Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. baohun00

baohun00 Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Pep nhắc nhở các học trò :

Cười ít thôi & hãy chạy cho thật nhiều vào...

Pep gọi thì Mou giả nhời bằng cú hattrick của CR7

Hala Barca

2. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Em cho rằng Courtois đã có một trận đấu không tốt. Đặc biệt là trong hai bàn thua đầu của Athletico.

Falcao ngoài bàn thắng bằng đầu ra có hai cơ hội tốt nhưng dứt điểm không thành công.

Vậy là Real vẫn duy trì được khoảng cách 4 điểm.

Từ giờ đến cuối mùa, trừ trận gặp Barca, Real toàn gặp các đội bóng nhỏ thôi, nguy cơ mất điểm là thấp. Đáng lo ngại.

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Từ giờ đến cuối mùa Real coi đội nào cũng là Barca hết bác BJ ạ !

4. Black Jack

Bác đùa thế nào ấy chứ.

5. alibaba81

alibaba81 Advanced Member

Cách đây 4 năm em rất thích Barca nhưng giờ em lại thích MU và trở thành fan của MU rồi,em dám chắc Real năm nay sẽ vô địch cúp quốc gia và 90% sẽ vô địch Champion league vì em đã để ý cứ chu kỳ 2 năm ,"người đặc biệt " đều làm được như vậy như đã từng trải qua các CLB Porto,Chelsea,Inter Milan và lần này sẽ là Real . các bác nào fan của Barca hãy cứ chờ đợi niềm hy vọng đi rồi......lại thất vọng ..... :)

6. Mike

Mike Advanced Member

Cách đây 18 năm em rất thích AC Milan nhưng từ khi Sir xuất hiện và Cantona cũng như THVN có phát lại về bóng đá Anh và về MU, em đã "yêu" CLB đó rồi và kô thể xem CLB nào khác được, dù có là siêu kinh điển. Với em cứ MU đá, dù với Wolves cũng là siêu kinh điển rồi, chả bỏ trận nào, dù mưa hay nắng...

Bác Ali33 thích MU thì xin mời: viewtopic.php?f=10&t=8112&start=2500

7. Black Jack

Chắc bác nhầm, Real sẽ không còn cơ hội vô địch cúp quốc gia TBN nữa bác ạ. Ở Tây Ban Nha người ta gọi cúp Nhà vua là Cúp quốc gia. Ở giải này, Real đã bị Barca loại

Em cũng đính chính lại tí là ở Chelsea, Mourinho đã không làm được như bác nói.

Ngoài ra, không phải lấy Porto và Inter ra để so sánh với Real được bác ạ

Tiện đây, bác cho em hỏi

Sao 4 năm trước bác thích Barca và giờ lại không thích Barca nữa?

Sao trước đây bác không thích MU và giờ lại thích MU?

8. alibaba81

em phải công nhận bác Black Jack khó tính thiệt...... :) ,bắt em từng chữ một ..em chỉ hiểu đơn giản thôi Bác ợ ...ý của em là giống như những giải vô địch quốc gia như VN,Ý,Đức hay Anh....vậy thôi! Real sẽ vô địch,còn Barca làm á hậu... :mrgreen: .Chelsea àh,em nhớ là sau khi "người đặc biệt " chỉ cần 2 mùa bóng là đã vô địch giải quốc gia...Porto và Inter dù không có những cá nhân xuất sắc như các cầu thủ của Real nhưng vẫn vô địch Champion League (Inter cho Barca về vườn rồi lấy cúp luôn...).
    Trả lời câu hỏi của Bác : em không còn thích Barca vì nguyên nhân sau : Vì hiện tại Barca là 1 đội bóng tài trợ chính cho các việc từ thiện của Châu âu nên việc trong các trận đấu quan trọng được các "Ngài " ở trên chiếu cố hết mức ,phải nói có phần hơi quá...(dù là các đội bóng mạnh khác như AC Milan,Real,MU,Chelsea,Bayern Munich.....)thì vẫn không được các "Ngài" đếm xỉa tới ,ép.... trọng tài phải....cho Barca vào....điển hình qua rất nhiều trận đấu mà gần đây nhất là trận tứ kết CP giữa Barca-AC Milan,trọng tài ép AC Milan thấy rõ chán,nếu Messi đá quả phạt đền ra ngoài thì mới chính là Quân tử,đằng này lại khác,kiếm thành tích (như cột mốc này nọ...tất cả đều là vô giác,vô thực...).
    Còn việc em làm fan của MU ư ! vì Ronaldo ra đi em mới thích MU ,không thích Ronaldo mỗi lần sút phạt thấy cái tướng của hắn là em thấy ghét...ngoài ra em thích lối chơi của MU (không có Ronaldo) ở chỗ tính đoàn kết,đá nhanh và hiệu quả,đặc biệt cho Sir.Alex vui thêm một tí trước khi về nghĩ hưu là ở phương xa mới có thêm 1 fan trung thành ,đó là em... :mrgreen:

9. Only Time

Only Time Advanced Member

Thế em hỏi bác, trận lượt đi ở sân của AC, trọng tài có thịt luộc Barca mất 2 quả phạt đền không? Một phần của cuộc chơi, chấp nhận thôi :lol:

10. Mike

Mike Advanced Member

Bác Ali3381 về sân nhà Old Trafford mà đá đi, sang Nou Camp không cưỡng được đâu, Messi đá hay lắm. :)

11. alibaba81

Ối giời ơi,em mới vô đây để dự đoán cho vui thôi.....nào ngờ bị các fan Barca "TRẢM "em quá .... ,em phải chạy về fan của MU cho "LÀNH",ở đây lâu chắc nhẹ thì cũng sức tay gãy họng, nặng thì bỏ xác như chơi ..... :lol:

12. phidiep

phidiep Advanced Member

Em nghĩ bác alibaba81 đang "nhầm nhọt sang trồng trọt", bác nghĩ UEFA hay Hiệp hội trọng tài châu Âu thuộc một dạng như LĐBĐ VN hay Ban trọng tài của LĐBĐ VN bị sự chi phối của chính phủ hay sao ấy nhỉ. Việc Barca tài trợ cho các tổ chức nhân đạo của châu Âu thì liên quan gì tới UEFA? Liên quan gì tới cái "Ngài" nào ở đây? Bác phải hiểu UEFA, LĐBĐ các quốc gia châu Âu, Hiệp hội trọng tài... là các tổ chức nghề nghiệp phi chính phủ, không chịu sự quản lý của chính phủ nào hay Liên minh Châu Âu. Nên dù Barca có đổ núi tiền vào các tổ chức, chính phủ hay EU thì cũng chả liên quan đếch gì tới UEFA cả.
    Ngoài ra Barca cũng chả tài trợ chính gì cho các tổ chức từ thiện ở châu Âu mà đơn giản họ chỉ cho Unicef in chữ trên áo đấu của họ thay vào việc họ in nhà tài trợ lên áo đấu, thế thôi. Bác không nên "chụp mũ" cái cách quản lý bóng đá của VN vào UEFA bác ạ, khập khiễng lắm, một trời một vực đó.
    Còn như đã nói, những tình huống như Barca được hưởng lợi do quyết định của trọng tài nếu có (thực ra theo em cả 2 quả phạt đó đều đúng) các CLB khác hưởng đầy lần rồi và chả chú cầu thủ nào đá ra ngoài cả nhưng chả thấy ai kêu, chẳng qua giờ Barca quá mạnh so với phần còn lại và gặt hái được quá nhiều vinh quang nên... tất cả đều cảm thấy ghen tỵ và bắt đầu vạch lá tìm sâu. Đó là tật xấu của loài người nói chung, nên không trách được :lol: !

13. Only Time

Đúng rồi đấy bác, tài năng như ru nì nhưng so với Messi thì Messi vẫn ở một tầm khác :mrgreen:

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

Không đùa chút nào bác ạ !

6 điểm xương máu cho những sai lầm chết người ( 3 trận hòa ) đã cảnh tỉnh Mou rẳng...Mỗi trận đấu từ nay đến cuối mùa đều là El Clasico :D

Barca cần cảnh giác với Levante ở vòng đấu tới !

15. Black Jack

Vâng, vậy là giải vô địch quốc gia :D

Chelsea thì năm đầu Mourinho đến đã giành Premier League rồi bác, không cần đến mùa thứ hai, còn em đang nói đến yếu tố Chelsea, Mou ở đó 4 năm, nhưng chưa từng giành được Champions League.

Vụ được ưu ái này kia em nghĩ là vấn đề sai sót của các trọng tài, em không nghĩ các tổ chức quốc tế họ lại làm những việc như bác vừa đề cập ạ

Chuyện bác ưa thích hay ghét kiểu sút phạt của Ronaldo thì em nghĩ đó là cá nhân rồi, nhiều người mong Ronaldo ở lại Old Trafford mà không được đó bác. :D

16. Black Jack

"Ngựa ô" Levante chưa bao giờ là đối thủ dễ chơi. nhất là trên sân đối phương, bác nói phải lắm, Barca phải thận trọng tuyệt đối trước Levante

Real vẫn còn 4 điểm mà bác, lo gì, từ giờ đến cuối mùa, 6 trận đấu, ngoài trận Barca, 5 trận còn lại, Real chỉ phải gặp các đội bóng nhỏ, nên khả năng mất điểm là thấp. Em cho rằng Real có thể lên ngôi vô địch với 1 điểm nhiều hơn Barca.

Trong 5 trận ấy mà mất điểm thì coi chừng.

17. Black Jack

Thực sự là Ronaldo và Messi đang là những tiền đạo đẳng cấp nhất thế giới. Mỗi người mỗi vẻ.

18. Only Time

Em đang nói về cầu thủ có lối đá thiên về cơ bắp và thể lực quay nơ ru nì mà bác, CR7 thì hay rồi :)

19. Black Jack

Iem có dám phản đối ý kiến của bác đâu :p :p . Ý em là nếu so đẳng cấp, chỉ Ronaldo và Messi là ngang hàng, và hai cầu thủ này vượt trội so với các tiền đạo khác.

Ronaldo sút xa tốt, sút phạt tốt, sút penalty tốt, tốc độ tốt, kỹ thuật tốt, chơi bóng bổng tốt, kém mỗi cái là tinh thần đồng đội và phòng ngự

Messi sút xa khá, sút phạt tốt, sút penalty khá, tốc độ ... tên lửa, kỹ thuật siêu hạng, rất đồng đội và rất hăng hái tham gia phòng ngự và tranh cướp bóng

20. Only Time

Về bắn xa, tốc độ, tì đè và gái gú thì chắc CR7 chén được Messi.

40 năm nữa chắc Messi, CR7 và Zizou sẽ được phong... "huyền thoại" như AR3 vậy :mrgreen:

21. Black Jack

Tìm hiểu đối thủ tí ...

Real Madrid: Vượt bão táp và chờ sinh tử ở Nou Camp?

(Dân trí) - Thắng lợi 4-1 ấn tượng ở trận derby Madrid đã giúp Real Madrid giảm nhiệt sức ép trong cuộc đua song mã cùng Barcelona. Nhưng để về đích với chức vô địch Liga, Real Madrid còn đón nhận nhiều trận chiến khắc nghiệt, đặc biệt là cuộc đấu với Barca ở Nou Camp.

Bảng tỷ số ở trận đại thắng tại Vicente Calderon thoạt nhìn khiến người hâm mộ nghĩ rằng Real Madrid đã thực sự áp đảo Atletico. Nhưng thực sự, nếu quan sát kỹ diễn biến trên sân thì Atletico mới là đội chơi hay hơn, kiểm soát bóng nhiều hơn (tỷ lệ 60%-40%), họ không hề thua kém về số cơ hội và luôn chơi với tinh thần quyết tâm cao.

Real Madrid chiến thắng nhờ C. Ronaldo thi đấu bùng nổ cùng sự yếu bóng vía của Atletico. Rojiblancos không vượt qua được cái dớp quá khứ, họ đánh mất tự tin ở thời điểm quan trọng và có phần thiếu may mắn. “Kền kền trắng” vượt ải nhờ những yếu tố đó, và Mourinho cũng thừa nhận các học trò chơi không đúng phong độ.

Vượt qua trận derby đầy gian nan đó, Real Madrid đã phần nào giảm sức ép trước sự vươn lên mạnh mẽ của Barca, nhưng chặng đường phía trước không trải màu hồng. Bỏ qua hai trận bán kết Champions League với Bayern, thầy trò Jose Mourinho sẽ đối diện với núi thách thức chờ họ ở phía trước.

Trận đấu với Gijon cuối tuần này trên sân Bernabeu với Real Madrid có thể gọi là dễ dàng, nhưng nó vẫn tiềm ẩn nhiều bất trắc. Chính những phát biểu ngạo mạn của Mourinho năm ngoái khiến Real chính là đối tượng bị căm ghét ở xứ Asturias, họ sẽ chiến đấu hết mình để cứu vãn danh dự, vốn đã bị sỉ nhục trong quá khứ.

Mà Gijon cũng có thừa lý do để quyết tử, bởi họ đang đứng trước nguy cơ xuống hạng, mà chiến đấu với những kẻ “cố cùng liều thân” chưa khi nào là dễ dàng. Hơn nữa thánh đường Bernabeu năm nay là nơi “Kền kền trắng” liên tục đánh rơi điểm, từ trận thua bước ngoặt 1-3 trước Barca đến hai trận hòa tai hại với Valencia, Malaga.

Ngày phán quyết chức vô địch La Liga nhiều khả năng diễn ra ở trận Siêu kinh điển

Sau đại chiến với kẻ khốn cùng Gijon, họ phải hành quân đến Nou Camp. Từ thời Schuster, Juande Ramos đến Pellegrini thì việc chiến thắng tại nơi đây là điều không tưởng. Mourinho có lẽ thấm thía điều đó nhất, bởi ở trận Siêu kinh điển đầu đời, đội quân của ông đã thua tan tác 0-5 hồi tháng 12/2010.

Real Madrid từng nhiều lần thoát thua ở Nou Camp (ở Champions League, Cúp Nhà vua, Siêu Cup TBN), nhưng đó là các lần mà Barca chơi nhẹ nhàng sau khi đã có ưu thế. Còn lần này, khi sức ép buộc phải thắng đè nặng, rõ ràng CLB xứ Catalan sẽ bung hết mình để thu hẹp khoảng cách cho chặng đường còn lại.

Sự mất tự tin trong các trận Siêu kinh điển là yếu tố khiến Real Madrid không được đánh giá cao, dù dưới thời Mourinho đội quân áo trắng đã lỳ lợm, chặt chẽ và thực dụng hơn. Sau El Clasico, Real Madrid cũng sẽ trải qua 4 trận đấu cuối cùng không hề đơn giản, đặc biệt khi các ngôi sao (trừ Ronaldo) đều có dấu hiệu hụt hơi.

Sevilla chính là chướng ngại vật đầu tiên và dù được chơi tại Bernabeu, “Kền kền trắng” không dễ có được 3 điểm. Sau đó là chuyến đi đến San Mames của Bilbao, một đối thủ giàu thực lực và luôn có phong trào bài trừ Madrid khắc nghiệt nhất ở Tây Ban Nha. Đó sẽ là hai trận đấu đầy cạm bẫy và nếu không tỉnh táo, đó sẽ là bước ngoặt khiến Real Madrid đối diện nguy cơ đánh mất chức vô địch.

Hai cuộc đối đầu còn lại gặp Granada và Mallorca có thể coi là dễ dàng, nhưng liệu khi đó vị thế của họ và Barca đã thay đổi? Lịch thi đấu 6 vòng còn lại của Barca dễ dàng hơn rất nhiều, bởi ngoài trận kinh điển và trận derby với Espanyol trên sân nhà thì các đối thủ Levante, Vallecano, Malaga, Betis đều khá dễ chơi. Thầy trò Guardiola đã trải qua chuỗi 10 trận thắng liên tục để áp sát Real Madrid và họ sẽ không hụt hơi khi tham vọng soán ngôi đã ở rất gần.

Real Madrid đã ở rất gần ngôi vô địch, nhưng ba trận hòa Malaga, Villarrea và Valencia đã khiến họ tự mua lấy sức ép không đáng có và nỗi lo về nguy cơ mất ngôi càng hiển hiện. Chiến thắng 4-1 trước Atletico chỉ là vỏ bọc của sự tự tin về một “kền kền trắng” hùng mạnh tái sinh, họ vẫn còn đầy rẫy những vấn đề cho chặng đường còn lại.

Nhưng trong giai đoạn này, người Madrid chờ đợi sự khác biệt lớn từ cá tính nơi Mourinho so với những HLV bất tài trước đây. Nhưng sự hoài nghi với “người đặc biệt” tại Bernabeu đang lớn dần sau những lần rơi điểm và nỗi lo đó càng tăng lên gấp bội khi chính ông là nguyên nhân gây mâu thuẫn nội bộ ở “Nhà trắng” lúc này.

Vẫn còn 6 trận đấu trước mắt, chưa biết kết quả sẽ ra sao, nhưng em vẫn tin vào đội bóng thân yêu Barcelona.

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

3 năm thôi bác BJ nhé... :D

2004 - 2007

Nếu phải so sánh giữa Messi & CR7 thì chỉ có thể so sánh bằng danh hiệu , bằng thành công ở cấp CLB & đội tuyển quốc gia chứ em thấy so sánh về tài năng thì...quá khập khiễng bởi...họ khác nhau quá nhiều dù đều chơi bóng ở phong độ dỉnh cao

- CR7 là mẫu cầu thủ hiện đại toàn diện ( Đẹp trai , khả năng chơi bóng hoàn hảo , giàu có...và...cực nổi tiếng )

- Messi ư....Không....Cậu ấy là là mẫu cầu thủ đặc biệt , sinh ra chỉ để làm những điều đặc biệt như...Người Đặc Biệt :D

Nếu CR7 là bức họa với những nét vẽ đẹp đến hoàn hảo mà bất cứ ai cũng có thể ngắm nhìn thấy thì Messi lại là bức tranh trừu tượng độc nhất vô nhị mà ở đó bạn có thể tha hồ chiêm ngưỡng những vẻ đẹp...không tưởng... :lol:

Em xin hết !

23. Only Time

24. Black Jack

Mou đến và đoạt hai danh hiệu Premier League (trong 2 năm) với Chelsea, bị MU vượt mặt năm thứ Ba và bị sa thải ở năm sau đó, em cho rằng đó là 4 năm, còn bác lấy 2007 trừ 2004 bằng 3 thì em ngại rồi.

So sánh thì cái gì cũng khập khiễng mà bác, nên cái gì cũng tương đối thôi, lấy danh hiệu và thành công cấp độ quốc gia thì cũng chẳng chính xác được bác ạ. Bởi nhiều cầu thủ từng đoạt cúp vàng thế giới cũng chẳng bằng Messi.

Em đang lấy tiêu chí số bàn thắng ghi được để làm tiêu chuẩn đánh giá chất lượng cầu thủ bác ạ.

@ bác only time: Pele nói hay nhận định một điều gì thì cứ lấy kết quả và đảo ngược lại là có kết quả đúng thôi bác ạ :D :D

25. baohun00

baohun00 Advanced Member

Real đang rất khó khăn nhưng ngoảng lại phía sau nhìn kỹ thì...vẫn còn khoảng cách 4 điểm để mỉm cười...

Mỉm cười...chỉ mỉm cười thôi nhé... :wink:

José Mourinho has reasons to smile . Do you like to see Mou smiling ? If yes, click "Like"

Attached Files:

Share This Page

Loading...