Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Bác nói vậy, Em nói vậy, nhiều báo nói vậy, xem highlight trên truyền hình nói vậy, nhưng nhiều bác nói rằng Real không chơi phòng ngự phản công bác ạ.

2. mc240

mc240 Advanced Member

Em không noí trận với ac milan mà em muốn noí trận vơi chel và arsenal trước đây. Sai lầm của trọng tailaf một Phần cuộc chơi nhưng sai lầm lập lại có hệ thống thì chắc chắn gây bức xúc rồi,em cũng mong c1 lần này không có sai lầm nào nghiêm trọng để nếu bảcca đăng quang thì em hoàn toàn phục ạ

3. berryfun

berryfun Advanced Member

Vui thôi, ghớm cụ lâng quan điểm lên làm cụ baohun nhà cháu sợ "Cụ baohun cùng là fan REAL với cháu ợ". cụ sang bên Chelsea FC mà đọc nhé xem các bác viết như thế nào. Bóng đá hay FC vui thôi, nơi cho các bác hâm mộ chém gió thôi. Đừng lôi tư cách hay nhận xét về con người ra để đánh giá mệt quá bác ơi 8) .

4. mc240

mc240 Advanced Member

Theo em trận hôm qua hai đội đèu chơi tấn công với số lần uy hiếp cầu mon ngang nhau, barca cầm bóng luẩn quản giữa sân phần lớn thời gian thì chẳng có ý nghĩa gì trong tấn công ạ

5. mc240

mc240 Advanced Member

Em thích bác BJ , nhưng bác có vẻ không tâm phục khẩu phục như bác đã nói về trận siê kinh điển này . Em nhớ bác có nói đội nào chiến thắng xứng đáng vô địch, vậy em hỏi bác real có xứng đáng vô địch không

6. phidiep

phidiep Advanced Member

Em nói rồi bác Berryfun ợ, đôi khi có quá đà nhưng không bao giờ em quá đáng nếu đối phuơng không giở trò, đôi lúc tính em hơi trực nên bị đối phuơng đưa vào tròng vì những câu nói khích bác nên hơi sa đà, nhưng đôi khi những câu nói vô tư vui đùa thì đối phuơng cố tình hiểu sai hoặc cố tình đánh lạc hướng khiến người bàng quan hiểu nhầm ý em thôi. Tính em ưa tranh luận nhưng nếu sai em không bao giờ quá bảo thủ cả. Có điều đôi lúc chính cứ bốc lên vô tư thì sau đó cười xòa với nhau rất dễ, nhưng ăn nói ra vành ra vẻ đá đểu thì nó thâm hơn đít thằng Tàu bác ợ, mà như thế thì... Em không muốn nói nữa bác ợ.
    Kính!
    @ cá nhân em nghĩ mùa giải năm nay Real vô địch là xứng đáng dù em yêu Barca

7. Black Jack

em chưa bao giờ viết như vậy bác ơi.

Hơn nữa, như bác đã thấy, hôm qua Real thi đấu tốt hơn, họ giành chiến thắng xứng đáng thôi. Cái này chẳng ai phản đối.

Hơn nữa, kể cả đêm qua Barca có chiến thắng, thì vẫn kém điểm Real, chắc gì Real mất điểm trong 4 trận còn lại mà tính đến cơ hội cho Barca.

Không thấy các bác ý kiến gì về phần tô đỏ của em ở post trên, em đề nghị các bác delete trong bộ nhớ của các bác về việc Barca được trọng tài ưu ái trong các trận đấu nhé.

8. berryfun

berryfun Advanced Member

Thôi, vui thôi các bác ơi. Có gì đâu mà nặng nề.

To phidiep:
    Bạn BJ và Bạn linhtre là fan "có thể nói là ruột ruột hay gọi là cuồng cũng ok :lol: của Barca" mà cả 2 bác này rất ghét Mou trong khi đó bác Baohun thì lại cũng là fan cuồng của Mou và REAL nên họ hay tranh luận "đôi khi hơi quá" chứ đâu có gì đâu bác. em thấy mấy bác đó fair cả mà.

Em thíc REAL và Mou lắm nhưng đây là diễn đàn audio nên ngại không dám mở REAL FC.

Nói chung tất cả các cules trên toàn thế giới đang rất tức tối "căm giận" Mourinho ngút trời. Vì thời điểm hiện tại chỉ có Mou là đối thủ lớn nhất của PEP-BARCA chứ không phải ai hết. 2 năm sau khi Mou kiện toàn bộ máy thì cũng chính là BARCA là con mồi của Mou (nhưng con mồi này không dễ nuốt chút nào) chưa bao giờ người BARCA lại chấp nhận và tôn trọng Mou cả (Chỉ là kẻ phiên dịch tại BARCA) nhưng thời gian tới mọi thứ sẽ thay đổi. Mou sẽ khiến cho BARCA cay đắng tiếp, Liga thì 99% sẽ thuộc về REAL-Mou còn C1 nếu BARCA-REAL vào Chung kết thì Mou sẽ cho PEP biết thế nào là điểm rơi phong độ :lol: .

9. thedung

thedung Advanced Member

Em thấy đa số mọi người ghét Muo chỉ vì ông ta dám nói trước cái sẽ làm được ,cule ghét vì chỉ có ông ta mới làm baca lo lắng .

10. phidiep

phidiep Advanced Member

Vâng, em thích Barca hơn Real, em thích Pep hơn Mou, nhưng em không ghét Real hay Mou. Em chỉ không thích một số hành động quá khích của Mou thôi. Còn dẫu sao Mou cũng là một trong những HLV giỏi và rất cá tính! Em rất nể thành tích mà Mou đã đang và sẽ đạt được. Trong các HLV trẻ hiện nay Mou và Pep là 2 HLV xuất sắc nhất.

11. berryfun

berryfun Advanced Member

Dạ em cũng nghĩ như bác :lol: Vì đơn giản ông ý là Mou (kẻ phiên dịch lỗi lạc năm nào và giờ là HLV mà bất kỳ một đội bóng nào cũng thèm muốn, đi đến đâu là có danh hiệu đến đó).

Em thấy thương Mancini quá. Nếu REAL vô địch C1 năm nay thì Mou sẽ ra đi điểm đến có thể là Man blues dù cơ hội cho Mancini vô địch giải ngoại hạng với Man blues năm nay vẫn còn. (phút 64 Man city vẫn đang dẫn Vowel 1-0. MU-Everton 4-4 end.)

Nếu PEP còn ở lại BARCA trong năm tới thì BARCA vẫn sẽ là đội đáng xem và đối thủ được tôn trọng nhất ở châu âu. Nếu PEP ra đi chu kỳ thành công của BARCA sẽ chấm dứt. :mrgreen:

12. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bóng đá với em là :

Chính xác hoặc thiếu chính xác .

Nếu đá chính xác anh sẽ ghi bàn
    Nếu thiếu chính xác thì sẽ chạm xà ngang , cột dọc

Em chưa bao giờ lấy sự may mắn hoặc thiếu may mắn để bào chữa cho chiến thắng hay thất bại .

Thế này nhé...Khi bạn đá chạm xà thì bạn cho là thiếu may mắn , vậy nếu nó thành bàn bạn có cho cú đá đó là may mắn không ? Chắc không rồi...

Khi bạn dùng từ " May mắn " hoặc " Thiếu may mắn " đó chỉ là cách để bạn tự an ủi hoặc tỏ ra khiêm tốn với bản thân mình mà thôi . Trong cuộc chơi mà chỉ có Thắng & Thua luôn không cho phép bạn phạm sai lầm hoặc thiếu chính xác . Bất cứ sai lầm nhỏ nào của bạn đều có thể biến thành lợi thế cho đối phương nếu họ tận dụng tốt .

@bác Phidiep : Em chỉ suy nghĩ bác khác tư tưởng & cách nhìn nhận vấn đề với em chứ chưa khi nào em khẳng định bác SAI hay ĐÚNG . Không cần thiết phải chứng tỏ ai hơn ai , ai quân tử cũng như ai tiểu nhân , ai ngụy ai chân....Có điều hơi mâu thuẫn khi bác nói :

- Bác là người thế nào bác tự biết rõ

Ấy vậy mà bác lại chẳng thể...nhìn thấy vết nhọ của mình...
    :D

13. phidiep

phidiep Advanced Member

Vâng, em đã nói rõ là em chẳng thể nhìn được rõ vết nhọ trên mặt mình mà, em viết rất rõ ở trên mà. Và tất nhiên bác cũng không ngoại lệ. Đúng không nhỉ???

14. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

Bác cứ thành lập Real FC đi e hưởng ứng ngay nhưng e sẽ post tính cực hơn nếu dẫn dắt Real là 1 huấn luyện viên khác. Ko thể ưa 1 tên bố láo dc !!!!! :mrgreen: Trc đây e rất hâm mộ Real, theo dõi đội liên tục nhưng từ khi đối bóng biến thành gánh hát thì ....

15. quantrungyen

quantrungyen Advanced Member

Em cũng như bác, trước cũng hâm mộ Real, nhưng kể từ khi Mau là HLV thì lối đá xấu đi rất nhiều, quá thực dụng và như 1 tên đồ tể, hoàn toàn mất đi lối đá hoa mỹ mà em mến mộ.
    Còn Bar thì e buồn quá, chả còn tí cơ hội bảo về ngôi vô địch La Liga, nhưng hy vọng bảo vệ thành công Champion League

16. Only Time

Only Time Advanced Member

Vầng, đêm mai Chel của bác đến Nou Camp xem có "đẳng cấp" được mãi không nhé :mrgreen:

17. Black Jack

Nếu một pha bóng, em lấy ví dụ trận lượt đi, trên sân Bernabeu, Xavi sút bóng nhằm góc gần, nhưng do bóng va vào chân Marcelo, đổi hướng, bay vào góc xa, Casillas bay hết cỡ, nhưng không chạm bóng, Xavi có bàn thắng.

Mời bác xem clip:

Bác baohun gọi tình huống này là gì? Xavi có chính xác không? hay Xavi tính cả góc nảy của chân Marcelo? :roll:

18. Black Jack

Chắc bác baohun đang chủ trì họp giao ban, nên bận chưa trả lời, em họp xong rồi nên chờ câu trả lời của bác mà sốt ruột quá.

Trong lúc chờ đợi, em gửi bác thêm một pha bóng của Ronaldo.

Nếu trên đời này không có may mắn, thì chắc hẳn Ronaldo cần tính được lực sút, góc tiếp xúc và sút bóng, góc tiếp xúc với lưng cầu thủ làm hàng rào, độ nảy của ... thịt cầu thủ làm hàng rào khi đang mặc áo bị dính mồ hôi... chưa kể là hướng gió trên sân bóng nữa.

Em nghĩ có khá nhiều phép tính cho Ronaldo trong pha bóng này. Bác nhỉ? mà phải tính ... nhẩm. :D :D

19. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em không cần phải trả lời bác BJ bởi đơn giản bác chưa hiểu được vấn đề của bài viết . Những câu hỏi đến mẫu giáo cũng có thể biết nhưng người lớn thì luôn phải vận dụng tư duy để hiểu nó theo nghĩa đa chiều chứ không phải đơn chiều... :D

@Only Time : Bác nghĩ Chelsea sẽ run sợ Barca à , hay em sẽ không dám xem trận đấu này...??? :D

20. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác BJ hiểu được em chết liền :lol:

21. Black Jack

Một là bác giải thích cho em hiểu, nếu em sai, em sẽ đóng bỉm, mặc váy.

Hai là nếu bác không giải thích được, bác sẽ đóng bỉm, mặc váy.

Bác đồng ý không?

22. phidiep

phidiep Advanced Member

Thôi bác BJ ạ, tranh cãi nhiều lại giống như em bị cho là thế nọ, là thế kia. Mang tiếng lắm bác ợ. Thôi tốt nhất là coi như điếc, như mù chẳng thấy nữa thì thôi, chứ chày cối kiểu này bực mình lắm. Hình như bác cũng ở HN lúc nào rảnh bác call em làm chầu cafe chém gió chơi.
    Em Điệp: 091.292.8868

23. Black Jack

Em Tiệp: 098.366.6468.

Hôm nào bác rảnh thì alo cho em, hay bác có ham PS3 thì gọi em.

24. phidiep

phidiep Advanced Member

Thời sinh viên em chơi suốt nhưng giờ vợ con rồi nên ít thời gian ngồi chơi lắm dù rất thích :lol: . OK khi nào rảnh em call.

25. mc240

mc240 Advanced Member

theo nhận định của giới chuyên môn thì khi một đội bóng đến đỉnh điểm rồi sẽ qua thoái trào, họ cho rằng barca sắp tới thời này, không biết ý các bác fan barca nghĩ sao. tất nhiên thoái trào cũng thoái từ từ , tức là suy yếu dần dần nên họ vẫn còn mạnh lắm, tuy nhiên rõ ràng em thấy barca cũng bắt đầu biết đến thất bại và thực sự cũng dễ đánh bại chứ không phải siêu đẳng như nhiều người tung hô.

Share This Page

Loading...