Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Mike

Mike Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Không nói trước được bác. Biết đâu Pep sang Chel lại mang cái tiki taka đi theo và xua đuổi cái triết lý 1-0 hay phòng ngự của Chel thời nào tới giờ thì sao? Chiến lược gia rất quan trọng là vì thế.

Đấy là lý do tại sao em thích Pep về MU hơn vì Sir Alex mà đi thì lối đá của Sir trong 26 năm cũng mất hết. Nếu ai có tâm cống hiến với lối đá đẹp (mà vẫn hiệu quả) thì chỉ có Pep (theo em).

2. linhtre

linhtre Advanced Member

Bác cứ làm như ai cũng đá được tiqui-taca ấy, bác nghĩ mọi chuyện đơn giản thế. Cầu thủ Anh thì chỉ có tạt cánh oánh đầu thôi.

Em chẳng hứng thú gì với mấy cái thông tin trên. Nói trước hay không nói trước thì bác Mike cũng phải vận dụng tư duy một chút rằng chẳng ai bỏ cái đế chế hùng mạnh nhất lục địa già do chính tay mình xây dựng lên để đến một cái đội bóng được dựng lên nhờ tiền và đang suy thoái chứ. Hay lại thích giống Villas-Boas ? Nếu có đi thì cũng phải chọn 1 chỗ tươm tươm, không thể là Chelsea hay MU được.

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Eladio Parames - Phát ngôn viên của Mourinho thật là...vênh váo :D

" Hãy nhớ rằng vị trí thứ hai trên BXH của một ai đó đồng nghĩa với việc họ chỉ là kẻ dẫn đầu… của phần còn lại. Hahahaha. Và hôm nay, hãy xem ai đang là kẻ thứ hai, ai? Thứ lỗi cho tôi, tôi lại phá lên cười nữa mất thôi ! "

4. linhtre

linhtre Advanced Member

Đúng là fan ngôn viên của Mou, không chượi vào đâu được :lol:

5. linhtre

linhtre Advanced Member

Lão già này làm như Barca không biết mình đang đứng thứ mấy trên bảng xếp hạng ấy mà phải hô hoán lên cho người ta nhớ :) Một hành động thể hiện sự cay cú và sợ hãi đến són cả ra quần :lol: Lại còn "jajajjaajja" nữa chứ, đầu hai thứ tóc rồi mà còn ăn nói ba lăng nhăng chả trách trẻ con nó khinh =)) Không biết cái nghề chửi thuê mạt hạng này được trả lương bao nhiêu 1 tháng nhỉ :mrgreen:

6. Wildbird

Wildbird Advanced Member

..................................

7. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Trước đây, người ta nói Mourinho có tầm ảnh hưởng to lớn đến cả đội bóng.

Thời đó, do không ưa nên em đã ... mù quáng mà không tin

Giờ thì em tin rồi.

ngoài việc truyền cho các cầu thủ sự dũng cảm để chặt chém, sự "chợ búa" để chửi bới, sự trơ trẽn để dẫm lên tay người khác ..., Mou còn mang lại cả sự vênh váo cho Phát ngôn viên.

Em nể phục Mourinho ở khả năng gây ảnh hưởng này.

8. Black Jack

http://bongdaso.com/Everton+ti%e1%ba%bf ... 05636.aspx

Giờ có tiêu chuẩn đẹp như ... Barcelona rồi này, các bác.

Gửi các bác mấy tấm ảnh bồ của cầu thủ Real: Ramos, để các bác đỡ ... căng và ... thẳng :D

Attached Files:

9. linhtre

linhtre Advanced Member

Barca đạt được thỏa thuận với Alba

Tờ Marca khẳng định, BLĐ Barca đã đạt được thỏa thuận cá nhân với hậu vệ Jordi Alba bên phía Valencia. Dù vậy để có sự phục vụ của tài năng này, đội chủ sân Nou Camp vẫn cần sự đồng ý của BLĐ bên phía Mestalla.

++++++++++

Jordi Alba, cựu cầu thủ La Masia, hậu vệ trái hay nhất thế giới trong tương lai rất gần.

10. linhtre

linhtre Advanced Member

Trọng tài "bảo kê" cho Real qua mặt Barca: Bằng chứng đây này !

(TT&VH Online) - Dù khoảng cách với Barca giờ chỉ còn 6 điểm nhưng dù sao Real vẫn dẫn đầu Liga. Họ làm được điều đó bằng bản lĩnh, đẳng cấp và tài năng của các ngôi sao nhưng các cules tin rằng mọi chuyện không dừng ở đó.

+++++++++++++++++++++++++++++++++

Những ai sử dụng cụm từ "lật đổ Barca" rõ ràng là những kẻ thiếu hiểu biết . Barca có thể thất bại ở một đấu trường nào đó trong một mùa giải, nhưng vẫn có thể lên ngôi ngay mùa sau đó và khẳng định vị thế của mình suốt một thời gian dài liên tiếp. Những thất bại nhất thời đó chỉ ví như giặc rợ quấy phá ở biên thùy mà thôi. Lật đổ nghĩa là là phải tiếm ngôi, tận diệt và trị vì thay thế, không phải lên ngôi được đúng một triều đại rồi bế mạc ( như những đội bóng của Mou ).
    Barca có một nền tảng tuyệt vời để duy trì vị thế của mình trong một thời gian dài, còn tương lai nào cho Real khi họ vứt bỏ mọi truyền thống, để tạo nên một hình ảnh bẩn thỉu nhất trong lịch sử ?

P/S: Những giá trị này, chỉ những người yêu và hiểu bóng đá Tây Ban Nha, là fan gộc của Barca & Real thì mới có thể hiểu được nó. Thứ lính Lê Dương như Mou và những dạng fan "tạm thời" không biết, không hiểu và không hề quan tâm.

11. baohun00

baohun00 Advanced Member

Đừng đùa với Mourinho...

Luật Im Lặng :D

12. Black Jack

Mấy post trên, em nói tới tầm ảnh hưởng của Mou.

Các bác thấy không? Xem ra, tầm ảnh hưởng ấy đã vượt qua biên giới TBN, lội từ bán đảo Tây Bồ tới ... Châu Á rồi, Real bên đó đang thực thi luật im lặng và bác baohun cũng không thèm nói gì luôn.

... nếu đùa với Mou thì có làm sao không bác baohun? :D

13. Cai thang

Cai thang Advanced Member

Tại sao lại phải bàn về Mou hay Real trong Barca FC ???

Mời bác BJ xem cùng em

14. Black Jack

Canh bạc của Mourinho

Do thiếu nhiều cầu thủ trụ cột, Real có thể mất điểm trận thứ ba liên tiếp, khi gặp Sociedad ở vòng 29 Liga Chủ nhật tới (25/3).

Khó khăn đang chờ Mourinho và các học trò ở phía trước.

Hai trận hòa liên tiếp cùng việc HLV Mourinho và hai cầu thủ quan trọng hàng đầu của đội bị thẻ đỏ sẽ ảnh hưởng đến sức mạnh của Real. Ozil và Ramos có tầm ảnh hưởng như Xavi và Puyol ở Barca: Một người là cầu thủ dẫn dắt lối chơi, người kia là thủ lĩnh hàng phòng ngự. Thiếu hai cầu thủ này, mọi đội bóng đều gặp khó khăn trong cách vận hành trận đấu và đảm bảo sự chắc chắn nơi hậu tuyến. Từ đó có thể thấy khả năng thắng trận tới của Real là không cao. Trớ trêu thay, kết quả trận đấu ở vòng tới sẽ có tính chất bản lề với cả mùa giải của Real.

Chuyện một đội bóng sau khi duy trì thành tích 11 trận thắng liên tiếp, sau đó bị ngắt mạch chiến thắng bằng hai trận hòa là quá đỗi bình thường. Đó là một thực tế khách quan nhiều hơn là một thảm họa, bởi không đội bóng nào có thể chiến thắng mãi. Sức mạnh của Real sẽ không vì thế mà bị đánh giá lại, và nếu bỏ túi được 3 điểm trong trận đấu tới, mọi thứ sẽ trở lại quỹ đạo thuận lợi.

Nếu Real thua, mọi chuyện có thể chuyển biến rất xấu. Đến vòng 35, Real sẽ gặp đại kình địch Barca. Xét thành tích đối đầu gần đây, khả năng thắng của Real trong trong trận El Clasico lượt về là rất thấp, vì vậy điểm số coi như được san bằng. La Liga còn tới gần một phần ba chặng đường, Barca có lợi thế tâm lý ở giai đoạn cuối, nhiều khả năng họ sẽ là ngưới cán đích trước.

Còn nếu trận tới có kết quả hòa, Real vẫn hơn Barca 4 điểm. Tâm lý của họ có bị ảnh hưởng nhưng chưa đến mức nghiêm trọng. Trái lại, việc liên tục trải qua các trận đấu khó khăn sẽ giúp các cầu thủ làm quen với sức ép lớn của những trận đấu cuối mùa cũng như những trận đấu một mất một còn ở Champions League. Điều này tốt cho đội bóng, thậm chí có thể còn nằm trong toan tính của Mourinho.

Vẫn biết rằng Mourinho đặc biệt, nhưng đặc biệt đến mức tự đẩy mình vào thế khó như thế thì đúng là “rất Mou”. HLV của Real chắc hẳn không cố tình hòa. Rõ ràng ở những trận đấu gần đây, thay vì Real dạo chơi mà vẫn thắng tưng bừng lại là một Real chiến đấu để giành những chiến thắng tối thiểu. Đó chính là đặc sản vẫn thường thấy ở những đội bóng mà Mourinho dẫn dắt trước đây.

Trong bóng đá, không có gì gọi là sự hoàn hảo hay tiệm cận hoàn hảo, chỉ có cuộc đua của kỹ năng và tâm lý trong sự vận động không ngừng của bản thân mỗi đội bóng, các đối thủ và những yếu tố bên ngoài khác. Mọi tính toán chỉ mang tính chất tương đối. Chẳng hạn, thẻ đỏ của Ozil và Ramos chính là một trong những ngẫu nhiên thú vị mà bóng đá đem lại. Bởi tất cả những lý do đã nêu ở trên, có thể không xem trận El Classio lượt về, nhưng không thể bỏ qua trận đấu của Real ở vòng tới với Real Sociedad.

Báo chí đang thầm ca ngợi tài năng cầm quân của Mourinho, rằng có thể Mou cố gắng tạo ra một môi trường mới cho Real, thay vì chơi nhàn nhã mà vẫn thắng, thì Real sẽ chiến đấu để giành những trận thắng tối thiểu.

Chà, con người Mourinho khó lường quá ư? :roll:

Nếu Mou sâu đến cỡ ấy, em nghĩ Mou sẽ phải thể hiện bản lĩnh ấy đến cùng bằng cách cố tình thua cả hai trận cho cân bằng điểm số, sau đó thắng Barca để về nhất với 3 điểm nhiều hơn. Thế mới là ... hổ báo :D

Nói vậy thôi, Mou cũng chẳng dại gì muốn mất điểm, chẳng qua là không giữ được điểm mà thôi. Liều lĩnh hổ báo làm gì, thiệt thân.

Trận tới gặp Sociedad, dù một số cầu thủ vắng mặt, nhưng với đội hình quá nhiều hảo thủ hiện tại cộng với sự vắng mặt của ... Mourinho, Real sẽ thắng Sociedad cho mà xem

Các bác có tin thế không?

15. Black Jack

Chào bác T, lâu lắm mới được nói chuyện với bác. :D . Xưa thỉnh thoảng ... bám càng Diatone81 "Pé Péo" được gặp bác, giờ lão ấy bỏ audio theo PKL rồi nên lâu không có được giao lưu.

Giờ thì mối quan tâm bậc nhất tại La Liga cho các CDV Barca chính là Real và Mourinho nên thỉnh thoảng em cũng có hay choành chọe :p .

Trường hợp này, em nhớ có lần bác Nghenhins1 nói "Cái xấu lên ngôi, đạo đức xuống cấp, người tốt thời nay chỉ thiệt thân", sao mà có nhiều điểm tương đồng quá. :evil:

Cũng chỉ là bức xúc thôi bác ạ. Cũng còn hơn là người ta chẳng có gì để mà bức xúc ... với mình :mrgreen:

16. baohun00

baohun00 Advanced Member

Càng khó khăn , càng trở ngại...phẩm chất Mourinho càng phát huy :D

Mourinho luôn kiên định với lý tưởng của riêng mình bất chấp việc cả thế giới này chống lại ông . Chiếc cúp La Liga mùa này sẽ càng được tô điểm thêm màu sắc...Mourinho :D

Rất đúng....Chưa bao giờ Mou trèo lên đỉnh vinh quang dễ dàng cả bởi ông luôn phải chống chọi với phần còn lại của thế giới & mùa giải năm nay là gã khổng lồ Barca .

Hala Barca...

P/S : Giờ phút này vẫn chưa thấy Pep đặt bút ký vào bản hợp đồng mới với Barca . Không biết ông đang nghĩ về vấn đề gì nữa :
    - Chu kỳ thành công của Barca
    - Tiền bạc
    - Hay là lý do nào khác ???

Dù sao thì Pep vẫn thừa thông minh khi...để ban lãnh đạo Barca phải....dài cổ :D

17. Black Jack

Em đã được nhãn tiền phẩm chất của Mourinho phát huy khi đội bóng của Mou gặp trở ngại trong hai trận vừa rồi.

http://dantri.com.vn/c26/s26-577909/mou ... c-tham.htm Đây là bài viết của tờ báo Marca, tờ báo thân ... Real Madrid.

Bác có bao giờ tự hỏi tại sao cả thế giới này chống lại Mourinho?

Cup La Liga? Còn phải diễn nhiều lắm bác ơi. Ai dám khẳng định Cup này về với sân Bernabeu mùa này?

Hay bác baohun có khả năng nhận định chính xác tuyệt đối?

Đỉnh thế giới thì chưa bao giờ là dễ dàng với bất cứ ai cả, điều ấy là rõ ràng. Cái khó là leo lên đó rồi có giữ được vị trí trên đó không.

Mou chưa bao giờ giữ được 1 vị trí đỉnh cao nào quá 2 năm.

Hala Barca...

Cái này phức tạp lắm bác.

Chu kỳ thành công, cũng có thể, nhưng thực tế là cũng giống như một năm kinh doanh vậy, hào quang năm trước không có nghĩa gì với năm sau, bởi năm sau người ta đặt ra các đỉnh cao mới để chinh phục. Em làm kinh doanh nên hơi ngứa nghề tí, bác thông cảm nhé

Lý do thứ hai: Trước bác đã nghĩ ra một lý do hết sức thiếu cơ sở rằng Pep ghen ghét Mou nên Pep sẽ đồng ý ở lại nếu lương cao hơn Mou, phải không bác?

Trả lời cho câu hỏi này, Pep đơn giản là về Chelsea (đang được Abramovich mời gọi), lương 10tr bảng, cho Mou ăn khói luôn.

Còn lý do khác thì bác nghĩ tiếp đi.

Riêng em thì chỉ có 1 lý do thôi bác ạ. Môi trường làm việc. Chấm hết

18. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác rất thiếu cơ sở khi nói rằng...Em nghĩ ra lý do trên :D

Em đã dẫn chứng các đường link những thông tin đó đàng hoàng thì bác lại bảo là...Lá Cải...trong khi các thông tin bác nêu cũng toàn...ở đó mà ra :D

Phải không bác ???

19. baohun00

baohun00 Advanced Member

Xin thưa bác là thông tin em nêu không phải là để so kè mức lương ai hơn ai kém dù thực tế Pep luôn hít khói Mou về mức lương .

Để xem :

1/ Pep sẽ thành công cùng Barca được bao nhiêu năm ?

2/ Pep sẽ thành công với CLB nào khác ngoài Barca ?

20. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cái này chỉ đơn giản là niềm tin tuyệt đối em dành cho MouTeam năm nay thôi ạ .

Bác có muốn cược với em về chiếc cúp La Liga mùa này không :D

21. linhtre

linhtre Advanced Member

Không biết vì sao Pep chưa gia hạn hợp đồng là phải rồi, còn nhiều điều bí ẩn về Pep mà các chị các mợ chưa biết lắm, một con người thâm trầm, sâu xa như thế mà lại để cho đám dân xxx ku đen đọc ý thì hóa ra ngang hàng với chúng nó à. Mà có thế thì chợ cá nó mới xôm. :mrgreen:

22. Black Jack

Vâng, bác đã đưa ra các đường link, nhưng em nghĩ nếu bác chịu khó nghĩ một chút cho Pep, bác sẽ thấy Pep có nhiều lời mời gọi đáng "động lòng" hơn mức lương của Mourinho rất nhiều. Bác gửi link đó, và bác quy chụp cho Pep rằng đang ngồi đó để đàm phán lương bổng.

Cái này thật không thỏa đáng và em xin lỗi bác, về vấn đề này, em thấy bác nghĩ chưa sâu. Chúng ta không thể cứ căn cứ vào một tin viết trên báo như thế và quy chụp được.
    Em 34 tuổi, đã làm việc 11 năm ở Công ty, chắc vì thế mà em không cho rằng nhảy việc là một niềm vui, là để chứng minh năng lực. Năng lực bản thân nó có thể tự chứng minh qua việc đối thủ tiến bộ, chúng ta tiến bộ ... vượt bậc. :D

Pep đã 3 mùa bóng thành công cùng với Barca, đó không phải là chuyện ai cũng làm được. Và 1 chi tiết mà em tin ai cũng phải đồng ý: Không có cái gì mãi ở trên thành công, trên đỉnh cao. Mourinho đáng kính của bác cũng chưa bao giờ cãi lại được quan điểm trên.
    Giờ Real đang dẫn 6 điểm, bác lại cược với em thế thì .. chít em :D. Bác thích cược Champions League với em thì em cược liền, cái đó mới là công bằng. Hai đội đang cùng ở vạch xuất phát, thậm chí Real còn đang được lợi thế khi chỉ phải gặp Apoel (Lành quá phải không bác?), một vé Bán kết nằm gọn trong tay Real rồi.

23. Black Jack

Mourinho vừa tạo điều kiện để bác baohun xem ... quá vòng 35 rồi bác nhé. Ít nhất cũng phải là vòng 37 hoặc có khi mướt mồ hôi và ... ngấn lệ sau vòng 38 :D

24. Black Jack

Real Madrid - Real Sociedad: Viên thuốc an thần?

(Dân trí) - Sau hai trận hòa liên tiếp cùng một kịch bản trước Malaga và Villarreal, dây thần kinh của các thành viên Real Madrid thực sự đang căng như dây đàn. Tiếp đón Real Sociedad trên sân nhà Bernabeu là một cơ hội không thể tốt hơn để thầy trò Mourinho định thần.

Chỉ trong vòng chưa đầy 4 ngày, Real Madrid bị sẩy chân liên tiếp trong hai trận đấu với Malaga và Villarreal với cùng một kịch bản, dẫn trước rồi sau đó nhận bàn thua tức tưởi ở những phút cuối sau 2 pha đá phạt hàng rào đẳng cấp của Santi Cazorla và Marcos Senna. Chính vì vậy khoảng cách giữa Los Blancos và đại kình địch Barcelona đã được thu hẹp xuống chỉ còn 6 điểm.

Từ sự tự tin, lạc quan và thoải mái về mọi mặt khi đứng trước cơ hội rất lớn xô đổ sự thống trị của thầy trò Pep Guardiola tại La Liga, bây giờ những người Madrid đang sống trong cảm giác lo âu thậm chí là sợ hãi về một cơn ác mộng đã từng hành hạ họ một lần ở mùa 2003/04. Đó là mùa giải mà Los Blancos dưới triều đại Carlos Queiroz đang dâng chiếc cúp vô địch La Liga cho Valencia khi trình diễn một phong độ vô cùng tệ hại ở giai đoạn nước rút.

Một người Bồ khác, thậm chí còn danh tiếng hơn gấp bội với Galacticos 2.0 là Jose Mourinho đang đi đúng trên con đường của người đồng nghiệp cách đây gần một thập kỷ với Galacticos 1.0. Thất bại của “người đặc biệt” sẽ còn cay đắng hơn rất nhiều nếu xảy ra khi chưa có một triều đại nào mà HLV lại nắm được nhiều quyền hành cũng như được đầu tư về mọi mặt một cách hùng hậu như Mourinho.

Không những vậy, Real Madrid đã chấp nhận đối mặt với cả lịch sử hào hùng của chính mình khi để cho Jose Mourinho áp dụng một thứ bóng đá thực dụng đầy bạo lực đi ngược với lối chơi tấn công hoa mỹ và cống hiến mà những người người đi trước đã dày công vun đắp thành một thương hiệu xuyên suốt lịch sử hơn một thế kỷ qua.

Khoảng cách 6 điểm vẫn còn là khá an toàn, nhưng trước mắt thầy trò Jose Mourinho là một lịch thi đấu vô cùng khó khăn khi liên tục phải đối mặt với những đối thủ sừng sỏ, với sự khủng hoảng đang bao trùm khắp Bernabeu vào thời điểm hiện tại, một hoặc vài cú sẩy chân tương tự như vừa đến trước Malaga và Villarreal hoàn toàn có thể xảy ra.

Đến lúc đó, thảm họa khủng khiếp dành cho Real Madrid gần như chắc chắn sẽ xảy ra khi vẫn còn một trận El Clasico lượt về tại Nou Camp ở vòng 35 và gần như nắm chắc một thất bại. Los Blancos không những chưa thắng nổi Barcelona dưới triều đại của Pep Guardiola một trận trong 90 phút thi đấu chính thức mà còn đã phải nhận không ít trận thảm bại ê chề.

Chắc chắn nhiều người chưa thể quên được rằng, lần gần đây nhất Real Madrid hành quân đến Nou Camp tại La Liga, lần đầu tiên trong nghiệp cầm quân, Mourinho được tham dự một trận “siêu kinh điển”, Barcelona đã dành tặng cho đại kình địch của mình một “bàn tay nhỏ”. Nếu Los Blaugrana tiếp tục dành chiến thắng trong trận đấu 6 điểm ở cuộc đua song mã thì họ hoàn toàn có thể mơ tới chức vô địch La Liga mùa giải thứ tư liên tiếp sau một cú lội dòng nước ngược ngoạn mục nhất trong lịch sử.

Chính vì vậy, “đội bóng Hoàng gia Tây Ban Nha” cần phải nhanh chóng lấy lại sự cân bằng để chuẩn bị một cách tốt nhất cho giai đoạn nước rút đầy khốc liệt trước mặt. Tất nhiên để làm được như vậy, Real Madrid rất cần một chiến thắng trong trận tiếp đón Real Sociedad trên sân nhà Bernabeu vào cuối tuần này.

Real Madrid đang gặp phải những tổn thất vô cùng lớn về mặt lực lượng ở mọi tuyến vì lý do thẻ phạt cũng như chấn thương. Pepe vừa phải nhận án treo giò hai trận vì xúc phạm trọng tài còn Carvalho vẫn chưa bình phục chấn thương khiến Real Madrid chỉ còn một sự lựa chọn duy nhất là cho trung tâm hàng phòng ngự là Varane và Sergio Ramos, người vừa được ủy bản kỷ luật La Liga xóa án treo giò vì chiếc thẻ đỏ trong trận gặp Villarreal vừa qua.

Tuyến giữa của Real Madrid cũng không khá hơn khi mất đi cả hai chân chuyền số 1 là Di Maria (chấn thương) và Mesut Ozil (treo giò). Với những tổn thất này, chắc chắn sức sáng tạo của hàng công Los Blancos sẽ suy giảm đáng kể. Ngoài ra, HLV Jose Mourinho cũng không thể chỉ đạo trực tiếp các học trò của mình, một vấn đề thực sự nan giải nếu như Real Madrid gặp bế tắc.

Bác baohun nhớ nhắc Mou uống thuốc nhé

25. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em từng rất thích bộ đĩa TAS ( Khoảng 10 CDs ) nhưng chưa có may mắn sở hữu...Không biết em có thể hy vọng vào giấc mơ vô địch Champions League của MouTeam mùa này không bác BJ :D

http://www.otofun.net/threads/207734-ta ... 1996-2007-[ape]-bo-dia-huyen-thoai

Em nghĩ đây sẽ là món quà ý nghĩa đậm chất VNAV dành cho VNAVer yêu PepTeam & MouTeam . Cũng có thể " Như 1 lời chia tay " dành cho cuộc đối đầu cuối cùng của Pep & Mou mùa giải này vì cả Pep & Mou đều có thể rời bỏ La Liga vào...cuối tháng 5 .

Share This Page

Loading...