Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. baohun00

baohun00 Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Đội nào cũng vậy , cầu thủ nào cũng thế...

Như em nói là...Đều đáng lên án ạ :D

2. mc240

mc240 Advanced Member

mourinho vừa đt cho em báo tin ông ấy sắp về chelsea, chán quá, thì thì mấy trận siêu kinh điển lấy gì mà kịch tính nữa , buuồn

3. mc240

mc240 Advanced Member

theo nguồn tin mới nhất thì tỉ phú A vừa bày tỏ mong muốn mou về lại chel với số tiền chuyển nhượng kỉ lục và mức lương khủng nhất trong giới hlv là 12 tr $, đồng thời sẵn sàng xin lỗi mou vì đã sa thải ông. cuối cùng thì người ta cũng phải công nhận giá trị thực của người đặc biệt. Nhưng điều em tiếc nhất là nếu ông ra đi thì laliga chẳng còn sự hấp dẫn kịch tính của nó nữa, những người từng phát biểu mou là kẻ phá hoại bóng đá cần nhìn nhận những tích cực mà ông mang lại mà thực tế là không có bất kì hlv nào có thể làm được. lật đổ barca tại cam nu là điều không tưởng mà ông đã biến thành hiện thực là một trong những thành tích nổi bật nhất của mùa giải năm nay.

4. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Bác tra mạng thì cũng phải xem cẩn thận bác ạ. Ở Anh người ta dùng đơn vị tính là Bảng Anh.

Em có thể cả 10 ăn 1 là Abramovich không bao giờ xin lối Mourinho. Hay cá 100 ăn 1 đi bác.

Real có thành tích tốt hơn, em không phủ nhận, nhưng những cái khác của Real như thói ăn vạ, lối chơi chặt chém, đánh cầu thủ đối phương v.v. cũng là điều đáng nhìn nhận lắm đấy. Ngoài ra, lối chơi của Real làm gì còn nét của những Real năm 2000? (Galacticos phiên bản 1)

Năm trước, Barca từng thua Hercules ngay trên sân nhà Nou Camp đó bác, thua 2 bàn trắng. Vậy nên hiểu rằng bóng đá thì thua thắng là điều hết sức bình thường.

5. Black Jack

Cách đây 10 năm, khi Mou chưa như bây giờ, bác có xem La Liga không ạ?

Nói thật với bác, em đang mong Mou ở yên ở Real đấy bác ạ. xem những con người "đặc biệt" đứng trên đỉnh cao như thế nào.

6. mc240

mc240 Advanced Member

em xin đính chính là không phải xin lỗi mà là xin thừa nận sai lầm đã sa thải mou ạ.
    Về khoản ăn vạ, em nghĩ mình nên dành danh hiệu này cho các kịch sỹ ở nà hát tuồng barcelona,còn chặt chém là do thế trận thôi, khi bạn bi tấn công thì bạn phải ngăn cản ,như trạn vừa rồi thì barca chặt ronaldo kinh luôn nếu không chắc còn có thêm vài bàn và trọng tài không sợ vía barca thì có thể rút thẻ đỏ trong pha ronaldo bị chặt từ phía sau và thẻ vàng vì ôm kéo người đã qua bóng. còn việc real thua những đội khác nhưng không phải là trạn siêu kinh điển thì chẳng có ý nghĩa gì , em dám chắc rằng họ chẳng bận tâm tới trận thua đó, còn với trận siêu kinh điển khi họ dồn hết tinh túy vào thì nỗi đau bại trận nó còn mãi như xát muối bác ạ.còn laliga cách đây 10 năm vẫn hay nhưng không bao giờ kịch tính như bây giờ được

7. baohun00

baohun00 Advanced Member

Những người bảo thủ thường thích...Hoài niệm về quá khứ :D
    Real của Mou là MouReal...không cần phải giống hoặc sao chép với bất cứ phiên bản nào khác .
    Kỷ lục của Real với 107 bàn ở La Liga đã lùi sâu vào dĩ vãng khi Khidera chọc thủng lưới Barca ngay tại Camp Nou và sẽ còn bị đào sâu từ giờ đến cuối mùa . Với việc xô đổ hàng loạt kỷ lục cùng việc lật đổ Barca mùa giải này đã cho thấy...Mou thế nào .

Barca khủng khiếp 3-4 năm nay còn chưa phá nổi kỷ lục đó trong khi Mou chỉ cần đến mùa thứ 2 để viết lại lịch sử .
    Số bàn thắng áp đảo Barca , là niềm mơ ước của bất cứ hàng công khủng khiếp nào đã buộc những người luôn cho rằng Mou thực dụng & xấu xí phải...suy nghĩ .

Vì sao thế...??? Đơn giản Mou là : NGƯỜI ĐẶC BIỆT .

8. Black Jack

Bác đừng nên gọi Barca là nhà hát tuồng, cũng nên coi xem đội bóng ấy có kịch sỹ như bác nói không.

Bác cố tìm cho em xem ngoài Busquets và Dani Alves ra, có ai ở đội hình Barca ăn vạ. Bác tìm đi ạ

Còn Bác thích đội bóng nào? Real của Mourinho? Em chỉ cho bác những "kịch sỹ" nhé?

Trong bóng đá, bác chỉ cho em xem kỹ thuật nào được gọi là ... chặt chém.

Bác bình tĩnh, em nói là Barca thua Hercules, chứ không phải Real thua ạ. Thực tế là Barca đã thua Hercules trên sân nhà Nou Camp, thua 2 bàn trắng.

Thực tế, em thấy các bác không tìm ra những cái gì mới, toàn loanh quanh lại nào là kịch sỹ, nào là trọng tài chống lưng, nào là ... đặc biệt, đặc biệt, đặc biệt

Em thấy sợ ...

9. Only Time

Only Time Advanced Member

Các cầu thủ Barca chưa bao giờ bị coi là kịch sỹ cả, Messi có bao giờ vờ ngã như mấy cầu thủ ở NH Anh đâu, hic.

Em đoán tối nay Chel sẽ chơi mở hơn trận lượt đi nhằm kiếm bàn thắng trên sân khách, trận đấu sẽ khép lại với tỷ số 2-0 hoặc 3-1 nghiêng về Barca.

Và Barca sẽ đoạn CL sau khi đánh bại Bayer Munich trên đất Đức :mrgreen:

10. baohun00

baohun00 Advanced Member

Trước trận El Clasico & từ nhiều vòng đấu trước các Cules tính toán chắc như bắp rang rằng sẽ làm thịt Real tại sào huyệt để thu hẹp 3 điểm...Họ đưa ra các thống kê đối đầu , lịch sử ...rồi bàn luận...như đúng rồi . Thực tế thế nào ai cũng biết .

Riêng em , những trận El Clasico hay những trận duyên nợ căng thẳng như đêm nay lúc nào cũng khó lường kết quả...Một sai lầm nhỏ có thể sẽ phải đánh đổi bằng cả mùa giải chứ không giản đơn như những trận thông thường ở La Liga .

Đó chính là sự kịch tính của : Đấu loại trực tiếp .

11. JETLEE

JETLEE Advanced Member

Vì tình yêu cho lối đá cống hiến đầy hoa mỹ khiến người xem luôn mãn nhãn , cho dù họ có thắng hay thua em vẫn bắt tỉ số 3-1 cho Barca :D

12. phongftk

phongftk Advanced Member

Em mê tín xíu là fan Barca nên cầu trời tối nay đừng mưa. Hai trận vừa rồi đều thua là do... mưa hết :D
    "Em tiễn anh lên đường trời hôm nay mưa nhiều quá..."

13. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Bác này dự đoán như thần :D :D

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

Lời Nguyền Là Có Thật ???

Kể từ mùa bóng 1992-1993 khi mà cúp C1 được đổi thành Champion League thì vẫn chưa có đội bóng nào bước lên bục vinh quang 2 năm liên tiếp dù không ít đội bóng được Chúa đặt trước cửa thiên đường . Tất cả họ đều gục ngã với nhiều lý do khác nhau ( Milan , Juve , Barca )

Barca có rất nhiều lý do để chiến thắng đêm nay bởi đơn giản lực lượng cùng lối chơi hoàn toàn vượt trội so với Chelsea . Thế nhưng...như là định mệnh cản đường cái dớp : Vô địch liên tiếp 2 năm Champions League

Bóng ma bán kết năm nào lại hiện về khi mùa giải 2009-2010 bỗng dưng núi lửa phun trào đúng lúc Barca phải hành quân sang đất Ý . Hành trình hàng ngàn km mệt mỏi đã cướp đi không ít sức lực của Tiqui Taka thiện chiến ( giành cú ăn 6 kỷ lục mùa giải trước ) , kết quả họ đã thất bại 1-3 trên đất Ý trước MouInter .
    Ngày trở về Camp Nou dù chơi hơn người suốt 2/3 thời gian nhưng không hiểu sao họ không thể ghi thêm được 1 bàn thắng dù có đến hàng tá cơ hội .

Mùa giải bán kết này với Chelsea cũng vậy...Stamfors Bridge bỗng dưng đổ mưa khiến mặt sân ướt sũng gần như làm những bước nhảy Tiqui taka loạn nhịp , Messi thần thánh không có nổi 1 cơ hội để đối diện khung thành Chelsea dù anh đã có 63 bàn thắng trên mọi mặt trận ( con số thật khủng khiếp ) , xà ngang & cột dọc cũng bỗng dưng từ chối 2 bàn thắng rõ ràng của họ...Thật khó hiểu...và khi họ đã không hiểu thì chỉ còn biết hỏi...Tại Sao & tại sao ???

15. Black Jack

Barca chỉ cần chơi đúng sức của mình và bình tĩnh thôi. Vậy là đủ.

16. ADN

ADN Advanced Member

vậy là đủ............tài hay sửu bác Jack ? :lol:

17. Mike

Mike Advanced Member

Cũng khó bác ạ, đúng sức của mình nhưng gặp đội sẵn sàng phá sức của mình lên đến 400% thì liệu những cầu thủ Barca có chịu nổi nhiệt kô? Chưa kể đội già nhưng khá khỏe kia có lợi thế nữa.

18. Only Time

Only Time Advanced Member

Cỡ Chel bây giờ ở giải ngoại hạng chỉ nhàng nhàng như Newc, Tot thôi bác ạ, 95% Bar sẽ đi tiếp, đơn giản là vì thực lực hơn hẳn.

19. Black Jack

Vâng, bác yên tâm. Em tin Barca sẽ sử lý gọn gàng Chelsea. Rất gọn.

20. Mike

Mike Advanced Member

Vâng bác, sẽ bằng chuyên môn thể thao chứ kô bằng bất cứ điều gì khác. :oops:

Ở barca em chấm được 2 người, xứng đáng có trong đội ngũ áo đỏ của quỷ 1 hoặc 2 năm nữa là Pep và Messi, thế thôi.

21. mc240

mc240 Advanced Member

bác BJ hôm nọ cũng quả quyết barca làm thịt real, chả có gì chắc chắn đâu bác

22. Black Jack

Cũng phải có niềm tin chứ, bác nhỉ?

Barca quyết thắng.

23. mc240

mc240 Advanced Member

Thực ra em thích barca thắng để nếu real lọt vào ck thi mới vui

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em kết nhất câu này của bác BJ :D

Nào...Chúng ta cùng chờ xem cách Barca xử lý Chelsea nhé !

Em thì nghĩ rằng...khó nhằn đấy bác ạ .

Barca & Chelsea : Người Đẹp & Quái Thú .

25. phidiep

phidiep Advanced Member

ở MU em chả chấm được ai có thể đá cho Barca được :D
    @ Rooney đẳng cấp cao đấy nhưng em tin Rooney không hợp với lối chơi của Barca :mrgreen:

Share This Page

Loading...