Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. ADN

ADN Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

TRỌNG TÀI BẮT CHUẨN.

2. Only Time

Only Time Advanced Member

Trọng tài hôm qua bắt thế là còn nương tay cho Chelsea, chả nhẽ lại đuổi luôi cả Lampard thì còn gì nữa.

3. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Buồn cười là ở chỗ người ta nói như đúng rồi, bác ạ.

Trong đầu họ, quan niệm luôn là trọng tài chống lưng Barca này kia, bất cứ tình huống nào trọng tài xử đối phương cũng sẽ bị gán cho là ủng hộ, thiên vị Barca hết.

Nhận xét gì cũng phải khách quan, phải rõ ràng, chứ phán bừa là cái mà em không nuốt nổi và không bao giờ làm.

4. ttuananh

ttuananh Advanced Member

Sau chức vô địch 91-92, 20 năm rồi, trước thời của Rivaldo,Ronaldinho, Messi e buồn nhiều hơn vui, đêm nào có trận Barca đá cũng nín thở xem vào hay ko vào cũng ko dám hét vì sợ vợ con thức giấc, thời gian sau đó thì vui nhiều hơn buồn, giờ thì lại buồn, sắp tới ko biết có buồn nhiều hơn vui ko nữa. Quy luật của cuộc sống, không thể mãi mãi đứng trên đỉnh cao được!

Em nhớ bình luận viên Quang Huy từng nói khi VN thua Thái Lan ở Seagames 22. Cuộc sống sẽ vẫn phải tiếp diễn!

Hãy trở thành một Culé để hiểu thế nào là thất vọng!​

Attached Files:

5. ADN

ADN Advanced Member

THUA là THUA.

Em thích Bar thời có Romario rồi đến Rivaldo với cái chân trái em cho là đỉnh nhất không có cầu thủ nào đá phạt hay hơn. :lol: :lol:

6. TrieuSon

TrieuSon Advanced Member

Bác BJ ạ...!

Barca thua vì Barca quá muốn ăn tươi nuốt sống Chelsea nên bị thua ngược, nhìn thế trận trong hiệp 2 thấy Barca đá giống Arsenal quá, em nản em cầu cho Barca thua luôn để cho Barca mở mắt ra. Còn chuyện thẻ phạt là do trọng tài quyết đinh có phải cầu thủ Barca quyết định đâu nên mặc kệ ng ta muốn nói gì thì nói. Hy vọng năm tới Barca nên đá biết người biết ta 1 chút, củng cố lại hàng thủ và nên kiếm thủ môn khác, em thấy Valdes bắt ko đc tốt lắm trong nhiều năm nay rồi.

7. phidiep

phidiep Advanced Member

Vâng thì dù bị ăn vạ hay không thì đó là một phần của bóng đá, nhiều lần CLB mà em yếu thích Arsenal bị thiệt thòi do quyết định sai lầm của trọng tài, em cũng rất bức xúc nhưng vẫn chấp nhận cuộc chơi và nói chung thế mới là bóng đá. Thế nhưng như anh thấy đấy... Antifan Bó tay toàn tập.
    @ Chiều rảnh không anh, cafe chém gió tý :lol:

8. Black Jack

Với Barca, em thấy đang có hai vấn đề nổi cộm:

Thủ môn Valdes: Không phải là lần đầu Valdes có những pha bóng khiến người xem thấy nín thở, anh chàng này có nhiều pha ra vào không hợp lý, điển hình là bàn thua ở lượt đi, nhìn cái cách Cech bay lượn mà em thấy Valdes tồi quá.

Trận lượt về, Valdes tiếp tục sai trong bàn thua đầu tiên, băng ra nửa mùa để Ramires tâng bóng qua đầu. Nếu không có bàn thua này, Chelsea đã phải dâng cao đội hình đôi công để kiếm bàn thắng ==> cơ hội cho Barca

Messi nhiều trận gần đây chơi quá thấp. Nhiều bài báo hay thậm chí Pep cũng cho rằng đó là một chiến thuật với nhiều ưu điểm, nhưng em cho rằng Messi mất nhiều sức vì phải tham gia cả tấn công và phòng thủ, như vậy sẽ kém hiệu quả.

Hãy nhìn Ronaldo, hầu như cầu thủ này không phải tham gia tranh cướp bóng, nhiệm vụ duy nhất của Ronaldo là ghi bàn.

9. ADN

ADN Advanced Member

Em có 1 tình yêu ko chung thủy cho lắm : Thích cầu thủ dẫn đến thích CLB.
    Asenal em thích vì có Beckam cảu Hà Lan.
    thích Bar thì vì như em nói ở trên
    thích Chel thì vì có đội quan Hà lan đổ bộ vào và từ thời Viali

thích G.... đẹp thì thích cả mùi............... mồ hôi em nó. :p

@ phidiep : có gì alo nhé, quán tay người Sắt.

10. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác BJ ơi chỉ là pha "đụng đùi" thôi mà, ở giải Anh người ta bảo những pha này đầy mà!? Có điều pha "đụng chạm" này không phát hiện ra thì thôi nếu lỡ phát hiện ra em đố chú Trọng tài nào không rút thẻ đỏ đấy. Oan quá :lol:
    @ cũng may là bác BJ chộp được quả video quá rõ ràng, 2 pha phạt đền của Barca với AC không ai xem rõ được và cũng không có bằng chứng rõ ràng nên Barca thành chơi bẩn, nếu pha này camera không quay rõ ràng chắc cũng "rứa"! :mrgreen:

11. Only Time

Hàng thủ của Barca quá mỏng và chắp vá, hàng công thì thiếu một tay săn bàn thực thụ như David Vila, mùa này Vila mà không gặp hạn thì Barca cũng đâu đến nỗi.

12. Mike

Mike Advanced Member

Người Sắt đang đi B, chiều tối chém gió ở Sài Ghềnh nắng nóng 39 độ nhưng cà phê sửa đá, đả wá, á... :lol:

13. ADN

ADN Advanced Member

tay này mà đi cùng vợ thì bố bảo cũng ko nghe mà................ phải vợ bảo thì mới nghe.
    Hắn thích xem Bar đá nhưng vợ ko cho thì cũng ......... cuống cuồng tắt TV đi ngủ khẩn trương. :lol:

đố bác Mike dụ hắn đi "thẩm G.." Sài gòn đó. :lol:

14. TrieuSon

TrieuSon Advanced Member

Em nhớ trận cầu chung kết năm 2009 và 2011 Barca đá với MU thì Barca ko quá ào ạt tấn công, rất chậm rãi đan chuyền bóng và kiếm soát thế trận, khi có bàn thắng rồi vẫn kô cần dâng quá cao nên MU ko làm gì đc và cuối cùng ai cũng biết... Tối qua, khi dẫn 2:0 rồi thì Barca cần kiểm soát bóng và thi triển tấn công vừa phải thì Chel cũng khó có bóng để tấn công, tuy nhiên Barca đã sai lầm vì quá ham tấn công nên bị đòn hồi mã thương. Tiếc quá.

15. mc240

mc240 Advanced Member

vì barca muốn nhân dịp 11 đánh 10 để làm gỏi chel, nên mới ra nông nỗi này, biết người biết ta thì đâu đến nỗi, bệnh này gọi là bệnh tự mãn, coi thường đối thủ, cũng là bệnh chung của các cu lê

16. Mike

Mike Advanced Member

Đồng ý với bác, ngày xưa có những trận MU đá với đối phương ép từ vạch 16.50m của đội bạn đến thủ môn, có lúc tung 4 tiền đạo vào sân.

Tuy nhiên, ra châu Âu Sir học được cách chơi của Juve, Monaco, Bayern... và giờ Sir và MU vĩ đại thế nào thì ai cũng thấy.

17. mc240

mc240 Advanced Member

không phủ nhận barca là đội bóng hay vào bậc nhất thế giới, nhưng những gì họ thể hiện chứng tỏ họ còn phải rèn luyện tính thần thép khi thi đấu, cần phải có cái đầu thép và hết sức bình tĩnh mới được, điều này thì họ phải học mou nhiều

18. Black Jack

:D :D :D

Bác cũng có quyền phán xét, em thực chẳng biết phải nói thế nào.

Có điều, nếu bọn em cũng nói thế thì không biết bác sẽ nghĩ gì.

19. berryfun

berryfun Advanced Member

Bác lại nói đùa rồi. :lol: Man blues thì chưa nói.

Nhưng về danh hiệu thì Barca cũng đứng sau Real thưa bác. Bác lên Google search giúp "cả Liga lẫn C1 Barca vẫn là đàn em của REAL về các danh hiệu đã đạt được" :lol: .
    Thưa bác là 2-0 thì Barca vẫn bị loại trên sân Nou camp. Tổng tỷ số là 2-1 và Chelsea đi tiếp. Barca là đội bóng mạnh là đội có lối chơi đẹp mắt và hiệu quả nhất trong vòng 8 năm qua nhưng cuộc sống không chỉ có mình Barca. Còn có những Real, Milan, Inter, MU, Chelsea, Bayern, Porto, những đội vẫn đang ngủ vùi như Juventus, Ajax amsterdam...

Về việc dùng tiền để mua thành công theo em là cần thiết không có tiền thì ngồi đấy mà mơ thành công (Nói ra hơi phũ phàng sự thật nó là vậy). Barca cùng REAL đang là 2 con nợ lớn nhất tại Liga thậm chí trên cấp độ thế giới.

Trở lại trận đấu hôm qua, Em là fan Chelsea nhưng hình ảnh phản cảm nhất là việc Drogba cho Puyol ăn cả cái cùi trỏ với em đấy là hình ảnh xấu nhất trận :shock: . Việc các cầu thủ Barca lăn lộn trên sân khi bị phạm lỗi có lẽ nó đã ăn vào máu của họ rồi. Ngay đến Mascherano "khi đá ở giải Anh va chạm rất nhiều nhưng khi bị phạm lỗi không bao giờ lăn lộn" giờ cũng có thể lăn lộn như khỉ diễn trò.

20. baohun00

baohun00 Advanced Member

Hala Barca...

Cố lên mùa giải sau nhé . Còn giờ thì cố gắng tập trung vào cúp nhà vua kẻo...trắng tay :D

Giờ là lúc em nghĩ nhiều về tương lai của Pep . Vài ngày tới đây Pep sẽ có quyết định về tương lai của mình .

Ra đi hay ở lại ???

Anh ra đi...nơi này vẫn thế...
    Anh ở lại...vẫn thế nơi này...

21. phongftk

phongftk Advanced Member

Bài bình luận của bác cực kỳ ngắn gọn mà sâu sắc phản ánh đúng chiều dài lịch sử các giải bóng đá lớn. Bác xứng đáng là một trong hai người được mời bình luận cho VTV3 giữa và sau trận đấu. Em vote cho bác.

22. Jacky5555

Jacky5555 Advanced Member

Bác berryfun chắc còn ngái ngủ nên có nhầm lẫn chăng, thời điểm 2-0 là đủ để barca vào rồi (lượt đi 0-1 mà bác), thời điểm đó nếu chơi chậm lại cầm bóng, tỉa tót mới là thượng sách, mà đó là điểm mạnh nhất của barca. Em nói "gánh xiếc" là có ý nghĩa khác, đâu phải so số danh hiệu, em nghĩ bác hiểu chứ nhỉ. Thời mà Real hào hoa có zidane, redoldo, chúa nhẫn raul, ... thì em là fan của họ.

23. berryfun

berryfun Advanced Member

Bác đúng :lol:

Em vui suốt từ khi hết trận đến tận giờ. Vì thú thật khi tỷ số là 2-0 em đã tắt tivi nhưng sau đó thấy cần phải xem Chelsea chết như thế nào em lại bật lại. Giờ vẫn đang vật vờ vì trắng đêm hôm qua bác ạ. Dưng mà vui. :mrgreen:

24. mc240

mc240 Advanced Member

pep vừa trả lời báo giới là nhìn mãi mà k biết tại sao thua, hèn chi ổng thất bại, lúc nào cũng cho mình đúng, không nhìn nhận thực tế , không theo kịp tính gay cấn ,cân não của bóng đá hiện đại. theo em pep không có gì đặc biệt, chẳng qua là nhờ.....barca thôi. nếu có giỏi hãy tự đi tìm vinh quang ở chân trời mới

25. Only Time

Thắng thua là chuyện bình thường, yếu bất ngờ mới là cái hay của bóng đá, trận nào đá cũng thắng thì còn nói chuyện gì nữa. Đời thường chứ có phải Độc cô cầu bại trong truyện của Kim Dung đâu :)

Share This Page

Loading...