Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Như em đã nói là các bác cứ yên tâm nhé chỉ là tai nạn thôi! còn cả trận lượt về trên sân nhà nữa :D, Chelsea trên sân nhà mà đá như thế thì làm sao có cửa ở lượt về được , may mắn thì cũng chỉ một lần mà thôi.
    Em nghĩ qua trận này các cầu thủ Bát xa sẽ rút ra được nhiều điều tích cực hơn cho những trận đấu sau.

2. TrieuSon

TrieuSon Advanced Member

Có gì đâu mà phải giận dữ vậy Bác... Barca trận này đá quá hay nhưng vẫn còn thiếu 1 chút may mắn thôi... Nếu ghi đc bàn thắng trước thì Chelsea dâng cao đá đôi công phải hay biết mấy. Chờ lượt về rồi xem tiếp nhé Bác.

3. quantrungyen

quantrungyen Advanced Member

Anh thắng BJ vụ ăn sáng mà chả thấy vui vẻ gì. Hy vọng tuần sau thắng nữa, lúc đó anh sẽ thật sự vui và chắc BJ và các fan của Bar cũng chả lấy làm buồn đâu.
    Hôm qua Chelsea thắng xứng đáng dù có phần may mắn vì họ thi đấu chặt chẽ và khoa học chứ ko phòng ngự theo lối tiêu cực và chặt chém.
    Nhưng chắc tuần sau Bar của chúng ta sẽ bùng nổ để chiến thắng này của Chelsea chỉ mang tính chất động viên, an ủi cho Chelsea mà thôi.

4. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Mời các bác xem thông số trận đấu. Nhìn thông số như vậy nhưng các bác "thân" Chelsea vẫn nói Chelsea có một trận thắng xứng đáng. Em chưa hiểu xứng đáng ở điểm gì?

Em quên không biết thông số của đội nào với đội nào. Barca cột bên phải hay bên trái hả các bác?

Attached Files:

5. Only Time

Only Time Advanced Member

Trọng tài còn từ chối một quả phạt đền, mofo quá. Cả trận Chel chả có cơ hội nào cả, lượt về hi vọng Barca sẽ ghi bàn.

6. Jacky5555

Jacky5555 Advanced Member

Đêm qua barca quá đen:
    - có khoảng 4-5 tình huống như bình thường là ăn mười mươi, Alexis cho thấy chưa đủ tầm của Villa ở những trận đấu lớn.
    - bàn thua rơi vào tình huống Messi đã lững thững cầm bóng chờ còi, nhưng trong khoảnh khắc nào đó lại định dê qua Lampard, và... Nếu nhờ không nhầm thì cả trận hôm qua chelsea có đúng 1 cơ hội, và hình như 1 cú sút trúng gôn, theo lẽ thông thường thế trận kiểu hôm qua mà thắng hơi bị lạ.
    - cơn mưa to bất chợt đến đúng đầu H2, đúng sau khi chel dẫn bàn

Không phủ nhận chelsea hôm qua đã chơi hết khả năng của họ, nhưng ngay cả với khả năng đó họ cũng không ngăn được ít nhất 2-3 bàn nếu barca không quá đen.
    Điều em thích chelsea là họ không đá thô bạo kiểu real khi triệt hạ đối phương. Hom qua cũng khen ngợi cech, droba và đặc biệt là Terry đã xoạc được rất nhiều bóng trong tình huống đối mặt messi. Nói chung các trụ cột giàu kinh nghiệm của chel đã trở lại đúng lúc.

7. Black Jack

Lịch sử có truyện tương tự, em xin kể hầu các bác:

Thời Tam Quốc có đoạn Thừa tướng Gia Cát đánh Ngụy, 7 lần ra Kỳ Sơn.

Gia Cát lập mẹo ở hang Hồ Lô, đưa Ngụy Văn Trường dử Tư Mã Ý vào, đánh cho 1 trận tan nát, khiến Tư Mã mất cả trại ở Vị Nam.

Gia Cát mang quân đến gò Ngũ Trượng

Tư Mã Ý đóng chặt cửa thành không dám ra. Gia Cát có đưa thư khiêu chiến Trọng Đạt, trong đó có mang theo váy áo đàn bà và phấn hồng, có đoạn viết: "Trọng Đạt thân làm đại tướng, thống lĩnh quân đội Trung Nguyên, mà không dám mặc giáp cầm gươm, để quyết trận sống mái mà chịu ngồi nấp trong tối trong hang, nhằm tránh lưỡi đao, mũi tên, thế thì khác gì đàn bà? Nay sai người đưa khăn yếm quần áo trắng của đàn bà đến, nếu không dám ra đánh, thì phải lạy hai lạy mà nhận lấy; nếu còn biết xấu hổ, có chí khí người con trai, thì phải phê vào giấy này, y hẹn ra giao chiến".

Trọng Đạt nhận quần áo đàn bà và phấn hồng thật.

Em nhớ đoạn này đại ý như vậy, sai đâu các bác sửa đấy, em nhớ được có vậy. :wink:

Bây giờ, Barca cũng vang danh bốn bể là đội bóng mạnh, chẳng khác nào Gia Cát đập Tư Mã ngày xưa

Hành quân đến London, cũng tựa tựa như Gia Cát kéo đến gò Ngũ Trượng

Tư Mã đóng chặt cửa thành không dám ra, cũng không khác nào Chelsea đổ 2 hàng bê tông trước cầu môn Cech.

Em không biết liệu "Ngũ Trượng sao sa luống ngậm ngùi" liệu có thành hiện thực hay không. Nhưng nếu đá bóng mà cứ co đầu rụt cổ, đổ bê tông, thì Chelsea cũng có nét giống giống như Tư Mã ngày xưa

Đá bóng, trên sân nhà mà lùi sâu đội hình, sẵn sàng chơi 10 người cho hàng thủ. Di Matteo thực chẳng khác gì Mourinho.

Thắng 1 trận không nói lên được nhiều điều. Vẫn còn đó 1 trận lượt về trên Nou Camp.

Hẹn gặp lại Chelsea

8. chikien

chikien Advanced Member

Bác BJ có vẻ giận quá mất khôn rồi, bác đem so sánh 2 cái chẳng có gì ăn nhập với nhau cả, vác một cái từ thời nảo thời nào mà là sản phẩm của mấy cái ông nho học hủ lậu Á Đông đem đi so với thời hiện đại của lục địa già nơi mà trình độ phát triển vẫn đang đi trước mấy chục năm.

Hôm qua Chelsea đá rất biết mình biết người, đành rằng có may mắn nhưng rõ ràng là không dùng mưu hèn kế bẩn một chút nào, hoàn toàn sòng phẳng, anh tấn công tôi mạnh quá tôi đành phòng thủ và chờ thời cơ, không thể nói là "cờ vồ" hay "cắn trộm" được. Nói như Pep là rất khách quan: "Nếu bạn muốn được coi là một đội bóng lớn, bạn phải vượt qua rào cản như vậy"

9. Mike

Mike Advanced Member

Đồng ý với bác, Pep là HLV lớn và rất chừng mực dù kô ít thành công. Một tố chất cần thiết để làm người kế nhiệm Sir Alex ở CLB huyền thoại MU (em mong như thế).

10. phongftk

phongftk Advanced Member

Tặng các bác để xem ai chơi hay hơn.

11. Black Jack

So sánh thì cái gì mà chẳng khập khiễng hả bác? Vậy phải chăng không nên so sánh bất cứ một cái gì?

Kể cho các bác nghe một chuyện có tí hơi hướng giống giống mà bác đã bảo em quá giận rồi còn mất khôn nữa? :D :D

Với em, Barca chỉ có chút tiếc nuối vì không may mắn trong trận hôm qua. Còn với Chelsea, thắng kiểu như vậy chẳng có gì đáng để mà tự hào.

Đơn giản vì nếu bóng nó lệch một xíu nữa thôi, thì Chelsea có mà tung hô được như ngày hôm nay.

Kết quả đâu có phải là tất cả? Với em thì quá trình còn quan trọng hơn.

12. thangvc

thangvc Advanced Member

Bác vẫn cố chống chế, 1 trận đấu người ta nói là kết quả chứ nói gì hả bác? Hay như mấy bác nhà ta nói "thua trên thế thắng" hoặc như các bác nói barca k may??? Chel. biết mình là ai và cho ra lối đá phù hợp để có kết quả có lợi cho mình mà mình thiết nghĩ đội bóng nào cũng muốn thế!!! Trong bóng đá k có nghĩa anh hay, giữ bóng tốt là ok mà là hiệu quả sau trận đấu mới là chứng minh cho anh. Giống như có ai nghĩ Basel thắng MU k? Đó là bóng đá, có như thế mới hay chứ như Barca đá là thắng thì khỏi phải xem nữa bác ạ!
    Còn trận lượt về 90' nữa bác ạ, tìm cách phá trận đồ chứ.

13. Only Time

11 lý do kiến Barca thua Chel:

http://vnexpress.net/gl/the-thao/bong-d ... a-chelsea/

Lý do lớn nhất chắc là "vô duyên". Lượt về em đoán Chel sẽ chơi mở hơn để tìm bàn thắng lại Nou Camp.

14. ndp62

ndp62 Advanced Member

Nếu như bác nói quá trình còn quan trọng hơn,thì Chel năm 2009 dưới thời Gud Hiddink hơn phân hoàn toàn với Bar mà phải chịu thua tức tưởi bởi ông "vua" trọng tài tài Tom Henning Ovrebo đã quá thiên vị cho Bar???

15. Only Time

Sao bác biết thời đó Chel hơn phân Barca?

16. ndp62

ndp62 Advanced Member

Thế bác có thấy HLV Pep đã bắt tay chúc mừng Gud ở phút bù giờ hiệp 2 ,thể hiện thua tâm phục không,sau đó bàn gờ của Iniesta mới tới...
    Năm đó tôi thấy Chel đá cũng phòng thủ ở NouCamp ,nhưng lượt về họ đã dám chơi dâng cao tấn công ngay và ghi bàn bởi Michael Essien,và tạo ra vô số cơ hội ăn bàn... và bị "ăn cắp" mất ít nhất 2 trong 4 tình huống xứng đáng được hưởng Penalty :eek: ...

17. ttuananh

ttuananh Advanced Member

Barca có trách thì phải trách mình thôi, vì thực tế nếu Chelsea là đội bóng xoàng thì không thể có bàn thắng mẫu mực thậm chí có thể nói là hoàn hảo đến như vậy. Tuy nhiên ở Camp Nou thì câu chuyện sẽ khác đi rất nhiều. Thực tế ngay cả ở Stamford Bridge nếu xà ngang không cứu thua cho Chelsea ở nửa đầu hiệp 1 thì cục diện trận đấu cũng khác, lúc đó Chelsea buộc phải tấn công mà đôi công thì Barca không thích gì hơn thế nữa. Cho nên khách quan mà nói em tin là ở lượt về Chelsea phải cần đến điều thần kỳ để đi tiếp đến Arena.

18. Black Jack

Cửa của Barca cũng hơi hẹp đi rồi anh ạ.

Thắng Chelsea 1 bàn thì hòa, thắng cách biệt 1 bàn với tỷ số cao hơn thì bị loại.

Con đường duy nhất là Barca phải thắng từ 2 bàn trở lên, mà khả năng khi Chelsea sang Nou Camp, Di Matteo còn đổ bê tông mác cao hơn.

Thấm nhuần tư tưởng ấy lắm.

19. anphung

anphung Approved Member

Em thấy các cụ Fan của đội nào cũng đanh đá cả nhưng các cụ nên khách quan 1 chút 90p đã kết thúc và Barcelona đã thua Blue điều đó thì ai cũng biết dù ko có xem trận đấu thì nhìn kết quả la đã rõ.Trong 1 trận đấu kết quả cuối cùng với quan trọng.

Bar vẫn còn 90p ở trận lựot về trên sân vận động Căm-No(em nghe chú BLV của VTV3 nói thế) để giải quyết Che ,hy vong Bar sẽ thắng cách biệt 2 trái.

Hôm qua Real thua hôm nay đến lượt Bar :( hay họ chấp nhận thua để lấy sức phang nhau trong trận siêu kinh điển vào cuối tuần này.

20. Black Jack

Một bài viết hay: http://bongdaplus.vn/Champions-League/C ... /45067.bbd

Chelsea 1-0 Barca: Chào thua xe bus Xanh

Như thường lệ, Barca vượt xa đối thủ về mọi chỉ số, từ chuyền bóng, kiểm soát bóng, dứt điểm... Nhưng có một yếu tố mà Barca đã kém Chelsea: Sự may mắn. Và họ thua trong tức tưởi..

Một thoáng liếc nhìn, một đường tỉa bóng điểm rơi, Iniesta đặt Sanchez vào thế đối mặt thủ môn. Tiếc cho Barca, cú lốp bóng của chân sút người Chile lại tìm đúng xà ngang. Đồng hồ vào lúc đó mới điểm phút thứ 8. Barca đã bắt đầu trận đấu như vậy. Không quá ào ạt, nhưng sắc như dao.

Trong những phút sau đó, Chelsea theo đúng chỉ đạo, giăng ra trước khung thành Cech chiếc xe bus 2 tầng sừng sững. Một chút tiêu cực trong cách phòng ngự của The Blues buộc Barca phải xé nhỏ khu vực giữa sân bằng những đường chuyền qua lại sở trường. Người ta tính được, Barca đã thực hiện tới 402 đường chuyền trong hiệp 1 (Chelsea chỉ có 130 đường chuyền), kiểm soát bóng 75,4%.

Nhưng với tiqui-taca của Barca, không kế hoạch phòng ngự nào làm khó được họ. Đôi khi chỉ cần Messi bất ngờ thực hiện một pha đột phá, Barca lại có cơ hội thách thức Cech. Nhưng Stamford Bridge như có ma ám. Trong ít nhất 2 tình huống ngon ăn, Fabregas đều kém duyên với mành lưới đối thủ.

Và rồi giống như định mệnh. Cái duyên lẩn tránh Barca suốt 45 phút đầu tiên, lại bất ngờ đến với Chelsea khi hiệp 1 chỉ còn tính bằng giây. Messi để mất bóng ở giữa sân, Lampard nhanh như điện tung đường chuyền dài đến vị trí của Ramires. Thêm một đường căng ngang làm vặn lưng toàn bộ hàng thủ Barca, Drogba dễ dàng đệm bóng từ cự ly gần hạ gục Valdes mở tỉ số.

Kịch bản trong những phút đầu hiệp 2 không có gì đột biến. Barca tấn công, Chelsea phòng ngự. Chỉ tiếc là ngay cả cái kịch bản phung phí cơ hội cũng tái diễn. Phút 57, Sanchez lại có cơ hội đối mặt Cech sau đường chuyền nhạy cảm của Fabregas. Nhưng một lần nữa, anh lại không thể đưa trái bóng vào lưới trong tư thế tương đối thuận lợi.

Có lẽ cơn mưa to trong thời gian nghỉ giữa 2 hiệp đã phần nào ảnh hưởng đến tiqui-taca của Barca. Những đường chuyền không còn đi chính xác như lập trình. Những cú trượt chân vì sân trơn đến thường xuyên hơn. Barca vì thế không thể lấn lướt Chelsea như họ mong muốn.

Còn The Blues thì vẫn vậy. Kể từ khi Roberto Di Matteo lên nắm quyền, người ta đã thấy thấp thoáng đâu đó trong lối chơi của Chelsea triết lý phòng ngự đậm chất Jose Mourinho. Hôm nay, hình ảnh ấy càng được tái hiện rõ ràng hơn.

Nhưng công bằng mà nói, Stamford Bridge hôm nay quả thực như có ma ám. Phút 87, Puyol lắc đầu nhạy cảm nhưng Petr Cech lại bay người xuất thần đẩy bóng bằng những đầu ngón tay. Phút 92, một lần nữa Barca lại sút bóng trúng cột dọc.

Kém duyên, Barca trắng tay rời nước Anh.

Gặp lại ở Nou Camp, Hi vọng Barca sẽ không kém may mắn như thế nữa.

21. baohun00

baohun00 Advanced Member

Quên thất bại tức tưởi này & tập trung cho El Clasico nào các bác... :D

Em thấy bác BJ chả còn gì để nói ngoài việc...Nhặt thông tin :D

Trận đấu chỉ có 4 thẻ vàng chia đều cho cả 2 chứng tỏ...XE BUÝT siêu sang... :lol:

22. Black Jack

Các báo nói gì?
    http://vnexpress.net/gl/the-thao/bong-d ... a-chelsea/

'Barca không đáng thua Chelsea'

Nhiều tờ báo hôm nay nhấn mạnh thực tế nhà ĐKVĐ chơi áp đảo, nhưng không thể đánh sập hàng thủ Chelsea và vì thế thua trận lượt đi bán kết Champions League hôm qua.

Lần đầu tiên mùa này và là lần đầu tiên sau hơn 14 tháng bất bại (tính từ trận thua Arsenal hôm 16/2/2011, Barca mới thua một trận Champions League. Sự kiện này nhận được sự quan tâm lớn từ giới truyền thông, bởi đây vẫn là trận đấu mà Barca chơi tốt, thực hiện gần như hoàn hảo mọi công đoạn, trừ dứt điểm.

"Bàn thắng của Drogba và boong-ke Chelsea", tờ Gazzetta dello Sport chạy trên trang nhất. Nhật báo thể thao số một Italy sau đó tỏ ra thông cảm với Barca khi cho rằng "đây là trận đấu mà các học trò của Guardiola hoàn toàn áp đảo và đáng ra phải ghi được ít nhất năm bàn thắng từ những cơ hội rõ mười mươi".

Tờ Ole (Argentina) giật tít "Vâng, Barca đã thua", nhưng nhấn mạnh "Đội của Messi quá đen đủi". Tờ báo này còn mô tả "Chelsea đã chơi phòng ngự hay như một đội bóng Italy thực thụ". Tuy nhiên, họ đả kích hành vi phi thể thao của John Terry về cuối trận - bóp vào cánh tay đang bị đau của đồng nghiệp bên phía Barca Carles Puyol - bằng cách chơi chữ: "A guy Terryble" (Một gã tồi).

Nhật báo Pháp L'Équipe giật tít "Chelsea, thành công nhờ phản công", nhưng nhấn mạnh "đây vẫn là trận đấu mà Barca chơi áp đảo".

Ở Tây Ban Nha, tờ Marca bình luận "Cơn bão Barca bị Chelsea khóa chặt". Nhật báo nổi tiếng thân Real Madrid cho rằng Barca đáng ra phải được hưởng quả phạt đền ở phút 25 trong tình huống Iniesta bị Cahill cản ngã trong vòng cấm: "Trọng tài Đức Felix Brych đã sai. Hậu vệ của Chelsea đã đẩy Iniesta".

Một tờ báo thân Real Madrid khác, tờ AS, giật tít "Drogba đáng sợ", nhưng sau đó tập trung nói về sự vượt trội của Barca trong trận đấu và chia sẻ quan điểm với Marca rằng tình huống Iniesta bị Cahill đẩy ngã là "một quả phạt đền rõ mười mươi".

Diario Sport, nhật báo xứ Catalan và thân Barca, thì tỏ ra bình thản: "Vấp ngã ở London, hãy chờ đón trận lượt về". Tờ báo này cho rằng Barca khống chế trận đấu từ đầu chí cuối, nhưng không thể cụ thể hóa ưu thế đó thành bàn thắng".

Ở Anh, Guardian giật tít "Đánh bại Barca", còn tờ Times thì đề cao tác giả của bàn thắng duy nhất giúp Chelsea chiên thắng: "Drogba khắc bia cho nhà vô địch". Daily Mail thì giật tít: "Drogba 1 - Messi 0".

23. anphung

anphung Approved Member

Trả còn gì để nói lúc này rồi,thua tâm phục khẩu phục rồi còn gì,...

Hẹn gặp trên sân Căm -No để trả nợ cho sòng phảng rồi sẽ có nhiều thứ để nói nữa.... :arrow:

24. Black Jack

Cái gì cần nói em nói rồi bác ạ.

Nhặt thông tin cũng là cách tìm kiếm thông tin bên ngoài, khách quan, chứ không đơn thuần là nhận định cá nhân nữa

Nhặt thế không được ạ? Báo viết cũng đúng đấy chứ? Bác có phản đối báo viết không?

Tất cả mọi người rẽ phải, mình bạn rẽ trái? Không sao cả, quan trọng là chứng minh điều đó là đúng.

Trận BK lượt về trên sân Nou Camp, Barca sẽ quần cho Chelsea tan nát.

Em giờ quan tâm đến trận đấu gặp Real nhiều hơn ạ.

25. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em thấy bác chưa thực sự thoải mái & sẵn sàng cho cuộc chiến mới khi cứ nghĩ và viết nhiều về thất bại này của Barca .

Thất bại cần phải được nhanh chóng xóa khỏi bộ nhớ của các chiến binh . Chiến đấu hết mình ở hiện tại để hướng tới tương lai .

Chelsea 1-0 Barca : Trận đấu đó là của ngày hôm qua rồi... :D

Em chỉ có chút lấn cấn về phương án...Xe Buýt Siêu Sang nào sẽ có mặt ở Camp Nou tuần sau...??? Nhưng thôi , còn xa lắm...& là việc của ông Di Matteo cơ...

Share This Page

Loading...