Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. longauto

longauto Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Vấn đề là kẻ bị bám đổi có nhiều lý do để lo lắng hơn kẻ bám đuổi.

Kẻ bám đuổi với tâm thế khác, hết sức, được thì tốt, không thì cũng về nhì, xác định rồi.

Kẻ bị bám đuổi luôn bồn chồn, được thì ok, nhưng nhỡ... thì... ôi mặt lắm. Nếu Mou bị Pep vượt mặt năm nay, chắc chẳng dám vỗ ngực "xưng" là đặc biệt nữa đâu. Nhưng vẫn rất đặc biệt vì là kẻ thất bại đặc biệt... Mou có nhiều lý do để lo lắm.... :lol:

2. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Từ phong thái đến khuôn mặt thể hiện là người đàn ông đĩnh đạc, khiêm tốn và tài năng

Attached Files:

3. Black Jack

Em nghĩ chắc ngày trước lỡ tự xưng là đặc biệt, giờ thấy lỡ lời rồi, nên lâu lâu không thấy đăng đàn vỗ ngực tự xưng là "đặc biệt" nữa bác ạ.

Thực ra, cái danh xưng tự vỗ ngực ấy chỉ lợi cho báo chí làm kinh tế, chứ thực tế cũng chẳng có gì ... "đặc biệt"

Bác nói phải lắm.

4. mc240

mc240 Advanced Member

em lại khoái cái vẻ mặt bố láo của mou và ro hơn, nhìn nó thấy toát lên vẻ của một con đực, còn pep và mess nhìn mái quá.

5. linhtre

linhtre Advanced Member

Bác này nói chuyện hào sảng quá nhờ.

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em đồng ý với bác ạ :D

Theo em nụ cười này của Mou luôn làm kẻ thù phải....Uất... :wink:

Nom...đểu cáng không chịu được

Attached Files:

7. linhtre

linhtre Advanced Member

Bố láo, ăn cắp như Mou thì ra bến tầu, bến xe không thiếu các bác ạ. Nếu thích những thứ cặn bã đó, không thể thích Pep, vì gentlemen nó phải khác. :)

Rẻ rách trên đời :mrgreen:

8. phidiep

phidiep Advanced Member

Không hiểu thế nào gọi là "mái", dưng mà mong "mái" được như Pep trong cái ảnh này thì khối người còn phải ngước nhìn trong đó có em ợ. :)

9. mc240

mc240 Advanced Member

dạ , em chỉ nói lên sự thật thôi, vì các chị em chân dài đều mơ ước tới mou và ro, mặc dù có thể họ kém hơn pep và mess, điều đó chứng tỏ mou và ro có sức hấp dẫn nam tính hơn

10. Black Jack

Ngoài lề tí.

Mấy "con mái" chân dài bao giờ chẳng thích sự nổi tiếng bằng cách đơn giản và ngắn nhất hả bác? Bác có nghĩ mấy em hoa hậu, siêu mẫu thích ... Defoe hay Balotelli vì ... cái thứ xa xỉ là ... tình yêu không bác?

Ronaldo thì đồng ý với bác, ăn đứt Messi khoản đẹp trai, khả năng cưa gái, tính lẳng lơ v.v.

Còn Mourinho và Pep thì em thấy báo chí nói như thế này. http://hanoi.megafun.vn/the-thao/hau-tr ... ha-179071/

Pep Guardiola được chị em ‘cuồng’ nhất tại Tây Ban Nha

Ai bảo Pep điển trai lịch lãm quá mà.

Trong những ngày cuối cùng của năm 2011, tạp chí Interviu đã công bố kết quả cuộc khảo sát về mẫu người đàn ông được phụ nữ tại Tây Ban Nha yêu thích nhất. Theo đó, vượt qua hàng loạt những tên tuổi lớn khác đến từ nhiều lĩnh vực khác, HLV Barcelona - Pep Guardiola đã vinh dự được nhận danh hiệu cao quý này.

Dù trên sân hay sau hậu trường, Pep luôn giữ được sự lịch lãm.

Sẽ không quá nhiều thắc mắc vì sao vị chiến lược gia người TBN này lại dẫn đầu trong cuộc đua tới “vị trí” cao nhất trong lòng chị em phụ nữ. Bởi với vẻ lịch lãm của một quý ông, dù trên sân cỏ hay bên ngoài, Pep luôn giữ cho mình sự điềm đạm và chững chạc. Hơn thế nữa, ông luôn được các học trò coi trọng bởi sự tận tụy và lòng nhiệt tình với công việc vô cùng đáng quý. Ngoài ra một điểm đáng quý nữa ở Pep đó chính là những hành vi lẫn ứng xử với các đồng nghiệp. Minh chứng rõ nhất là không ít lần ông đã bảo vệ “kể không đội trời chung” Jose Mourinho trong những cuộc “khẩu chiến” với báo chí.

Luôn tỏ ra thân thiện với các đồng nghiệp.

Và hết lòng với những “cậu bé” của mình.

Thế nhưng đó là trên sân cỏ. Còn phía sau hậu trường, điểm khiến Pep chiếm được cảm tình nhiều nhất của giới Eva tại xứ Bò tót chính là gu ăn mặc khá bắt mắt của người đàn ông 40 tuổi này. Bất kể ở đâu, dù đang chỉ đạo trên sân hay là những buổi họp báo sau trận đấu, Pep lúc nào cũng khoác trên mình một bộ vest đầy lịch lãm và chỉn chu nhưng cũng không kém phần khỏe khắn.

Attached Files:

11. Black Jack

Có thể một số bài báo đăng tin một vài cô đào tóc vàng nào đó lên mạng khoe rằng mình đang săn Mourinho và sẵn sàng in bed với Mourinho thì các bác đánh giá rằng Mou là "hot boy".

Nhưng đại đa số chị em TBN bầu chọn, thì người ta đánh giá mới toàn diện được.

Đẹp zai thế này mà bác mc còn gọi là "mái"

Attached Files:

12. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em cũng đồng ý với bác BJ về khoản lịch lãm của Pep . Trên cương vị nghề nghiệp dù còn trẻ & đang rất thành công nhưng Pep luôn giữ được phong thái lịch lãm cùng sự điềm tĩnh đáng kinh ngạc .
    Luôn hòa nhã , thân thiện nhưng vẫn toát lên vẻ sang trọng .

Nếu Pep là con Bentley với những đường nét uốn lượn mượt mà thì Mou lại góc cạnh , mạnh mẽ , táo bạo như chú Lamborghini... :D

Tất cả đều là " Siêu Xe " & việc sở hữu siêu xe nào cũng đều là niềm tự hào của riêng từng cá nhân đều đáng được trân trọng .

Em thấy giống " mái " thường có xu hướng chọn giống " đực " khỏe mạnh & cá tính... :D .
    Có thể họ sẵn sàng Yêu hoặc Ghét nhưng luôn phân định rõ ràng trạng thái...chứ không ba phải...rằm cũng ừ , mười tư cũng gật

13. Penicillin

Penicillin Advanced Member

Theo các bác Barca còn bao nhiêu % khả năng vượt Real ?
    Tầm này mà đè được Real thì chắc dân xứ Basque ra độc lập mất.
    Em vẫn mong Barca tập trung cho C1 mà tạm cho Real sướng 1 mùa

14. Black Jack

Bác nói phải lắm, thực sự em nghĩ cơ hội dành cho Barca nằm ở trận gặp Athletico. Bởi sau trận này, Real không còn nhiều hiểm họa. Giờ họ vẫn đang hơn 4 điểm nghĩa là dù họ có thất thế trận El Classico, thì họ vẫn đang nắm vận mệnh trong tay, hay nói cách khác, Barca không chủ động giành Cup được mà phải trông chờ vào đối thủ xảy chân

Cơ hội giành Liga là xanh chín và rất khó để đánh giá. Theo suy nghĩ của em thì Barca chỉ còn 20% cơ hội

Đè thì vẫn đè trong các cuộc đối đầu bác ạ :D

Tại C1 cũng vậy, em tin rằng mọi thứ nằm trong tay Barca, bởi Barca có thể chủ động được.

15. Black Jack

So sánh người với xe thì khó, nhưng bác nói cũng có nét đúng ạ

Cũng không phải vô lý khi phụ nữ Tây Ban Nha lại thích Pep hơn Mourinho. Cho dù ở xứ "đấu bò" đa phần tính cách của họ là cởi mở.

Bác so Pep là "con Bentley" thì không có nghĩa là Pep không cá tính, không phải chỉ Lambor mới là cá tính.

Pep chưa bao giờ chửi hay lăng mạ trọng tài và đương nhiên, cũng không dạy các cầu thủ Barca chửi trọng tài. Mou thì không.

Pep chưa bao giờ chửi hay lăng mạ HLV khác và không bị các HLV khác chửi. Mou thì không

Ngoại trừ Ibra bị Pep loại khỏi đội hình Barca vì không phù hợp với Tiqui-taka, em chưa thấy cầu thủ nào quay lại phàn nàn về Pep. Mou thì không

Nói ra dài dòng, em tặng bác:

Vì đã yêu, thì dù Mou thế nào, vạn lần ... :D

16. Black Jack

"Ngay từ đầu mùa, trong kế hoạch 9 điểm của Mourinho, có một điểm quan trọng là “phải dẫn điểm Barca trước trận El Clasico”. Đó là một tính toán đúng. Mourinho biết mình-biết người và ông biết là để thắng Barca hoàn toàn không dễ. Thế nên những pha tăng tốc trước El Clasico là để chuẩn bị cho một thất bại có thể xảy ra. Xác định trước thất bại để chuẩn bị cho nó là một hành động khôn ngoan, dù thực tế không phải là hành động anh hùng. Đã nghĩ đến thất bại tất sẽ thất bại chứ đừng nói đến chuyện xác định trước có thể sẽ thất bại."

Các bác thấy tầm nhìn của người nhìn xa trông rộng nó đáng sợ chưa?

Vị cựu trọng tài UEFA mới vừa nghỉ hưu gần đây đã ngay lập tức bày tỏ thất vọng của mình với Jose Mourinho: “Ông ấy có cả một bề dày lịch sử phê phán các trọng tài. Chỉ cần nhìn vào lối hành xử của ông ấy khi còn ở Anh (dẫn dắt Chelsea), ở Italia (dẫn dắt Inter Milan) hoặc ở Bồ Đào Nha (dẫn dắt Porto) thì rõ”, Gonzalez tâm sự trên đài Ona FM.

“Nếu bạn nói chuyện với các trọng tài ở Anh và Italia, bạn sẽ biết họ nghĩ thế nào về Mourinho. Chỉ cần nhìn vào những việc ông ấy đã từng làm trước đây, bạn sẽ thấy những gì ông ấy đang đối xử với các trọng tài tại Tây Ban Nha chẳng có gì là mới ”.

Các bác thấy "truyền thống" của Mourinho có bề dày chưa?

17. baohun00

baohun00 Advanced Member

Nói thật nhé : Bác BJ đã từng thấy có HLV nào có tính cách như Mourinho chưa ?

Đây chính là điều khiến Mou trở thành Người Đặc Biệt chứ không phải do tài năng của Mou .

Điều em thích ở Mou & Ronaldo chính là sự khát khao chiến thắng vô cùng lớn . Cụm từ " Thất bại " không bao giờ tồn tại trong đầu họ :D

Em có cảm giác rằng Barca sẽ gặp chút khó khăn ở vòng đấu tới khi phải làm khách trên sân của Levante .

Dù sao thì El Clasico cuối tháng này mới là trận chung kết đích thực của La Liga .

Hala Barca

P/S : Ban lãnh đạo Barca rất muốn công bố bản hợp đồng mới với Pep để làm yên lòng các cầu thủ & người hâm mộ nhưng đến thời điểm này vẫn bặt vô âm tín . Vì vậy , em suy đoán khả năng Pep chia tay Barca là...rất cao .
    Những mảnh đất màu mỡ như MU , Man City , Inter , Chelsea...luôn có đủ tiền & nhân tài để phục vụ cho Pep tìm cảm hứng mới .
    Nếu phải ra đi...Có lẽ Pep sẽ chọn Premier League bác BJ nhỉ ?

Bài phân tích khá hay về sự khác biệt giữa M10 & CR7 :

http://m.bongda.com.vn/news/detail/sid/27n80160

18. baohun00

baohun00 Advanced Member

Mou lại ngông...không tả được... :D

“ Tự nói về mình không phải là dễ dàng vì luôn có nguy cơ người khác gọi mình là một kẻ ngạo mạn , nhưng tôi có thể tự đánh giá một cách rất thực dụng , với những gì tôi đã đạt được , tôi là một HLV vĩ đại ”

Nhưng cái này thì đúng là thế thật :

“ Người đặc biệt ” nhắc lại ông đã đạt được “ thành tích ở rất nhiều nước ” và “ có khả năng thích nghi với nhiều nền văn hóa , mục tiêu và cách sống khác nhau ”.

Attached Files:

19. Black Jack

Khát khao chiến thắng thì ai chẳng muốn hả bác? Có ai ra sân mà không muốn thắng. Thắng từng trận, thắng mùa giải, thắng chung cuộc một giải đấu nào đó v.v.

Cái chính là người ta nỗ lực như thế nào để đạt được khát khao ấy?

Để thể hiện cái khát khao chiến thắng ấy, có người nỗ lực tập luyện, rèn luyện kỹ, chiến thuật, v.v để chiến thắng theo kiểu bóng đá truyền thống.

Cũng là cái khát khao chiến thắng ấy, có người nghĩ ra cách đổ cát ra sân, cho các cầu thủ chặt chém thoải mái, vừa đá vừa ăn vạ, gây sức ép lên trọng tài bằng cách xỉ vả họ, chửi họ là con đĩ, móc mắt đối phương, khơi mào cho mọi cuộc đấu khẩu, cho phép cầu thủ chơi tiểu xảo thoải mái. Mục tiêu cuối cùng cũng chỉ là "miễn là thắng"... không thể kể cho xiết

Mà em không nghĩ là bác không hiểu những cái này đâu. Trẻ con chỗ em chúng nó cũng biết.

Em vốn không định dùng những lời lẽ nặng nề về Mourinho, nhưng quả thực, bác linhtre có gọi Mou là "phường lưu manh", "bố láo, ăn cắp", "cặn bã" em nghĩ bác ấy cũng không nói quá đáng

20. baohun00

baohun00 Advanced Member

Thì em đã bẩu rồi mà bác....

Thế mới gọi là...Người Đặc Biệt

Mà em thấy các bác cứ thoải mái gọi Mou là gì tùy thích...Kẻ Bố Láo , Đồ Ăn Cắp , Thằng Lưu Manh , Thứ Cặn Bã nhưng chỉ xin các bác thêm chữ ĐẶC BIỆT vào phía sau là ổn ạ :D

Những thứ xấu xa của người khác thì luôn được lãng quên rất nhanh nhưng riêng Mourinho thì...được nhớ mãi .

Đơn giản thôi , ông ấy là...Người Đặc Biệt !

21. Black Jack

Tình yêu của bác dành cho Mourinho cũng thật ... Đặc biệt :D :D :D

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác nhầm rất to...tình yêu của em là Chelsea cơ... :D

23. mc240

mc240 Advanced Member

ngày xưa em đi học , trong lớp có hai thằng bạn , một thằng công tử con nhà giàu ,một thằng ngỗ nghịch. hai thằng này tính đối kháng nhau, nhưng khi đánh nhau thì cô giáo luôn bênh vực thằng cônh tử không phân biệt đúng sai, có lẽ vì nhìn vào cái bộ mặt công tử của nó , hoặc tại vì bố nó là vip.vì thế thằng ngỗ nghịch kia luôn bị xử ép, tự nhiên em cảm thấy không ưa được cái thằng công tử con nhà giàu mà lại thắy thương cảm cho thằng kia cho dù đôi lúc nó rất ngỗ nghịch. có lẽ chính cách cư xử thiên vị của cô giáo khiến em vô tình không nể phục cả cô lẫn thằng công tử bột kia

24. Cai thang

Cai thang Advanced Member

Khệnh hè :!:

Mourinho: 'Tôi xem mình là một HLV vĩ đại'
    http://vnexpress.net/gl/the-thao/bong-d ... lv-vi-dai/
    Nhà cầm quân người Bồ Đào Nha một lần nữa "kiêu ngạo" về năng lực của ông và hy vọng đến khi về hưu, sẽ có thể nhìn lại sự nghiệp với niềm tự hào lớn.

Có xuất phát điểm chỉ là một phiên dịch viên, nhưng Mourinho thăng tiến với tốc độ tên lửa từ khi chuyển sang nghiệp cầm quân. Ông đoạt chức vô địch quốc gia ở ba nền bóng đá khác nhau và hai lần đăng quang ở Champions League với hai CLB khác nhau.

Mourinho vì thế tin rằng ông hoàn toàn có quyền tự xem bản thân như là một trong những cái tên sáng giá nhất trong thế giới các nhà cầm quân.

“Nói về mình luôn không dễ dàng, vì bạn luôn đối mặt với nguy cơ bị thiên hạ chỉ trích là tự phụ, kiêu ngạo”, Mourinho chia sẻ trên tạp chí Audi Magazine. “Nhưng nhìn vào những gì tôi đã đạt được, tôi tự xem mình, theo cách thực tế nhất, là một nhà cầm quân vĩ đại”.

Mourinho hiện tìm kiếm chức vô địch quốc gia ở nền bóng đá thứ tư và có khả năng trở thành HLV đầu tiên trong lịch sử đoạt danh hiệu Champions League với ba CLB khác nhau. Real Madrid của ông đang dẫn đầu La Liga với bốn điểm nhiều hơn đại kình địch Barca. Ở Champions League, thầy trò Mourinho đã có mặt ở bán kết.

Sau khi tự nhận là "Người Đặc Biệt" ở Chelsea rồi Inter, Mourinho một lần nữa tự hào không giấu diếm về bản thân ở Real Madrid, dù tại đây, ông chưa hề có danh hiệu lớn nào. Ảnh: AFP.
    Nhưng ngay cả khi không thể đạt được một trong hai, hoặc cả hai mục tiêu trên, Mourinho vẫn còn rất nhiều thời gian để tiếp tục khẳng định sự vĩ đại của bản thân vì ông sẽ không giải nghệ sớm.

“Tôi nghĩ mình chỉ kết thúc nghiệp cầm quân sau khoảng 20 năm nữa”, Mourinho lý giải. “”Tôi nghĩ mình sẽ dừng lại khi vào tuổi 65 hoặc 70 và hy vọng, có thể nhìn lại sự nghiệp với niềm tự hào lớn”. Bóng đá sẽ tiếp tục là một phần quan trọng của đời tôi cho đến ngày tôi giải nghệ, vì khi đó tôi đã hết hứng thú”.

“Tôi sẽ không đi theo vết xe đổ của những người giã từ nghiệp cầu thủ hoặc huấn luyện, nhưng sống bất ổn sau đó”, chiến lược gia 49 tuổi nhấn mạnh.

Bóng đá châu Âu hiện mới có hai trường hợp HLV vô địch quốc gia ở bốn nền bóng đá khác nhau, với Giovanni Trapattoni (Italy, Đức, Bồ Đào Nha, Áo) và Ernst Happel (Hà Lan, Bỉ, Đức và Áo).

Happel cùng Ottmar Hitzfeld và Mourinho là ba nhà cầm quân hiếm hoi từng vô địch Champions League / Cup C1 với hai CLB khác nhau.

25. baohun00

baohun00 Advanced Member

Đêm nay có cảm giác Mou Team sẽ nới rộng được khoảng cách so với Pep Team khi Barca phải làm khách trên sân của ngựa ô Levante .

Levante đang xếp thứ 5 nên rất cần điểm để cạnh tranh vị trí top 4 nhằm có xuất tham dự Champions League mùa sau .

Thành tích của Barca trên sân Levante cũng không thực sự tốt khi nhiều lần Levante cầm hòa được Barca .

Real đá trước nên nếu thắng sẽ tạo được áp lực không nhỏ cho Barca... :D

Hala Barca...

Share This Page

Loading...