Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. mc240

mc240 Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

vâng, nhưng vấn đề là thua trắng tay rồi mà ổng vẫn nói không biết là tại sao....

2. Only Time

Only Time Advanced Member

Em nghĩ là ông ý biết, nhưng nói ra cũng chỉ làm tình hình hiện tại xấu đi thôi nên coi như không biết :)

3. d14

d14 Advanced Member

Thiệt là thua nhảm quá :( chuỗi thất bại ngay lúc này thật là...

:evil: :evil:

4. anphung

anphung Approved Member

Về trận hôm qua em thấy TT bắt ổn,chỉ trừ tình huống F4 làm trò qua mặt được trọng tài thôi chứ trận hôm qua ko có sắp đặt gì cả.Các TT gặp kịch sỹ nên đã bị qua mặt với lại họ là chủ ốc nên đa số các TT sẽ cho chủ nhà được hưởng Pen.Còn về trò ăn vạ thì đại đa số các đội bóng đều có cầu thử chơi trò này nhưng tất cả đều kém Bar 1 bậc để trở thành những KỊCH SỸ.

Nhưng đúng là định mệnh,khôn ngoan ko lại với trời và chúa đang ở trên khung thành của Cheski rồi.

Kẻ mạnh thắng là chuẩn rồi,xin chia buồn với các Fan Bar chân chính(ko bị cuồng và gân cổ cò khi bị bắt giò)

5. Cai thang

Cai thang Advanced Member

Có lẽ điểm rơi phong độ sai thời điểm.
    Mất luôn 2 mặt trận buồn nhỉ, theo các bác Pep sau mùa này có té k

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Messi quá thần thánh ở Camp Nou :

Anh không ghi bàn trước Real ===> Barca mất La Liga

Anh không ghi bàn trước Chelsea ===> Barca mất Champions League

Tới đây nếu anh không ghi bàn trước Bilbao ===> Barca có mất cúp nhà vua ???

Với việc xô đổ hàng loạt kỷ lục do chính anh tạo nên , tự tay dựng lại hàng loạt cột mốc lịch sử để rồi cũng tự tay dỡ bỏ nó...Ấy vậy mà chỉ cần anh im tiếng ===> Barca mất tất cả

Messi thần thánh không chỉ ở tài năng mà còn ở những cái dớp không kém phần thần thánh chưa được giải mã để rồi nhiều người phải thốt lên....Bi kịch Messi

- Bao giờ Messi mới vô địch thế giới cùng Argentina ?
    - Bao giờ Messi mới ghi được bàn vào lưới Chelsea ?

7. Hoc Tro

Hoc Tro Advanced Member

Cũng may là đêm qua em không xem được, chứ nếu không thì buồn thúi ruột. Híc

8. JETLEE

JETLEE Advanced Member

Bác Hun có vẻ cực đoan với môn thể thao vua này quá :lol: , nó là một trò chơi, mà cuộc chơi nào cũng có kẻ thắng người thua, khán giả -fan cũng được sống trong những khoảnh khắc vui buốn, ngập tràn cảm xúc . Không có Messi thì... trái đất vẫn quay , chỉ có điều bóng đa thiếu đi một ngôi sao sáng kể cả về phẩm chất kỹ thuật lẫn nhân cách và đạo đức. Cũng chẳng có gì phải tôn là thần thánh nên cũng chảng có gì phải coi là ''Thánh chiến''....Nó mất đi tinh thần thể thao và chỉ thấy ..Binladen ,Kim Jong Un...

9. Only Time

Đội của bác ý chả mấy khi vào CK c1 theo cái cách tôn vinh vẻ đẹp của bóng đá nghệ thuật nên đang phê thôi, bác thông cảm :D

10. thedung

thedung Advanced Member

Em thì thấy BC đá hiệu quả chứ đẹp mắt thì ..............Nếu đội nào cũng đá như BC ,cầm bóng phần lớn thời gian trận đấu ,nếu đối phương cướp được phản công lập túc phạm lỗi thì em chả xem bóng đá nữa còn hơn .

11. mc240

mc240 Advanced Member

chú Lính trẻ từ hôm nọ tới nay biến mất tiêu rồi không thấy tăm hơi

12. baobin74

baobin74 Advanced Member

Barca đã sai lầm ở thời điểm sau khi nâng tỷ số lên 2-0.
    Với lợi thế quá lớn lúc đó, việc gì phải hăng hái dồn ép đến mức.. quên cả sân nhà như thế? Vai trò của Xavi đâu?
    Giống hệt tình huống sau khi gỡ hòa trong trận siêu kinh điển vừa rồi.
    Chả lẽ Barca thiếu tỉnh táo và lỳ lợm đến thế?
    Thua là xứng đáng, không tiếc nuối mấy quả đập cột với xà làm gì. Đừng khóc, M10!
    Pep phải chịu trách nhiệm chính.

13. baohun00

baohun00 Advanced Member

Barca vĩ đại , giàu truyền thống nhưng...

Báo Chí Catalonia Rủa Xả Chelsea Thậm Tệ

Chứng kiến đội bóng ruột Barca phải dừng chân ở bán kết Champions League, tờ báo mạng Sport.es tỏ ra rất bức xúc và dành những từ khó nghe để nói về Chelsea.

Trong bài bình luận của mình, tờ báo này miêu tả việc Barca bị loại là một sự bất công, độc ác, khủng khiếp… Song chừng đó vẫn chưa đủ để bày tỏ nỗi thất vọng của họ khi thày trò Pep Guardiola bị loại dưới bàn tay của Chelsea. Theo Sport.es, Barca có đầy đủ phẩm chất để vào chơi trận chung kết, trong khi đối thủ của họ thì ngược lại, quá nghèo nàn ý tưởng nhưng rút cuộc lại nhận được vinh dự đó.

Chưa dừng ở đây, Sport.es tiếp tục xúc phạm Chelsea. Họ đã viết: “Thật khó giải thích làm cách nào mà một đội bóng hoàn hảo, tỏ ra vượt trội hơn hẳn lại bị loại. Chelsea tại Nou Camp cũng giống như ở trận lượt đi trên sân Stamford Bridge, đó là một đội bóng keo kiệt, hèn nhát và tầm thường. Chelsea không xứng đáng để chơi một trận đấu lớn như thế này.

Chelsea là đội bóng cực đoan, dùng cả răng lẫn móng tay để bảo vệ bằng được khung thành của Petr Cech. Không thể hiểu nổi làm thế nào một đội bóng như vậy lại ghi được 3 bàn thắng trong 180 phút”.

Phản ứng trên của tờ Sport.es có lẽ sẽ khiến nhiều người đặt câu hỏi rằng ban biên tập tờ báo này đang nghĩ gì. Bởi ngay chính các cầu thủ Barca, nhưng người trực tiếp thua trận, còn lên tiếng chúc mừng chiến thắng của Chelsea. Thế mới hiểu, báo chí tại Tây Ban Nha bảo thủ và “lá cải” hơn cả người Anh.

14. mc240

mc240 Advanced Member

mấy chú nhà báo này nhảm hết chỗ nói. theo em barca chưa đủ phẩm chất để chơi trận chung kết, họ chỉ phù hợp cho những trận biểu diễn như kiểu giao hữu thôi.

15. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em thì thông cảm với " nỗi đau " của họ . Thật khó chấp nhận vì họ...quá bảo thủ :D

Từ ngày Barca làm cú ăn 6 vĩ đại thì các Cules luôn coi kẻ khác như cỏ rác , huênh hoang với " Bài Toán Tiqui Taka "...thế nên họ đôi lúc bị ảo tưởng về cái gọi là...Đẳng Cấp

Nhầm to... :D

16. baobin74

baobin74 Advanced Member

Xem Barca đá lật cánh đánh đầu thấy...tội nghiệp!
    Tiqui Taka rất tuyệt, nhưng để đứng trên đỉnh thế giới, cần có 1 lối đá đa dạng hơn.
    Biết là rất khó, nhưng có thế mới có thể xưng là "đệ nhất thiên hạ" chứ!

17. Only Time

Nói thật là barca mùa này gặp hạn vì lực lượng mỏng, chắp vá, Villa chấn thương, hàng thủ thiếu người, có vào đc ck cũng khó có cửa khi mà Messi đã bị quá tải.

Anti barca fan nhiều quá, đơn giản là vì Barca thắng phần còn lại của thế giới quá nhiều, thua 3 trận không thể kết luận Barca đã hết thời.

18. Wanderer Cowboy

Wanderer Cowboy Advanced Member

Thánh Ibet chán Barca rồi các bác ơi. Tới đây ko biết Ngài ấy ban phước cho đội nào

19. linhtre

linhtre Advanced Member

Mọi phân tích, bình luận đã không còn giá trị gì khi trong chúng ta không kẻ nào là người được cười sau cùng. :)

Chúc mừng nhà vua mới Bayern Munich :mrgreen:

20. TrieuSon

TrieuSon Advanced Member

Chả ai huênh hoang hết cả, Bác có thể dẫn chứng ai ở đây huênh hoanh nào??? Chỉ những kẻ thua cuộc luôn nhìn dưới ánh mắt ganh tị mà thôi, mà kẻ ganh tị vô đối nhất chính là tay Mourinho hợm hĩnh, mà Maurinho đã làm cho các Fan mù quáng (từ hồi về dẫn dắt Chel) cho nên các Fan tưởng mình cũng đặc biệt giống Mourinho hợm hĩnh, luôn coi ta là nhất.

21. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác nói chuẩn khỏi muốn chỉnh, ha ha :lol:

22. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Em thì cho rằng các bài viết của bác baohun00 từ lâu vốn đã mang nhiều nội dung châm biếm hơn là chia sẻ, nên thực lòng mà nói, em không coi trọng.

Còn bác nói FC của Barca là huênh hoang, xin mời bác dẫn chứng.

Nếu nói về ảo tưởng, xin bác xem lại xem ai cứ đụng đến Mou thì không còn một từ nào khác ngoài Đặc biệt và đẳng cấp, đi đến đâu giành cup tới đó.

Mà một khi đã là ảo tưởng, người ta chẳng bao giờ chịu nhận là mình ảo tưởng đâu. Bác đã nghĩ thế thì cũng đừng cố training FC "ảo tưởng" làm gì.

23. Black Jack

:D đến cái quỳ gối còn ... đặc biệt

Mà không đặc biệt sao được. Họa hoằn lắm, các bác mới có thể thấy người ta quỳ gối, rất hiếm khi HLV quỳ gối. Hay nói cách khác, em chưa bao giờ nhìn thấy HLV quỳ gối.

Họ quỳ gối để làm gì? Khi nào người ta quỳ gối? :D

24. chikien

chikien Advanced Member

HLV quỳ gối thì nhiều chứ bác, em nhớ Pep cũng đã từng quỳ gối, Maradona cũng quỳ gối khi Argentina vượt qua vòng loại Nam Mỹ, Bilic cũng đã nhiều lần quỳ gối khi dẫn dắt đội tuyển Croatia nhưng chỉ khác cái là những HLV này quỳ xuống, ngẩng mặt lên trời cảm ơn chúa sau những bước chạy hân hoan và cú trượt dài trên thảm cỏ đầy kiêu hãnh còn Mou hôm qua quỳ là vì đôi chân không thể giúp ông đứng vững nữa nên phải khụy xuống...

BM đã làm cho Mou căng thẳng và mệt mỏi 120' nhưng ông vẫn cố trụ đến cuối nhưng đến 2 cú sút penalty của Rô điệu và Kaka như hai đòn chí mạng làm ông ko đủ sức đứng dậy được nữa còn em tin với con người đầy kiêu hãnh như Mou ông ta ko xin xỏ gì Chúa đâu, mà có xin Chúa cũng ko bao giờ cho nữa vì cho xong thì Mou lại lên mặt báo vỗ ngực rằng chiến công này là vì ông ta là "người đặc biệt", là "sinh ra để chiến thắng" v.v... như bao lần khác

25. Black Jack

Ầy dà, bác, ai lại nói Mou thế hả bác?
    Giờ là bi kịch của Ronaldo "thần thánh"

Mou không lột áo, Mou quỳ xuống rồi kìa

Real vĩ đại còn gì để nói nữa không?

Giờ thì "hùm xám" Bayern vồ Mou mới gọi là tâm phục khẩu phục. Trên sân nhà mà để Bayern ép như ép giò.
    Hôm nay, em thấy bác nói hoàn toàn đúng về vấn đề này.

Attached Files:

Share This Page

Loading...