Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. linhtre

linhtre Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Nếu Barca được hưởng quả penalti ở lượt đi, cũng sẽ chẳng ai tán dương cái thành tích cầm hòa Barca trên sân nhà của Milan cả, và kết quả đã ngã ngũ từ lượt đi.

2. baohun00

baohun00 Advanced Member

Chính sự tranh cãi từ quả phạt đền thứ 2 , bàn thắng mang tính bước ngoặt của trận đấu . Nó giúp Barca giải tỏa tâm lý trước khi vào hiệp 2 đồng thời tạo ức chế cho các cầu thủ Milan .

Nếu...nếu...không thể nói vậy để biện minh hay thay đổi kết quả bởi đó là giả thiết của suy luận không tưởng tuy nhiên nó gây nên sự tranh cãi & ở vị thế của Barca rõ ràng ít nhiều ảnh hưởng đến giá trị của chiến thắng .

Nếu..nếu & lại nếu...không có quả phạt đền thứ 2 Barca có khi lại hủy diệt Milan theo cái cách của riêng họ... :D
    Thôi , hãy cứ để mọi người & Milan kêu ca về điều đó như chính Barca đã từng phàn nàn kêu ca về trọng tài ở La Liga mùa này , kêu ca về mặt sân San Siro...Tất cả rồi sẽ là quá khứ...Hãy biết tận hưởng hương vị chiến thắng chứ đừng như Alves lên tiếng khẳng định quả phạt đền ấy là chính xác bởi...sai bét nhè :D

3. linhtre

linhtre Advanced Member

Đừng nói sai. Nếu dở luật ra mà hơn thua thì không lại ông trọng tài đâu. Thế nên đừng nói sai bét nhè :).
    Kẻ đáng trách đối với người Milan phải là Nesta chứ không phải ai, chính anh ta là người tự đặt mình vào tình thế mạo hiểm ăn thua với một quả penalti. Khởi nguồn của mọi việc là đây.
    Ở lượt đi, Puyol cũng bị một quả kéo áo còn "Trần Phô" hơn thế này, nhưng tính đội trưởng thật thà chất phác nên vẫn cố lao vào đánh đầu, vì thế trọng tài cũng cho qua luôn, chứ nếu ngã ra thì chắc chắn là penalti rồi. Nhưng lượt về, vua tiểu xảo Nesta đã gặp phải con ma Busquets, và thế là... :)

4. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Barca có đi bảo trọng tài phải thổi phạt đền không bác? Nói là ảnh hưởng đến kết quả trận đấu thì còn có thể.

Nhưng ít nhất thì Barca cũng ghi thêm được bàn thắng để tự quyết bác ạ

5. phidiep

phidiep Advanced Member

- Một cô gái đẹp hoàn hảo mà xxx dốt tý cũng chả ai cần quan tâm cô ta có thông minh không, bởi quan trọng là cô ta đẹp.
    - Maradona là ông vua của bóng đá hiện đại và bệ phóng là Mexico 86, dẫu biết rằng có "bàn tay của chúa" giúp sức thì Maradona và Argentina mới đi vào lịch sử ở Mexico 86. Xét cho cùng chả ai quan tâm đến "bàn tay của chúa" có làm lu mờ đi chức vô địch thế giới của Argentina và thiên tài Maradona hay không.
    - Người Anh vô địch thế giới tại WC 66 trong sự ấm ức chưa bao giờ nguôi của Người Đức nhưng không vì thế mà những thành viên England 66 mất đi tước vị được nữ hoàng Anh phong cho và mãi mãi đi vào lịch sử là những nhà vô địch thế giới trong sự ngưỡng mộ của tất cả mọi người, tất nhiên ngoai trừ người Đức.
    :D :lol: :mrgreen:

6. Black Jack

Buồn cười là ở chỗ đó đó bác. Trận trước Milan được trọng tài rộng rãi bỏ qua 2 quả penalty thì chẳng thấy cầu thủ Milan nào phàn nàn công tác trọng tài.

Còn khi trọng tài bắt hơi quá tay thì lại ca cẩm

Nếu áp dụng các pha quay chậm, thì Milan chắc chắn dính hai penalty trận lượt đi,

Tương tự, nếu có xem lại pha quay chậm, thì chắc trọng tài vẫn sẽ phạt penalty với AC http://dantri.com.vn/c26/s26-582125/hop ... celona.htm

7. baohun00

baohun00 Advanced Member

Không biết bác BJ đọc gì trong đường link đó , xem gì trong các pha quay chậm mà vẫn cho rằng tình huống thổi phạt đền thứ 2 là chính xác :D
    Ngay cả khi bác nói " Quá tay " cũng có nghĩa là thiếu chính xác rồi .
    Luật ư...Khi quả phạt góc còn chưa được thực hiện mà trọng tài đã thổi phạt 11m thì em thấy cũng khó hiểu rồi...Tình huống thổi phạt này...Không có trong sách giáo khoa .

Xin bác dẫn chứng luật & các phân tích của chuyên gia cho rằng quả 11m này là chính xác để em cùng các Milanista được mở rộng kiến thức ạ :D

Em không phải là Milanista cũng không phải đưa thông tin để bôi nhọ chiến thắng của Barca , chỉ đơn giản là thấy chiến thắng của Barca chưa thực sự hoàn hảo như mọi khi...

Nhưng thôi...bác Phidiep nói đúng...Không có gì là hoàn hảo tuyệt đối ngay cả chiếc vương miện cũng còn có vết xước .

Điều đáng nói là Pep từng phát biểu : Barca chỉ chứng minh những gì trên sân cỏ nhưng mỗi khi có quyết định không thuận lợi cho Barca thì cũng như bao người khác :
    - Kêu ca về trọng tài
    - Khiếu kiện các quyết định
    - Phàn nàn về sân bãi
    ....Há chẳng phải...phản bội lời nói sao ??? :D

8. Black Jack

Bác đọc lại các post của em cái.

Rõ ràng Nesta có kéo áo đối phương, cái này chắc bác đồng ý chứ? Mà không đồng ý sao được khi băng quay chậm và các hình ảnh chứng minh là rõ ràng

Rồi khi Busquets chạy thì bóng được chuyền từ điểm phạt góc vào, cái này bác cũng đồng ý chứ?

Rồi Busquets ngã ra sân.

Rồi trọng tài xác định Nesta phạm lỗi kéo áo (Hay kéo áo không phải là phạm lỗi?)

Sai ở đâu ạ?

Một số người nói Nesta phạm lỗi kéo áo khi bóng chưa được đưa vào cuộc, nhưng em không nghĩ thế đâu ạ. Chính xác nhất là Nesta phạm lỗi khi bóng chưa đưa vào cuộc cho đến khi bóng câu vào trong vòng cấm. Lỗi này là lỗi tình huống, ngăn cản đối phương khi đối phương tham gia tranh bóng. Mời bác xem lại ảnh dưới đây
    Vấn đề em nói trọng tài xử nặng, hay xử quá tay là ở chỗ Busquets không thể chạm được vào pha bóng này, đó là điều chắc chắn.

Như bác nói thì trong mọi trường hợp, cần phải thực thi luật "im lặng tuyệt đối"? :)

Người ta kêu vì quá khứ có người đổ cát ra sân và giờ này không tưới nước, nhưng rồi tưới nước đẫm mặt sân.

Người ta khiếu kiện các quyết định (mới định kiện về chuyện mặt cỏ mà bác đã bảo họ khiếu kiện rồi) đều có cơ sở của họ. Hơn nữa, bác có thể thấy thực tế họ không kiện.

Người ta kêu ca công tác trọng tài, cũng đúng thôi ạ. Không kêu sao được khi họ bị thiệt thòi. Người ta không chửi trọng tài là con đĩ, là cướp giật, em nghĩ họ còn lịch sự chán ra đấy.

Attached Files:

9. phidiep

phidiep Advanced Member

Vụ chê sân bãi xấu hay nói đúng hơn là cố ý làm xấu mặt sân của Milan thì ngoài BARCA ra ARSENAL cũng có phần :lol: . Em không ủng hộ trò bẩn này nhưng cũng không phản đối... vì nó không sai luật. :mrgreen:

10. loaphuong

loaphuong Advanced Member

Em chơi PS2 chỉ có Barca mà thôi, khi đã đá Barca thì ko thể đá nổi clb khác đc, có bác nào thế không nhỉ?

11. Black Jack

Nhưng có lẽ bác baohun không đồng ý với nhận định này. Giỏi thì đá sân nào cũng phải giỏi mới đúng chứ? :roll: , kể cả trên ... mặt ruộng hay ... đường nhựa.

Có lẽ cách đổ cát vào sân của Mourinho cũng là một cách đưa mọi mâu thuẫn lên đến cực điểm và là đề tài để báo chí còn có cái viết mà sống. :D

Nhưng qua đây, em cũng thấy những người như Mourinho có khát khao chiến thắng cháy bỏng. Các bác thử coi nhé, ngoài việc tăng cường lực lượng, mua cầu thủ tốt, Mou còn biết:

- Chỉ đạo các cầu thủ chơi chặt chém vô tội vạ nhằm ngăn cản đối phương ghi bàn.(Điều này Barca chưa làm được)
    - Chơi tiểu xảo mọi lúc khiến đối phương ức chế(Điều này Barca chưa làm được)
    - Đổ cát ra sân nhằm làm cho đối phương khó chơi bóng sệt(Điều này Barca chưa làm được)
    - Gây áp lực lên trọng tài (đứng chờ trong hầm gửi xe, chỉ đạo cầu thủ chửi bới, quy tội trọng tài) nhằm làm cho trọng tài chùn tay, không dám làm mạnh với mình(Điều này Barca chưa làm được)

...

Những điều này nói lên Barca có lẽ vẫn còn kém xa Mourinho về khoản "khát khao chiến thắng"

12. Black Jack

Trước em có chơi PS1, rồi lên thẳng PS3, không được chơi PS2. Nhưng PS nói chung chắc cũng có nhiều điểm giống nhau.

Chơi PS cũng khá giống bóng đá ngoài đời thực, bác ơi, em chọn Barca bởi em thích Barca và thực tế là đá Barca sẽ dễ hơn các đội khác :D, chỉ số cầu thủ khá hơn, Messi khoét cánh và trả ngược cho tiền đạo băng vào dứt điểm thành bàn dễ hơn. Messi có "kết tủa" đi nữa thì em cũng phải cho vào hiệp 2, không thể vắng mặt được. :D

Barca trong PS hay ngoài đời thực đều là đội hình có độ kết dính cao, khả năng phối hợp tuyệt vời. nên kể cả trong PS thì lối chơi cũng đẹp lắm.

13. Black Jack

Cuối tuần này, Barca có chuyến hành quân tới sân Real Zaragoza.

Lượt đi trên sân nhà, Barca đã dành chiến thắng 4-0 và hiện tại, tình thế Zaragoza khá bết bát và thi đấu không ổn định, nhưng cũng cần nhớ Zaragoza đã đánh bại Gijon trong trận đấu gần nhất và thắng cả Valencia trên sân khách.

Còn Real sẽ gặp Valencia, dù chưa đủ tầm để quật ngã Real, nhưng chắc ngáng chân Real thì Valencia làm được. Lượt đi thua 3-2, nếu trọng tài thổi penalty cho tình huống để bóng chạm tay Real, thì Valencia đã có điểm

Mong rằng Valencia chơi thật máu lửa như lượt đi. Cũng cần có điểm để còn chắc xuất đi đá C1 nữa chứ. Hi vọng Valencia có điểm, có 3 điểm càng tốt. :D

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác BJ có vẻ nhầm lẫn.... :D

Không ai cãi đó là pha phạm lỗi của Nesta nhưng đó không phải là pha phạm lỗi dẫn đến 11m

Luật không có & các phân tích đều cho thấy pha phạm lỗi đó không thể thổi 11m như ông trọng tài tự nghĩ ra .

Đơn giản thế thôi ạ...

Barca chưa làm được như Mourinho bởi đơn giản...Barca hoàn hảo nhưng không...Đặc Biệt :lol:

15. phidiep

phidiep Advanced Member

Không có luật nào cấm trọng tài bắt lỗi và cho hưởng phạt đền ở tình huống này bác Hun ạ :D
    Khi một cầu thủ cố tình sút bóng vào tay của hậu vệ đối phương trong vòng cấm, trọng tài có thể thổi phạt đền hoặc có thể không và đều đúng cả. Quan trọng là nhận định tình huống của trọng tài đó, mà điều này thì chỉ mình ông ta rõ. Vậy hãy chấp nhận :mrgreen:

@ Nếu em là ông trọng tài điều khiển trận đấu này, em cũng sẽ thổi phạt đền cho Barca.
    http://vnexpress.net/gl/the-thao/bong-d ... page_2.asp

16. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác nhầm giữa 2 tình huống bóng SỐNG & bóng CHẾT :D

Vâng , bóng đá là thế...Phải biết chấp nhận thôi . Điều quan trọng như ngay từ đầu em đã nói là ít nhiều có vết gợn trong chiến thắng của Barca .

Barca vẫn xứng đáng đi tiếp nhưng nếu không có quả 11m thứ 2 thì các Milanista sẽ ra về...vui vẻ hơn :D

Eladio Parames - Phát ngôn của Mourinho phát biểu :

“Cứ mỗi năm, chúng ta lại rút ra những kết luận mới”, “Chẳng hạn như hôm qua, chúng ta biết rằng trọng tài có thể thổi phạt đền dù bóng chưa hề được đưa vào cuộc”.

17. baohun00

baohun00 Advanced Member

Trọng tài Võ Quang Vinh phân tích:

“Ở tình huống diễn ra phút 41, trọng tài Kuipers có góc quan sát rất tốt, nắm rõ diễn biến từ pha va chạm giữa Nesta với Puyol và Busquets. Đáng lẽ, trước khi cầu thủ Barca thực hiện pha đá phạt góc, tức là đưa bóng vào cuộc, thì trọng tài cần phải cắt còi để nhắc nhở cầu thủ Nesta, Puyol và Busquets không được níu kéo áo của nhau nữa. Đằng này, ông Kuipers cứ để cầu thủ hai bên va chạm. Như vậy là không hợp lý. Còn về quyết định cho Barca được hưởng đá 11m ở tình huống này cũng không chuẩn".

"Bởi, Nesta chỉ tác động nhẹ vào người Busquets, đó là chưa kể khi đó, trung vệ Puyol đã nhảy vào giữa vị trí của Nesta và Busquets và trực tiếp kéo áo Nesta. Về quả 11m đầu tiên mà Barca được hưởng cũng là lỗi nhận định của trọng tài Kuipers. Tình huống này, hậu vệ Antonini (AC Milan) chỉ tác động nhẹ, không đủ để làm Messi (Barca) ngã vật ra như thế. Rõ ràng Messi đã chủ động ngã từ trước để kiếm quả 11m”.

http://megafun.vn/the-thao/hau-truong/2 ... ca-195730/

18. mc240

mc240 Advanced Member

messi thì điêu luyện rồi,đá hay và ngã cũng rất hay

19. Black Jack

Em không hiểu, ý bác là Messi ngã hay để kiếm phạt đền? :roll:

Mourinho thì cái gì mà chẳng nói được hả bác? miễn là tạo được áp lực cho đội bóng khác.

Mou nói làm em nhớ lại, trong một bài phỏng vấn sau trận đấu của Chelsea, khi bị phê phán vì đá xấu, Mourinho từng nói: "Chelsea đá không đẹp ư? Chẳng sao cả, miễn là chúng tôi chiến thắng"

Bác nói chính xác, hoàn toàn chính xác câu này, mới chỉ hoàn hảo thôi mà đã có 13 lần đoạt cúp / 18 danh hiệu mà đội bóng tham dự và có thể đoạt cup được. Không biết lên đến tầm "Đặc biệt" thì còn đến cấp nào nữa.

Với em thì Barca chỉ cần giữ vững lối chơi cống hiến và mạnh mẽ như bây giờ là được rồi, không cần "phấn đấu" làm "Đặc biệt" làm gì. Gần 2 năm rồi mà có được 1 cái Cup Nhà Vua như vậy cũng "đặc biệt" lắm. :D

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ.

20. Black Jack

Clip về trận lượt đi.

Trong tháng 4, Barca có ... 9 trận đấu :shock: , một lịch thi đấu khá nặng, trong đó có một trận gặp Real Madrid và hai trận gặp Chelsea ở C1 tốn nhiều sức lực. Hi vọng Barca tiếp tục duy trì phong độ và phân phối sức hợp lý trong trận đấu sắp tới này.

08/04 Zaragoza vs Barca

11/04 Barca vs Getafe

15/04 Levante vs Barca

19/04 Chelsea vs Barca

22/04 Barca vs Real

25/04 Barca vs Chelsea

29/04 Vallecano vs Barca

21. dom_dom_dem

dom_dom_dem Advanced Member

Attached Files:

22. mc240

mc240 Advanced Member

nói gì thì nói , barca đã có truyền thống được ưu ái rồi, kỳ này gặp lại chelsea không biết tình hình có lập lại không. chính bản thân trọng tài đầu trọc bắt trận năm nào cũng phải thừa nhận sai lầm vì đã cướp mất chiến thắng hoàn toàn xứng đáng của chelsea . mong rằng kì này lịch sử sẽ không lập lại sai lầm cho chelsea nữa

23. hoangoclan

hoangoclan Advanced Members

Giải năm nay Chelsea vào đến vòng này đã quá thành công rồi, 90% là sẽ thua Barca nhưng sẽ chả có gì là ân hận vì để thua Barca :D

24. mc240

mc240 Advanced Member

25. mc240

mc240 Advanced Member

Thực tình trước đây em cũng rất thích barca, nhưng từ khi các chiến thắng của họ mang đậm dấu ấn của trọng tài thì tự nhiên em cảm thấy bất công cho các đội khác và nhất là khi xuất hiện một loạt kịch sỹ thì sự mến mộ của em dành cho barca không còn nữa, vô tình em lại muốn bất cứ đội nào cũng thắng barca để xem như đó là một kết cục có hậu .thành ra nhiều lúc thấy mình cũng hơi quá đáng, mong các bác fan barca thông cảm

Share This Page

Loading...