Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Bác so thế mới là khập khiễng ạ.

Chelsea hay Barca gì thì cũng 11 người trên sân, chẳng có ai là lực sĩ với cậu bé cả. Bác viết như thế có khác nào Barca to cao hơn, hay được ngậm sâm để khỏe mạnh hơn hoặc được chơi nhiều người hơn để mà ... bắt nạt Chelsea. Sử dụng hình tượng ấy dễ gây cảm giác nhầm lẫn lắm.

Quan điểm này cũng giống như nhiều fan của Real, Chelsea ... thường hay nghĩ rằng Barca giữ bóng đến 2/3 thời lượng như thế thì đội bóng khác làm gì có bóng để mà tấn công?

Funny ở chỗ là bóng đó có phải của riêng Barca đâu? Đối phương cũng có quyền giành bóng, giữ bóng, tổ chức tấn công và ghi bàn. Barca ư? Họ cũng có từng ấy con người và cũng chỉ đá bằng chân như bất cứ đội bóng nào khác. Chẳng có gì "đặc biệt" cả.

Không ghi được bàn thắng vì kém may mắn và thủ môn đối phương chơi xuất thần thì bảo là kém

Không tổ chức tấn công nổi, duy nhất 1 lần cướp được bóng trong chân Messi, phản công và ghi bàn được gọi là giỏi.

Chà ...

2. Black Jack

Em chẳng thấy gì xấu hổ cả bác ạ. Mình cũng 11 người như họ, họ còn được chơi sân nhà nữa, có gì đâu mà dám xưng là mạnh hơn?

Ở Tây Ban Nha hay giải Châu Âu, lâu lâu mới lại có El Classico, chứ trên vnav thì ngày nào chẳng có "el Classico" hả bác? :p

Em cười "nhỏ nhẹ" rồi bác nhé :p

3. mc240

mc240 Advanced Member

@ bác JB : em so sánh vậy vì bc luôn được gọi là người khổng lồ của bóng đá mà bác.

4. baohun00

baohun00 Advanced Member

Họ chấm điểm vậy là dựa vào Kết Quả đấy bác BJ ạ , em nghĩ bác vờ như...không biết thôi :)
    - Tấn công miệt mài mà không có kết quả thì cũng như....KHÔNG
    - Hay bác BJ cho là Phòng Ngự không phải là...Lao động ? Còn hiệu quả của phòng ngự như nào thì kết quả bác cũng thấy...Barca không thể ghi bàn .
    - Phản công sắc bén chỉ với 1 tình huống duy nhất Chelsea cũng cụ thể hóa thành bàn thắng trong khi Barca có hàng núi cơ hội thì đều không cụ thể hóa được .

Đâu phải cứ bài văn nào dài với nét chữ đẹp mà được chấm điểm tốt . Bài văn ấy thiếu mất phần....Kết Luận bác BJ ạ :D

Cầm nhiều bóng , đá đẹp mà không Hiệu quả thì bị chấm điểm kém là chính xác rồi bác ạ .

Hoàng đế Beckenbauer cũng từng nói :
    Kẻ mạnh không phải là kẻ chiến thắng
    Kẻ chiến thắng mới là kẻ mạnh

5. Mike

Mike Advanced Member

Năm vào các năm 1995-1996, khi MU thất thủ trước Monaco, Juventus...chính Sir Alex đã phải thay đổi quan điểm bóng đá của mình là cứ tấn công ngây thơ sút chạy ầm ầm bị đối phương chọc cho 1 phát là bật bãi khỏi các vòng trực tiếp. Khi ấy, Sir ca ngợi Lippi của Juv như là bố già trong bóng đá, rất quái, cứ đá vật vờ chờ thời đâm ra lại hay và Sir học từ Gã đầu bạc Lippi rất nhiều.

Đến năm 1999, khi Juv của Ance hồi đó binh hùng tướng mạnh cầm hòa MU 1-1 ở lượt đi, và phút 30 của lượt về đang dẫn 2-0, Sir Alex đã lấy chính bài học mà Sir học được từ các CLB châu Âu khác đập lại 3-2 ngay trên sân của Bà Đầm Già với lứa cầu thủ nhìn thấy "ghét" như Becks tóc (Hai Lai), Stamp trọc, Sát Thủ có bộ mặt trẻ thơ...và bộ đôi bật tanh tách Cole-Yorke.

Barca cũng vậy, nên học hỏi cách chơi để phá cái kiểu Xe Buýt chứ đừng nghĩ tấn công ầm ầm mà thắng trăm trận bác BJ ạ.

6. Black Jack

Bác sai rồi.

Barca vẫn chơi Tiqui-taka như vậy trong nhiều năm và đến giờ, họ vẫn đang ở đỉnh cao với lối đá bóng ấy.

Chelsea may mắn nên không đứt ngay trên sân nhà thôi bác ạ. Xe bus mấy tầng thì cũng 2 lần vào xà ngang, cột dọc, vài lần khiến Cech trở thành anh hùng bất đắc dĩ, hoặc bị hậu vệ kịp co về phá bóng ra

Mà em nói giờ em để ý đến trận gặp Real thôi. Chelsea thì cứ gặp nhau trận lượt về xem may mắn có ở mãi bên họ không?

Cuối tuần này, Chelsea cứ cố mà thắng Arsenal đi đã, rồi mới nói chuyện với Barca được.

7. phongftk

phongftk Advanced Member

Em đề nghị các bác fan Chel không chọc bác BJ nữa. Em thấy có mỗi mình bác ấy nai lưng ra để bảo vệ đội bóng yêu thích của mình. Trong khi đó, các bác là người thắng cuộc còn vặn vẹo đủ thứ :D, các bác cứ để bác BJ yên tâm mà tận hưởng cảm giác tiếc nuối. Đó không phải là cảm giác thiếu sung sướng đâu, mà nó cứ vương vấn mãi đến trận kế tiếp.
    Bật nhạc lên nghe thôi, quên Chelsea đi bác BJ.

8. Black Jack

:D :D :D Bác làm em buồn cười quá.

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng , vì em cũng không biết nói gì hơn... :D :D

10. Black Jack

Chà, Black Hawk thỉnh thoảng lại nghe tin có một cái rơi, trong khi trực thăng của Việt Nam mình bao lâu rồi chẳng thấy rơi cái nào.

===> trực thăng mình tốt hơn Black Hawk.

11. chudu_audio

chudu_audio Advanced Member

Báo cáo các bác Fan của Ngoại hang anh!
    Theo thông tin mới dò la được. Chú Voi Barca hiện nay đang dẫm vào tổ kiến.
    Bây giờ em ... chạy thôi, không lại bị ném đá! :D

12. Black Jack

http://vnexpress.net/gl/the-thao/bong-da/2012/04/rooney-choc-ngoay-drogba/

Rooney chọc ngoáy Drogba

Tiền đạo của Man Utd tỏ vẻ xem thường lối chơi ăn vạ của Didier Droga trong trận gặp Barca ở lượt đi bán kết Champions League hôm giữa tuần.

"Drogba. Anh là một cầu thủ xuất sắc nhưng hãy đứng dậy đi", Wayne Rooney viết trên mạng xã hội Twitter sau khi xem trận đại chiến trên sân Stamford Bridge vừa qua.

Trên thực tế, Drogba đã nằm sân cả thảy 11 lần trận này với tổng cộng 3 phút 18 giây - theo thống kê của tờ Sun.

Nhiều ý kiến chỉ trích tiền đạo của Chelsea đã cố tình làm vậy để gây ức chế tinh thần cho cầu thủ Barca.

Tiền vệ Jermaine Jenas của Tottenham cũng nhận xét rằng chính nhờ khả năng "cắt vụn" trận đấu của Drogba mà tuyến tiền vệ và hậu vệ của Chelsea cảm thấy dễ thở hơn.

Bị chỉ trích nhưng Drogba là cầu thủ ghi bàn duy nhất trận đấu, đem lại chiến thắng 1-0 cho Chelsea với cú dứt điểm chính xác trong cấm địa cuối hiệp một.

Đây là pha lập công thứ 155 của Drogba cho Chelsea. "Đây là một trong những bàn thắng quan trọng nhất cuộc đời thi đấu của tôi", anh nói.

13. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bình thường thì Black Hawk vẫn ngon cơm bác ạ nhưng 1 đêm xấu trời ở Stamford bay thi với trực thăng thế nào Black Hawk sử dụng xăng Tàu nên bất ngờ...tuột xích bác BJ ạ :D

Mong lượt bay lại ở Camp Nou Black Hawk sẽ...trở về với chính mình bác nhé :wink:

Bác BJ làm em sực nhớ đến câu thơ :

Nay tuy châu chấu đá voi
    Nhưng mai voi sẽ...bị lòi ruột ra

====> So funny too :lol:

14. mc240

mc240 Advanced Member

Các bác ném đá barca dữ qua, em thấy Thực tình thì barca là đội bóng hay, nhưng vẫn thỉnh thoảng phải nhờ sự trợ giúp của trọng tài nên niềm vui chưa trọn vẹn thôi.

15. Only Time

Only Time Advanced Member

Trọng tài hay cũng không bằng Chel bác ạ, đúng ra đầu trận Barca phải được hưởng 1 quả pen sau khi Inesta bị phạm lỗi. Thỉnh thoảng Drogba tự nhiên ôm "súng" lăn ra sân thế này câu giờ, gây ức chế mới gọi là hay :lol:

Attached Files:

16. Black Jack

Đề nghị bác Only Time không chê trách đội "hùng binh" Chelsea nữa nhé.

Chúng ta sẽ xem người ta có sống mãi với may mắn được không. Trận lượt về ở Nou Camp, Barca sẽ nói chuyện với Chelsea bằng bóng đá.

17. Black Jack

Khả năng Real sẽ chủ động giữ gìn phần sân nhà để kiếm một trận hòa trước Barca.

Sẽ là khó khăn cho Barca khi chuẩn bị đối đầu với tảng beton mác cao này.

18. Wanderer Cowboy

Wanderer Cowboy Advanced Member

vấn đề là Ngài Ibet thích ai thắng :mrgreen: :mrgreen:

19. linhtre

linhtre Advanced Member

Em chẳng muốn nói gì nhiều vào lúc này, chờ trận lượt về thôi. Nhưng đừng ai nói Chelsea đá hay, thực tế Chelsea công thủ đều kém, khả năng tổ chức phòng ngự và bịt khoảng trống xách dép cho Milan, tinh thần thi đấu thì lại có gì đó hơi hời hợt, chỉ có may mắn mới giúp Chelsea dành chiến thắng thôi. Đội này không mạnh.

Lượt về Barca sẽ bóp cho ra bã thôi. Cứ cho họ chém gió, vui sướng, sống trong hy vọng 1 tuần đi.

20. kthien

kthien Advanced Member

đúng rồi cho họ vui được 1 tuần nữa thội chào tạm biệt luôn, Barca sẽ thắng

21. baohun00

baohun00 Advanced Member

VÌ SAO CÁC CULE GHÉT...REAL ???

Họ là hai kình địch đáng gờm trong lịch sử bóng đá, một đội bóng lớn với một đội bóng tầm cỡ, một đội đứng đầu và một nhà vô địch. Đó là Barcelona và Real Madrid, hai đội bóng mạnh nhất ở Liga hiện tạ

Tư duy chiến thuật từ cái đầu thông minh và tinh quái của hai chiến lược gia hàng đầu, chất lượng của các cầu thủ ngôi sao và cả sự hậu thuẫn của giới truyền thông, tất cả đều được quy tụ ở những trận đối đầu căng thẳng, kịch tính mà người ta gọi nó là “Kinh điển”. Tất nhiên, trận cầu ở Liga vào thứ Bảy tuần này không phải là trường hợp ngoại lệ khi cuộc đua danh hiệu đang dần trở lại thế cân bằng trong trường hợp Barca thắng ở trận đối đầu trực tiếp này Sự đối đầu kịch tính trên sân cỏ đã ảnh hưởng không nhỏ đến không khí thù nghịch của người hâm mộ hai bên. Khi được hỏi về Real Madrid trước giờ khai cuộc, 99% CĐV Barcelona đều có chung cảm xúc là “căm ghét”. Lý do vì sao?

5. Jose Mourinho
    Có vô số những từ ngữ "hay ho" được fan Barca dùng để miêu tả HLV của Real Madrid Jose Mourinho trong những năm gần đây trong đó “tự cao tự đại, kiêu căng và ảo tưởng” là những từ thông dụng nhất. Bởi lịch sử thù nghịch giữa hai đội nên Mourinho tất nhiên không được fan Barca ưa thích khi ông đến dẫn dắt Real. Thế nhưng sự căm ghét dành cho chiến lược gia này ngày càng tăng cao bởi những phát biểu vô cùng “đặc biệt” của ông đi kèm với những hành động kiểu không giống ai mà điển hình là vụ “móc mắt” trợ lý HLV của Barca.

Trong tâm trí của Mourinho luôn có khát khao cháy bỏng là đánh bại Barca mà dần dần điều đó trở thành nỗi ám ảnh đối với chiến lược gia người Bồ. Và một khi trận El Clasico diễn ra vào cuối tuần này mang tính chất quyết định vận mệnh của Barca trong cuộc đua danh hiệu thì chắc chắn sự thù hận sẽ càng tăng cao.

4. Florentino Perez and và kỷ nguyên Galactico
    Perez đang trải qua nhiệm kỳ thứ hai của mình trên cương vị Chủ tịch của Real Madrid. Thế nhưng sự căm ghét của fan Barca dành cho ông cũng không kém Mourinho là mấy. Người Barcelona vốn ưa truyền thống và muốn giải đấu là nơi cạnh tranh tài năng của các cầu thủ nội thế nên họ ưu tiên các thương vụ chuyển nhượng của cầu thủ Tây Ban Nha. Tuy nhiên, trong nhiệm kỳ đầu tiên Florentino Perez làm chủ tịch Real Madrid từ năm 2001 đến 2006 (kỷ nguyên Galactico 1.0), ông đã tiến hành những vụ chuyển nhượng với mức giá kỷ lục. Florentino Perez đem về sân Bernabeu những ngôi sao sáng chói nhất thế giới lúc đó chỉ trong vòng 4 năm mà gần như mọi danh hiệu lớn nhỏ.

Tất nhiên, đôi khi tiền bạc chưa chắc đã mang lại thành công với những vụ đầu tư không được tính toán kĩ. Nhưng ngay cả khi nền kinh tế rơi vào khủng hoảng thì Perez vẫn giữ nguyên quan điểm của mình, bỏ số tiền kỷ lục mang về Bernabeu bộ đôi ngôi sao C.Ronaldo (80 triệu bảng) và Kaka (50 triệu bảng). Và một khi Perez còn tại vị thì chắc hẳn chiến lược này sẽ vẫn được tiếp tục với mục đích cao nhất là khiến đế chế của Barca sụp đổ.

3. Cuộc nội chiến ở Tây Ban Nha
    Cuộc Nội chiến đã tàn phá Tây Ban Nha, kéo dài từ 17 tháng 6 năm 1936 cho tới 1 tháng 4 năm 1939, Khi đó Barcelona là nơi tập trung của những người ủng hộ nền Cộng hòa chống lại phe Quốc gia, có trụ sở ở Madrid, vốn có mối quan hệ thân cận và nhận được sự hậu thuẫn từ các cường quốc phát xít Châu Âu là Ý và Đức. Tất nhiên, lịch sử đã đi qua và tất cả đã thuộc về quá khứ nhưng không thể phủ nhận cuộc nội chiến này cũng đã có ảnh hưởng tới mối quan hệ giữa người dân hai thành phố của Tây Ban Nha.

2. Real giành nhiều danh hiệu hơn
    Kể cả khi Real có thua trận đi nữa thì nhiều CĐV bảo thủ của họ vẫn có quyền nhớ lại lịch sử và hét vang rằng “Chúng tôi vẫn giành nhiều danh hiệu hơn”.

Là một đội bóng hàng đầu thế giới hiện tại với lối chơi tiqui-taca quyến rũ nhưng xét về thành tích trong lịch sử thì Barca vẫn phải chấp nhận đứng sau đối thủ vốn được IFFHS trao danh hiệu đội bóng xuất sắc nhất châu Âu thế kỷ 20 với thành tích 9 lần vô địch Champions League (Barca chỉ mới 4 lần).

1. Cristiano Ronaldo

Nằm trong số những cầu thủ xuất sắc nhất thế giới hiện tại và là đối thủ cạnh tranh danh hiệu cùng với Lionel Messi nên C.Ronaldo là cái tên mà fan Barca cực kì không ưa. Sự kiêu căng, những mối tình chóng vánh hay các kì nghỉ xa hoa lại càng khiến cho cầu thủ này bị chỉ trích nhiều hơn. Bên cạnh đó, Ronaldo còn bị ghét bởi anh không phải là một cầu thủ Tây Ban Nha và đặc biệt là đến Real với bản hợp đồng kỷ lục trong kỷ nguyên Galactico.

Attached Files:

22. Black Jack

Guardiola mượn siêu kinh điển để ám chỉ việc ở lại Barca

Nhà cầm quân 41 tuổi - người đã giành tới 13 danh hiệu với Barca từ khi lên nắm quyền vào năm 2008 - đã có những phát biểu thể hiện việc ông sẽ gia hạn hợp đồng.

Hợp đồng hiện tại giữa Guardiola và Barca sẽ hết hiệu lực vào cuối mùa giải này. Và trong suốt nhiều tháng qua đây là vấn đề nóng nhất tại sân Nou Camp. Tuy nhiên, khi trả lời phỏng vấn trước trận siêu kinh điển đêm nay, Guardiola đã nói một cách ẩn ý về việc ông sẽ ký tiếp hợp đồng với Barca.

“Nếu Real thắng hoặc hòa, ngôi vô địch sẽ là của họ. Về phía chúng tôi, chiến thắng là mục tiêu duy nhất. Nếu như không có được 3 điểm trong trận này, tôi sẽ chúc mừng Real và quay về chuẩn bị cho mùa giải sau”, Guardiola nói trong buổi họp báo.

Với việc Real đang dẫn trước 4 điểm so với Barca, nhiều chuyên gia tin rằng đội bóng thủ đô sẽ hành quân tới Nou Camp chỉ để tìm kiếm một kết quả hòa.

Mặc dù vậy, Guardiola vẫn kỳ vọng Real Madrid sẽ không chơi bóng một cách tiêu cực. Bài học trong trận bán kết giữa tuần có thể khiến Guardiola lo lắng bởi Real có thể sẽ làm theo những gì Chelsea đã làm - phòng ngự một cách chắc chắn và phản công chớp nhoáng.

“Các cầu thủ Madrid tới đây với mục tiêu giành chiến thắng. Khi chúng tôi giành lợi thế về việc kiểm soát bóng thì họ lại có lợi thế về tốc độ và khả năng chạy chỗ của các cầu thủ”, Guardiola phân tích. “Madrid không phải là mẫu đội bóng chơi thiên về phòng ngự như Chelsea. Họ có thể gây ra rất nhiều khó khăn hơn bất cứ đội bóng nào khác.”

Vị thuyển trưởng của Barcelona cũng xác nhận việc Alexis Sanchez sẽ vắng mặt trong trận đấu đêm nay. Cầu thủ người Chile đã dính chấn thương trong trận thua trước Chelsea hồi giữa tuần.

“Alexis đã luyện tập trở lại vào ngày hôm qua, tuy nhiên chấn thương của cậu ấy vẫn rất đau. Cậu ấy sẽ không thể ra sân trong trận gặp Real”, Guardiola cho biết.

Một tin tốt đẹp trước trận siêu kinh điển với Real Madrid đêm nay.

23. Black Jack

Đội hình thi đấu dự kiến trận El Classico đêm nay

Một Real đang lấy lại sự tự tin trước các cuộc đối đầu với Barca, đặc biệt là trận gặp Barca gần nhất tại Nou Camp, họ đã thủ hòa 2-2

Một Mourinho hiểu rằng 1 điểm cũng là lợi thế lớn trong cuộc đua Liga

Một Ronaldo đang thăng hoa với phong độ ghi bàn rất cao

Một Real sung mãn vì được nghỉ nhiều hơn 1 ngày so với Barca

Thật đáng lo ngại.

Không phải là kết quả trước Real Madrid, cái mà em mong được thấy là Barca có 3 điểm để tiếp tục theo đuổi Liga.

Attached Files:

24. LoD

LoD Advanced Member

trận này barca ghi bàn trước nhưng cuối cùng thua 2-1

25. Black Jack

Em cho rằng bác quên không nói từ "Tôi đoán" ạ.

Còn nếu bác bỏ hai từ này, em xin tặng bác hai từ "thầy bói".

Share This Page

Loading...