Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. baohun00

baohun00 Advanced Member

2. phongftk

phongftk Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Khán giả La Liga trận Barca - Real rất chán, hôm xem em toàn nghe tiếng la ó và huýt sáo. Trận đó khá hay nhưng sao thiếu những tràng pháo tay để cầu thủ phấn khích hơn thay vì căng sức một cách áp lực nhỉ?

3. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

Fan Barca gấu lắm bác ơi ! E nhớ thời kỳ cuối của Louis Van Gaal, để bày tỏ sự phản đối với Hlv này họ đã vẫy cờ trắng rợp trời Nou Camp. Kết quả là Van Gaal phải ra đi :roll:

4. chudu_audio

chudu_audio Advanced Member

:D Bá cáo các bác!
    Em và thằng cu nhà em chẳng phải cổ động viên trung thành cho đội nào (Ngoại trừ Việt Nam). Cứ đội nào yếu em ủng hộ, thua thì thấy bình thường, thắng thì thấy mới sướng :D . Em chủ yếu xem chiến thuật "cách đánh thắng kẻ mạnh thôi" . Em lại chuồn đây (E ko phải Fan của Bar"
    Kính các bác!

5. Only Time

Only Time Advanced Member

6. phidiep

phidiep Advanced Member

Đúng sai không bàn đến, nhưng đôi khi thấy thái độ nhịn không nổi thì phải choảng thôi :lol:
    @ Mà lạ thật nếu không láo sao bị đòn, không bật lại sao bị choảng và nếu không có 1 cule hộ tống liệu có lết nổi ra khỏi sân không, cule fair play chán. Chưa kể kênh phát này là Marca của Real cắt cúp thế này thì biết chú nào đúng chú nào sai. Cũng như chú cổ động viên của CP không khiêu khích thì chả hơi đâu King Eric phải cất công tung cú song phi vào mẹt. :lol:
    Ngoài ra may cho chú này là ở sân Barca một mình cổ vũ cho Real giữa một đám cule của Barca chứ vô phúc mà đang ở Anh, Italy hay Hà Lan mà dám một mình ngồi giữa đám đông cổ động viên đối thủ thì chắc không chỉ ăn vài cú đấm dăm cái bạt tai như trên đâu, mà nhẹ sẽ rời sân theo phuơng song song với mặt đất, nặng thì đi gặp "ông bà ông vải" sau chỉ 15' xuất hiện trên sân chứ không lành lặn mà ra về thế này đâu. Các cule của Barca quá lành đó.

7. mc240

mc240 Advanced Member

dược làm vua , thua làm giặc, thế mà các bác cũng cãi nhau

8. phidiep

phidiep Advanced Member

Ơ thế em có cãi là thắng đâu em vẫn nói là thua thì là thua mà. Chơi là phải có thắng có thua, thắng không kiêu bại không nản. Sao phải xoẳn!

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Các FAN Chelsea có lý do để lo lắng đêm mai nhưng riêng em thì...Chả vấn đề gì :D
    Chelsea sẽ vẫn đá như khi họ đá ở Stamford Bridge...

Mourinho nói: "Nếu tôi nói với UEFA điều tôi thực sự nghĩ, sự nghiệp của tôi coi như đi toong. Vì không thể nói những gì tôi nghĩ, tôi sẽ hỏi: Tài sao? Tôi không hiểu tại sao? Tại sao là Ovrebo? Tại sao là Busacca? Tại sao là Stark? Mọi trận bán kết đều có kịch bản giống nhau. Tôi không biết đó có phải là nhờ họ đã quảng bá cho Unicef hay không. Câu hỏi của tôi là tại sao? Tại sao họ không để chúng tôi chơi bóng đàng hoàng với họ? Tại sao lại đuổi Pepe? Tại sao không cho Chelsea được hưởng 4 quả penalty. Tại sao lại đuổi Motta? Tại sao lại đuổi Van Persie? Quyền lực này đến từ đâu?"

http://beta.bongda.com.vn/news/108/2EE6 ... -Barcelona

Bác nào lần trước nói Unicef chả liên quan gì với bóng đá thì cũng ... tham khảo cho vui :D

10. mc240

mc240 Advanced Member

cứ cho là trọng tài vô tình đi, không có ý thì những quyết định trên cũng đã làm thay đổi toàn bộ cục diện trận đấu , barca đắc lợi là điều mà bất kỳ ai ngồi trước màn ảnh nhỏ dều thấy, đó chính là lý do tại sao rất nhiều người trong đó có tôi đã từng thích barca nhưng phải quay lưng lại với họ.hy vọng là sắp tới sẽ không còn như vậy nữa để tôi có thể hạnh phúc khi nhìn họ đứng vươn cao chiếc cúp vô địch

11. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Chelsea đã có những kinh nghiệm thực tế khi đối đầu với Barca, họ nêu ra 5 điểm dưới đây:

1. Barcelona không phải là không thể bị đánh bại ở Nou Camp.

2. Hàng thủ Barca gặp vấn đề với những cầu thủ có tốc độ như Cristiano Ronaldo. Chelsea sẽ trông đợi vào sự tỏa sáng của Juan Mata và Ramires?

3. Barca thực sự khó chịu khi đối thủ cố tình câu giờ giống như Didier Drogba làm ở trận lượt đi bán kết Champions League. Rất nhiều lần cầu thủ của Real đã làm điều này khiến Barca mất đi sự hưng phấn.

4. Real đã cho thấy hoàn toàn có thể ngăn cản Messi bằng cách cắt nguồn cung cấp bóng, khiến anh buộc phải lùi sâu hơn về phần sân nhà nhằm tự tìm kiếm bóng.

5. Chelsea cần học chiến thuật của Real là phong tỏa khu trung lộ để buộc Barca phải tấn công ở biên nhiều hơn. Đây không phải sở trường của họ.

Bác MC nói Barca đang suy thoái? Em đang có một nhận định khác, Barca ghi được 168 bàn thắng trên mọi mặt trận mùa này, nhiều hơn mùa trước 16 bàn và mùa giải chưa kết thúc. Chưa kể tới 99 cú sút chệch khung thành và được hưởng 66 quả phạt góc. Đó đều là những con số cao nhất so với tất cả các đội khác ở mùa Champions League năm nay.

Niềm tin của em: Chelsea để lọt lưới nhiều nhất (9 bàn) và ghi ít bàn thắng nhất (22 bàn) trong số các đội vào BK Champions League mùa này.

12. Black Jack

Xavi: Barca vẫn còn một mùa giải tuyệt vời trước mắt

Đội phó của Barca trấn an các cổ động viên của mình rằng mùa giải vẫn còn ở phía trước với nhiều cuộc ganh đua khốc liệt khác chứ không phải tất cả được quyết định trong trận 'El Clasico'. Bên cạnh đó, Xavi cũng khẳng định chiến thuật Pep đưa ra là hợp lý.

Dưới con mắt của một nhà kiến thiết có nhãn quan chiến thuật tốt trên sân, Xavi còn cho thấy anh nhìn sự việc không phải từ một phía. Thất bại trước Real Madrid không làm cho Barca vơi đi mục tiêu chiến đấu. Họ vẫn còn những cơ hội khác để khẳng định sức mạnh của mình.

Mất La Liga mùa này nhưng Barca vẫn còn hai mặt trận nữa để quyết tâm tìm kiếm danh hiệu cho năm nay. Trước mắt CLB xứ Catalan là trận chung kết Copa và Bán kết Champions League, hai danh hiệu này hoàn toàn có thể 'che' đi vị trí mà chiếc cúp La Liga không còn. Thậm chí, chỉ cần bảo vệ thành công ngôi vương tại C1 năm nay, Barca hoàn toàn có thể hài lòng với chính mình trước sự ngưỡng mộ của thế giới.

"Chúng tôi vẫn còn trong tay mình một mùa giải tuyệt vời. La Liga có thể mất nhưng chúng tôi đã giành được 3 danh hiệu trong mùa bóng này. Phía trước là trận chung kết Cúp Nhà Vua và Champions League."

"CLB vẫn còn sức đua tranh và biết vì sao mình lại thất bại - Đó là cách mà Barca tồn tại. Chúng tôi đã có trận đấu không tồi trước Real, và cũng không thật sự tốt. Barca đã không thể tận dụng được cơ hội mà mình tạo ra."

Xavi không lạc quan tếu. La Liga tuy không còn nhưng hai danh hiệu còn lại cộng với thành công hồi đầu mùa đủ giúp phòng truyền thống CLB có thêm nhiều chiếc cúp. Vượt qua Chelsea và giành chiến thắng trong chung kết, Xavi và đồng đội sẽ có cơ hội ẵm hai danh hiệu cuối cùng của mùa bóng mà không cần quân tâm đến cúp La Liga. Thậm chí, việc bảo vệ thành công ngôi vị Champions League sẽ ghi tên họ vào sử sách trên cương vị 'Đội bóng đầu tiên vô địch hai lần liên tiếp'.

Em rất hi vọng Barca vẫn còn C1 và cúp Nhà vua trước mắt.

13. JETLEE

JETLEE Advanced Member

Đêm nay tỉ số chung cuộc 3-1 dành cho chủ sân Nou camp. Em ủng hộ lối đá đẹp và đẳng cấp :)

14. mc240

mc240 Advanced Member

em nghĩ tỉ số sẽ là 2-1, chiến thắng cho barca

15. phongftk

phongftk Advanced Member

Barca - Chelsea: 1 - 0 trong 210 phút
    Đá luân lưu, ai khỏe hơn thì thắng >> Mời các bác đoán tiếp.

16. Only Time

Các sao Chel đăng đàn gây áp lực cho trọng tài trước trận đấu:

http://vnexpress.net/gl/the-thao/bong-d ... barcelona/

Em dự đoán Barca - Chel: 2-0 và không có hiệp phụ :mrgreen:

Dẫu kết quả có thế nào thì Tiqui Taca cũng nên được tôn vinh, không chơi kiểu "cắn trộm" :mrgreen:

Rất không hài lòng với voi rừng Tánh Linh sau khi ghi bàn vào lưới Barca chơi khá tiểu xảo, lăn ra sân làm dảm nhịp trận đấu, câu giờ, gây ức chế, như vậy là chơi không đẹp & không chuyên nghiệp.

17. mc240

mc240 Advanced Member

phản đối tiểu xảo, phản đối gian lận. em cũng thích bóng đá đẹp và công bằng. tấn công hay phòng ngự đều đẹp cả khi nó là đỉnh cao

18. Only Time

Trận này chắc chắn Barca sẽ ghi bàn, Chel bị khá nhiều thẻ vàng rồi nên cũng không dám chơi máu lửa quá :)

19. Black Jack

Tiếc là bây giờ, nhiều cầu thủ bất chấp tất cả để giành lấy kết quả, bác ạ. Tiểu xảo cũng được, câu giờ cũng được, chặt chém cũng được, miễn là thắng thôi. Và rất lấy làm tự hào.

Drogba, sinh năm 78, mạng ... thiên thượng hỏa :D , cao tới 1m88 và nặng không dưới 80 kg, được biết đến bởi lối chơi dũng mãnh, mạnh mẽ, càn lướt và tì đè. chính vì sở hữu lối chơi này mà Drogba được gọi với cái tên thân thương là ... "Voi rừng".

Nhưng như mọi người cùng thấy, trong trận lượt đi, "Voi rừng" bỗng nhiên trở thành ... voi nhà, rồi sau đó trở thành nai tơ, đụng khẽ là đau, là nằm sân ăn vạ, mà cái tài tình ở chỗ, anh nằm đó mà trọng tài không có quyền phạt anh. Một "khe hở" của luật bóng đá.

Cá nhân em cho rằng cách hành xử ấy, xin đừng dùng từ lối chơi bởi đó không phải là chơi bóng :( , là những cái vận dụng tệ hại không liên quan đến bóng đá vào ... bóng đá

20. Black Jack

Em cũng thích cái này, chỉ phải cái những cái mình muốn thì họ lại không nghe được và cũng không làm theo nếu ... nghe được. :D

Ra đường, nghe VOV giao thông nhắc ời ời chuyện xe máy không được leo hè, lấn làn trái, nhưng tiếc là các bác ấy không nghe VOV :D

21. mc240

mc240 Advanced Member

em cũng rất hâm mộ drogba về khả năng sức khỏe phi thường của cậu ấy, nhưng rõ ràng gần đây cậu ta rất hay ăn vạ, chán thật.

22. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

Cái này thành bản chất rồi bác ơi ! Từ trc đến giờ vẫn thế, mặc dù em cũng hâm mộ Chel nhưng ko thể đồng tình dc với kiểu chơi bóng của bác voi rừng này :shock:

23. Only Time

Người bác ý to như con tịnh nhưng nhìn thế thôi, yếu đuối và mong manh lắm, cứ chạm nhẹ vào là lăn ra sân thôi, như trận trước chả ai động vào cũng lăn ra sân ôm súng vẻ mặt rất đau đớn, em xem vừa ức chế vừa buồn cười :lol:

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

Voi rừng Drogba là trùm ăn vạ để câu giờ & gây ức chế nhưng theo em vẫn có cái lý mà các trọng tài không thể phạt anh vì...Có biết Voi rừng đau thật hay đau giả vờ đâu .

Còn 1 số trò ăn vạ để hòng đòi Panelty...hoặc khiến người khác dính oan thẻ vàng , thẻ đỏ...Gây ảnh hưởng trực tiếp đến kết quả thì rõ ràng là đáng lên án hơn

Vậy nên dù Drogba có già lõi đời hơn mấy tay ăn vạ kia nhưng họ vẫn chia làm 2 dạng :

TIỂU SẢO & KỊCH SỸ .

25. Black Jack

Riêng khoản ăn vạ, Barca còn lâu mới bằng Chelsea được, bác nhé.

Share This Page

Loading...