Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. phidiep

phidiep Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Vậy theo em phải cho chú trọng tài này bắt ở champions League mới được :lol: . Em là em chỉ "nể" nhất mấy chú trọng tài Việt Nam thôi. Bắt thật thì dở ẹc, phán thì như đúng rồi thế nên V-League mới suốt ngày được lên báo và truyền hình chứ, nếu không có đếch gì để viết đâu. :lol:

2. phidiep

phidiep Advanced Member

Em không nhầm đâu bác Hun ạ. Trọng tài cắt còi khi bóng được đưa vào cuộc sau pha phạt góc chứ không phải trọng tài thổi phạt khi chưa đá phạt góc bác ợ. Có rất nhiều pha bóng phạt góc khi cầu thủ chạy đà đá phạt các cầu thủ khác có thể co kéo, đẩy lẫn nhau. Lúc này trọng tài có thể dừng trận đấu lại để nhắc nhở và cũng có thể không. Nếu trọng tài không thổi và cho trận đấu tiếp tục, nhưng nếu bóng được đưa vào cuộc các cầu thủ không làm ngã nhau hoặc đã buông nhau ra thì ok không có việc gì xảy ra cả và tình huống này thực sự là đã xảy ra rất nhiều ở rất nhiều trận đấu đỉnh cao khác nhau. Tuy nhiên, khi cho trận đấu tiếp tục nhưng cầu thủ đang có kéo đó, tiếp tục co kéo và dẫn đến cầu thủ đối phương bị ngã vậy trọng tài thổi còi có sai không? Tình huống đó có gọi là bóng chưa hề vào cuộc không?
    Mời bác xem lại pha bóng trong trận vừa qua và xem kỹ rất nhiều pha bóng phạt góc ở vô vàn các trận đấu khác bác sẽ thấy như vậy. Bác hỏi google là có cả rổ đó bác Hun ạ.
    Tặng tất cả các bác câu này: "Bình tĩnh, tự tin... không cay cú". Em là fan ruột của ARSENAL, rất nhiều trận đấu em thấy trọng tài có vẻ (có thể là không hề) xử ép ARSENAL nhưng em cho rằng thắng thua là chuyện bình thường và mỗi quyết định sai lầm (trừ phi là cố ý) của trọng tài cũng là một phần tất yếu của bóng đá và ta nên chấp nhận.

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng , bác Phidiep !

Em xin nhận : Bình tĩnh , Tự tin , Không cay cú :D

Sao vẫn chưa thấy Pep ký hợp đồng với Barca bác BJ nhỉ ? Bác có thông tin gì mới về chuyện này không ạ :D

4. linhtre

linhtre Advanced Member

Sao lại có kẻ cứ thích chõ vào chuyện nhà người khác thế nhỉ :)

5. Black Jack

Black Jack Advanced Member

@bác linhtre: cũng phải hiếu khách tí chứ bác nhỉ?

@bác baohun: Em cũng chưa có thông tin gì về việc này. :D Cũng chỉ đọc báo để biết và đưa ra phỏng đoán thôi bác ạ

Cũng như em suy nghĩ, mỗi trận đấu của Barca giờ này đều phải thận trọng, tập trung tuyệt đối để giành chiến thắng http://dantri.com.vn/c26/s26-583182/bar ... ng-ket.htm

Em cũng không mong thắng đậm hay tưng bừng lắm, Barca cần giữ chân cho các trụ cột và phân phối sức lực hợp lý trước một lịch thi đấu căng thẳng sắp tới. Và giờ này, cái em quan tâm nhất là thắng Zaragoza trong trận đấu đêm nay.

6. linhtre

linhtre Advanced Member

Câu hỏi vừa thiếu iot vừa mang tính chất kiếm chuyện làm quà :). Cái chuyện kí hợp đồng mới của Pep đến cả ban lãnh đạo Barca cũng chưa chắc một điều gì thì làm sao một người ở Việt Nam lại biết được mà hỏi. Mà đến khi thông tin được phổ cập toàn cầu thì sợ khả năng "update" thông tin của bác Jack chưa đủ tuổi với người đặt câu hỏi :mrgreen:

P/S: Cái chuyện kí hợp đồng 1 năm 1 của Pep là thói quen của Pep từ 4 năm nay rồi chứ có mới mẻ gì mà lại có kẻ quan tâm tới chuyện chẳng dính dáng gì đến mình đến thế. Độ "la-mô-hớt" quá cao :lol:

7. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng , bác BJ !

Quả đúng là chỉ có người lớn mới hiểu chuyện :D

Em cũng nghĩ như bác , điều quan trọng nhất lúc này là hướng sự tập trung cao độ về từng trận đấu trước mắt để duy trì bám đuổi Mourinho cũng như vẫn giữ được sự tỉnh táo cần thiết ở đấu trường Champions League . Việc Pep có tiếp tục dẫn dắt Barca sau mùa bóng này hay không cho đến lúc này vẫn chưa được tiết lộ quả là nước cờ cao tay của cả Pep & BLĐ Barca

Em thì vẫn chúc Barca chơi tốt để La Liga mùa này thêm gay cấn thay vì phải thấy cảnh quái gở là Real giơ cúp trên sân Camp Nou .

Real có thể đánh rơi 4 điểm sau 2 vòng đấu thì Barca cũng có thể bác nhỉ...

Thực ra em cũng lo cho Mourinho kỳ này khi phải tiếp đón đội rất mạnh là...Valencia... :(

P/S : Bác gì ơi....Não phẳng thì đừng có cố mà nhăn trán :lol:

8. linhtre

linhtre Advanced Member

Anh già này đã nâng tầm cho câu trả lời ngang với "không biết" thành một cái gì đó cực kỳ thâm thúy cao siêu mà chỉ có già như anh ý mới "đánh vần" được =)) =)) :lol: :lol: :lol:

9. Black Jack

Vâng, bác, nên em đang lo cho Barca lắm
    Valencia thua Real ngay trên sân nhà, thì lo gì bác? Nhất là Real đang có Mourinho :D

10. phidiep

phidiep Advanced Member

Cho em xin, chỉ là tranh luận thôi mà, căng thẳng làm chi thế. Nặng lời với nhau mất hòa khí, lạng quạng lại làm cái nick mới thì... mất công lắm. :mrgreen:

11. Black Jack

Barca đang tạo được áp lực cần thiết lên Real với chiến thăng 4-1 trên sân Zaragoza.

Nhưng bị nhiều thẻ quá. :D dính thẻ nhiều sẽ rất bị động khi cần nhân sự cho các trận đấu tới. Cũng tại Zaragoza chơi máu quá cơ, ủng hộ "đội bóng hoàng gia" hay sao ấy.

12. mc240

mc240 Advanced Member

hấp dẫn quá , chỉ còn 3 điểm thôi. em thích như vậy cho thêm phần kịch tính

13. linhtre

linhtre Advanced Member

Đêm nay Dơi sẽ có điểm tại ổ Kền Kền :mrgreen:

14. Black Jack

Tạm thời thôi bác ạ. Khi trận đấu Real - Valencia kết thúc mà khoảng cách chỉ còn 3 điểm thì em mới khoái.

Hi vọng Valencia chơi một trận thật máu lửa và chúc Valencia có điểm. Nhưng cũng mong manh lắm http://vnexpress.net/gl/the-thao/bong-d ... cho-barca/ :D. Real đang phong độ cao lắm mà.

15. linhtre

linhtre Advanced Member

Valencia đã chơi một trận rất hay và họ xứng đáng có 1 điểm ra về.

Mọi thứ đang trở nên quá xuôi chèo mát mái cho Barca. Bọn Madrid chuẩn bị dâng chức vô địch bằng hai tay đi.

Kiểu gì phòng thay đồ của Real cũng có bạo loạn. Mai ngủ dậy ối trò vui mà xem đây. :mrgreen:

16. linhtre

linhtre Advanced Member

Nói thật với cái kiểu quen bắt nạt đội bóng yếu mà lại tưởng ta đây nguy hiểm của Real thì bất thình lình gặp phải đội rắn mặt một tí mà có bất đắc kì tử cũng đừng ngạc nhiên.

100% chung kết C1 là Bayern vs Barca.

17. Black Jack

Valencia đã chơi một trận tuyệt hay :D :D . Kết quả 0-0 trên sân Real khiến khoảng cách thu hẹp xuống còn 4 điểm.

Khi còn tới 7 vòng đấu trong đó cso 1 trận gặp Barca, em lại tràn trề hi vọng :)

Hãy chờ xem Mourinho phát biểu ra sao.

18. mc240

mc240 Advanced Member

Thật hấp dẫn và gay cấn, sự chênh lệch điểm số k còn nhiều, như vậy đội nào chơi tốt những vòng còn lại sẽ xứng đáng với chức vô địch

19. longauto

longauto Advanced Member

Còn 4 điểm thoai, he he.

Em mong đến lúc trận siêu kinh điển diễn ra gì còn 2 điểm, lúc ấy mà Real oánh bại được Barca thì mới xứng đáng vô địch, không thì... :lol:

20. Black Jack

Còn 4 điểm thôi bác baohun, vậy là bác không phải xem cảnh Real "giơ" Cup trên sân Camp Nou nữa.

Thực sự là Valencia chơi cũng không kém gì Real trong trận đấu này, số cơ hội bóng "múa" cột là như nhau.

Nhưng cái này mới là cái hay này các bác: http://bongdaplus.vn/La-Liga/Loan-o-Ber ... /43837.bbd

Mời các bác xem clip:

Đúng là người Bồ Đào. Đang lăn lộn đau đớn nhưng vì tinh thần của một chiến binh, anh đột ngột bật dậy như không hề bị đau trước đó. Thật đáng "khâm phục" :D :D :D.

21. Black Jack

Để làm khó lối chơi của Barca, Real Zaragoza đã để hai đội chơi trên một sân bóng ... nở hoa

http://bongdaplus.vn/La-Liga/Barca-da-c ... /43744.bbd

Barca đã chiến thắng trên sân bóng... nở đầy hoa

HLV Pep Guardiola của Barca tiết lộ rằng, mặt cỏ tại sân La Romareda của Real Zaragoza thậm chí đã… mọc ra hoa..

Sân La Romareda như một cánh đồng bỏ hoang

Hôm thứ Sáu, HLV Manolo Jimenez của Zaragoza tuyên bố thẳng thừng rằng đội chủ nhà không có ý định tưới sân trước trận tiếp đón Barca. Có thể hiểu, Zaragoza đã công khai sẽ làm mọi cách có thể để ngăn cản dàn sao Barca đạt được phong độ tốt nhất. Và họ không nói chơi.

Khi các cầu thủ Barca đặt chân đến La Romareda, họ thực sự choáng váng. “Đây có phải là một trò đùa? Tôi chẳng biết phải làm gì với cái sân bóng này”, một cầu thủ thốt lên khi chứng kiến mặt sân như thể một cánh đồng bỏ hoang.

Dẫu vậy, Zaragoza vẫn chẳng thoát nổi thất bại nặng nề với tỉ số 1-4. Kết quả này khiến HLV Guardiola hết sức hài lòng. Ông nói sau trận: “Mọi sân bóng mà chúng tôi đến thi đấu đều thảm hại, ngoại trừ tại San Mames (của Athletic Bilbao). Nhưng chúng tôi đã đánh bại tất cả. Chúng tôi đã học được cách để thích ứng với mọi điều kiện xảy ra”.

Những bông hoa thậm chí đá mọc tại La Romareda

Thực tế, Barca đã mất một khoảng thời gian để thích nghi với mặt sân La Romareda. Cỏ mọc quá cao khiến các cầu thủ gặp khó khăn để xử lý bóng. Sau khi thủ môn Victor Valdes cứu thua một quả phạt đền, rút cuộc Barca vẫn bị thủng lưới trước ở phút 30. Nhưng khi đã làm quen dần điều kiện thi đấu, Barca đã trừng phạt đối thủ bằng 4 bàn thắng của Leo Messi (cú đúp), Carles Puyol và Pedro Rodriguez.

Chiến thắng này giúp Barca tạm rút ngắn cách biệt với Real Madrid xuống còn 3 điểm trước khi đội bóng Hoàng gia thi đấu với Valencia vào đêm nay. Phát biểu trong buổi họp báo, Guardiola đốc thúc các học trò rằng mỗi trận đấu tiếp theo đây của Barca sẽ giống như một trận chung kết Champions League.

“Chúng tôi sẽ phải đạt phong độ tốt nhất trong 10 hoặc 11 trận đấu còn lại. Chúng tôi không có lựa chọn nào khác là tiếp tục giữ vững phong độ. Ngay bây giờ, chúng tôi phải bắt tay vào chuẩn bị cho trận gặp Getafe”.

Trận đấu giữa Barca và Getafe sẽ diễn ra tại Nou Camp vào ngày 10/4.

Attached Files:

22. linhtre

linhtre Advanced Member

Nếu Barca đàn áp đối thủ bằng trình độ kỹ thuật siêu việt thì chìa khóa của Mou chính là tốc độ, vì nếu đá đan bóng tam giác không thể nào ăn được Barca. Nhưng lối đá này phá sức cầu thủ Real quá nhiều, chạy như thế trâu còn chết nữa là người.

Real đang rơi tự do và hoàn toàn sụp đổ trong ít ngày tới. Ngày tàn của Mou đến rồi.

23. Black Jack

Đúng là lối chơi bóng của Real là cực kỳ tốn sức, nếu không phải cỡ các cầu thủ có sức khỏe như tầm Ronaldo thì không thể chơi nổi

Với một lối chơi như vậy và lịch thi đấu dày đặc phía trước, hi vọng Real sẽ lại tiếp tục vắt sức và mất điểm trong những trận cầu khó khăn.

Đầu tiên là gặp Athletico Madrid sáng thứ Năm này. Trên sân nhà Athletico, em lại mong Athletico có điểm. Có điểm là được rồi, không quan trọng mấy điểm.

Còn Barca sẽ tiếp Getafe trên sân nhà Nou Camp. Barca cần thi đấu tập trung và thắng nhẹ nhàng để duy trì ổn định và thể lực cho các trận đấu tới.

24. Black Jack

Em thấy lạ là giờ này vẫn còn có nhiều người nói trận hòa này nằm trong ... "toan tính" của Mourinho đấy ạ :D :D :D. Thật buồn cười

Còn đây là nhận định của Tổng biên tập tờ nhật báo Diario SPORT

Trận hoà thần kỳ

Một trận đấu căng thẳng và một kết quả không tưởng đối với… Barca! Ai bảo La Liga đã mất? Ai bảo Barca sẽ không giành ngôi vô địch? Trông đợi để tin tưởng, trông đợi để tận hưởng. Khoảng cách 10 điểm đã bốc hơi rồi. Và kẻ dẫn đầu thì đang xì hơi. Madrid lại vừa trải qua thêm một cú vấp ngã tại sân nhà. Mourinho lại phải trải qua thêm một cơn suy nhược thần kinh khi trông thấy cách biệt với Barca giờ chỉ còn 4 điểm. Người ta không thấy một Messi và những người đồng đội mất đi niềm tin và nghị lực. Còn chúng ta thì đã nói điều này hàng tuần liền và ngày hôm nay chúng ta lặp lại nó. Nếu Barca thắng tất cả các trận còn lại của mùa giải, 7 trận và 21 điểm thì Barca sẽ vô địch! Madrid của Cristiano đang dễ bị tổn thương hơn bao giờ hết, minh chứng rõ nét nhất là 3 trận hoà trong 1 tháng qua, 2 tại sân nhà và 1 tại sân khách. Đêm qua, họ đã có cơ hội để giành chiến thắng trước Valencia nhưng kết thúc trận chỉ còn là nỗi thất vọng trên các khán đài. Thủ thành Guaita của Valencia đã thật sự trở thành một sức mạnh quá khó để vượt qua đối với tiền đạo người Bồ Đào Nha. Lữ đoàn trắng đã bị gục ngã trước “thành trì” Los Che, những người mà đã chơi phòng thủ bằng sự trật tự đến tinh tường và sự hy sinh đến mãnh liệt cho chỉ 1 điểm. Bernabeu đang chìm trong lạnh lẽo và nội bộ thì đang rách vụn. Barca đang đe doạ họ hơn bao giờ hết!

Những vấn đề của Madrid

Liga đang nóng hơn bao giờ hết. Người ta bắt đầu nghi ngờ Madrid về tất cả và Barca thì vẫn tiến lên qua mỗi trận cầu. Sau trận hoà trước Malaga ngay tại Bernabeu và sau đó là trước Villarreal, Valencia sẽ chẳng còn khiến mọi người phải bất ngờ nếu họ khiến Real ngậm trái đắng! Cristiano, Higuain, Benzema, Di Maria, Kaka và Ozil đã không thể ghi nổi 1 bàn nào. Và giờ đây thì bức tranh Liga đối với họ trở nên thật phức tạp. Nhưng không có thời gian để nuốt trôi tham hoạ này, bởi vào thứ Tư tới ngay tại Calderon, Madrid sẽ phải đương đầu trước một Atletico đang chờ đón họ. Giờ đây, với Simeone trên băng ghế chỉ đạo, một nhà lãnh đạo tài tình, Atletico đang đầy thách thức và sự can đảm. Thăng hoa tại Europa League sẽ khiến Atletico không dễ gì bị đánh bại. Và một tuần này trôi đi để tuần sau sẽ là cuộc chiến trước người Đức tại bán kết Champions League, Bayern chưa bao giờ dễ dàng đối với Madrid. Những trận đấu khó nhằn khiến tương lai của Madrid khó lường hơn bao giờ hết, đám mây đen đang dần tiến về Bernabeu.

Mourinho tiếp tục trốn tránh

Mặc dù từng nói rằng mình sẽ luôn đối mặt trước những điều tồi tệ, nhưng sự thật là đêm qua Mou đã tiếp tục trốn tránh sự thật như một kẻ hèn nhát khi để Karanka bước ra chỉ trích các trọng tài. Ông ta không biết cách chấp nhận thất bại khi chống lại nó bằng một phong thái tồi tệ. Họ “khóc” như những đứa trẻ trước báo giới khi không thể thắng như những người đàn ông trên sân. Họ hoàn toàn hư hỏng khi trọng tài đã không chịu “nghe và thấy” màn kịch cùng những phàn nàn của Pepe và Cristiano. Họ đã trở nên cuồng loạn thật sự! Madrid đêm qua đã có đến trên 10 cơ hội nhưng họ không ghi được bàn nào. Thủ phạm không phải là trọng tài như những gì mà các cầu thủ Real chỉ trích khi nghe theo lời ông thầy của mình. 4 điểm là một con số rõ ràng để thấy rằng Madrid đang lung lay trước sức ép từ Barca!

25. baohun00

baohun00 Advanced Member

Chúc mừng Barca đã rút ngắn được khoảng cách xuống còn 4 điểm . Nếu nhìn lại khoảng cách 10 điểm cách nay hơn 1 tháng thì rõ ràng Pep & Barca đã làm nên được điều thần kỳ ở La Liga mùa giải này khiến cuộc đua song mã càng trở lên hấp dẫn chứ không còn như cách nay 1 tháng .

Lúc này Mou Team có quá nhiều thứ để lo lắng khi phía trước mắt họ là trận El Clasico...lành ít dữ nhiều . Để bước lên ngôi vương mùa giải này có lẽ ít nhất Mou Team cần phải có điểm ở Nou Camp . Hành trình lật đổ Gã Khổng Lồ quả không đơn giản với...Người Đặc Biệt .

Hala Barca... :D

Share This Page

Loading...