Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

JUVE vô địch :lol:

2. Jacky5555

Jacky5555 Advanced Member

Hai trận đấu vừa rồi thực sự đem lại nhiều cảm xúc, nhưng với em nó vẫn là những trận đầu kỳ lạ mà mình có thể tán gẫu trong nhiều năm sau, kiểu như khoảnh khắc MU ăn 2 bàn cuối trận năm 99.
    Barca đã vào CK, không phủ nhận quyết tâm và đấu pháp của họ, nhưng có quá nhiều cái "giá như" tiếc nuối trong 2 trận đã qua dành cho barca, chel đã qua 1 cánh cửa hẹp như lỗ kim. Bóng đá cũng có những "lời nguyền" kỳ lạ.
    Em tự nhận không phải fan đích thực của barca, chỉ thích lối chơi của họ thôi. Những đội bóng mà lối chơi gắn với cá tính, triết lý, văn hóa, luôn đáng trân trọng. Đêm qua khi dẫn 2-0, họ vãn mải miết tấn công để rồi chết trong 2 tích tắc, bóng đá là vậy, nhưng đó là barca, người ta yêu họ vì điều đó. Chỉ có khoảng dưới 5 đội bóng ở châu Âu có những bản sắc như vậy. Real ư, chelsea ư, manC ư với em họ chỉ như những gánh xiếc, mà nay thế nàym mai thế kia, có thể dùng tiền để mua thành công, cũng chẳng sao cả, thế giới vốn thế.
    Barca đang bước vào bước ngoặt cùng với tương lai của Pep, hoặc họ sẽ nâng lên 1 tầm cao mới, với sự thay máu, với những cá nhân mới thay vì đặt toàn bộ gánh nặng lên đôi chân của messi mùa này, hoặc đã chấm hết 1 chu kỳw thành công. Em vẫn mong muốn phương án 1 xảy ra.

3. Mike

Mike Advanced Member

Em rất muốn Barca có thay đổi và Pep cần thách thức mới chứ kô phải cứ Tiki-taka rồi đến lúc chợt nhận ra là sẽ có đối thủ phá họ như Chel và Real.

Em thích bóng đá đẹp nên chuyện Barca có tan đàn xẻ nghé thì MU là đội có lợi và mong Pep kiên nhẫn chờ Sir Alex nghỉ hưu để nắm lấy cơ hội dẫn dắt CLB ăn nên làm ra nhất trong thế giới bóng đá. Messi thì quá hay nhưng đôi khi số phận nghiệt ngã.

Nói chung ở châu Âu em chỉ thích có một đội duy nhất từ lâu năm nay...

4. haiauden

haiauden Advanced Member

Thân gửi bác BJ,

Tương lai của bóng đá Châu Âu phải chăng là ngã thật đẹp, lăn lộn thật hăng, câu thẻ vàng thẻ đỏ thật nhuyễn?
    http://dantri.com.vn/c26/s26-589242/che ... enalty.htm

Mang tiếng đội bóng mạnh nhất hành tinh đi đá với đội xếp tận thứ 5 ở Anh, nếu thắng thì ca tụng lên trời, khi thua thì lại phàn nàn đối thủ tiêu cực à?
    Cules Việt Nam là thế ư? Bình tĩnh lại và tập trung cổ vũ trận chung kết Cup nhà vua đi bác à.

Regards

5. Mike

Mike Advanced Member

Tổng tỉ số sau 2 lượt trận là 3-2 nghiêng về Chel, điều đó nói lên tất cả. The Winner takes it all - ABBA, sau có Susan Wong và Thanh Bùi cover lại. vậy thôi:

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=sQzLJBCXJv

6. ADN

ADN Advanced Member

Bác Ph chắc nhầm chỗ em bôi đỏ. :p

7. ADN

ADN Advanced Member

Trong bóng đá chuyên nghiệp, cho dù dùng bất cứ chiến thuật gì, đổ bê tông hay xe bus đỗ trước cầu gôn đi chăng nữa........... chiến thắng mới là điều quan trọng nhất.
    Giả dụ, nếu đội HN T&T đá với Bar thì chiến thuật đỗ xe bus trước cầu môn có hiệu quả hay ko ? :lol:

Chân lý thuộc về kẻ chiến thắng.

8. phidiep

phidiep Advanced Member

Từ lâu rồi Mu không còn là đội bóng ăn nên làm ra nhất thế giới đâu bác. Ăn nên làm ra người ta tính lợi nhuận chứ không phải doanh thu, khối CLB doanh thu lớn nhưng vẫn lỗ, kiểu như Real chẳng hạnn.

9. bebibo

bebibo Advanced Member

Bắt quả tang bác ADN là fan của Tờ và Tờ nhá.

10. Mike

Mike Advanced Member

Bác thích bóng đá đẹp, em thì thích sự thật, mà MU cũng đẹp mà. :oops:

Link nè: http://thethaoso.vn/Sport/106/462/336/7 ... -gioi.html

Man Utd vẫn là đội bóng kiếm tiền khủng nhất thế giới

19/04/2012 08:56 AM
    M.U lại một lần nữa được vinh danh là CLB bóng đá giàu nhất thế giới, với giá trị khổng lồ lên tới 1,39 tỉ USD.

Đương kim vô địch Premier League đã đứng đầu BXH trên của Forbes trong suốt 8 năm qua. Đây là kết quả tổng hợp của chính sách tài chính, thương mại đúng đắn và những thành công liên tiếp trên sân cỏ dưới triều đại Ferguson.

Đội bóng kình địch của M.U, Man City, dù chưa thể có tên trong top 10 nhưng đã tiến lên hai bậc trên BXH để chiếm lấy vị trí thứ 13.

Đội bóng Anh tiếp theo có tên trong danh sách này là Arsenal ở vị trí thứ 4, sau đó là Chelsea (thứ 7), Liverpool (thứ 8) và Tottenham (thứ 11).

Thành công trên sân cỏ đang đồng hành với thành công của M.U trên thương trường - Ảnh: Getty

Đội bóng xuất sắc nhất thế kỉ 20, Real Madrid, vẫn nằm ở vị trí thứ 2 trên BXH, đứng trên Barcelona một bậc. Trong khi đó, Bayern Munich chiếm vị trí thứ 5.

“Quỷ Đỏ” thành Manchester đã thu về 103,5 triệu bảng nhờ các hoạt động thương mại trong mùa giải vừa qua. Gia đình nhà Glazer, những người chủ sở hữu M.U, đã liên tục có những hoạt động trên thương trường, điển hình là việc đưa cổ phiếu của M.U lên sàn giao dịch Singapore. Dự đoán doanh thu của Quỷ Đỏ sẽ còn tăng mạnh trong năm nay.

Bản báo cáo của Forbes cũng cho biết: “330 triệu người hâm mộ chính thức của United trên toàn cầu đã giúp đội bóng trở thành CLB giá trị nhất trong mọi môn thể thao”.

Cũng liên quan tới thành Manchester, Forbes cho biết Man City đang tiêu một lượng tiền khổng lồ có giá trị lên tới 93,6 triệu bảng mỗi năm chỉ để dành cho việc trả lương.

Theo TT&VH

11. Mission752

Mission752 Advanced Member

Hôm qua Baca đá tấn công qua hay tuy nhiên vẫn một đội khác là Chelsea lại phòng thủ và phản công còn hay hơn. Trong bóng đá chiến thắng không thể đến nếu không có lòng quả cảm và nổ lực hết mình. Xin chia buồn cùng fan Baca và chúc mừng Chelsea !

Theo báo cáo của Forbes thì năm 2011 MU vẫn là CLB ăn nên làm ra và giàu nhất Châu Âu đấy bác ạ.

Top 10 CLB giàu nhất thế giới

1. M.U (1,86 tỷ USD); 2. Real Madrid (1,4 tỷ); 3. Arsenal (1,2 tỷ); 4. Bayern Munich (1,1 tỷ); 5. Barcelona (975 triệu); 6. AC Milan (838 triệu); 7. Chelsea (658 triệu); 8. Juventus (628 triệu); 9. Liverpool (552 triệu); 10. Inter Milan (441 triệu)

http://thethaovanhoa.vn/129N20110421171 ... e-gioi.htm

12. ADN

ADN Advanced Member

Bóng đá chuyên nghiệp là kinh doanh.
    Tiền là thước đo sự thành công của doanh nhân.
    Còn danh hiệu thì lại không phải là lúc nào cũng cứ có tiền là mua được.................. tất nhiên vẫn mua được bằng rất nhiều tiền. :lol: :lol:

13. ADN

ADN Advanced Member

ấy là em ví dụ thôi, em hầu như ko xem bóng đá trogn nước ạ.

Dùng chiến thuật gì mà Ko có thực lực + một chút may mắn thì ko thể thành công được.

14. bebibo

bebibo Advanced Member

Ở VN vẫn mua dc đó bác, như chức vô địch của Tờ và Tờ nhân dịp 1000 năm Thăng Long đó.

15. ADN

ADN Advanced Member

Rốc cơ pheo lơ đã nói, em chỉ nhắc lại vế sau câu nói của ông ấy. :p

16. Black Jack

Black Jack Advanced Member

bác đang nói đến tình huống thổi penalty?

Em thấy lạ là các cầu thủ Chelsea không phản đối quyết định của trọng tài, trong khi bác thì phản đối đấy ạ.

Bác chỉ cho em xem cụ thể câu thẻ nghĩa là như thế nào?

Attached Files:

17. Mission752

Mission752 Advanced Member

Trong bóng đá không phải cứ có nhiều tiền là có thể mua được chiến thắng, trường hợp của: Chelsea, Man City .... là đại diện cho hai đại gia tiền đè chết người nhưng đâu dễ để mua được vinh quang hả bác ?

18. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

Barca đá hay cống hiến - nhiều người thấy vậy trong đó có mình, mình cũng rất ngưỡng mộ Pep đã xây dựng một lối đá quyến rũ cho Barca. Tuy nhiên Barca cũng có nhiều anti fan, một phần lý do xuất phát từ việc các Cule tỏ ra quá khích gây phản cảm cho nhiều người, một số bác phát biểu rất khinh địch, dù thế nào thì cũng phải tôn trong đối thủ, hôm trc thua trên sân khách nhưng phát biểu sẽ làm gỏi, đập tan nát, đập te tua.....hôm nay thì sao ? Hôm nay Chel thắng nổ vang trời nhưng trận tới họ vẫn có thể thua và vẫn có thể có 1 mùa bóng trắng tay và ko dc dự C1 mùa sau. Mặc dù mình là fan Chel nhưng cũng ko quá vui khi Chel thắng và cũng chẳng vui hơn khi Barca bị loại. Trong thâm tâm vẫn muốn Barca gặp Real ở trận CK. :eek:

19. phidiep

phidiep Advanced Member

Thôi bác BJ ạ, những kẻ tự hào là fan này fan kia nhưng thực ra chỉ là anti-fan trong bóng đá, họ không biết, không cần biết và không muốn biết chỉ mong đối thủ kém đi, yếu đi, hèn hạ đi... Để mình được sung sướng với "thành quả" đó. Ôi tuơng lai bóng đá sẽ về đâu nếu chỉ toàn anti-fan??? Sai lè vẫn cố ngụy biện, suy diễn đến ngô nghê. Vẫn biết kết quả nói lên tất cả nhưng nếu thế thì xem bóng đá làm cái đếch gì, ngồi xem kết quả qua livescore cho xong. Khi Barca thắng thì họ đổ lỗi này lỗi kia, những lỗi mà bất cứ đội bóng nào cũng có đầy rẫy ra. Khi Barca thua thì họ chỉ quan tâm đến kết quả. Tại sao lại bất công thế, bởi vì đơn giản giản thôi, HỌ LÀ ANTI-FAN. Cho nên đã gặp phải Anti-fan thì đừng nói đến lỹ lẽ, kiểu gì họ cũng đúng và mình cũng sai. Dù tình huống không rõ ràng tý nào họ vẫn chụp mũ Barca chơi bẩn, trong khi đó chơi xấu lè lè ra vẫn còn ngụy biện được. Nói chung hiện nay Barca đang trên đỉnh cao, họ đoạt 13/16 giải đấu cấp CLB mà họ tham giá kể từ 2008, do vậy người ta ghen tỵ, đố kỵ, soi mói cũng là đuơng nhiên thôi, nhưng làm gì thì làm, ngụy biện đến thô thiển thì... Thua. Em với bác không lại được đâu, nhất là khi mình Barca có chút thất thế họ càng có cớ để "đạp xuống". Một mùa giải đứng thứ nhì giải quốc gia, vào đến bán kết C1 cũng không phải thảm họa nhưng anti-fan thì cho rằng Barca đã hết thời? Barca đứng thứ 2 tại giải TBN thua đội thứ 5 giải Anh là Chelsea và cứ như trời sập vậy Mu đứng đầu hoặc cùng lắm là về nhì tại giải Anh thua Bilbao là đội đứng thứ mấy giải TBN nhỉ, Barca vào bán kết C1 còn Mu bị loại từ vòng gửi xe C1 xuống C2 cũng chẳng vượt qua nổi tứ kết. Vậy nếu Barca vớ vẩn, Barca đang gặp họa thì Mu sao nhỉ. Em không có ý định đánh giá Mu chỉ đem ra phép so sanh để thấy sự "thiên vị" trong nhận xét và đánh giá Barca, đơn giản một điều, anti-fan đố kỵ với thành công của Barca chỉ trong 4 năm qua, từ 2008.
    @ Bài viết này nhằm mục địch an ủi chính bản thân em, bác BJ và các fan chân chính của Barca. Những đối tượng liên quan không nên đọc, lỡ có đọc thì không nên phản ứng,
    Mà túm lại không dành cho mình thì đừng đọc, mất công này nọ, MỆT?

20. haiauden

haiauden Advanced Member

Bác nhầm 1 chút, em chưa phản đối gì ở đây mà là báo chí họ nói nhé :wink:
    Bác cứ nhìn cảnh Alexis lăn lộn vật vã rồi Busquet, Puyol xông vào trọng tài chỉ trỏ rồi sau đó 1 thẻ đỏ rút ra cho Terry vì tội "đụng đùi" anh chàng kia thì biết "câu thẻ" là thế nào. Anh em mình cũng từng đá bóng hết rồi, em đá bóng mà gặp tay nào ăn vạ kiểu đấy thì em còn mắng cho ấy chứ :mrgreen:
    Mà thôi, bác cứ nghiên cứu báo chí để tìm hiểu thêm. Em xin kiếu ở đây, em cũng sợ mang tiếng là thấy Barca thua thì được thể nói này nói nọ. Hôm trước Milan thua, em cũng sốc vì mấy quả phạt đền lắm nhưng cũng nghĩ thua là thua thôi, vào châm biếm đội thắng cuộc làm gì, người ta cười cho. Thua là thua!

21. ADN

ADN Advanced Member

Dạ, đó là 2 ông ấy bỏ ra chưa gọi là ............. thật nhiều tiền thôi.

Em ví dụ nhá :

Tuyên bố trả gấp 10 lần/ 20 lần hoặc nhiều hơn nữa thu nhập hiện tại của các cầu thủ tốt nhất ở tất cả các câu lạc bộ.........

>> Bỏ tiền ra mua về hết, cho vào đội hình chính, đội dự bị, còn lại mua về để đưa xuống đội tuyển trẻ.... mua về chỉ để ngồi chơi............ đặc biệt mua hết tất cả các thủ môn giỏi, thủ môn kha khá cũng mua hết. :lol:

Gì chứ, Messi trả cho 100tr USD/ 1 mùa giải thì Messi ngồi chơi chắc cũng Ký hợp đồng. :p

Vậy, khi bỏ ra THẬT NHIỀU TIỀN, ta vét tầm khoảng 200 cầu thủ giỏi nhất của tất cả các câu lạc bộ, vậy dám Ngẩn mặt nhìn trời hận đời vô đối lắm chứ bác. :lol:

Một câu chuyện vui, nếu dám bỏ thật nhiều tiền bằng mọi giá để mua danh hiệu thì danh hiệu gì cũng có.
    :p

22. phidiep

phidiep Advanced Member

Đây là giá trị thuơng hiệu (định giá khi bán?) phải không bác? Ý em nói ăn nên làm ra thì phải tính đến lợi nhuận, chứ doanh thu hay cty lớn vốn lớn, giá trị lớn nhưng lãi thấp hoặc không có lãi, thậm chí lỗ thì sao gọi là ăn nên làm ra được. Tỷ như Vinashin định giá to lắm nhưng vừa qua có gọi là ăn nên làm ra được đâu bác!

23. phidiep

phidiep Advanced Member

Em nghĩ bác mới đang nhầm những tình huống như trên không
    Một cầu thủ nào, không một đội bóng nào không làm như thế cả. Bác có nghĩ rằng AC có rất nhiều cầu thù mà khi chạy tay chưa chạm vào mặt mà họ cứ lăn đùng ôm mặt cứ như vừa ăn cùi chỏ không? Bác có dám khẳng định AC không bao giờ xông vài trọng tài để gây sức ép không? Bác có biết là đến Shevchenko (một cầu thủ khá lành và ít chơi xấu) thời còn thi đấu cho AC cũng có lần lăn đùng trong vòng cấm để câu phạt đền không?
    Đúng là... Thua các bác :lol:

24. ADN

ADN Advanced Member

Sếp anh có nói 1 câu thế này với cấp dưới : Tất cả các việc mình làm mà ko vi phạm pháp luật thì cứ làm.
    vậy trong bóng đá, anh thấy cũng vậy >>>> tất cả các việc làm mà Luật bóng đá ko điều chỉnh được cứ thì cứ làm__ ăn vạ đó cũng là 1 phần của cuộc chơi, gặp Trọng tài lởm thì qua, trọng tài ngon thì mời cháu ra ngồi vỉa............... ba toa. :lol:

Cá nhân em thì em thích Chel bị loại hơn, xem Bar đá thích hơn xem Chel, nhưng em vưỡn thích cả 2 đội.

25. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Mời bác xem lại pha "đụng đùi" của Terry và màn "lăn lộn vật vã" của Alexis để mà câu thẻ

Nói cái gì cũng phải nói cho đúng bác ạ.

Xem đến đây, bác có còn gì để nói nữa không? Alexis đã "chặt chém" hay có hành vi phi thể thao gì với Terry? Bác trả lời giùm em.

Chẳng ai phải sợ người khác cười khi người ta nói đúng, bác ạ. Chỉ những người sợ sự thật mới không dám nói.

Share This Page

Loading...