Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. phidiep

phidiep Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Hôm qua em xem và xun khẳng định là Barca đá ép sân. Và Real đá phÒng ngự phản công, còn bác nào xem trận hôm qua mà bảo Real không đá phòng ngự phản công thì... em chịu thua về kiến thức. Hôm qua Barca buộc phải thắng nên buộc phải đá tấn công. Real từ những phút đàu trận đấu đã rất chậm trong các tình huống đưa bóng vào cuộc, họ chỉ thực sự nhanh nhẹn trong những pha bóng đang ở gần cầu môn Barca, đó là một chiến thuật khôn ngoan và chính xác của Mou, khi tỷ số là 1-1 Mou và Real vẫn trung thành với lối chơi chặt chẽ bên phần sân nhà và tăng tốc cực nhanh với tố độ của Ronaldo và càn lướt của Benzema, và bàn thắng thứ 2 của Real là pha làm bàn của Rónaldo trong pha phảm công cực nhanh. Đáng buồn cho Bar a và chúc mừng Real. Bóng đá là vạy, thắng thua là chuyện thường nhưng công nhận VNAV nhà ta fan thì ít mà Anti fan thì nhiều. Xin chúc mừng các Anti-fan đã có 2 lần " sung sướng" trước 2 thất bại của Barca. Mong rằng nỗi " sung sướng" đó sẽ không kéo dài được lâu.

2. phidiep

phidiep Advanced Member

Đấy là một tính cách "tốt" đấy bác Hun ạ và đó là lý do tại sao em tin chắc rằng anh ta có thể trở thành một siêu sao nhưng never thành "huyền thoại". Tất nhiên cuộc đời còn dài nhưng em tin Messi sẽ trở thành huyền thoại còn Ronaldo thì không. Một cầu thủ lớn sẽ là một ngôi sao lớn, một ngôi sao lớn muốn trở thành huyền thoại phải có một nhân cách lớn hay một cá tính lớn, nhưng tiếc rằng Ronaldo nhân cách lớn thì... Never mà cả tính cách lớn thì... Ohoo. Hãy chờ... Và thời gian sẽ trả lời.

3. mc240

mc240 Advanced Member

em thì rất thích vì đây là câu trả lời với đám cule quá khích tại cam nu, tại sao phải hành xử cao thượng với bọn vô văn hóa. nhìn cách bọn cam nu đối xử và nói gì với người ta kìa. nói chung em không ưa bọn đạo đức giả. thà ba gai như mou hay ro thì cứ thể hiện ra như những người đàn ông

4. mc240

mc240 Advanced Member

hôm qua trren mạng thế giới họ nói barca không chiến thắng được vì không có sự trợ giúp của cầu thủ số 12.còn bác gui nét nói real phòng ngự phản công thì bác nên xem chỉ số tấn công cầu môn hai đội là như nhau, cùng 14 lần, trong đó số lần nguy hiểm thực sự thì real áp đảo với 2 pha thành bàn, nếu cuối trận ro khéo hơn thì phải là 3-1 , và nếu ro không bị chặt chém thì có thể thoát xuống, khi đó có lẽ là 4 -1, còn pha sút cầu môn của barca các bác cứ ca tụng, thực sự nếu không sút ra ngoài mà vào trong thì casilas cũng khép góc rồi, làm gì có cơ hội. các cule khiêu khích nói ro là cầu thủ của trận đấu nhỏ, thực sự danh hiệu này nên dành cho chú mesi trong trận này

5. Mike

Mike Advanced Member

Và các mạng, người xem đều khẳng định Real chơi hay hơn và điểm số, số bàn thắng của Real là lời nhắc khéo cho tất cả những người nói Mou là đầu đường xó chợ...

Thêm nữa, có cái link nói Cris Ron đã vui vẻ ký vào áo đấu tặng người vô danh ở APOEL, trong khi đó Messi từ chối, quát fan và gần như xui Alves đánh fan, bắt xóa hình ghi Messi ở khách sạn. Công Vinh thì mua đồng hồ 4 tỉ...tặng Thủy Tiên.

Link: http://vn.news.yahoo.com/t%E1%BB%AB-chu ... --spt.html

Chữ ký của bác phidiep áp dụng cho Messi và Cris Ron đúng lắm :oops: .

6. phidiep

phidiep Advanced Member

Vâng hôm qua bàn thắng của Kheidira là "hợp lệ"? Và đó có phải là swj "trợ giúp". Còn tính cách hay bản chất con người thế nào thì không phải vào đây chém gió là thể hiện được đâu. Xin lỗi bác khối chú vào các diễn đàn chém gió như XH đen nhưng ngoài đời thì dẹp như con gián bác ợ. Nick là ảo mặc dù người sau nó là thật đó bác.
    Kính!

7. mc240

mc240 Advanced Member

em khẳng định trước đây mình không hề ghét barca, em chỉ ghét từ khi họ ăn cắp chiến thắng của chelsea và các đội khác nhờ sự trợ giúp của trọng tài

8. mc240

mc240 Advanced Member

bàn hôm qua hoàn toàn hợp lệ bác ạ, vì cú đánh đầu là cú dứt điểm, bác chịu khó vào các trang bóng đá thế giới để học hỏi thêm, em không ngờ một fan bóng đá như bác gui nét mà kém đến mức không đủ kiến thức để nhìn nhận tình huống đó

9. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác Mike thích nói đùa. Kẻ chiến thắng chả bao giờ thấp điểm hơn kẻ chiến bại bác ạ dù họ có đá phòng ngự thụ động, đó là lý do vì sao khi Hy Lạp vô địch Euro điểm số của họ trong các trận đấu đều rất cao còn các đối thủ thì đều thấp hơn.
    Một "vở diễn" không tạo nên được "ngôi sao". Một hành động không làm nên nhân cách. Bố thí cho nguòi nghèo $ không có nghĩa đó là kẻ hảo tâm, đánh giá một con người không phải bằng một hành động mà phải có một quá trình bác ợ.
    Kính!

10. mc240

mc240 Advanced Member

bóng đá thì đội nào cũng giỏi , cũng hay, mình không bao giờ yêu chel mà ghét barca, mình chỉ ghét sự giả dối và không công bằn

11. phidiep

phidiep Advanced Member

Hài quá, Unicef là tổ chức nào? Uefa là tổ chức nào? Xin hổ bác nó liên quan dek gì với nhau? Chịu sự suy diễn của mấy bác anti.

12. mc240

mc240 Advanced Member

cũng như mình ghét maradona và henri vì bàn tay bẩn thỉu. còn bàn tay móc mắt của mou thì nó chỉ thể hiện tính bagai của người đàn ông chứ không bẩn thỉu như bàn tay của ma ra do na

13. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác hiểu luật bóng đá ghê :shock: . Dứt điểm bật ra thì cầu thủ ở tư thế việt vị được vào để "bồi"??? Và thế là hợp lệ??? Bác giỏi về luật bóng đá ghê, em phục lăn quay ra đất. Chắc tại bác xem bóng đá nhiều còn em xem ít quá nên cách hiểu về việt vị của bác khác em :lol:

14. mc240

mc240 Advanced Member

các cu le nói , chửi mou này nọ, nhưng người ta đâu nghĩ ra cái kiểu khiêu khích mang đầu lợn nén vào sân hay chửi ro mỗi khi cầu thủ này lên bóng, đúng à bọn đàn bà hèn hạ

15. mc240

mc240 Advanced Member

bác gui nét nên tham khảo thêm ý kiến thế giới nói gì, nếu thực sự có việt vị thì giờ này mấy mụ đàn bà barca có để yên không hay lại tru tréo lên. mà thôi em bo luôn cho bàn đó không tính thì barca cũng phải cảm thấy thua tâm phục khẩu phục thì mới thể hiện lòng tự trọng của mình chứ.

16. mc240

mc240 Advanced Member

em nghĩ luật nhân quả đã đến lúc trở lại , pep phải trả lại cho mou những gì đã lấy và sắp tới em có linh cảm barca cũng phải trả lại chelsea những gì đã đánh cắp. không phải tự nhiên mà trên thế giới này lại có nhiều anti fan của barca đâu bác gui nét ạ. gieo nhân nào thì gặt quả ấy.

17. mc240

mc240 Advanced Member

em rất nực cười có mấy cu lé việt nam vào đây gào thét chửi bới, nhưng khi thua thì biến đâu mất hết, điển hình như chú lính trẻ gì đấy, quăng bom kinh quá nên khi bom xịt thì độn thổ luôn rồi, em rất nể phục bác BJ vì có thua vẫn yêu mến đội của mình, fan chân chính là vậy.

18. mc240

mc240 Advanced Member

theo em pep không dám kí tiếp vì lỡ cuối năm trắng tay thì dù có ký thì mấy ông chủ cũng đền hợp đồng rồi đuổi thôi, lúc đó muối mặt lắm,thà cứ để tới cuối rồi ra đi như người tự do nếu không được danh hiệu gì,hoặc lỡ dành dược danh hiệu gì đó thì ký nó được giá hơn, có gì mà phải vội. pep thừa khôn các bác ạ

19. baohun00

baohun00 Advanced Member

Chuẩn quá cơ... :D

Đánh giá con người không bằng hành động mà phải là cả 1 quá trình...

Hãy xem 2 năm nay từ khi đến Real...Mou & CR7 đã nhận được sự tôn trọng gì của Cules ngoài những thứ rác rưởi ném vào mặt họ . Từ chỗ kiêu ngạo thường thấy Mou kiệm lời hơn để rồi thực thi luật im lặng còn CR7 cũng cố gắng phấn đấu qua từng bàn thắng dù luôn bị núp bóng Messi .
    Tất cả đều được trả lời vào mùa giải thứ 2 này...Mou thực dụng đã áp đảo số điểm lẫn số bàn thắng so với Barca tấn công khủng khiếp .
    Chức vô địch Liga mùa này & có thể là cả Champions League nữa chắc hẳn là cả 1 quá trình đủ để Cules cùng cả thế giới phải thừa nhận...Mou đặc biệt , Mou kiêu ngạo nhưng...Mou không nói đùa .

Nếu là Cules chân chính hay FAN bóng đá nhiệt tình . Không ai gọi Mou là thẳng này , thằng nọ , rác rưởi này..bẩn thỉu kia . Cũng như chưa có ai vì những hành động xấu của Busquets , Alves...mà đối xử như vậy .
    Không ai ngự trị mãi ở đỉnh cao....Kết cục này chỉ để cho thấy các Cules nên nhìn lại cách phán xét cũng như tôn trọng đối thủ , tôn trọng các FAN khác & cũng là ...tôn trọng chính bản thân mình .

Với em thì kiến thức của ai cũng đều đáng trân trọng dù ít dù nhiều , biết vạn điều chưa phải biết hết , biết 1 điều không phải không biết . Tranh luận luôn có 2 luồng thay vì đưa ra những hiểu biết của mình mà chỉ chăm chăm đánh giá hiểu biết của người khác , chê bai hay dè bỉu chỉ làm cuộc tranh luận đi đến xung đột cá nhân , mất đoàn kết nội bộ . Hẳn đó là thói xấu...

Thân chúc Pep Barca sẽ mạnh hơn nữa ở mùa giải Liga sau ( dù không chắc Pep còn gắn bó với Camp Nou )

20. phidiep

phidiep Advanced Member

[quote="cuongnm_mkIIse
    cái ni báo tây họ viết nhiều rồi mà bác chẳng chịu ngâm cứu gì cả?
    em bố cáo là em ko phải anti fan của barca,nhưng cứ ngẫm họ giã ac milan ở trận lượt về tứ kết mà kay
    đang 1-1,ông cầu thủ chạm nhẹ lăn đùng ra,trọng tài chỉ chờ có thế là ........penalty
    bác đang hút thuốc giở điếu 555 phê,cô bé thổi phù bay nguyên cả mồi lửa tàn thuốc,bác châm tiếp hay vứt đi?[/quote]
    Báo tây nào hở bác hay lại mấy cái báo lá cải. Em đồ rằng lại giống mấy vụ audio, cứ thấy 4rum ngoại khen hay là gật mà đâu biết rằng mấy thằng Tây cũng khối thằng sell làm giá. Bác hơi ảo trong vụ này rồi đó. :mrgreen:

21. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em thấy các tờ báo lớn & uy tín thế giới đều ủng hộ bàn thắng này mà bác Phidiep .

Em nghĩ chắc họ cũng chả ưa gì Mourinho & Real để mà bênh vực đâu .

22. phidiep

phidiep Advanced Member

Em cũng rất muốn nói với bác rằng bóng đá là bóng đá, bóng đá là thể thao... nhưng TBN là đất nước có đặc thù lịch sử cực kỳ phức tạp. Thế nên dù có nhiều cá nhân xuất sắc nhưng mới đây TBN mới vô địch thế giới. Giải bóng đá TBN cũng rất đặc thù... như Bilbao không bao giờ sử dụng cầu thủ ngoài xứ Basque. Do vậy nhận xét như bác Hun là quá phiến diện. Em không ủng hộ các cule của Barca ở những hành động quá khích nhưng em cảm thông được phần nào.
    Bác nói hay lắm bác Hun ạ, em phục bác lắm :roll: . Nhưng trước khi đánh giá thì bác cũng nên xem xét lại đánh giá của mình với ý kiến của người khác. Còn mỗi người có một cá tính và cái tôi cá nhân của họ. Có người nóng tính và không nhịn được nhưng vô tâm không sâu cay, nhưng có lắm kẻ ngoài miệng nói thì hay lắm, ngọt nhạt lắm nhưng lại ẩn sau những câu nói hàm ý mỉa mai, nói đếu, hạ nhục người khác và luôn đưa ra những ý kiến có vẻ "sáng suốt"... và có vẻ công bằng lắm.. nhưng... lắm. Nói chung, mỗi người một tính cách, tranh luận đôi lúc có quá đà, nhưng như đã nói nick là ảo, người là thật hãy đưa ra nhận xét công tâm và bình luận ở mức vừa phải. Đây là club của fan Barca hay nói đúng hơn là mái nhà của họ các bác vào ít nhiều mang tính là khách vậy đã lịch sự chưa. Em không thích MU hay nói đúng hơn là anti MU giờ chắc hết rồi mà sắp chuyển thành anti Chelsea, nhưng chưa bao giờ em vào các topic của MU hay Chelsea mà đưa ra những ý kiến kiểu như ý kiến đã và đang tồn tại topic này. Tất nhiên mọi sự việc chỉ mang tính tuơng đối nhưng mọi bài viết đều nói lên 1 phần tính cách của mỗi người, dẫu rằng nick thì ảo, ảo lắm. :lol:

23. baohun00

baohun00 Advanced Member

Nguồn : tinthethao.net

Các CĐV của Barcelona cho rằng Khedira đã rơi vào thế việt vị và trọng tài mắc sai lầm nghiêm trọng khi công nhận bàn thắng mở tỷ số của Real Madrid.

Giống như những lần đối đầu trước, cuộc chiến giữa Barcelona và Real Madrird đêm qua đã diễn ra đầy kịch tính và nhiều tranh cãi mà cụ thể là bàn thắng mở tỷ số của Khedira ở phút thứ 16 của trận đấu. Các cầu thủ Barca lên tiếng cho rằng bàn thắng mở tỉ số của không hợp lệ bởi Sami Khedira đã ở vào thế việt vị trước khi đá bồi mở tỉ số từ pha đánh đầu của Pepe.

Tuy nhiên, bàn thắng được trọng tài Udinano Malleco công nhận cũng nhận được sự đồng tình từ các tờ báo thể thao hàng đầu Tây Ban Nha như AS, Sport hay Marca và cả báo chí thế giới. 

Cả cựu trọng tài nổi tiếng tại La Liga, ông Raul Garcia de Loza cũng lên tiếng khẳng định bàn thắng của Khedira là hoàn toàn hợp lệ. Theo giải thích của Garcia de Loza thì cú đánh đầu của Pepe là một pha dứt điểm chứ không phải là đường chuyền nên không thể tính Khedira việt vị. "Ở tình huống dẫn tới bàn mở tỉ số, không có lỗi của Pepe cũng chẳng có lỗi việt vị của Sami Khedira”, ông Raul Garcia de Loza cho hay.

Garcia de Loza cũng hết lời ca ngợi đồng nghiệp Undiano Mallenco đã làm rất tốt nhiệm vụ trong trận El Clasico: “Undiano Mallenco đã bắt rất tốt trong phần lớn trận đấu, hiệp hai có một vài tình huống phạt thẻ có phần hơi nặng nhưng điều đó không ảnh hưởng gì tới trận đấu. Trận El Clasico rất nóng bỏng nhưng Undiano Mallenco đã giữ được cái đầu lạnh để điều khiển nó.”

24. mc240

mc240 Advanced Member

em nghĩ không cần tranh luận làm gì mất công bàn thắng này, chủ yếu là cả thế giới thấy và công nhận barca thua real 100%, chỉ có pep thì đổ thừa các cầu thủ phải chơi nhiều nên mệt mỏi, theo em là không đáng mặt đàn ông, gầy yếu như em có đi làm về mệt mà vợ có kêu vào trả bài thì dù có bem tùm lum rồi cũng vẫn ráng bem tiếp ào ào chứ chẳng đổ thừa đâu ạ

25. phidiep

phidiep Advanced Member

À thì em nói thua là thua mà, dù muốn dù không thì trọng tài là 1 phần của bóng đá, nên đúng hay sai thì cũng vậy thôi, không thay đổi được :lol: . Ta nhận xét là cho vui thôi vì các bác cứ hay nói Barca được thiên vị này nọ và báo chí đôi khi vẫn công nhận nhưng các bác lại không công nhận đấy thôi. Mỗi người một ý, mà.

Share This Page

Loading...