Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. cuocsongmusic

cuocsongmusic Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Tán thành ý kiến của bác! mà em thêm dư lày:
    "Mấy cái thằng chẳng bao giờ đá bóng với những người có nghề mới viết như thế".
    Mạn đàm tí nha: Bóng đá mà không tiểu xảo, không có đòn hồi mã thương..... thì chưa phải là biết chơi bóng toàn diện. Xem Materazzi "đuổi" Zidan mới thấy Materazzi "thực dụng" hay đến nỗi Fifa cũng phải lờ đi và bù lại cho Zidan danh hiệu cầu thủ xuất sắc nhất. Materazzi là người hùng của nước Ý; hay xem bàn tay của chúa, ai mà không ngả mũ cơ chứ....Số 1; Hay là Suker kéo hậu vệ ra khỏi hàng rào để đồng đội sút phạt, tự phang vào chân hậu vệ để được Penanty .... nhiều lắm và toàn những tiểu xảo thực dụng ở trình độ cực cao, ở những con người có đầu óc thông mình mà sách hay HVL chưa từng dạy. Chả thấy ai xử hay kêu ca gì cả, đối thủ lại còn phải học dài mà không làm được những tiểu xảo như thế. Có phải ai cũng có đủ trình độ làm được những tiểu xảo như thế đâu.
    Bác nào đi đá bóng với đối phương có nghề 1 chút mà không tiểu xảo thì chỉ có bỏ môn này sớm.

Lại nói về Kaka. Mou chắc không thể bảo Kaka không hay, nhưng Kaka hiền và hoa mỹ quá, không biết chém nên....ngồi ngoài.

2. baohun00

baohun00 Advanced Member

Ưa hay không ưa đó là quyền của mỗi cá nhân bác BJ ạ .

Với em bóng đá là Chiến thắng & Thất bại
    Nếu thắng , bạn sẽ ngồi trên đỉnh vinh quang
    Nếu thua , bạn sẽ ở dưới địa ngục
    Dù bạn ở đâu đi nữa thì vẫn có người thương , kẻ ghét

Khi thành công họ xem bạn như vị thánh , nhưng khi sai lầm họ coi bạn là kẻ tội đồ bởi...chả ai đóng thuế lời nói cả.

3. tai_trau

tai_trau Moderator

Em thì khoái Liverpool, sau đó là MU, còn Barca thì hơi thích thôi. Về cái thẻ đỏ, em nghĩ là tay kia đã đóng kịch rất giỏi khi lăn lộn đau đớn, nhưng thẻ đỏ thì lại đúng vì đạp 1 phát như thế nếu không né kịp thì gãy xừ chân rồi còn đâu.
    Tóm lại là thua thì hay tìm cách đổ lỗi, đấy không phải là điều hay. Em chờ lượt về quá. Real cố lên và hãy quên Mou đi, cứ đá hồn nhiên có khi lại thắng.

4. mc240

mc240 Advanced Member

Vấn đè không trúng chân thì tại sao lại lăn lộn đau đớn. Vì phải giả vờ thì mới có thẻ đỏ. Chúc mừng bacca, các kịch sĩ siêu hạng.

5. tai_trau

tai_trau Moderator

Trong bóng đá thua là thua và thắng là thắng bác ơi. Hôm đó có 11 người thì Real cũng khó có cơ thắng vì lối đá tiêu cực đó. Em thấy cho đến trước khi có thẻ đỏ, vẫn chỉ chăm chăm chặt chém chứ có cú sút nào trúng đích đâu.
    May mà có cái thẻ đỏ nên có chỗ mà đổ lỗi. Nếu xét về độ diễn, em bầu luôn Mourinho là đại kịch sĩ. :mrgreen:

6. nhapmon

nhapmon Advanced Member

Các bác bàn về tiều xảo làm em lại nhớ bác Simone nhà em quá :D

7. teppi79

teppi79 Advanced Member

Bác Simone này là trùm tiểu xảo luôn,nạn nhan tiêu biểu là chàng D.Beck hào hoa :mrgreen:

8. mc240

mc240 Advanced Member

Thức đêm để xem đá bóng, cuối cùng toàn xem diễn kịch, thất vọng quá

9. Mike

Mike Advanced Member

Pha tiểu xảo mà em thấy ấn tượng nhất chính là cầu thủ Nam Mỹ vô danh đứng áp sau lưng hậu vệ đối phương rồi giằng lấy tay hậu vệ đó giật ngược tát vào má mình (kô biết có đau hay kô), và sau đó nằm ôm mặt lăn lóc nhăn nhó.

Đương nhiên hậu vệ "cố tình" dùng tay tát cầu thủ kia bị thẻ đỏ. :lol:

10. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Em thấy MU khả năng thắng chung cuộc Schalke để vào chung kết rồi, khả năng này là rất lớn khi thắng trên sân khách 2-0

Tuơng tự như vậy, Barca cũng đang chiếm lợi thế rất lớn khi có chiến thắng trên sân khách. Việc tiếp theo là Barca vào CK, sẽ gặp MU

vậy, liệu có phải là MU đang chuẩn bị tâm lý cho Barca từ bây giờ?

11. nhapmon

nhapmon Advanced Member

em không nhớ chính xác trận nào, nhưng có một trận lão Simoene này đứng cách cầu thủ đối phương 1 mét cách trọng tài cũng cỡ đó. Khi trong tài quya đi lão ấy lăn đùng ra ôm mặt thế mà trong tai quay lại xì cho chú kia cái thẻ màu đỏ :D

12. tai_trau

tai_trau Moderator

Em cũng nghĩ thế. Mấy bác già đang làm tý khuấy động thôi. Nhưng em thấy nhiều trang mạng bàn chuyện MU gặp Barca cứ như thật. Cờ bạc ăn nhau lúc xỏ dép cơ mà. Real thắng lại 3-1 thì sao nhỉ?

13. Mike

Mike Advanced Member

Em rất thích Barca, đội bóng đá lấy tấn công làm chủ đạo vào CK C1, thế giới nên được chiêm ngưỡng những cầu thủ như Messi thi đấu kô sẽ rất nhàm chán.

Vào CK "nếu" gặp MU thì em cũng rất muốn Barca đá thật hay, để chứng tỏ mình là đội bóng thế nào cho mọi người thấy.

Còn đội thắng chung cuộc thì em nhường sân khấu cho các bác như nhapmon, Wildbird, giabao...

Thân,
    Mike

14. cuocsongmusic

cuocsongmusic Advanced Member

Nhưng mà Beck lúc ấy cũng dự định tiểu xảo quá đi cơ, lừng khừng tiểu xảo nửa chừng thì bị ra ngoài thôi. Cuối cùng cũng phải chủ động trân trọng đổi áo với tiểu xảo bậc thầy Simone.

15. Black Jack

Chắc tại em vẫn cổ hủ quá, nhưng em không hoàn toàn nghĩ giống bác ạ :D . Em thử khập khiễng khi so sánh chiến thắng tí xíu bác nhé

Lật lại lịch sử chút, Nguyễn Ánh đánh bại triều đình Tây Sơn, nhưng đến giờ vẫn không có phố Nguyễn Ánh, mà có phố Quang Trung, có đường Nguyễn Huệ

Theo bác thì xem phim 300, người ta nhớ đến Leonidas, hay nhớ đến Xerxes?

rồi xem phim "the last Samurai", các đồng chí bị bắn cho tơi tả, chú Katsumoto còn thiệt mạng, cuối cùng còn mỗi chú Tom Cruise cuối cùng, nhưng người ta nhớ đến Katsumoto và những chiến binh Samurai hay nhớ đến đội quân của Lục quân ĐQ Nhật Bản

Đã đành chiến thắng là vinh quang, nhưng cái cách làm nên chiến thắng cũng quan trọng lắm ạ.

16. teppi79

teppi79 Advanced Member

Em cũng nghĩ như các bác, có thể chú Owen đăng đàn bênh cho đội bóng cũ nữa, cũng có thể SAF là người giật dây :mrgreen:

17. Black Jack

Em cũng lo lắm bác ạ. Người ta có câu "giặc cùng chớ đuổi" mà. Lâm vào thế khó khăn mà Real buộc phải thắng, em nghĩ Barca sẽ có một trận đấu thật khó khăn.

18. baohun00

baohun00 Advanced Member

Các bác cứ bảo Mou & Real đá xấu , " đàn bà " ...vậy những trò ăn vạ của Barca có được xem là xấu , đàn bà không ???

Em thì chẳng cho tất cả những điều trên là xấu bởi nó là điều phù hợp với lối chơi của 2 đội và cũng không phải là hành động phi thể thao . Các đội chơi tấn công & kỹ thuật thì luôn phải sử dụng tiểu xảo . Các đội bóng thực dụng thì luôn sử dụng sức mạnh , áp sát & va chạm .

Những hành vi xấu trong bóng đá hoặc được coi là phi thể thao là bỏ bóng đánh người , nhổ bọt , chửi bậy , chơi bóng bằng tay ...mới là những điều cần loại bỏ trong bóng đá .

Em vẫn chúc mừng chiến thắng xứng đáng của Barca , kẻ chiến thắng là kẻ mạnh . Barca đã thể hiện sức mạnh của mình ở trận lượt đi nhưng Real của Mourinho cũng chưa bộc lộ hết khả năng của mình khi phải thi đấu thiếu người & thiếu cả Mourinho trong hầu hết hiệp 2 .

Cũng phải lưu ý rằng : trong trận đấu đó Barca chỉ có thể là Barca khi Real mất 1 cầu thủ & Mourinho . Barca chỉ có thể ghi bàn khi Real thiếu người . Messi chỉ có thể tỏa sáng khi tiền vệ đánh chặn Pepe bị đuổi .

19. Mike

Mike Advanced Member

Đồng ý với bác. Thêm một điều nữa là hậu vệ Marcelo thi đấu quá kém hôm đó, cả hai bàn thắng bị khoét vào và hv này đều kô chặn được. Em mới xem lại cả hai bàn của Messi thì đều thấy thế. Kính.

20. Baoanh_Hue

Baoanh_Hue Advanced Member

Em hỏi bác tí, tại sao Sir Alex cũng bị phạt ngồi khán đài tương tự như bác Mou nhưng vẫn chỉ đạo thắng dòn giã, đặc biệt là chỉ đạo việc thay người rất chi là hiệu quả. Bởi vậy, suy cho cùng hơn nhau ở chỗ cái đầu thôi. Em thấy bác Mou khi bị cách ly thì ngồi im re,...chắc nghĩ mình hết phép rồi .... :p

21. Black Jack

Vẫn chỉ đạo bác Baoanh ạ, em vẫn thấy Mou ngồi viết ra giấy, rồi đưa vào cho trợ lý chỉ đạo cho các cầu thủ

Hình như phần lớn lỗi dẫn đến việc HLV bị mời ra khỏi khu vực chỉ đạo là phản ứng, chỉ trích và thiếu tôn trọng quyết định trọng tài. Alex Ferguson, Arsene Wenger v.v cũng nhiều lần lên khán đài ngồi rồi ...

Em thấy trên sân thì El Clasico chưa thể hiện được tính kinh điển hay siêu ... kinh điển, mà cùng lắm cũng chỉ có 90p, nhưng ngoài sân, báo chí, truyền hình, rồi các cuộc cãi vã còn "kinh điển" hơn, có khi cả tháng :D :D

(Mai nghỉ lễ rồi, các bác cho em thoải mái nhé)

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác hỏi em câu " khó " quá... :D
    Không ai thắng mãi cũng chẳng ai thua hoài .
    Sai lầm sẽ bị trả giá nếu đối thủ tận dụng tốt cơ hội mà họ tạo được , sự tỏa sáng đúng lúc của 1 cá nhân cũng sẽ thay đổi cục diện trận đấu .
    Cá nhân Mou & Real cũng nhiều lần làm tốt việc này dù phải thi đấu thiếu người nên không thể nói Sir hơn Mou ở điểm này .
    Nhất là khi phải thi đấu thiếu người trước đội bóng giàu sức tấn công như Barca .
    MU & Sir cứ thử thi đấu thiếu người với Barca xem sao nhé...Thắng mấy đội bóng hạng xoàng rồi tự cho mình là có cái đầu hơn người khác thì em thấy cũng xoàng thôi...
    Bác cứ thử thống kê lịch sử đối đầu giữa MU & Mourinho hoặc MU & Barca sẽ có câu trả lời...AI HƠN AI ???

23. nhapmon

nhapmon Advanced Member

[/quote]

Hơ hơ, bác nó quá thế nào ấy chứ, em chưa thấy ai bảo MU chỉ thắng mấy đội hạng xoàng. Cũng chưa ngeh ai nói MU và Sir Alex xoàng cả :D

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác đọc kỹ lại bài viết của em và của bác BaoAnh-Hue nhé.
    Xoàng hay không thì bác cứ thử thống kê xem sao nhé !
    MU thắng được Barca hay Mourinho khi thi đấu thiếu người bao giờ chưa ???

25. Mike

Mike Advanced Member

MU kô đá ở giải TBN nên kô nên so sánh như vậy bác Baohun00 nhé. Em rất thích Barca và Real sang đá giải ngoại hạng cho nó cạnh tranh cao, quanh quẩn mới hồi nào còn kém Liverpool bao nhiêu là chức vô địch giờ sắp vượt rồi. :lol:

Share This Page

Loading...