premier Leagues thì không còn duy trì được năm thứ 3, năm thứ 4 thậm chí còn tệ hơn.

Pep thì làm được bác nhé, ít nhất đến giờ tại vị được 3 năm liên tiếp vô địch La Liga, 2 cup C1 và rất nhiều cup khác.

9. Black Jack

Giữa tuần tới tại vòng 29 La Liga, Barca có một trận đấu khá dễ dàng khi chỉ phải tiếp một Granada nhỏ bé trên sân nhà Nou Camp. Tuy nhiên, đây là lúc mà Barca phải tập trung cho mọi trận đấu.

Mong Barca tiếp tục duy trì sức mạnh và sự tập trung.

10. linhtre

linhtre Advanced Member

Người ta cũng có câu chết vì cái mồm đấy. Hiểu biết thì không bao nhiêu nhưng chỉ được cái phát biểu ba trợn ba trạo là không ai bằng :lol:

11. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng...Chết vì cái mồm đấy :D

Chết đi sống lại với 3-4 cái tên rồi...vậy mà có cái nào...thọ được đâu ???

Ba trợn ba trạo cho lắm để giờ...cô hồn cát đảng cũng chả biết tên chi... :D

@bác BJ : bác nên xem kỹ ai vặn vẹo từng câu chữ khi liên tục quote , tách riêng từng câu từ của người khác bác nhé :D

Chúc Barca thành công ở mùa giải khó khăn này !

12. linhtre

linhtre Advanced Member

Đấy, thấy chưa, ngữ nì chỉ nghĩ được đến thế là dài :mrgreen: xxx si hưởng thái bình. :lol:

13. linhtre

linhtre Advanced Member

Bọn Madrid vừa bị cầm hòa.

Như vậy là nó hơn mình 8 điểm, còn 11 vòng đấu. Trừ hao 3 điểm sẽ ở lại Nou Camp trong El Classico lượt về là còn 5 điểm. Cũng có cái để cho nó lo rồi đấy . :D

14. linhtre

linhtre Advanced Member

Cho đến lúc này vẫn chưa thấy bọn Madrid mạnh gì mấy. Những bàn thắng bật tường một chạm gần như là không có, hầu hết toàn do nỗ lực cá nhân. Chưa là một tập thể đúng nghĩa, chưa đủ tư cách nói chuyện với Barca.

15. Black Jack

Phải nói trận hòa vừa rồi không phản ánh đúng thực lực của hai đội bóng, Real cũng chỉ không may mắn khi bị Malaga cầm hòa ở một tình huống cố định.

Vẫn còn 11 vòng đấu nữa và 8 điểm trước mắt. Barca vẫn cần có sự tập trung tuyệt đối và mong các đối thủ của Real thi đấu thật tốt.

Chưa có gì đảm bảo việc Real cứ gặp Barca là Barca sẽ có 3 điểm đâu bác. Họ cũng đã tỏ ra rất nguy hiểm khi bị dồn vào chân tường (Ví dụ như trận gặp Barca tại bán kết cúp Nhà Vua vừa rồi).

Stay calm, bác ạ.

16. Black Jack

Barca có lối đá riêng của Barca. Em thấy lối chơi ấy hay nhưng cũng có thể người khác cho rằng Barca có lối đan bóng Tiqui-taka là hết sức ... buồn ngủ vì không cho đối phương cơ hội ... được sở hữu bóng thì sao? :D. Họ có lối đá của riêng họ bác ơi.

Mình tôn trọng họ, tự khắc họ cũng sẽ phải tôn trọng mình để tự tôn trọng lại chính họ.

17. linhtre

linhtre Advanced Member

Kết quả nào cũng phản ánh đúng thực lực thì đá làm gì hở bác. Real mạnh hơn Malaga là điều trẻ con cũng biết.

Lối đá của họ là chả có lối đá nào cả, thằng nào có bóng thằng nấy ngoáy.

Việc gì mà bác phải dĩ hòa vi quý như thế. Em là em ngứa cựa lắm rồi.

Có lẽ nên lập một cái topic Real, sang đó chém nhau cho thoải mái, cứ phải dọn dẹp rác rưởi trong nhà mình mãi cũng không đủ kiên nhẫn.

18. linhtre

linhtre Advanced Member

Trận nào bọn Madrid đá cứ để ý một chút sẽ thấy, không hề có một bài vở gì rõ ràng mà có bóng là ôm bom cảm tử xông lên và chờ vào sự xuất thần cá nhân. Lối chơi tự phát như vậy có thể bắt nạt được những đội bóng nhỏ thôi chứ gặp phải những đội có lối chơi được tổ chức tốt thì tạch là cái chắc.

19. linhtre

linhtre Advanced Member

11 vòng đấu cuối của Barca và Real.

Vòng 29
    FCB-Granada
    Villarreal-Madrid

Vòng 30 (Sau đó là TK lượt đi UCL)
    Mallorca-FCB
    Madrid-R. Sociedad

Vòng 31 (Sau đó là TK lượt về UCL)
    FCB-Athletic
    Osasuna-Madrid

Vòng 32
    Zaragoza-FCB
    Madrid-Valencia

Vòng 33
    FCB-Getafe
    Atletico-Madrid

Vòng 34 (Sau đó là BK lượt đi UCL)
    Llevant-FCB
    Madrid-Sporting

Vòng 35 (Sau đó là BK lượt về UCL)
    FCB-Madrid

Vòng 36
    Rayo-FCB
    Madrid-Seville

Vòng 20 (Đá bù vòng 20)
    FCB-Malaga
    Athletic Club-Madrid

Vòng 37
    FCB-Espanyol
    Granada-Madrid

Vòng 38 (Chung kết Champions League final)
    Betis-FCB
    Madrid-Mallorca.

Real hơn Barca 8 điểm. Trừ đi 3 điểm sẽ ở lại Nou Camp trong El Classico lượt về là còn 5 điểm. Vị chi là 1 trận thua 1 trận hòa. Bằng điểm thì Barca sẽ dẫn đầu bảng vì hơn thành tích đối đầu. 11 trận còn lại Barca chỉ phải gặp những đối thủ nhẹ nhàng trong khi Real phải chạm trán Villarreal, Sevilla, Alt.Madrid và Valencia. ( Và cả Barca, nhưng coi như đã có kết quả )

11 trận...

20. Black Jack

Em cho rằng những trận màu đỏ là những trận mà Real có thể sẽ mất điểm.

Cứ bình tĩnh bác ơi :D , Trận nào thì bóng cũng chưa lăn, chưa kết thúc nên thực khó để đưa ra nhận định như vậy. Giờ hãy cứ chúc cho Barca chơi tập trung để giành kết quả thuận lợi trong mọi trận đấu. Chúng ta hãy cứ chờ xem.

21. linhtre

linhtre Advanced Member

Em rất bình tĩnh, cái gì chắc thì em nói chắc.

Trận gặp Villarreal vs Real cũng chưa biết thế nào đâu :mrgreen:

Attached Files:

22. Black Jack

http://dantri.com.vn/c728/s728-577125/r ... en-tai.htm

Báo giới lập một bảng so sánh các trận đấu từ giờ đến khi kết thúc mùa giải của cả Barca và Real như trên, các bác theo dõi cho tiện. Trong đó Arlerta = Alert, Complicado = Complicated và Aquesible = Affordable (Em nhờ google dịch, không biết chuẩn tuyệt đối không nữa)

Cả Barca và Real đều có 4 trận màu xanh, Barca có 6 trận vàng và 1 trận đỏ (gặp Real Madrid), ngược lại, Real có tới 4 trận đỏ (có một trận gặp Barca) và 3 trận màu vàng.

11 trận thắng liên tiếp của Real tại La Liga phần nào đã làm tắt đi hi vọng của các CĐV Barca rằng Real không thể xảy chân, nhưng với chỉ 1 trận hòa, xem ra mọi thứ có hướng đảo chiều, CĐV Barca thêm hi vọng trong khi Real bắt đầu có sự lo lắng.

Và còn 11 trận nữa trước mắt, em chưa bao giờ hết hi vọng Barca vô địch La Liga. Hi vọng 11 trận còn lại, Barca sẽ kiếm được 33 điểm, bắt đầu bằng trận đấu đêm nay, rạng sáng mai: http://dantri.com.vn/c26/s26-576977/bar ... ng-toc.htm

Và biết đâu, biết đâu đấy? "Tàu ngầm vàng" Villareal, dù đang xếp thứ 17 trên BXH, lại có điểm trước Real thì sao :D

Attached Files:

23. Black Jack

Messi đi vào lịch sử, Barcelona hạ gục Granada

Enhorabona LEO

(Dân trí) - Messi tiếp tục cho thấy phong độ ấn tượng khi lập hattrick giúp Barca đánh bại Granada 5-3 và trở thành chân sút vĩ đại nhất trong lịch sử sân Nou Camp. Barca tạm thời thu hẹp khoảng cách xuống còn 5 điểm với Real Madrid.

Chiến thắng của Barca là điều có thể dự báo trước, Messi tiếp tục ghi bàn như ... vắt chanh và đi vào lịch sử câu lạc bộ dù bây giờ mới 24 tuổi. Cứ đà này và nếu tiếp tục gắn bó với Barca, thật khó để có thể tìm được một cầu thủ nào có thành tích tốt hơn Messi ở cấp CLB.

Điều đáng nói ở trận đấu này là Barca bị thủng lưới quá nhiều trên sân nhà, dù Granada không phải là một đội bóng mạnh ở La Liga, tới 3 bàn và Dani Alves bị dính 2 thẻ vàng. Hai thẻ vàng này mang lại hai quả penalty thành công cho Granada và treo giò trận tiếp theo cho Dani Alves

Dẫu sao thì trận đấu cũng mang lại 3 điểm cho Barca, nhưng sự thiếu vắng hậu vệ biên Alves trong trận đấu tiếp theo gặp Mallorca cũng sẽ làm suy yếu ... hàng công của Barca.

Giờ em đang mong Villareal có điểm trong trận cầu đêm nay rạng sáng mai. :D

24. Black Jack

Xem pha quay chậm pha để bóng chạm tay của Alves thì thấy thẻ vàng cho Alves là nặng quá.

Penalty là đúng do để bóng chạm tay, nhưng rõ ràng Alves không cố tình dùng tay chơi bóng, bóng sau khi được một cầu thủ Granada chuyền vào đã chạm chân Alves trước khi nảy lên chạm tay.

Thiếu Alves sẽ là khó khăn cho hàng công Barca bởi ngoài việc kiến tạo rất tốt, Alves còn là một cầu thủ tham gia gây sức ép trên phần sân đối phương như một tiền đạo cánh và cũng từng ghi nhiều bàn thắng cho Barca.

25. baohun00

baohun00 Advanced Member

Tuyệt vời M10 !!!

Chúc mừng Messi đã vượt qua CR7 trong cuộc đua danh hiệu cá nhân Pichichi & chiếc giày vàng Châu Âu mùa này với 2 bàn nhiều hơn :D

Share This Page

Loading...