Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. baohun00

baohun00 Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Trước trận đấu này...Cả thế giới đều nói :

Mourinho , hãy nhìn Chelsea kìa...

Đó là câu nói sau những gì Chelsea làm được với Barca ở Stamford Bridge . Mou vẫn kiên định duy trì Luật Im Lặng . Ông không nói gì không phải vì run sợ mà vì biết phải nói lúc nào...

Giờ là lúc Mourinho lên tiếng phá vỡ Luật Im Lặng :

Thế giới , Hãy nhìn TÔI đi !!!

Attached Files:

2. mc240

mc240 Advanced Member

Pep thì không thể so với mou được rồi

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng bác... :D

PHÁO NỔ vẫn hơn...PHÁO XỊT :lol:

4. mc240

mc240 Advanced Member

Bac baohun đi ngủ đi, giờ này sướng quá hay sao mà đốt pháo liên tục vậy

5. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em ngủ làm sao được !

Mou làm em và..ối kẻ mất ngủ... :(

6. Buns

Buns Advanced Member

Buồn nhỉ, dồn sức cho C1 thôi.
    Iem sợ kiểu này Chen xy nó đạp cho phát nữa.
    Thôi chúc mừng Real, vô địch chắc ruồi

7. alibaba81

alibaba81 Advanced Member

Barca năm nay đã bị bắt bài hết rồi,năm nay sẽ trắng tay.... :mrgreen: .chúc mừng Real và Chelsea !

8. chudu_audio

chudu_audio Advanced Member

Tài liệu tham khảo: 24h
    Trước trận đấu: Một cuộc họp khẩn cấp diễn ra
    * Mourinho: “Lợi thế của chúng ta khi bước vào trận siêu kinh điển là: Chúng ta đang có lợi thế về điểm số (hơn họ 4 điểm); ta và các trò có quyết tâm cao cho trận đấu quyết định này; đội hình không bị sứt mẻ; phong độ đang ở đỉnh cao, cổ động viên và người hâm mộ ta rất nhiều và điều quan trọng là một chiến thuật mới mẻ để đánh bại Barca mà lâu nay ta chưa hề áp dụng, ngày mai là trận quyết định, ta sẽ truyền cho các con; Pep sẽ phải ngạc nhiên và khâm phục cho mà xem. Tuy nhiên điều ta lo nhất là ông trọng tài đêm nay. Nhưng điều quan trọng nhất là các con phải hết sức tập trung thi đấu hết mình và ý thức kỷ luật cao để ông trọng tài sẽ không có cơ hội xử ép chúng ta. Nào chúng ta cùng nâng ly chúc mừng ca khúc khải hoàn nhé: hai, ba chiến thắng! chiến thắng! chiến thắng! hai, ba vô địch! vô định! vô địch!

* Về phía Pep:"Các trò à! Chúng ta bước vào trận đấu này có rất nhiều khó khăn: điểm số, lực lượng, phong độ... đang kém hơn họ. Điều may mắn là chúng ta có trọng tài. Để lát nữa ta liên lạc lại với ông ấy một lần nữa cho chắc ăn, kẻo như trận Chelsea hôm trước thì dở. Chúng ta phải cố chiến thắng để các fan của chúng ta còn có chút hi vọng nho nhỏ chứ. Điều ta lo nhất bây giờ là chiến thuật, chúng ta không có chiến thuật gì mới lạ cả, ta sợ Mou bắt bài mất thôi. Ôi! Ta đau đầu quá. Giá mà Mou không sang Real thì có phải bây giờ ta và các trò vẫn có thể chễm chệ được không. Trời ơi là trời. Sao trời sinh Pep lại còn sinh Mou chứ!

Me xịt (Messi) lên tiếng: “Thầy cứ yên tâm, thầy quên rồi sao? Còn có trò đây, một chuyên gia ăn vạ đây mà; tối nay trò sẽ thường xuyên ăn vạ ở khu vực vòng cấm để kiếm phạt đền; những lúc bế tắc chẳng phải chúng ta cũng thường xuyên làm vậy sao?”. Pep “Ừ đúng rồi! đúng rồi! Thế mà ta quên mất, ta sợ Mou nên quẫn trí mất rồi. Đúng! đúng! Con (Me xịt) sẽ ngã, trọng tài sẽ thổi phạt, thế là sẽ có phạt đền, hà hà, hà hà. Con cố gắng ngã nhiều vào nhé, phạt đền càng nhiều càng tốt, như vậy chúng ta sẽ thắng, cơ hội ngôi vương vẫn còn. Bóng đá đẹp ư! Đẹp làm gì lúc này chứ, phải thắng cái đã; đẹp mà thua như trận gặp Chelsea thì đau lắm, đau lắm. Nào các con cố lên nhé!

9. walkman

walkman Advanced Member

Trong vòng có mấy ngày phải hứng chịu hai thất bại với hai đội bóng dưới cơ, kể cả đc thi đấu trên sân nhà. Barca ko "khủng khiếp" như thế giới vẫn tưởng. :D

10. quankien

quankien Advanced Member

11. Only Time

Only Time Advanced Member

Pep dưỡng sức cho trận gặp Chel thôi, làm gì có đội bóng nào đá thắng mọi trận đấu. Fan Chel cứ đợi đấy xem có xà ngang, cột dọc mãi đc không ;)

12. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Có lẽ các cầu thủ Bát xa chưa kịp nuốt trôi trận thua Chelsea nhưng cũng không sao còn trận lượt về nữa mà :D
    Real gần như là chắc chắn vô địch rồi, xin chúc mừng fan Real , bây giờ Bát xa chỉ còn một mặt trận nữa thôi nên cũng nhẹ tội và dễ thở hơn rồi :lol: , hy vọng Bát xa cố gắng vượt qua Chelsea tiến vào trận CK và lần thứ 2 nâng chiếc cúp danh giá này - em nghĩ chắc chắn là thế :D

13. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Không được xem trực tiếp trận đấu này, nên ngồi nghe bình luận qua vnexpress. Chán, quá chán với màn bình luận này.

Như dự đoán, Real vẫn chơi phòng ngự phản công, học đúng bài Chelsea hôm trước. Và họ có 2 bàn thắng.

Chúng ta đã thua

nhưng thắng thua là chuyện thường trong bóng đá.

Trận thua này có thể khẳng định Barca đã mất Primera Liga. Rất đáng buồn và thất vọng cho các CĐV Barca.

Vẫn một lối chơi ấy, nhưng sự sắc sảo của cầu thủ Barca hình như không còn duy trì được nguyên vẹn. Nói ngắn gọn hơn là nếu như Pedro còn đó sự sắc sảo, Tello khéo léo và lạnh lùng như D.Villa trên hàng công, thì chúng ta không đáng nhận kết quả như hôm qua.

Barca mất La Liga, các cules buồn và thất vọng, nhưng các cules chân chính không yêu quý Barca chỉ vì những cái Cup, điều đó là rõ ràng

Mong Barca không suy sụp vì những trận đấu như thế này để tiếp tục đi tiếp tại C1 và giành cúp Nhà Vua.

14. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Vừa xem lại bản tin trên bóng đá TV, Barca chơi không tồi đâu bác ạ. Real nên mừng vì những cú sút của Xavi và Tello đã không thành bàn.

Còn pha bóng thành bàn của S. Khedira thì thật đáng tiếc cho hàng thủ Barca.

Em uống thuốc trợ tim nên không phải đi viện rồi. Bác có cách nào đưa các CĐV Barca đi viện không (kể cả dòng đã uống thuốc như em)?

15. Mike

Mike Advanced Member

Em rất thích cách yêu đội bóng của mình giống như bác Blackjack. Nói thật em cũng như bác, MU có thua đội nào mình cũng tìm được nét đáng để cổ vũ, để hy vọng.

Nếu Barca thua tiếp Chel, đội đang đứng thứ năm giải ngoại hạng ở lượt về C1 thì vẫn hãy yêu đội bóng mình nhé, như em yêu có một đội bóng từ năm 1994 đến giờ...

16. mc240

mc240 Advanced Member

real không phải phòng ngự phản công ạ, tỉ lệ số làn tấn công của họ cao không kém barca, cơ hội họ tạo ra nhiều hơn, đầu trận họ còn ép sân. chẳng qua họ nhường phần giữa sân cho barca đan bóng qua lại thôi, giữ bóng nhiều chẳng có ý nghĩa gì. họ cũng chơi rất fairplay, không chặt chém, chính barca còn chặt chém ronaldo vài lần , nếu không cr7 mà thoát xuống thì tỉ số em nghĩ phải 4-1. bác JB không phải nhập viện vì bác chơi nguyên chai black label rồi, hihi

17. mc240

mc240 Advanced Member

thực ra barca cũng được người ta p a quá trở thành siêu phàm , chứ em thấy họ cũng bình thường thôi. real thường thua đối đầu vì họ không tự tin, hôm nay khi có sự tự tin trong tay thì vấn đề đơn giản hơn nhiều

18. berryfun

berryfun Advanced Member

Barca đá mà nghĩ về chelsea nên thua là điều dễ hiểu thôi đề nghị các bác không cay cú.

Bác bj ko xem mà biết real phòng ngự phản công e phục bác quá. :mrgreen:

19. minhhaimdc

minhhaimdc Advanced Member

Trận đấu đã kêt thúc và Baca đã thua :D , còn thua thi thiếu gì lý do để đổ lỗi....nhưng thật sự em thấy bất ngờ về cách bố trí đội hình baca khi bắt đầu trận đấu.

Attached Files:

20. baohun00

baohun00 Advanced Member

Mou chiến thắng khi...cần phải thắng . Việc giành trọn 3 điểm trên sân Camp Nou đêm qua chắc chắn sẽ xát muối vào ruột của những Cules từng chỉ trích gọi ông là Kẻ khốn nạn , đầu đường xó chợ , thằng mất dậy...

Cuối trận camera cận cảnh 1 nhóm cầu thủ Real nhảy nhót ở 1 góc Camp Nou chứ không...chui vào đường hầm ngay như mọi khi :D
    Khi CR7 ấn định tỷ số 2-1 cho Mourinho...không ăn mừng như thường lệ , cậu ấy chỉ chạy lại góc sân và ra dấu như muốn nói : Camp Nou , bình tĩnh , bình tĩnh...

Hết sức bình tĩnh...

21. mc240

mc240 Advanced Member

mà sao không thâdy báo chí đăng hình hay phỏng vấn xem mou nói gì nhỉ

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

Họp báo sau trận đấu hôm qua vẫn là Karanka bác ạ .

Có lẽ...Mou vẫn còn giận :D

23. Tiger

Tiger Advanced Member

Chia buồn với các fan của Pep. Em thấy lạ là chưa thấy bác Mou nổ gì nhỉ?

24. mc240

mc240 Advanced Member

cần gì nổ bác , thực tế chứng minh rồi

25. baohun00

baohun00 Advanced Member

Mou dùng quyền trợ giúp...Gọi điện thoại cho người thân rồi bác ạ... :D

"Trước tiên, tôi xin chúc mừng Real vì chiến thắng cũng như danh hiệu vô địch mà họ đã cầm chắc hôm nay", Guardiola mở đầu cuộc họp báo sau trận .

Share This Page

Loading...