Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. baohun00

baohun00 Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Mou đã chịu mở lời :D

....Còn chuyện khoảng cách 6 điểm hiện tại ư ? Các vị cảm thấy nó còn rất ít , nhưng tôi lại thấy sao nó còn nhiều thế cơ chứ !!!

2. linhtre

linhtre Advanced Member

Mou tự khâu mồm khi không ai bắt và tự mở mồm khi không ai chờ :lol:

3. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Nói cho thực lòng, em thấy nếu Real chơi kiệt xuất, thì cuối mùa cũng chỉ còn có 3 điểm thôi bác ạ

4. Buns

Buns Advanced Member

Messi, Messi, Messi

5. Wildbird

Wildbird Advanced Member

..................................

6. linhtre

linhtre Advanced Member

Híc. Em xin lỗi bác. Một là bác cố tình không hiểu, hai là bác thực sự quá thiếu thông minh. Em thì nghĩ là bác cố tình không hiểu và nghĩ như thế cũng tốt hơn. Nhưng cả 2 cùng không tốt. :(

7. Wildbird

Wildbird Advanced Member

8. Black Jack

Lỗi tại em, nên các bác mất vui với nhau. Em tặng các bác mấy tấm hình hạ hỏa
    Bill Gates cũng thích ... Barca. :DÝ em là với nhận định của em, thì cho dù Real chơi xuất sắc, cuối mùa khoảng cách cũng chỉ còn có 3 điểm thôi. Còn khả năng mà em nghĩ đến là hai đội hòa điểm, Barca thắng bằng hiệu số và đối đầu

Attached Files:

9. linhtre

linhtre Advanced Member

Vậy thì ý em xin trả lời thay bác BlackJack rằng ý của bác ấy là cuối mùa căng lắm là Real hơn Barca 3 điểm. Em thấy rất dễ hiểu, nhiều khi câu chữ không rõ ràng thì cũng xuê xoa nó đi 1 tí.
    Nếu bác thấy em nặng lời thì sorry bác.

10. berryfun

berryfun Advanced Member

Các bác à. Vấn đề là đội nào vô địch thôi. Còn 1 hay 3 nó không khác nhau nhiều với những CLB đẳng cấp như REAL, BARCA, Milan, MU, Bayern...

11. Wildbird

Wildbird Advanced Member

12. Black Jack

Em mong Real xảy chân trong 1-2 trận đấu nữa / 9 vòng còn lại trước khi gặp Barca, như vậy, mọi thứ có thể sẽ diễn ra theo hướng thuận lợi cho Barca.

Mourinho có vẻ lại gây xích mích với Lass Diarra, không biết câu chuyện bỏ Lass ở nhà http://dantri.com.vn/c26/s26-579141/mou ... en-sip.htm trong trận gặp Apoel ở C1 tới có liên quan gì đến tin này không? http://dantri.com.vn/c26/s26-578869/las ... an-boi.htm :D

13. teppi79

teppi79 Advanced Member

Em theo dõi tô píc bóng đá khá lâu nên nhận định bác Chim là 1 fan bóng đá chân chính, bác linhtre phát biểu thế theo em hơi bị quá lời. Có những thứ phát biểu xong không chỉ xin lỗi là mọi việc trở lại bình thường được :shock:
    Đi qua nhưng em thấy không chịu được nên vài lời phát biểu...Bác BJ cho em xin phép nhé :wink:

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

Mou " lèm bèm " thêm về...Luật Im Lặng :D

...Tôi không im lặng. Real cũng chẳng im lặng như các vị tưởng . Chúng tôi vẫn đang nói, nhưng là nói theo cái cách của chúng tôi . Chúng tôi thấy chẳng cần phải trình bày gì nhiều với báo chí vào lúc này bởi sự thật quá rõ ràng rồi...

...và tái khẳng định... :D

Tôi từng tuyên bố rằng đội bóng tôi dẫn dắt năm thứ 2 sẽ mạnh hơn năm thứ nhất . Hãy cứ chờ đến cuối mùa rồi các vị sẽ biết...

Rất đơn giản ông là : NGƯỜI ĐẶC BIỆT

15. linhtre

linhtre Advanced Member

Em chỉ chấp nhận sorry khi biết câu hỏi của bác ấy là thật thà, còn hỏi kiểu móc máy thì không bao giờ. :p

16. linhtre

linhtre Advanced Member

Nội bộ Real rạn nứt: Tất cả đều chống lại Mourinho

Tờ nhật báo El Pais vừa tung ra những thông tin gây sốc về phòng thay đồ Real Madrid sau trận hòa 1-1 trước Villarreal. Theo đó, ngoại trừ Ronaldo, Pepe và các trợ lí của Mourinho thì chẳng ai nghe lời chiến lược gia người Bồ Đào Nha.

Sau trận hòa Malaga là trận hòa trước Villarreal. Trận hòa tai hại tại El Madrigal khiến Real Madrid bị Barcelona rút ngắn khoảng cách trên BXH còn 6 điểm.

Điên tiết vì những quyết định của trọng tài Romero (đuổi Mou, trợ lý thể lực của HLV Real Madrid, bộ đôi Ramos và Ozil), Mourinho đã bỏ họp báo và ra lệnh cho các cộng sự làm điều tương tự. Không chỉ có vậy, Mourinho còn mở 1 chiến dịch công kích Romero.

Cụ thể theo tờ El Pais, ngay sau trận hòa Villarreal, Mourinho triệu tập 1 cuộc họp khẩn ngay trong phòng thay đồ SVĐ El Madrigal, với chỉ thị, tất cả BHL và các cầu thủ Real Madrid phải “đánh hội đồng” Romero. Theo lệnh của Mourinho, tất cả (nếu có cơ hội xuất hiện trước báo giới), đều phải buộc tội Romero, với cùng 1 thông điệp “trọng tài người Tây Ban Nha đã cướp trắng 2 điểm của Real Madrid”.

Tuy nhiên thật bất ngờ, theo tờ El Pais, chỉ có 2 học trò đồng hương là Cris Ronaldo và Pepe (cả 2 sau đó đã đăng đàn chỉ trích Romero) và một số thành viên BHL ủng hộ Mourinho. Còn gần như tất cả cầu thủ Real Madrid đều phản đối chỉ thị của chiến lược gia người Bồ Đào Nha. Một số cầu thủ Real còn chống đối Mourinho ra mặt khi trong phòng họp có tiếng xì xào "lại bổn cũ soạn lại rồi".

Mourinho tức nổ đom đóm mắt nhưng chẳng thể làm gì được các cầu thủ chống đối. Sau khi trở về từ Villarreal, nhóm quyền lực đen ở Bernabeu đã triệu tập 1 cuộc họp kín (chỉ có các cầu thủ Real Madrid, HLV Mourinho và BHL không được mời).

El Pais cho biết, trong cuộc họp này các cầu thủ đã chỉ trích Mourinho về những sai lầm chiến thuật của chiến lược gia người BĐN trong trận gặp Villarreal. Theo họ, Real Madrid phải đứng dậy sau thất bại và nhận trách nhiệm về mình chứ không phải tìm cách đổ lỗi cho 1 ai đó. Đây cũng là quan điểm của tổng biên tập tờ Marca, tờ báo thân Real Madrid.

Jose Mourinho từng bóng gió chia tay Real Madrid vào cuối mùa bóng năm nay. Mou từng tiết lộ ông không nhận được sự ủng hộ ở Bernabeu. Được biết, dù giúp Real Madrid đang thẳng tiến về đích trong cuộc đua vô địch La Liga nhưng Mou không được lòng các công thần của Kền kền trắng như Iker Casillas và Sergio Ramos. Đây có thể là nguyên nhân khiến Mou sẽ rời Real Madrid.

http://bongdaso.com/N%E1%BB%99i+b%E1%BB ... 05785.aspx
    :lol:

17. baohun00

baohun00 Advanced Member

Nhìn Mourinho ngày càng già đi nhanh chóng do áp lực công việc...Em thương quá :(

Ngày xưa phong độ và " GẤU " thế này cơ mà.... :D

Attached Files:

18. linhtre

linhtre Advanced Member

Báo Tây Ban Nha tiết lộ bí mật kinh khủng ở Real Madrid

Nhà báo Diego Torres của tờ El Pais đã bật mí những điều xảy ra trong phòng thay đồ của Real Madrid ngay sau trận cầu tranh cãi với Villarreal.

Ronaldo là một trong vài cầu thủ thực sự nghe lời Mourinho

Cách đây 1 năm, khi HLV Jose Mourinho nói chuyện trong phòng thay đồ, tất cả các học trò sẽ dừng mọi hoạt động để lắng nghe hết sức chăm chú. Nhưng hôm thứ Tư vừa qua tại El Madrigal, khi mà Real phải nhận đến 4 thẻ đỏ và khép lại trận đấu với chỉ 1 điểm, một bối cảnh rất trái ngược diễn ra.

Chiến lược gia Bồ Đào Nha bước vào phòng với tâm trạng vô cùng kích động. Sự bức xúc thể hiện rõ qua từng lời ông nói khi yêu cầu: “Bây giờ cách anh hãy ra và nói với phóng viên rằng trọng tài đã cướp của chúng ta 2 điểm”. Tuy nhiên, ngoại trừ Cristiano Ronaldo, Pepe và các trợ lý có vẻ lắng nghe, hầu hết các cầu thủ vẫn thản nhiên tắm rửa dưới vòi sen. Thậm chí, từ một góc phòng, có người còn tỏ ý đối kháng với ông thày: “Vẫn lại bài cũ! Những gì chúng ta cần làm là phải chơi tốt hơn”.

Nghe thấy câu nói đó, Mourinho cùng với "phó tướng" Aitor Karanka đùng đùng tức giận bỏ đi. Và bằng cách nào đó, câu chuyện đến tai lãnh đạo Real. Lập tức một yêu cầu được đưa ra là không ai trong số thành viên đội bóng được phép trả lời phỏng vấn về trận đấu này trước giới truyền thông, nghĩa là ngược lại hoàn toàn với mong muốn của Mourinho.

Ngay hôm sau, đội trưởng Iker Casillas và đội phó Sergio Ramos đã triệu tập tất cả các đồng đội tham dự một cuộc họp kín mà không có thành viên trong BHL nào được mời. Tại đó, các cầu thủ đã đề cập đến những sai lầm của ông thày Mourinho, đồng thời một số cầu thủ có tiếng nói yêu cầu đội bóng tự tổ chức lại để vượt qua giai đoạn khó khăn sau hai trận hòa liên tiếp. Đây có thể hiểu như một hành động tiếm quyền kiểm soát đội bóng của Mourinho.

Khi mới đến Madrid, HLV Mourinho rất chú trọng để việc kiểm soát cấp dưới ngay từ những chi tiết nhỏ nhất. Nhưng thời gian gần đây, có vẻ sự kiểm soát ấy đã không còn hiệu quả. Người ta ngày càng nhắc nhiều hơn tới sự rạn nứt nội bộ Real giữa Mourinho với nhóm thủ lĩnh do Casillas và Ramos đứng đầu.

Chỉ không rõ, nhờ cuộc họp bí mật kia hay là sự thay đổi của HLV Mourinho, Real đã trở lại đà chiến thắng bằng cách đè bẹp Real Sociedad 5-1 hôm cuối tuần. Chắc hẳn xung quanh phòng thay đồ của Real vẫn còn nhiều bí mật mà chỉ những người trong cuộc mới biết rõ nhất.

http://beta.bongda.com.vn/news/27/2ED5D ... eal-Madrid

19. Cai thang

Cai thang Advanced Member

Trang phục của Barca làm gì có mầu đen chỗ nào nhỉ ???

20. Black Jack

http://thethaovanhoa.vn/505N20120326163 ... -puyol.htm

Nếu áp dụng băng hình quay chậm các pha bóng, có lẽ Barca đã không phải chịu thiệt như thế này.

Trận trước thì Dani Alves với pha chạm bóng trong vòng cấm dù anh không cố tình chơi bóng bằng tay

Trận tiếp theo thì Thiago dùng vai đỡ bóng nhưng vẫn ăn thẻ vàng thứ 2

21. Black Jack

Em nó bỏ quần đồng phục mà mặc quần trong chạy cho đỡ vướng cụ ạ :D

Mà cụ caithang em biết rất ít khi để online, bài post đến giờ chắc phải 10k rồi chứ sao cụ mới có 20 posts thế kia nhở? :D

Đây, em gửi cụ mấy tấm quần xanh đúng tone luôn ạ :D

Attached Files:

File size:
      105,1 KB
      Views:
      43
      File size:
      113,4 KB
      Views:
      43
      File size:
      122,4 KB
      Views:
      43
  22. Black Jack

Trận đấu tới, em nghĩ Milan sẽ tập trung nhiều bóng cho tiền đạo Zlatan. Rất có thể họ sẽ chơi bài lật cánh đánh đầu nhiều để tận dụng khả năng không chiến không thực sự tốt của Barca và chiều cao 1m95 của Zlatan. Barca cần duy trì tấn công liên tục với AC để tránh bị dính bẫy phòng ngự phản công.

Mong Barca thắng 1 bàn chênh lệch làm vốn trước khi về Nou Camp, nhưng em cũng đang lo lắm.

23. Black Jack

Em vừa đọc trên vnexpress.net, thấy báo là trận AC gặp Barca chỉ phát trên K+, nhiều cụ không có K+ lại uất ức rồi :D. http://vnexpress.net/gl/the-thao/bong-d ... dau-barca/

Đêm nay trên V3 có phát trận Chelsea - Benfica.

Có cách nào xem online mà không cần sopcast không các bác nhỉ? Em chẳng biết cài cắm ra sao.

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

www.xembongda24h.com

Bác BJ xem thử ở đây nhé , em thấy khá mấy cái link của Russia xem khá ổn mà lại có cơ hội...học tiếng Nga :D

25. Black Jack

Vâng, cảm ơn bác.

Tiếng Nga thì ngoài 1 vài từ hết sức thông dụng, em mù tịt ạ.

Mà có hình xem và nghe hò reo là tốt rồi. Còn nghe bình luận thì lên vnav xôm và bình luận sâu hơn nhiều. :D

@bác baohun: Bác có thích được em mời ăn lẩu cá kèo đường Bà Huyện không bác? Em thì thích được bác mời phở Lò Đúc lắm.

Share This Page

Loading...