Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Em thích các phát biểu thẳng thắn của bác.

Yếu tố trọng tài thì em nghĩ đâu cũng có, khi được hưởng lợi thì người ta yên lặng tận hưởng, chẳng cảm ơn ông trọng tài lấy một câu :p . Nhưng khi gặp bất lợi thì thôi rồi, người ta đổ mọi lỗi (có thể nghĩ ra) cho trọng tài. :evil:

Cũng như biết bao nhiêu nhận định khác, trọng tài là con người, có lúc đúng lúc sai, có lý trí, tình cảm, nên tránh không khỏi những lúc làm một ai đó, một nhóm người nào đó, mất lòng. Trong khi đó, việc áp dụng khoa học kỹ thuật vào bóng đá để tăng "cái tai, cái mắt" cho trọng tài chính và góp phần giảm thiểu đi cái gọi là tình cảm lại bị xem nhẹ, chưa được thực thi.

Còn loạt kịch sỹ, thưa bác, đâu đâu cũng có kịch sỹ, bác cứ tin em là vậy. Trước có Ariel Ortega là đình đám, kéo sau đó là ... tuyển Argentina, đến mức người ta gọi các cầu thủ Argentina có khiếu diễn kịch. Giờ thì có Pepe, Busquets

Đó là những ung nhọt của bóng đá.

Nhưng, em hết sức khách quan để đặt giả thuyết, nếu Real Madrid không chơi chặt chém, thì 1 số cầu thủ của Barca (thực ra chỉ có D.Alves và Busquets) có những hành vi phi thể thao như vậy hay không? Nên nhớ, trước màn biểu diễn của cả hai đội ấy (trận El Classico thứ hai của Mourinho, trận trước đó thua 5-0), Barca chưa bao giờ bị mang tiếng là đội bóng chơi tiểu xảo và ăn vạ. Nhưng khi trận kinh điển 1 thua nặng, thì trận thứ 2, Mou đã mang thứ bóng đá ấy đến cho Real, và Barca cũng được "thơm lây".

Vậy, nhận định rằng Mou đang phá hoại La Liga có gì là sai đâu :D :D

Nói đến đây, thế nào cũng có cụ bảo: "Mọi việc đã có trọng tài"

Em lại nghĩ, thực chất một người mưu mẹo như Mourinho liệu có dám chỉ đạo các cầu thủ chém 1 phát, 11 người nhận ... 11 thẻ vàng (không thẻ đỏ nào) để bảo toàn quân số trong trận đấu, vừa đạt được mục đích của mình không?

Dám lắm ạ.

Thế nên, em mới nói rằng không có các màn chặt chém vô tội vạ kia, thì Busquets và Alves đã không nổi tiếng như thế này. :D

Bản thân trong giới cầu thủ (học thì ít, đá bóng thì nhiều) chẳng bao giờ chịu nhường nhịn hay sống cao thượng như ... Từ Hải đâu, nên chắc chắn sẽ có trả đũa. Hơn nữa, Real thì sao bác? Từ Ronaldo, Ramos, Carvalho và đặc biệt là "hàn lâm học sĩ" khoa cải lương trung ương Pepe đều một giuộc với nhau cả.

Thô đến đáng sợ

Một điểm đáng nguy hiểm nữa, đó là vấn đề ấy có như nhà dột từ nóc không?

Chưa có bằng chứng để chứng minh, nhưng theo các bác, em xin lấy số đông, thì giữa Mourinho và Pep, ai sẽ chỉ đạo các học trò chơi thô bạo và ăn vạ?

Vài lời dông dài vì không .. ngủ trưa, kính trình các bác.

2. mc240

mc240 Advanced Member

nhất trí với bác BJ. bóng đá là cuộc sống. thôi thì có nó mới có pep, có mou choảng nhau, có anh em mình tranh luận mới sôi nổi . em chỉ mong rằng từ nay tới cuối giải đừng có sai sót nào của trọng tài ảnh hưởng lớn đến kết quả để có một mùa giải trọn vẹn cho đội chiến thắng. em nghĩ barca, real, chel, bayern đều có khả năng giành cúp một cách xứng đáng

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Trận vừa rồi đâu có Mourinho , đâu có Pepe đâu mà Messi & Buquets vẫn ngã như đúng rồi...???

Milan cũng đâu có thô bạo như Real đâu mà Barca cũng nháo nhào quây lấy trọng tài sau mỗi pha phạm lỗi...???

Phải chăng là cái " Thói " rồi...??? Chắc do bị Mourinho & Real tiêm nhiễm nên cũng....Hư theo ??? :D

Em không phản đối & tẩy chay vì đó là 1 phần tạo nên sự hấp dẫn & kịch tính của bóng đá nhưng cái em " ghét " chính là sự giả dối không chịu thừa nhận...Đó là cái xấu của mình :D

4. Black Jack

Ầy bác, bác kiếm cho em cái video clip hay ảnh nào chứng minh Messi và Busquets ngã như đúng rồi với.

Theo em thì hai pha bóng ấy là rõ ràng đấy bác ạ.

5. linhtre

linhtre Advanced Member

Hahaha, hết cái để nói rồi lại quàng sang chuyện "ngã", đúng là cò quay như nghiện :mrgreen: . Có biết vì sao lần này người ta chỉ tập trung xoáy vào trọng tài mà chẳng nói gì Busquets không, là vì họ không xxx dốt :) , họ biết rằng Nesta phạm lỗi rành rành rồi. Đừng bắt người khác khi bị kê chân, kéo áo mà vẫn cười tươi như không có chuyện gì xẩy ra, chẳng có ai thánh thiện đến nhường ấy đâu :)

6. linhtre

linhtre Advanced Member

Ý là khi bị phạm lỗi hay kéo áo trong vòng cấm, phải cố không được ngã, có trót ngã rồi thì phải chạy ra bảo với trọng tài là anh ấy có làm gì em đâu :)

7. Black Jack

Bác làm em buồn cười quá :D :D :D

Messi ngã như ... đúng rồi?

8. baohun00

baohun00 Advanced Member

Ông này nói này bác BJ :D

Cây còi khá hay của V-League ạ !!!

9. linhtre

linhtre Advanced Member

Ông ý là chúa àh :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

10. Black Jack

Dạ bác,

Cây còi hay hay không thì em không nhận định, nhưng pha quay chậm chỉ ra rất rõ là chân trái Nesta quét vào gót chân trái Messi. Bác nhìn theo góc cái camera cạnh goal, bác sẽ thấy rất rõ.

Bác có góc máy nào hay hơn cái clip kia của em hông? :)

11. linhtre

linhtre Advanced Member

Lão Võ Quang Vinh này hôm ấy dát chết nằm dưới, thua nửa tiền. :mrgreen:

12. baohun00

baohun00 Advanced Member

Dạ , em không có góc máy nào hay hơn cái clip của bác BJ đâu ạ :D

Em thấy các Milanista trên các diễn đàn khác " nguyền rủa " về 2 quả 11m này lắm...Sau những ưu ái mà trọng tài dành cho Barca ở trận gặp Milan thì ngay cả Benfica cũng lên tiếng là...thấu hiểu cảm giác của Mourinho :D

Em đâm lo cho trận bán kết giữa Chelsea & Barca...

13. linhtre

linhtre Advanced Member

Milanista ở đâu mà khôn ngoan thế. Chả biết có nhắc gì đến 2 quả penalti ở lượt đi không, hay là cả 4 quả đều không phạm lỗi :)

Không cần thiết phải lo cho Chelsea đâu, cứ đá hay đi đã, lo xa làm gì. Chỉ sợ đến lúc chính mình được trọng tài lờ penalti thì lại ngậm miệng ăn tiền thôi :)
    Mà nói đâu xa, trận Benfica vs Chelsea trọng tài cũng lờ cho Chelsea một quả penalti khi Terry dùng tay cản bóng trong vòng cấm đấy thôi. Sao không thấy nói gì. :)

14. Black Jack

Chắc bác đọc ở đây: http://bongdaplus.vn/Champions-League/B ... /43448.bbd

:D :D

1 quả của Messi là cực kỳ rõ ràng, cái này ai cũng phải công nhận.

Tiện cho em hỏi luôn là họ có "nguyền rủa" hai pha bóng đáng dính penalty trận lượt đi không bác?

Còn trận bán kết với Chelsea thì bác yên tâm nhé, Mou có còn ở Chelsea nữa đâu mà bác lo Chelsea thua. Di Matteo đã và đang mang đến một lối chơi mới cho Chelsea rồi. Giờ thì Barca và các CDV mới là người phải lo lắng.

15. baohun00

baohun00 Advanced Member

Tuy là FAN của Chelsea nhưng em vẫn có nhận định khách quan riêng :

Cặp đấu Chelsea & Barca là vô nghĩa bởi...Cặp đấu Real - Bayer mới chính là trận chung kết thực sự .

Kẻ chiến thắng giữa Real & Bayer sẽ nâng cao cúp Champions League mùa này... :D

16. linhtre

linhtre Advanced Member

Thứ 1 là Bayern chứ không phải là Bayer. :D

Thứ 2 là với bọn fan Mou thì CLB chỉ là phương tiện, dù trận CK có là Real vs Chelsea thì chúng cũng ủng hộ Real, nên nói khách quan với chủ quan ít ai tin lắm :)

17. bebibo

bebibo Advanced Member

E thề e hứa e đảm bảo sẽ ko bao h xem chelsea nếu bán kết chelsea dc hưởng penalty khi bóng chưa lăn bác baohun ah, nếu thế chelsea của bác sẽ mất đi 1 fan thứ thiệt đới.

18. Black Jack

Bác lại viết như báo rồi.

Hôm trước, trận đấu cân tài cân sức như AC với Barca được gọi là chung kết sớm thì không thấy bác nói.

Lấy gì ra để đảm bảo đội thắng trong cặp Real - Bayern sẽ là đội chiến thắng trong chung kết?

Mà đến giờ bác đã biết đội nào thắng trong trận Barca - Chelsea đâu? Hay bác cho rằng Chelsea và Barca chưa đủ tầm với tới Real và Bayern, nên kiểu gì cũng thua?

Nói thật là em thích Bayern loại Real luôn để em có cơ hội được xem Bayern gặp Barca. Chứ gặp Real thì lại thắng, xem ... mất vui, khác nào bắt nạt "người đặc biệt" Mourinho.

19. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác BJ có cần phải vặn vẹo em như vậy không ?

Em chỉ nói đó là nhận định & dự đoán của riêng em thôi mà . Mọi người cho rằng Barca & Milan là chung kết sớm là chuyện của họ còn em không cho là như vậy thì có sao không bác ?
    Mà bác bảo em viết như báo là sao ạ ?

Chuyện Barca & Chelsea đủ tầm hay không đủ tầm so với 2 đội còn lại em không nói đến nhưng rõ ràng trong vòng đấu loại trực tiếp thì điều đó không quan trọng bằng việc thể hiện phong độ xuất sắc...MU vẫn bị loại bởi những đội tầm tầm đó thôi :D

20. baohun00

baohun00 Advanced Member

Khi em nói là thích Milan loại Barca thì bác cho rằng đó là điều quái gở

Giờ bác nói thích Bayer loại Real thì liệu có ai dám nói đó là điều quái gở không bác ?

Trái bóng tròn luôn mang nhiều bất ngờ vì vậy ai cũng có quyền mơ đến kết quả tốt đẹp cho đội bóng mình yêu thích vậy nên...tôn trọng ước mơ của người khác là tôn trọng chính ước mơ của mình .

21. mc240

mc240 Advanced Member

mặc dù chelsea đang xuống sức, nhưng không vì thế mà dễ dàng cho barca, em nghĩ chelsea sẽ đá rất máu lửa để đòi lại công lý. em rất tin tưởng sức mạnh của barca, nhưng em có linh cảm về luật nhân quả sẽ nghiêng về chelsea

22. Black Jack

http://dantri.com.vn/c26/s26-582770/dai ... o-hung.htm. Bài báo ra cùng ngày với bài viết của bác.

Thấy bác nói là đội thắng trong cặp Real - Bayern sẽ giành cúp. Vậy là hai đội kia gặp 1 trong 2 đội Real - Bayern chắc chắn sẽ thua?

23. Black Jack

Bác cứ mơ ạ, ai cũng có quyền mơ, em cũng có quyền mơ. Bác cũng có quyền nhận định những ý kiến của em theo cái nhìn của bác.

Còn khi em nhận định sở thích của bác, em thấy sự kỳ quái trong đó. Với bác, hình như bóng đá không đơn thuần là bóng đá.

24. Black Jack

Lịch thi đấu Chelsea có vẻ dễ thở hơn Barca, bác ạ. Barca đang trong tháng 4 thi đấu căng thẳng nhất với 9 trận đấu.

Sẽ là rất khó khăn cho Barca khi phải căng sức liên tục như vậy, nhất là mục tiêu La Liga vẫn còn đó.

http://dantri.com.vn/c26/s408-583096/ba ... 6-ngay.htm
    Barca đá 3 trận với Chelsea và Real Madrid trong 6 ngày

(Dân trí) - Lịch thi đấu giai đoạn cuối mùa giải đang thực sự khắc nghiệt với Barcelona, khi xen giữa hai trận bán kết Champions League sẽ là màn so tài “Siêu kinh điển” với Real Madrid, tất cả chỉ trong 6 ngày.

Ở La Liga, Barcelona từng than phiền về lịch thi đấu nghiệt ngã, nhưng lần này UEFA mới chính là cơ quan đưa ra quyết định khiến họ bất lợi. Theo lịch thi đấu ban đầu tại La Liga, trận đấu Barcelona-Real Madrid tại sân Nou Camp sẽ diễn ra vào ngày 22/4.

Sau khi kết thúc vòng tứ kết Champions League, UEFA quyết định xếp Barcelona đá trận bán kết lượt đi với Chelsea vào ngày 19/4 tại Stamford Bridge. Trận lượt về giữa hai đội bóng đó tại Nou Camp diễn ra vào ngày 25/4, tức là chỉ sau 6 ngày, xen giữa vào đó là trận Siêu kinh điển với Real Madrid.

CLB Hoàng gia cũng phải thi đấu 2 hai trận bán kết và trận El Clasico liên tục, nhưng họ có nhiều thời gian nghỉ ngơi hơn. Real Madrid đá bán kết lượt đi với Bayern tại Allianz Arena ngày 18/4 và phải đến ngày 26/4, họ mới tái đấu “Hùm xám” trên sân nhà Bernabeu.

Như vậy, so với Barcelona thì Real Madrid chỉ đá 3 trận căng thẳng này trong vòng 8 ngày, họ được nhiều hơn 1 ngày nghỉ trước và sau trận kinh điển với thầy trò Pep Guardiola. Khi mùa giải đang trong giai đoạn khốc liệt này, lợi thế đó chắc chắn không hề nhỏ đối với Real Madrid.

Cuộc đua đến ngôi vô địch ở La Liga cũng đang khá căng thẳng và việc Real Madrid chỉ hơn Barca 6 điểm khiến mọi thứ vẫn còn đang bỏ ngỏ. 3 vòng đấu trước thềm El Clasico hứa hẹn sẽ tạo ra nhiều thay đổi bước ngoặt, Barcelona hoàn toàn có thể giành trọn 9 điểm khi họ chỉ phải gặp các đối thủ yếu là Zaragoza, Getafe và Levante.

Real Madrid đối diện với lịch thi đấu nghiệt ngã hơn, bởi họ phải tiếp đón Valencia cuối tuần này, trước khi có chuyến hành quân đầy khó khăn đến sân Vicente Calderon của Atletico. Tiếp đó là trận đấu với Sporting Gijon, đối thủ vốn có nhiều thâm thù với “Kền kền trắng” sau vụ cãi vã giữa Mourinho với Preciado trong quá khứ.

Sau trận “El Clasico” ngày 22/4, Real Madrid lần lượt gặp Sevilla, Bilbao, Granada, Mallorca, trong đó 2 đối thủ đầu sẽ đầy khó khăn với thầy trò Jose Mourinho. Trong khi đó, Barcelona gặp hai đối thủ có thực lực là Espanyol, Malaga trên sân nhà, cộng thêm hai chuyến đi nhẹ nhàng đến sân Rayo Vallecano và Betis.

Cũng hi vọng Real Madrid sẽ xảy chân tại La Liga trong những trận đấu tới. Lịch thi đấu của Real về cuối mùa xem ra căng thẳng hơn Barca bởi họ gặp nhiều đội bóng mạnh.

Valencia dù không còn đang đỉnh cao, nhưng mục tiêu giữ vị trí thứ 3 để dự Champions League và trả nợ trận trước, hi vọng sẽ có một trân đấu mạnh mẽ và có điểm.

25. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em luôn tôn trọng ước mơ của người khác dù ước mơ có không thành sự thực nhưng ít ra nó khiến chủ nhân cố gắng làm việc tốt hơn...chứ không phải thấy nó Quái Gở như bác đánh giá về ước mơ của người khác ạ :D

Mà thôi , vấn đề này đi hơi xa chủ đề bóng đá nên em không bàn thêm nữa kẻo...loãng .

Em vẫn nhận định Real hoặc Bayer sẽ đăng quang mùa này chứ không phải là Barca hay Chelsea...Nếu phải lựa chọn bất ngờ thì em sẽ chọn...Chelsea .

P/S : Cái bài báo gì đó bác bảo ra cùng ngày với bài em viết là sao ạ ? Thực sự em chưa hiểu được ý bác muốn nói gì...nhưng thôi...Em cũng không quan tâm .

Share This Page

Loading...