Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Mike

Mike Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Nặng quá và bác BJ sẽ khó vụ này, chưa đội nào vô địch 2 CL liên tiếp đâu... :lol:

Bác baohunoo năm ngoái có cái Ingram Washington "What a difference a day makes" ý nghĩa quá. :oops:

2. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Cái này xanh chín lắm bác ơi. Chưa có thì bây giờ có thể sẽ có.

Thực lòng là em không thích cá độ lắm, nhưng nếu bác baohun muốn thì em xin phục vụ.

Bác baohun muốn thế nào thì cụ thể luôn ạ.

Trận Mallorca, Barca đang tạm dẫn trước với bàn thắng của Sanchez.

3. Black Jack

Tình hình thật căng khi Thiago dính thẻ vàng thứ 2, Barca chỉ còn chơi với 10 người.

4. Black Jack

Chơi thiếu người, nhưng Barca vẫn đang duy trì thế trận chặt chẽ trước Mallorca, Pique ghi thêm 1 bàn nữa cho Barca, tỷ số đang tạm là 2-0. Phút thứ 79 rồi.

Attached Files:

5. Black Jack

Phút cuối, tỷ số vẫn là 2-0, có thể đây là kết quả cuối cùng của trận đấu này, Barca tạm thời rút ngắn khoảng cách với Real xuống còn 3 điểm.

(Em vừa ngó sang sân Stoke, cao kều Peter Crouch vừa ghi một bàn thắng quá đẹp :D

Các CĐV Man United chắc đang vui lắm :p :p :p )

6. Black Jack

Hết giờ, Barca đã giành chiến thắng trên sân Mallorca.

Giờ em đang mong Sociedad thi đấu thật kiên cường và có điểm ngay trên sân Bernabeu.

7. baohun00

baohun00 Advanced Member

Trên tinh thần MouTeam em cũng rất thẳng thắn bác BJ ạ :D

Tuy nhiên 2 dòng màu đỏ mà bác nói em thấy nó....gượng ép và....làm sao ý :lol:

Thế nào thì như em đã nói rằng :

1/ Nếu Barca vô địch Champions League em sẽ tặng bác bộ đĩa TAS ( khoảng 10-11 CDs )

2/ Nếu Real vô địch Champions League xin bác BJ làm điều ngược lại .

Chắc bác BJ đã hiểu...???

8. linhtre

linhtre Advanced Member

Chẳng có gì là gượng ép, đó là phản xạ tự nhiên khi nhận được lời thách đố. Không thích và không sợ là hai chuyện khác nhau.
    Độ đã được nhận, đó mới là điều quan trọng. Cần gì phải quay ngược lại bắt bẻ câu nói, chỉ chứng tỏ sự nhỏ nhặt, tiểu nhân mà thôi. Một fan cuồng Mou, ngoài đời nhân cách có tử tế hay không thì không dám nói, nhưng chắc là không được tốt tính cho lắm.

9. linhtre

linhtre Advanced Member

Em nghĩ bác Black Jack nên xem xét lại "lời đề nghị khiếm nhã" này. Vì chúng ta là những Cules, đối thủ thật sự và luôn đáng tôn trọng là Madridristas đích thực, dạng fan 1 mùa không đáng để ăn thua vì họ không đủ tư cách. Còn mình lại mang tiếng trẻ trâu.

10. linhtre

linhtre Advanced Member

Một tin có lợi đến với chúng ta, trung vệ trụ cột Thiago Silva của AC Milan đã chấn thương trong trận đấu với AS Roma và nhiều khả năng không thể có mặt trong trận đại chiến vào giữa tuần với Barca.

Trong khi đó, Marco Van Bommel bị treo giò, chấn thương của Nesta, Seedorf , Boateng và Robinho vẫn còn bỏ ngỏ. Quả là muôn vàn khó khăn cho AC Milan.

11. Wildbird

Wildbird Advanced Member

..................................

12. Black Jack

Thời buổi kinh tế down thế này mà bác làm thế em ngại chít. :D :D

Mà làm vậy thì sao còn nhìn mặt nhau được nữa bác?

Em thích nếu Barca thua, em sẽ bay vào Sài gòn mời bác đi ăn lẩu cá kèo Bà Huyện, hay cơm gà Võ Văn Tần. Còn ngược lại, nếu Real thua, thì em muốn được đón bác ở ngoài này, bác mời em ăn phở bò tái lăn Lò Đúc là được rồi.

CDs mà làm gì?

13. Black Jack

Trận Champions League trước, dù có đủ hảo thủ trên sân, nhưng Milan đã không giành được kết quả tốt khi đối đầu Barca. Em nghĩ dù có hay không Thiago cũng sẽ không có nhiều khác biệt.

Tuy nhiên, Max là một HLV giàu kinh nghiệm, và em nghĩ AC sẽ có nhiều điều chỉnh chiến thuật khi gặp Barca. Hình như đá sân AC trước thì phải. Trận trước Barca có kết quả tốt trên sân Giuseppe Meazza, hi vọng trận sắp tới, Barca cũng sẽ giành lợi thế.

14. caocaolatre8x

caocaolatre8x Advanced Member

cái dong đỏ nghe kỳ quá anh black jack ơi :lol:
    max chỉ là hlv tầm khá thôi,chứ kinh nghiệm tại champion legue chỉ là hạt cát so với pep của các bác,nhưng dõ ràng thì 180' đôi khi kinh nghiệm hay những thống kê chỉ mang tính chất tham khảo :D

15. Black Jack

:) Em không nói đến thành tích, em chỉ nói đến sự hiệu quả trong thi đấu mà Max đang mang lại cho AC. Thực sự không thể xem nhẹ khi AC đang dẫn đầu Series A. Nhìn cái cách AC vùi dập Arsenal 4 bàn không gỡ thì mới thấy Max cao tay như thế nào.

Hơn nữa không thể mất tập trung trước những Bonera, Thiago Silva, Nocerino, Van Bommel, Muntari, Aquilani, Emanuelson; Ibrahimovic, Robinho

16. caocaolatre8x

caocaolatre8x Advanced Member

cái tay hậu vệ bonera bác nhắc làm gì cho nó sầu ra :(
    tay này năm nay 30 tuổi mà mãi mãi chỉ là dạng "tiềm năng" :lol:
    nói chung trận tới barca chắc chắn thắng, :mrgreen:

17. mc240

mc240 Advanced Member

real lại thắng 5 bàn với đội hình chắp vá rồi, bacar lại tiếp tục có gắng đeo bám thôi. cố lên bacar cho mùa giải thêm gay cấn

18. Black Jack

AC là vua đấu Cup mà bác. Bác cứ nói là Barca thắng chắc, chứ em thấy lo cho Barca lắm lắm :D

19. linhtre

linhtre Advanced Member

Khác nhiều đấy bác. Một trận là vòng bảng, một trận là knock-out. Ở đấu trường khắc nghiệt này, một biến cố nhỏ xẩy ra cũng có thể gây nên bất ngờ, nữa là chấn thương của một trụ cột hàng thủ như Thiago Silva.

20. linhtre

linhtre Advanced Member

Lass khiến Mourinho sợ chết khiếp

(TT&VH)- Phải chăng, việc Real hứng chịu 2 trận hòa liên tiếp hoàn toàn là lỗi của HLV Jose Mourinho?

Những câu chuyện về Lass Diarra thường được bình luận rất nhiều trong phòng thay đồ ở Valdebebas. Thủ lĩnh tinh thần của nhóm các cầu thủ Pháp, với tính cách trộn lẫn sự tự ái và tính độc lập làm cho các thành viên của đội bóng đều phải kiêng nể. Một số đồng nghiệp của Lass có kể cách đây một tháng, trước khi tên của mình liên tục xuất hiện trong các thông báo y tế, họ nhìn thấy cầu thủ này đi vào văn phòng của Mourinho, để gây sự.

Lass Diarra đã mắng Mou?- Ảnh Getty

Có người đã nghe thấy Lass mắng Mou xa xả: “Ông là đồ phản bội. Ông đã ngăn CLB bán tôi mùa Hè vừa qua, sau đó ông hứa sẽ luôn cho tôi thi đấu và bây giờ khi Granero nói với ông là có người muốn mua và muốn ra đi thì ông lại phản bội tôi một lần nữa. Vì ông sợ có người ra đi rồi sẽ chiến thắng ở đội bóng khác, ông đã lựa chọn và đưa Granero vào chơi. Vậy nên, ông hãy quên tôi đi. Ông hãy sống cuộc sống của ông, còn tôi sẽ có cuộc sống của tôi. Tôi đã nói với ông hàng nghìn lần: Tôi chán ngấy ông rồi! Ông đừng bao giờ nói với tôi nữa!”.

Mourinho ngồi im thin thít. Các cầu thủ nghĩ rằng Lass làm cho ông sợ hãi. Đó không chỉ là nỗi sợ về thể xác. Họ nghĩ Mou sợ Lass, trong nhiều lý do, là vì ông cần Lass quá nhiều. HLV người Bồ Đào Nha coi thủ lĩnh nhóm cầu thủ Pháp như một trong những cầu thủ toàn năng nhất và luôn dành cho anh những trận đấu quyết định của mùa bóng. Lass là nguyên liệu không thể thiếu để xây dựng nên “trivote” (bộ ba ở tuyến giữa).

Khang Chi (theo El Pais)

http://thethaovanhoa.vn/504N20120325082 ... -khiep.htm

21. linhtre

linhtre Advanced Member

Nội bộ của Bernabeu lục đục: Thiên vị nhóm cầu thủ người Bồ?

(TT&VH)- Việc sắp xếp bộ ba - Lass, Xabi Alonso và Khedira - làm hầu hết các cầu thủ của Real Madrid khó chịu tại Villarreal. “Vấn đề lớn của đội bóng này là Mou không biết giải quyết những nhu cầu của sự sáng tạo khi đối đầu với các đối thủ chơi phòng ngự rình rập”, một cầu thủ của Madrid nhận xét.

Từ chuyến thăm Betis cách nay hai tuần, các cầu thủ quan sát và nhận thấy HLV của mình chuẩn bị cho đội bóng theo hướng phòng thủ nhiều hơn và điều đó làm giảm sự sáng tạo ở tuyến giữa. Họ cũng thấy Mourinho đang tạo các điều kiện cho những cầu thủ đến từ Bồ bằng cách sắp xếp họ ở những vị trí quan trọng nhất cho chặng nước rút của mùa bóng. Các cầu thủ Tây Ban Nha, đứng đầu là Casillas, không giấu giếm sự khó chịu của mình trước cách ứng xử thiên vị của Mou đối với Coentrao, Cristiano, Pepe và Di Maria. Tất cả đều là những cầu thủ do người đại diện của “người đặc biệt” là Jorge Mendes đem về sân Bernabeu.

Sự khó chịu trước bất công đã bộc lộ trong trận gặp Malaga. Sau trận đấu, HLV Mourinho đã đổ lỗi trận hòa 1-1 lên đầu Granero. Những người chứng kiến tiết lộ ông đã chỉ trích cầu thủ này trước mặt tất cả mọi người: “Thế mà khán giả cứ đòi đưa Granero vào? Vào rồi để như thế này đây! Họ muốn anh ta chỉ vì anh ta được đào tạo từ tuyến trẻ, nhưng anh ta chưa đủ thông minh và chưa đủ trình cho việc này”. Trong buổi tập trung để luyện tập, một số cầu thủ có cảm giác Mou cố tình chờ ai đó mắc lỗi để phê phán trong khi luôn bảo vệ “những người của mình”. “Coentrao làm chúng tôi thua một số trận nhưng luôn được bảo kê”, một số cầu thủ phàn nàn. Trong phòng thay đồ có tin đồn Mourinho đã một số lần họp riếng với Pepe, Cristiano, Di Maria và Coentrao để động viên họ gắn với HLV hơn và phục tùng ông tuyệt đối để đương đầu với “báo chí” cũng như “những người Tây Ban Nha” đang truy nã sự thất bại của ông.

Lass ghét Mou- Ảnh Getty

Mou đang chuẩn bị cho sự trở lại của Di Maria. Nhiều thành viên của phòng thay đồ Madrid đã cảm nhận như vậy khi trong trận gặp Villarreal, HLV muốn thay Lass bằng Callejon và sau đó là Altintop. Có cầu thủ giải thích: “Nếu đưa Kaka vào và cầu thủ này ghi bàn thì việc trở lại của Di Maria sẽ gặp khó khăn”. Nhưng bây giờ, có ai nhớ tới Altintop? Các cầu thủ chỉ nhớ Kaka, bởi vì theo họ cách di chuyển của cầu thủ người Brazil giúp cho toàn đội dễ kiểm soát bóng. Với Lass, điều đó càng khó khăn hơn.

Một số cầu thủ cho rằng tính cục cằn của Lass trên sân cỏ đã chạm mức nguy hiểm, nhưng đối với cầu thủ này, bị đuổi cũng chẳng quan trọng gì vì anh ghét Mou. “Lass có thể gây vấn đề đấy”, có cầu thủ đã nói như vậy nhưng Mou vẫn mạo hiểm với cầu thủ người Pháp. Ít ra, cho đến khi bị nhận thẻ vàng thứ nhất.

Mourinho không có mặt trên băng ghế chỉ đạo trong trận Madrid-Real Sociedad bởi vì ông đã tổ chức một cuộc cãi vã động trời tại trận gặp Villarreal. Điều ngạc nhiên là khi HLV cùng các trợ lý và các cầu thủ như Pepe và Cristiano làm loạn đường hầm dẫn đến phòng thay đồ của sân El Madrigal sau trận hòa 1-1 thì có một người xuất hiện với dáng vẻ bình yên nhất trên đời, người thơm phức nước hoa, đeo một bộ tai nghe to tướng màu trắng thuộc thế hệ thứ nhất đi vào, làm như chẳng biết gì đến cảnh náo loạn xung quanh. Người đó là Lass Diarra.

Tắm rửa sạch sẽ, Lass đi qua mặt HLV của mình như một người đi dạo trong công viên. Mourinho ngạc nhiên há hốc mồm nhìn Lass.

http://thethaovanhoa.vn/504N20120325082 ... uoi-bo.htm

22. linhtre

linhtre Advanced Member

Đâu phải ai cũng thề sẵn sàng nhẩy vào lửa vì Mou nhỉ, nếu có thì cũng là cá trê chui ống. Chưa ai quên Mou phải cuốn gói tức tưởi trong tủi nhục đến thế nào khi bị những "đệ cứng" của mình như Terry, Lampard, Drogba đâm vào lưng. :mrgreen:

23. Black Jack

Em nghĩ báo chí cũng có thể viết những câu chuyện giật gân, cũng có thể đơm đặt để kiếm tiền

... nhưng dù sao ...

... Một nét văn hóa của người Bồ Đào :D

24. Black Jack

"Vậy là Real yên tâm chinh phạt quãng đường Liga còn lại với niềm tin lớn lao rằng đá không thắng thì nhè trọng tài mà gào và to mồm thế, kiểu gì cũng có hiệu quả, nhất là trong những quả penalty “đáng” được hưởng và những pha phạt đền “nên” được bỏ qua. Còn những 9 vòng nữa, cũng đáng để phản đối người cầm cân nảy mực để lần sau, các trọng tài khác biết mà nghiêng cán cân về bên nào nếu không muốn liệt vào hàng đĩ điếm hay đồ ăn cướp. Nhớ nhé các vị vua sân cỏ, cứ lấy Paradas Romero ra làm gương, hễ Real không thắng, cái còi của các vị đều có lỗi."

Đúng như người ta nói: "To mồm thắng 50%". Thật đáng sợ :D :D :D

25. Black Jack

Cũng trên bài báo ấy, người ta viết:

Barca vẫn đang đeo dải băng đen bịt lấy mắt và lao đi về trước, họ không muốn quan tâm đến Real như thế nào: Real hoà, bại, thì tốt, thắng thì cũng không sao; bởi một phần trong tâm trí của đội bóng xứ Catalunya này, kể từ sau “cơn sa lầy” ở Pamplona, rằng chiếc cúp Liga đã được xem là mất; và giờ họ đá bóng không chỉ vì chiến thắng, mà còn vì sự tôn vinh vẻ đẹp của bản thân và vì những động cơ tinh thần ở các mặt trận khác!

Em có lần viết đúng nội dung như vậy, bởi em tin là thế.

Và em tin Barca sẽ vô địch La Liga mùa này và vô địch bằng hiệu số phụ.

Có bác nào tin như em không?

Share This Page

Loading...