Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. baohun00

baohun00 Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Trò Đùa Của Messi & Ronaldo : :) :D :lol:

Hai cầu thủ ngồi trên ghế sofa và trò chuyện. Ronaldo nói “Chúa đã phái tôi xuống trái đất để dạy con người phải làm thế nào để chơi bóng”.
    Messi ngay lập tức lên tiếng “Đừng ngớ ngẩn, tôi không cử bất kỳ ai xuống trái đất”.

http://m.baomoi.com/Home/BongDa/congly. ... 317838.epi

Cùng nhau đọc & tham khảo cho vui các bác nhé :

Ronaldo - Nỗi Ám Ảnh Về Sự Hoàn Hảo

http://xahoi.com.vn/bong-da/tay-ban-nha ... 90892.html

http://xahoi.com.vn/bong-da/tay-ban-nha ... 91079.html

http://xahoi.com.vn/bong-da/tay-ban-nha ... 91502.html

http://xahoi.com.vn/bong-da/tay-ban-nha ... 91947.html

2. phidiep

phidiep Advanced Member

Có thể luật ở TBN khác Anh chăng? Ở giải Ngoại hạng em thấy khi một cầu thủ dứt điểm mà có một cầu thủ đội nhà đứng dưới hàng phòng ngự đối phuơng. Nếu thành bàn, bàn thắng hợp lệ, nếu bóng bật ra cầu thủ ở tư thế việt vị trước đó xông vào đá bồi => bàn thắng không được công nhận. Tình huống này em xem cả "rổ" tại giải Ngoại hạng rồi. Tất nhiên, thua thì đã thua rồi, mà thua thì miễn bàn. Kẻ thắng làm vua mà :lol: !

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng bác Phidiep...

Bởi vậy em mới nói mỗi người đều có đánh giá , nhìn nhận cũng như hiểu biết khác nhau . Dù bác có đưa ra đánh giá khác với đa số mọi người thì em cũng chưa bao giờ nói đánh giá của bác là phiến diện , hiểu biết hạn hẹp hay...đại loại như vậy .

Đó là cách thể hiện sự tôn trọng nhất định với người đã chia sẻ bài viết . Tuy nhiên , em để ý thấy bác thường có thói quen phán xét trình độ cũng như hiểu biết của người khác . Điều này theo em là không nên .

4. mc240

mc240 Advanced Member

bác gui nét mua vé đáp máy bay qua tbn để traning cho mấy bác trọng tài bên đó để kiếm tiền mua đồ audio đê, ngồi đây cãi nhau chi cho mệt, coi chừng bác được pep mời bắt chính các trận barca đá đó

5. Jacky5555

Jacky5555 Advanced Member

Em thấy bác quá mất lịch sự bác ah, topic của fan mà bác vào đây lúc thì dùng nhiều lời lẽ sâu cay, miệt thị, lúc thì hả hê khi barca bại trận... chả ra làm sao cả! Bóng banh thắng thua chuyện thường thôi, barca dành quá nhiều danh hiệu trong nhiều năm trở lại đây rồi, nó hay hay dở tới đâu không cần bác ý kiến người khác cũng biết. Forum là thế giới ảo nhưng đừng để nó đánh giá văn hóa của con người thực. Bác thần tượng ai, đội bóng nảo thoải mái lập topic mà tung hô.
    Dẫu sao bác cũng có hơn 70 post trong thớt này rồi, chiếm tới 1/4 mã lực của bác ở VNAV, chắc bác cũng nên cảm ơn barca nhỉ, trà cũng nhạt rồi, cho em nói lời... tiễn khách được chưa!?!
    Tiễn khách!

6. mc240

mc240 Advanced Member

em thẳng thắn chứ không kiểu lịch sự xã giao rởm như bác ạ,bác lấy quyền gì mà tiễn khách, lịch sự rởm

7. haiauden

haiauden Advanced Member

Điểm qua các diễn đàn bóng đá trên VNAV, em nghĩ duy nhất topic của Barca là nơi các fan Barca "thỏa sức" mắng chửi đối thủ của mình trong khi say sưa ca tụng cầu thủ, HLV và liệt kê các thắng lợi, thành tích đội bóng của mình. Ở nhà của MU, Arsenal, Chelsea hay Milan của em, chuyện này không hề có.

Thế nên các fan Barca cũng nên chấp nhận các comments chê cười khi đội bóng của mình thất bại. Dù gì thì đây cũng là VNAV, nơi ai cũng có thể tự do ngôn luận, thể hiện ý kiến của mình, miễn là trong khuôn khổ quy định của ban quản trị. Theo em, các comments của bác Baohun, MC240,... dù sao cũng nhẹ nhàng hơn những lời lẽ xxx của các fan Barca dành cho đối thủ của mình cũng như những người "dám" chê đội bóng của mình.

Trở về với Barca, theo em, họ đã thất bại vì không có được một đội hình đủ dày để xoay vòng trong suốt mùa giải. Từ đầu giải, em đã dự đoán trong topic này rằng Barca sẽ thất thế ở Liga nhưng vẫn có nhiều cơ hội ở C1 và cúp nhà Vua. Chúc các fan Barca sớm bình tâm để tiếp tục cổ vũ cho đội bóng của mình!

8. mc240

mc240 Advanced Member

Bác là fan barca , thuận lợi cho bác quá vì là fan của đội bóng mạnh nhất thế giới gần như bất khả chiến bại , phần lớn thời gian cùng với chiến thắng, các bác say sưa hả hê quen rồi nên không dễ dàng chấp nhận thất bại, đây chính là cái dở của các bác

9. mc240

mc240 Advanced Member

Xem lai trận vừa rồi, thấy mỗi lần ronaldo xuống bóng là các cule gào thét chửi bới kinh thật, văn hóa đấy ư, messi đâu bị đối xử tệ như vậy khi làm khách , vì vậy em rất thông cảm và hiểu cho ro, cậu đã dạy cho các cu le một bài học thích đáng. Vỏ quýt dày có móngtay nhọn thôi bác à

10. Mike

Mike Advanced Member

Phút gần cuối bác Mascherano phi bóng bằng cả 2 chân vào cặp giò quý của Cris, làm em nhớ lại hình bóng hậu vệ máu lửa của Sông Lam Nghệ An, Huy Hoàng, ấy vậy mà bị có thẻ vàng, Cris cũng rất lịch sự cũng chả thèm ăn vạ và phàn nàn với trọng tài vì anh đã làm cầu trường câm lặng...

11. Cai thang

Cai thang Advanced Member

Topic này bị lock thì ................................ :(

12. mc240

mc240 Advanced Member

Đúng đấy bác mike, em cũng rất Bất bình pha này, xứng đáng thẻ đỏ , trog khi đó real bị mấy cái thẻ vàng khó hiểu cứ như là mấy quả penalty của milan, nói chung là tầm ảnh hưởng của bacra đến trọng tài vẫn rất lớn khi mà trận vừa qua barca là đội thô bạo và chặt chém nhiều hơn mà trọng tài vẫn phạt thẻ real nhiều hơn mới lạ chứ

13. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Bác nghĩ em không biết đọc báo à?

http://dantri.com.vn/c26/s26-588419/ha- ... uc-moi.htm

http://dantri.com.vn/c26/s408-588384/qu ... hedira.htm

Nhưng thắng thì nói gì chẳng hay, phải không bác?

Barca mất Liga rồi, giờ tập trung vào C1 thôi.

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

....Mou & Real...đi về nơi mô... :D

15. mc240

mc240 Advanced Member

Em cũng mong trận cầu sắp tới với chelsea là trận cầu minh bạch, để barca cua bác BJ nếu chiến thắng thì hiên ngang bước vào trận chung kết,không loại trừ khả năng cặp đấu chung kết là barca -bayer

16. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em nghĩ việc đọc báo & coi trực tiếp là hoàn toàn khác nhau bác BJ ạ :D

Thực ra em cũng rất lấy làm tiếc vì bác BJ là 1 FAN đích thực của Barca nhưng lại không thế có chỗ trong Camp Nou đêm qua... :(

17. Black Jack

Em nghĩ các bác nên loại bỏ suy nghĩ trong đầu rằng Barca luôn được trọng tài ủng hộ.

Tại sao các trọng tài phải ủng hộ?

Bác nào nói được lý do chính đáng, em sẽ kính phục ngay.

Còn nếu cụ nào không tìm được lý do, thì không nên sử dụng khái niệm này nữa.

Ngược lại, các bác thử đặt câu hỏi tại sao các Trọng tài - các vị vua áo đen - lại không ủng hộ Real, AC Milan. Tại sao?

Còn vụ thắng thua, ngoài việc chơi cho tốt, thì may mắn cũng đóng vai trò quan trọng. Ngoài ra còn là chuyện phong độ trồi sụt ở những khoảnh khắc khác nhau.

Quan trọng với em là lối chơi, với các bác là kết quả.

Bác cứ nói đến ủng hộ này kia, chuyện Barca bị bỏ 2 quả penalty ở San Siro chẳng bác nào nhớ. Nhưng 1 quả gây tranh cãi sau pha Nesta kéo áo thì bác nào cũng nhớ.

Có bác nào giải thích cho em vấn đề em để đậm trên đây không?

Nếu có, anh em chuyện tiếp.

Không bác nào trả lời em, thì em đề nghị chúng ta không dùng đến từ Barca được thiên vị nữa.

Có bác nào phản đối không?

18. mc240

mc240 Advanced Member

Báo chí thì phản ánh chủ quan của người viết, đêm qua em phải sang tận nhà ông anh để xem không thiếu giây nào của trận đấu . Em nhận thấy đó là trận đấu quá hay của real, nhưng cũng phải công nhận barca chơi dưới sức. Chiến thắng quá dễ dàng cho real nếu khéo chút thì ro có thể ấn định 3-1 ạ. Xem cách ro bình tĩnh đón nhận chiến thắng trước sự miệt thị của các cu lê và thấy rõ nét mặt tâm phục khẩu phục trên khuôn mặt của các cÀu thủ barca.bóng đá hấp dẫn là thế, mong các bác barca thanh thản đón nhận thất bại giỐng như em đã đón nhận tâm phục trận thua real trước barca ở lượt đi mà không hheef phàn nàn gì, đơn giản vì đúng là bc hay hơn real. Bóng đá phải có thua có thắng ạ, nếu mai real thua đúng thì em cũng vui lòng đón nhận , em chỉ không phục nếu như thua tức tưởi bởi trọng tài thôi

19. Black Jack

Vậy bác lại cho rằng nhà báo viết lung tung à? Em thấy nhiều báo viết thế đấy chứ.

Mà Real đá như thế nào thì ai chẳng biết, không xem thì cũng đoán được phần nào

@ các bác anti fan: Các bác nói hay lắm. Barca mà thua nhiều thì chắc các bác không phải đợi đến khi có trận thua này để các bác xúm vào ném đá :D

Em không cần tranh cãi đâu ạ. Barca đã thua trận hôm qua, đã thua thì lý gì cũng là sai.

Các bác cứ vui.

20. Black Jack

Bác cứ nói đến ủng hộ này kia, chuyện Barca bị bỏ 2 quả penalty ở San Siro chẳng bác nào nhớ. Nhưng 1 quả gây tranh cãi sau pha Nesta kéo áo thì bác nào cũng nhớ.

Có bác nào giải thích cho em vấn đề em để đậm trên đây không?

Nếu có, anh em chuyện tiếp.

Không bác nào trả lời em, thì em đề nghị chúng ta không dùng đến từ Barca được thiên vị nữa.

Có bác nào phản đối không? bác baohun, bác mc, bác berryfun, các bác khác ...

21. mc240

mc240 Advanced Member

Em cũng không nói là trọng tài bị ép buộc phải thiên vị barca,,nhưng do tâm lý vì tầm ảnh hường quá lớn cũng như đẳng cấp của bc làm đôi khi họ chùn còi. Nhưng rõ ràng nếu không có những quyết định sai lầm của trọng tài thì vài chiếc cúp gần đây lẽ ra đã là của người khác

22. phidiep

phidiep Advanced Member

Thực ra em không định nói trình độ hay hiểu biết này kia, nhưng chính bác cố tình không hiểu và bóp méo ý của em đi thôi còn em là người ntn hay bác là người ntn thì chỉ em và bác là người hiểu rõ mình nhất. Bác biết và nên biết rõ chính bản thân mình thì hay hơn bác ạ, em hiểu là đôi khi tranh luận hơi đi quá đà vì câu viết thì có nhiều ẩn ý lắm nên mỗi người có thể hiểu theo ý khác nhau. Chốt lại thế này em không thể nhìn rõ vết nhọ trên mặt mình và bác cũng vậy. Thế nhé! :mrgreen:

23. mc240

mc240 Advanced Member

Bác Bj quá chủ quan khi nói không cần xem cũng biết real đá thế nào, sự thạt là real đá tấn công như lời mou nói thể hiện số lần áp đảo cầu môn ngang barca và không chặt chém , chính barca là đội chặt chém c ronaldo, nếu không tỉ số còn khác nữa

24. phidiep

phidiep Advanced Member

Có thể bác nói đúng nhưng như thế cũng có thể rất nhiều nhiều cái cup của rất nhiều CLB khác đã không thuộc về đội mà hiện giờ đang sở hữu. Ví như người Anh không phục cup vàng 86 của Argentina và cup vàng 66 của người Anh chưa bao giờ được người Đức chấp nhận. Bóng đá là thế mà bác. Phải chấp nhận thôi, quan trọng là cách chấp nhận và phong thái của người chấp nhận. Còn kẻ chiến thắng thì không bàn vì thắng thì là VUA rồi, không bàn. :mrgreen:
    @ Hôm qua Real đá phòng ngự phản công nhưng công nhận các vị trí của họ chơi rất tốt và tỉnh táo.

25. Black Jack

Em nghĩ lý do của bác mc đưa ra không thuyết phục.

Ý kiến của em:
    Tầm ảnh hưởng ở đây cụ thể là cái gì ạ? Real Madrid là câu lạc bộ vĩ đại thế kỷ 20, Man United là câu lạc bộ kiếm tiền giỏi nhất thế giới. Barca có gì ạ?

Đẳng cấp Barca, nói thật với bác, chẳng có nghĩa lý gì với các trọng tài. Họ xử lý tình huống, chứ đâu phải vì danh tiếng mà khiến họ phải chùn còi?

Em đơn cử nếu trọng tài bắt đúng ở trận lượt đi tại San Siro, Barca đã có 2 penalty, có thể sẽ là 2 bàn thắng, và có hai bàn thắng trên sân đối phương thì tương đối lành cho Barca rồi, bác nhỉ

À quên, em hỏi, theo bác mc thì trận đó trọng tài không bắt 2 quả penalty đó có phải là sai lầm của trọng tài không?

Trà lời cho câu hỏi trên của em.

Nếu bác bảo đó không phải là sai lầm trọng tài, thì em xin không nói gì nữa

Nhược bằng bác bảo đó là sai lầm trọng tài, em xin hỏi tại sao bác không nhớ đến nó?

Share This Page

Loading...