Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. mc240

mc240 Advanced Member

Re: Diễn đàn mình có ai là fan Barca không ạ ?

Theo các bác sau khi rời barca thì pep sẽ về clb nào và ai sẽ về cầm quân barca ạ

2. Only Time

Only Time Advanced Member

Buồn thật Pep chia tay Barca, Wenger mà làm HLV cả Barca lẫn Arsenal thì tốt nhỉ :)

3. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Chưa có thông tin chính thức bác ạ.

Em vẫn mong Pep ở lại với Barca. Toàn bộ BLĐ, đội bóng và cả các CĐV ủng hộ Pep Guardiola tiếp tục dẫn dắt Barca.

4. haiauden

haiauden Advanced Member

Em không phải fan của Barca nhưng em rất ủng hộ Pep ở lại với Barca. Có như thế người hâm mộ mới được xem những trận đấu quyết liệt giữa Barca và Madrid cùng với những câu chuyện hậu trường cười đau bụng và các cuộc khẩu chiến quyết liệt trên VNAV :roll:
    Pep ở lại thì Barca năm sau sẽ còn mạnh hơn năm nay nhiều nếu họ có kế hoạch tuyển mộ và quay vòng cầu thủ hợp lý hơn.
    Cuối cùng, nếu Pep kiên quyết đi khỏi Barca, em mong HLV em yêu thích nhất, Ancelotti sẽ là HLV mới của Barca, tuy khả năng này gần như Zero.

5. anphung

anphung Approved Member

Bác nói rất chuẩn em cũng mong Pep ở lại để có những chuyện hài để cười mà xả sì trét khi vào đọc trang này.

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Suốt 4 năm qua thế giới vẫn luôn tồn tại dấu hỏi lớn dù công khai hay thầm nghĩ :

Pep thực sự tài năng hay chỉ sống nhờ vào hơi thở Barca ???

Giờ là lúc em mong Pep ra đi để tìm vinh quang mới..cũng là để chứng tỏ Pep thực sự tài năng . Quá nhiều đội bóng lớn lúc này đang trải thảm đỏ mời gọi Pep .

Anh ra đi...Nơi này vẫn thế .

Nếu Pep ra đi...em tin ông ấy sẽ đem theo...vài cậu học trò cưng để phục vụ công cuộc chinh phục đỉnh cao của mình . Điều mà trước kia vài Cules quả quyết...Không thể xảy ra .

7. anphung

anphung Approved Member

Chú này lượt đi đập vỡ 1 cái cốc rồi trắc lượt về em dự là thêm 1 cái cốc nữa bay thẳng vào màn hình con Tivi rồi bác ạ,nên buôn quá ko thèm lên còm men gì nữa cả :lol:

8. Only Time

Em thấy trong các HLV thì mâu zi nhô là sống nhờ tiền của ông chủ nhiều nhất ạ, Messi, Xavi, Inesta toàn từ lò đào tạo của Barca cả :)

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cả Barca & Real đều là những " con nợ " chúa chổm & thuộc hàng đại gia trong việc chi tiêu đấy bác ạ .

...nhưng...bác nói cũng đúng : Barca thì nghèo hơn Real chút xíu :D

Mou lại ngông rồi... :D

Sau trận thua Bayern, HLV Mourinho tuyên bố: “Chẳng có lý do gì để tôi rời Real. Và ngược lại, BLĐ Real cũng chẳng có lý do gì để sa thải Mourinho!”.

10. Black Jack

Bác cứ nghĩ ai cũng như Mourinho ấy. :roll:

http://bongdaplus.vn/La-Liga/Lieu-thuoc ... /42582.bbd

11. Black Jack

Bác đừng nhầm giữa việc kinh doanh của CLB bác nhé, Real kinh doanh giỏi hơn Barca nhiều: từ việc du đấu, bán áo đấu, bản quyền truyền hình v.v. nói chung, Real nổi tiếng hơn Barca nhiều ==> kiếm tiền tốt hơn Barca nhiều

Còn nợ đọng, thì em nghĩ thị trường chuyển nhượng không phải là vấn đề cốt lõi. Cốt lõi ở chỗ núi tiền lương hàng năm để nuôi đội bóng với hàng loạt ngôi sao.

Bác có thể thấy 2 năm trở lại đây, cả Real và Barca đều không có những vụ chuyển nhượng ầm ĩ. Villa gãy chân mà Pep còn tìm cầu thủ đội Barca B để đôn lên đội hình 1 nữa.

Vâng, can tội ngông nghênh nên có quỳ xuống cũng không tha được. :D

Em nói vui vậy thôi, thực ra, gì thì gì, không ai phủ nhận Real đang chơi và gặt hái nhiều thành công dưới thời Mourinho. Thánh cũng không phủ nhận được, và với BLĐ đội bóng mà cụ văn thể là Perez, nói rộng ra là một cơ số CĐV của Real, thì kết quả là quan trọng, nên Mou vẫn sẽ được trọng dụng tại đó thôi.

Khi nào phú quý sinh lễ nghĩa xong, người ta sẽ yêu cầu Real đá đẹp, Real đá thắng trong mọi trận đấu với sự "đàn áp" đối phương, lúc ấy Mou mới lại có cớ ... đi tìm thách thức mới.

12. Only Time

Nhìn cái mặt "đàn ông" với cá tính mạnh mẽ mà cũng... đàn bà quá :mrgreen: Casillas, Kaka, Higuian đang bị mâu đì, chắc sắp out hết.

13. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng...Em biết dù Pep có ra đi thì Barca cũng không thể đổ nát & hoang tàn như cách mà Mou từng bỏ lại đội bóng của mình bởi bộ khung La Masia vẫn luôn là nền tảng vững chắc của CLB .

Bởi vậy em mới nói :

Anh ra đi...Nơi này vẫn thế ! :D

14. Black Jack

Em không biết bác yêu thích đội bóng của bác đến đâu và em cũng không biết bác linhtre yêu thích Barca đến đâu.

Nhưng để em kể cho bác nghe cảm giác của em lúc này về đội bóng yêu thích của em.

Sau trận thua Real, khoảng cách điểm tăng lên, em cho rằng Barca mất La Liga. Thực sự em không muốn xem La Liga nữa, bởi hết mục tiêu.

Sau khi thất bại ở C1, Barca bị loại, em không còn thấy thích C1 nữa, cảm giác thực là mong nhìn thấy Bayern duy trì lối đá đẹp và đánh bại đội hình 10.1 Chelsea.

Một khi thấy chán, thì còn viết gì nữa? Không phải vì trận thua Barca mà em không muốn vào viết, đơn giản thôi ạ, lúc ấy chẳng còn hứng thú để viết.

Bây giờ, khi thấy báo chí đưa tin Pep rời Barca, thì còn thấy chán nữa, đơn giản bởi Barca và Pep khác gì thân thuộc, một người gắn bó với thành công đội bóng suốt 4 năm qua muốn tách ra ở riêng, cảm giác thật hụt hẫng.

Còn tất nhiên, ai vào khiêu khích, thì lại phải nhím xù lông lên thôi.

15. Black Jack

Bác cố tình hiểu sai ý em. Em nói là Mou đi đâu cũng cố kéo những cầu thủ Mou biết để phục vụ cho mục đích của mình, như trường hợp của Carvalho ... khi Mou rời Porto, như Lampard ... khi Mou rời Chelsea, như Sneijder khi Mou rời khỏi Inter.

Còn Pep thì không bao giờ có chuyện sẽ lôi kéo Iniesta, Xavi, Lionel Messi nếu Pep có rời Camp Nou.

Con người ta sống vì tình lắm bác ạ.

Chính vì vậy BLD, đội bóng, các CĐV đều mong Pep ở lại, không có chuyện kéo bè kéo cánh muốn đuổi HLV đi đâu bác ạ.

Mời bác baohun đọc: http://beta.bongda.com.vn/news/27/2EE8D ... -dong-nuoc để hiểu sao Pep muốn đi hay ở.

Ở Barca, văn hóa và truyền thống, không có chuyện tương tự như đối với Mourinho.

16. berryfun

berryfun Advanced Member

Chia buồn với Fan Barca về việc PEP có thể rời Barca.

Em vẫn thíc nhìn thấy PEP dẫn dắt Barca.

17. baohun00

baohun00 Advanced Member

Ồ vâng...Vậy thì xin lỗi bác BJ vì đã hiểu sai ý bác viết ạ .

Vẫn chưa có thông tin chính thức Pep rời Barca nên các Cules hoàn toàn có thể hy vọng dù là 1% .
    Thế nhưng nếu Pep ra đi...Em cũng hy vọng lời bác nói ở trên là đúng .

Em thì thấy cứ HLV nào cũng có quyền đem theo học trò của mình để cùng tìm vinh quang mới khi mà động lực chiến thắng cùng CLB cũ không còn như xưa nữa . Điều đó bình thường thôi chứ không to tát như bác nghĩ là ...kéo bè kéo cánh .

Barca cũng chả phải buồn hay gục ngã trước vấn đề đó . Đội bóng mạnh là nhờ tập thể chứ không đơn thuần bởi một vài cá nhân phải không bác ? :D

Em thấy Barca vẫn còn mục tiêu ở cúp Nhà Vua và biết đâu là câu chuyện cổ tích ở La Liga nữa...Không ai cấm mình hy vọng cả . Cuộc chơi chỉ kết thúc khi vòng 38 khép lại .

Hala Barca

Attached Files:

18. anphung

anphung Approved Member

To bác BJ

Em là 1 fan của bóng đá cứ lúc nào có time là em xem,các giải bóng đá đỉnh cao thôi và em thường thích các đội là của dưới hơn các đội của trên BM loại Real em rất vui cứ các độii của trên mà thắng thì nhàm quá bóng đá phải có yếu tô bất ngờ với hay với hấp dẫn.s

Em biết các khi đã là các cule trung thành của Bar thì bác buồn là đúng rồi(bị loại trước ngưỡng cửa trân CK và khả năng về nhì tại Liga là rất lớn chỉ còn mục tiêu là chiếc cup nhà vua) nhưng em ko thich cách các bác NỔ khi trận cầu chưa diễn ra và TT chưa thổi còi. Nếu đã là cule thì em nghĩ thắng thua nó là bình thường chư đâu cỏ phải ngày tận thế.

Em thấy bác BJ là holigan trên bàn phím thì đúng hơn dù lời lẽ có vẻ là lịch sự.

Và tất nhiên bác thích xù lông gì là việc của bác.

Kính

19. duchangbai

duchangbai Advanced Members

Các bác tranh luận làm gì đã có thông tin chính thức đâu,em là em thích Pep ở lại múa thếm vài năm với Bar nữa cơ. :lol:

20. mc240

mc240 Advanced Member

em vẫn mong pep ở lại barca, pep đi rồi thực tình mou ở real lẻ loi lắm , sẽ không còn mấy trận nảy lửa nữa.

21. Only Time

Mâu cũng sắp bị đuổi giống như cách Chel đã từng đuổi mâu rồi, pep ở lại thì chán quá :mrgreen:

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

Pep đã chính thức chia tay Barca !

Quyết định đúng của Pep dù đó là điều mà cả Barca & Cules đều không mong muốn .

23. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em không thích dùng từ Holigan bác ạ :D

Nghe có vẻ...hơi cực đoan .

24. berryfun

berryfun Advanced Member

PEP đã chính thức nói lời chia tay Barca sau 4 năm dẫn dắt. Có một chút gì đó tiếc nuối trong em. Tiếc cho Barca và cả chính PEP. Tuy nhiên, cuộc đời là dòng sông không ngừng chảy. Ra đi trên đỉnh vinh quanh là lựa chọn khôn ngoan nhất của người thông minh mà PEP thì lại thừa thông minh.

Xin chúc cho PEP thành công với CLB mới.

25. mc240

mc240 Advanced Member

only time: em k nghĩ real đuổi mou đâu vì mùa này mou đã thực hiện được lời hứa lấy la liga của barca. bác ạ,

Share This Page

Loading...