Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. linhtre

linhtre Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

2. mtv785

mtv785 Advanced Member

Em nhớ không nhầm hình như còn 1 trận classico nữa thì phải, mong rằng mọi yếu tố sẽ hội tụ để làm nên một trận cầu đỉnh cao.

3. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Đây bác ơi.

Còn lịch của Real Madrid đây, mấy đội khoanh đỏ là những đội tiềm tàng cơ hội sẽ lấy điểm của Real, nhất là trận gặp Barca, lấy hết 3 điểm luôn.

Attached Files:

4. Black Jack

Đêm nay, rạng sáng mai, Barca sẽ tiếp Getafe tại sân nhà Nou Camp.

Dù Getafe đang ở khu vực giữa bảng xếp hạng nhưng không thể coi thường đội bóng này. Nên nhớ họ đã giành chiến thắng trước Barca ở trận lượt đi.

Không phải là vấn đề trả thù hay vay nợ trả vay ..., mà là vấn đề nếu thắng Getafe, Barca sẽ tạm thời rút ngắn cách biệt xuống còn 1 điểm với Real, như vậy, gián tiếp tạo áp lực sát gáy Real trong một trận cầu mà rất có thể Real sẽ mất điểm trên sân Athletico Madrid

Chúc Athletico Madrid có điểm.

5. linhtre

linhtre Advanced Member

Chắc chắn là phải có. Falcao đá ghê lắm. :mrgreen:

6. Black Jack

4-0, đủ để khiến cho mấy guy "thủ đô" nóng gáy. :D

7. Only Time

Only Time Advanced Member

Chiến thắng hoành tráng quá, trận tới Real sẽ tiếp tục ngã ngựa, hết sung rồi :D

8. Black Jack

Bàn thắng thứ Nhất của A. Sanchez là một pha đi bóng giữa "trùng vây" của Getafe và dứt điểm lòng trong rất kỹ thuật.

Bàn thắng thứ Hai của Barca là một pha phối hợp và dứt điểm tuyệt đẹp của Messi.

Giữa một "trận địa" tới 7 cầu thủ của Getafe, hai tiền đạo Barca vẫn phối hợp chuẩn xác trước khi Messi dứt điểm tung lưới Getafe.

Hai bàn sau thì thuần bóng đá Anh quá. :D

Một điểm đáng mừng với Barca là Cuenca hiện đang chơi rất lên chân, không tốc độ như Ronaldo, nhưng kỹ thuật cá nhân thì không kém là mấy. Tương lai đồng chí này sẽ là một tiền đạo cánh giỏi.

9. Black Jack

Những lần chạm trán gần đây, Real toàn thắng Athletico thôi bác ạ. Nhất là giờ Real đang có một Mourinho "đặc biệt".

Chúc Athletico và Real đều có điểm :D :D

10. mc240

mc240 Advanced Member

hoành tráng quá, thế này mới gây sức ép ghê gớm cho real. mà hôm nay chú messi lại tính học tập bậc tiền bối để ghi bàn bằng bàn tay của chúa nữa , hèn chi maradona hết lời ca ngợi

11. Black Jack

Không cố tình đâu bác ơi. :D. Cũng bị trọng tài cho ăn một thẻ vàng :)

12. Mike

Mike Advanced Member

Bác BJ yêu Barca là thế nhưng em có một câu hỏi mong bác giải đáp:

Nếu một ngày Messi (theo em là người ngoài hành tinh, một cầu thủ kiệt xuất dù chưa vô địch TG với ĐTQG) sang đội bóng khác (em mong là MU) thì bác còn yêu Barca nữa không?

13. Black Jack

Ngày trước em thích Barca khi Barca còn đang nuôi Messi ở đội trẻ, chưa được đôn lên đội 1.

Em thích những pha đi bóng thần tốc và những cú đảo người của Ronaldo Phenomenon, xe đạp chổng ngược và những cú sút phạt thần sầu của Rivaldo, em thích Ronaldinho với những pha bóng ma thuật và giờ là Messi.

Nhưng, em thích truyền thống của CLB hơn là một cầu thủ cụ thể bác ạ. Ngày trước, Barca không đạt được nhiều thành công như bây giờ, nhưng em vẫn thích.

(Nói thật với bác, trước em còn thích cả Real nữa, thời của những Zidane, Ro Carlos, Ivan Helguera, Guti, Ro béo, Fernando Hierro, Salgado ... và HLV Vincente Del Bosque)

14. Only Time

Bác Mai cồ yên tâm, Messi là cầu thủ nhân cách lớn, không chạy theo $$$ như CR7 đâu :lol:

15. Only Time

Bác BJ, bác giống em, em thích Real thời này này... còn mô zi nhô đi đâu là em ghét đội đó :)

16. Black Jack

Tình huống xảy ra trong hiệp hai, khi Barca đã dẫn trước 2-0 nhờ công Alexis Sanchez và Messi.

Trong pha tấn công biên trái, Pedro tạt bóng cắt ngang khu 16 m50 của Getafe. Messi không kịp dứt điểm bằng đầu và vươn tay về phía trước theo bản năng. Bóng khẽ chạm tay cầu thủ hay nhất thế giới nhưng không đi vào khung thành đội khách.

17. phidiep

phidiep Advanced Member

Barca & Messi đang trên đỉnh của vinh quang nên có rất rất nhiều "sự ganh ghét". Do vậy chỉ cần một chút ưu ái hay một sai lầm nhỏ thôi là hàng ngàn "mũi tên" lại chĩa về phía họ, trong khi đó sự việc như thế và thậm chí hơn thế xảy ra thường xuyên ở các đội bóng lớn khác thì... vô tư đi.
    @ Em thích Barca nhưng em là fan của ARSENAL. :D

18. Only Time

Các bác cho em hỏi tối nay có kênh nào phát trận Derby thành Madrid không nhỉ? Em muốn xem Real thất bại.... :D

19. Black Jack

Em thấy có hai cách bác ơi, một là K+ hai là xem qua mạng. Còn các đài TƯ thì không đài nào phát sóng giải TBN

Giao diện mới, bỡ ngỡ quá, :D . Nói thật là em thấy cũng rắc rối quá. Các bác Admin thông cảm em nói thật :D

20. Black Jack

Các bác cổ vũ cho Athletico Madrid đi :D

Atletico - Real Madrid: Khi những cái đầu chưa đủ lạnh

(Dân trí) - Real Madrid sẽ bước vào trận derby Madrid hứa hẹn đầy kịch tính mà không có được sự chuẩn bị tốt nhất, đặc biệt là với một tâm lý căng cứng khi viễn cảnh để tuột mất chức vô địch La Liga vào tay đại kình địch Barcelona đang hiển hiện trước mắt.

Real Madrid đang không giữ được cái đầu lạnh trong giai đoạn then chốt của mùa giải, đúng hơn là thầy trò Jose Mourinho chưa thể hiện được bản lĩnh của một nhà vô địch. Cách đây chưa đầy hai tháng, Los Blancos đã bỏ xa đại kình địch của mình đến tận 10 điểm trên BXH La Liga, một khoảng cách tưởng chừng như không thể san lấp.

Tuy nhiên, cho đến thời điểm hiện tại, Barcelona đang phả hơi nóng bỏng rát đằng sau gáy Real Madrid bằng chiến thắng tưng bừng 4-0 trước Getafe, qua đó tạm thời rút ngắn khoảng cách xuống chỉ còn 1 điểm. Có thể thầy trò Pep Guardiola đang thể hiện một phong độ khủng khiếp với 10 trận thắng liên tiếp tại La Liga, tuy nhiên Real Madrid cũng nên tự trách mình vì những cái đầu chưa đủ lạnh của thầy trò Jose Mourinho.

Tình huống lăn lộn vật vã rồi đạp thẳng vào chân người đồng đội Arbeloa của trung vệ Pepe trong trận hòa bế tắc 0-0 trước Valencia ngay tại thánh địa Bernabeu chính là ví dụ điển hình cho sự căng thẳng mà Real Madrid đang phải đối mặt. Như thường lệ, tại Madrid kể từ khi Mourinho xuất hiện, sau mỗi trận đấu có kết quả không như ý người ta lại tìm ra vô vàn lý do để biện minh hay đổ lỗi cho trọng tài hoặc một “yếu tố bên ngoài” nào đó.

Không thể phủ nhận rằng Mourinho đã đưa những lời chỉ trích, cãi vã vào “vốn từ vựng” của “đội bóng Hoàng gia Tây Ban Nha” và biến những sai lầm cá nhân của mình trở thành “điểm yếu” của trọng tài hoặc trong một số trận đấu là “thiếu may mắn”. Tâm lý “cả thế giới đang chống lại mình” của Mou đã gây ảnh hưởng đến không tốt đến những học trò của “người đặc biệt” khi họ thường xử lý thiếu bình tĩnh mỗi khi gặp kết quả bất lợi.

Cristiano Ronaldo khi quá vô duyên trước khung thành Valencia thì ngay lập tức cố tình ăn vạ để kiếm 11m, Marcelo cũng như vậy. Những hành động bạo lực trên sân cỏ của Pepe vốn đã trở nên quá quen thuộc nhưng có lẽ hành động đạp thẳng vào người đồng đội chính là đỉnh điểm của sự bế tắc ở trung vệ người Bồ Đào Nha cũng như ở Real Madrid.

Mourinho đang tạo nên một “văn hóa đổ lỗi” tại Madrid

Derby thành Madrid, những trận đấu mà Los Blancos gần như luôn trải qua cảm giác ngọt nào trong suốt hơn một thập kỷ qua sẽ là một cơ hội để thầy trò Jose Mourinho lấy lại cân bằng. Thành tích bất bại trước đối thủ cùng thành phố kể từ năm 1999 là lợi thế rõ ràng của Real Madrid, tuy nhiên vào thời điểm mà “đội bóng Hoàng gia Tây Ban Nha” đang gặp vấn đề về mặt tâm lý thì mọi chuyện hoàn toàn có thể xảy ra.

Derby Madrid không thu hút được nhiều sự chú ý như derby Milan về tầm vóc hay derby Manchester về sự ganh đua hoặc không có sự kình địch lớn như derby Glassgow giữa Celtic và Rangers, nhưng ở đó vẫn hội tụ đủ mọi yếu tố để làm nên một trận cầu đầy cảm xúc và rực lửa. Đó là lòng thù hận truyền kiếp đã chất chứa xuyên suốt lịch sử, là những cái tên mà cả hai đang sở hữu hay sự cuồng nhiệt trên khắp các khán đài.

Real Madrid luôn xem Barcelona là đối thủ lớn nhất của mình nhưng họ không thể xem thường Atletico, đội bóng luôn xem “đội bóng Hoàng gia Tây Ban Nha” là đối thủ không đội trời chung. Tất nhiên khi có một cơ hội rất lớn để ngáng đường Los Blancos,qua đó có thể khiến đối thủ của mình tuột chức vô địch như thời điểm hiện tại thì thầy trò Diego Simeone không thể không tận dụng tối đa.

Trong trận lượt đi tại Bernabeu, Atletico cũng đã phải nhận một thất bại ê chề với tỉ số 1-4 trước Real Madrid, trong đó siêu sao Cristiano Ronaldo lập một cú đúp từ những cú đá 11m thành công. 13 năm không biết đến chiến thắng trong những trận derby thành Madrid, trong đó những trận thua chiếm phần nhiều dường như là quá cay đắng đối với Rojiblancos.

Atletico đang rất khao khát đánh bại Real sau gần 13 năm chờ đợi Em chỉ mong có điểm thôi, không cần đánh bại.

Với những hảo thủ có khả năng gây đột biến cao như Diego, Adrian hay Radamel Falbao, Atletico Madrid hoàn toàn có thể tin rằng họ có thể sẽ “làm được một điều gì đó” trước đoàn quân đang hoảng loạn của Jose Mourinho. Nếu điều đó xảy ra, một viễn cảnh khủng khiếp như ngày tận thế đang chờ đợi “đội bóng Hoàng gia Tây Ban Nha” tại Nou Camp.

Jose Mourinho sẽ làm tất cả mọi thứ để lòng kiêu hãnh của mình không bị tổn thương trước chuyến hành quân tuy rất gần nhưng rất xa đến Vicente Calderon, các học trò với đôi chân bạc triệu của ông cũng hiểu được điều đó. Tuy nhiên vấn đề lớn nhất là liệu Real Madrid có giữ được một cái đầu lạnh, cho một trận derby rực lửa trước mắt và hơi nóng bỏng rát từ đằng sau.

21. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

Chuẩn ko cần chỉnh !
    Phong cách của Real giai đoạn từ 1998 - 2002 dc ví như THÊU HOA DỆT GẤM, còn bây giờ ... đau lòng ! :(

22. Black Jack

Ước mơ Athletico giành điểm thì em cứ ước mơ thôi, chứ em biết rằng khả năng ấy là thấp lắm các bác ạ.

Cơ hội chiến thắng của Athletico là 1%.

Ngoài lực lượng mạnh ra, giờ này Real đã kịp trang bị cho mình một lối chơi hết sức thực dụng.

Ngoài ra, cứ cho rằng Real có hòa đi nữa, lợi thế điểm số vẫn nằm trong tay họ. Các bác đừng nghĩ El Classico là của riêng Barca, nên nhớ trận lượt về Cup Nhà vua mấy tháng trước, Real chẳng cầm hòa Barca trên Nou Camp đấy thôi. Vậy nên không được phép khinh địch.

Thế nên, Real vẫn được phép mắc sai lầm trong trận gặp Athletico Madrid

Thế nên, Real vẫn sẽ dẫn đầu La Liga ngay cả khi thua trong trận derby này

Mourinho có thừa toan tính (Em nghe fan của Mourinho nói vậy)

Các bác cứ chờ xem, em cho rằng Mou toan tính sẵn sàng mất hẳn 2 điểm trận này hay thậm chí mất hẳn 3 điểm để ... cuộc đua thêm gay cấn. Các bác có tin không?

23. Only Time

Derby thành Madrid em dự đoán kết quả 1-1 --> còn cách nhau 3 điểm, đợi Real đến Nou Camp thịt luộc là vừa :mrgreen:

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

Nếu hòa thì khoảng cách chỉ còn lại 2 điểm chứ không phải 3 điểm bác ạ :D

Mou Team đang phải chịu sức ép rất lớn...niềm kiêu hãnh của họ đã bị tổn thương nghiêm trọng sau chuỗi trận hòa liên tục & quan trọng hơn là dấu hiệu rệu rã cả về tinh thần lẫn phong độ .

Giờ là lúc...Người Đặc Biệt lên tiếng :D

Em tin Real sẽ vượt qua được gã hàng xóm Athletico khó chịu này...

25. linhtre

linhtre Advanced Member

Falcao ! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Share This Page

Loading...