CDP cho chất âm ngọt ngào?

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by NNCxSam, 30/4/12.

1. muiten

muiten Advanced Member

Toi dong y voi and "bathanh81". De co 1 CDP vua ngot va vua chi tiet chac khong it tien dau.Theo toi that may TDA 1541/ 1541 R1/1541 s1/1541s2 co tieng Mid rat ngot va Bass mem mai.

2. ducquang75

ducquang75 Advanced Member

Chuẩn đã và dang sài con sony có TDA 1541 Có vương niệm,rất ngọt ngào,nhạc Vàng ,vocal,hòa tấu, ok, muốn bass mạnh tí thì dung amly có bass, và loa hỗ trợ,nhiều lúc bass nhiều cũng mệt,

3. Hungthuocbac

Hungthuocbac Advanced Member

Cái gì nhiều thì cũng mệt bác ạ :lol:

4. vitbeo

vitbeo Approved Member

5. MinhThanhBBC

MinhThanhBBC Approved Member

Có lẽ cũng do cái gu nghe của từng lứa tuổi! em thì rất hợp với các dòng CD Marantz, philip cũ dùng DAC 1541! còn Marantz đời mới thấy tiếng không như xưa! được cái hình thức đẹp hơn! Nhưng chất tiếng có lẽ thay đổi nhiều từ lúc liên kết với Denon và mất đi đặc trưng vốn có của nó!

6. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

Chào bạn, theo bạn tại thị trường việt nam thi SA1 và 50 W thi thiết bị nào đắt hơn, phải có thực tiễn mới nhận thức được, những người " Mò " thì hay suy diễn sai và so sánh cũng không chính xác.

7. Tranthiem

Tranthiem Advanced Member

Chả có cái gì là hi-end đâu bác. Bác mà phán SA1 phù hợp với những người mới chơi âm thanh thì em phục bác thật.

8. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

chao ban, minh khong co y do. Thu nhat day cam nhan ca nhan, thu hai minh rat biet moi su so sanh chi co tinh tuong doi thoi. chuc ban vui nam moi , nhieu nang luong de thuc hien nhieu du an con dang do.

9. Hungthuocbac

Audio mỗi người mỗi gu các bác ạ!Có bác thích hình thức,chất âm mới,có bác lại thích vintage đậm chất analog,có bác chỉ mày mò mod làm sao ra ưng đc chất của mình...Nói chung để nghe ngọt ngào ngoài cdp phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa.Đầu xuân năm mới em chúc các bác Sức khỏe,Bình an và Thành đạt:VẠN SỰ NHƯ Ý...HAPPY NEW YEAR!!!

10. nghiacdmc

nghiacdmc Advanced Member

Tuy là newbie nhưng em mạnh dạn đưa ra ý kiến của mình về câu chủ đề như sau: nói đến sự ngọt ngào chậm dãi, gần tự nhiên nhất trong các cdp thì cdp marantz như 7,94ltd, 95 là ưu thế nhất. Tuy nhiên để hợp gu và giá thành thì lại là chuyện khác. Bản thân em nay đã không dùng cdp này nữa và đã chuyển cdp âu, mỹ nhưng cdp nghe ngọt (ngọt thôi nhé) phải kể đến 3 cdp trên. Chú cpd âu mỹ gần gấp 4 lần tiền mà không ngọt bằng đâu. Đây là ý kiến cá nhân của em có gì xin các bác góp ý. Măm mới chúc đại gia đình vnav những lời chúc tốt đẹp nhất.

11. nghiacdmc

Em đồng ý với cả 3 ý kiến trên của các bác và mạo muội đưa ra ý kiến cá nhân như sau: cdp nào quá chi tiết sắc sảo thì tiếng sẽ không ngọt thậm chí còn lạnh tiếng vd như teac 50 tuy nhiên nghe nhạc cụ, bộ gõ, ghi ta thì lại thôi rồi. Cdp tiếng ngọt, ấm, tình cảm thì lại thiếu chi tiết vd như marantz cd7,95 loại này nghe vocal, nhạc vàng lại tuệt. Còn cdp vừa ngọt vừa ấm vừa chi tiết thì giá thành cao vd như waidia 16, 21... Còn riêng hãng marantz có rất nhiều sp tốt cho thể loại nhạc vàng tuy nhiên đời sau này từ 17d, 17da,16d trở lên thì tiếng sáng hơn chi tiết tốt hơn nhưng giảm ngọt đó là lẽ đương nhiên tránh tiếng xấu mà khách hàng phản ánh chứ em chưa dám nói cụ thể hơn. Được cái này mất cái kia, là người nghe nên lựa chon cái nào hợp với thể loại, gu nhạc mình hay nghe, giá thành mình chịu bỏ ra sẽ là tối ưu. Tất cả các hãng sx cdp cùng tồn tại và phát triển và luôn có một số fan ruột của mình. Còn quay về câu chủ đề cá nhân em vote cho cd marantz 95 ở mức trung bình, cdp marantz cd7 ở múc cao. Ngọt, ngọt thôi nhé.

12. liukangpo

liukangpo Approved Member

Em có khoảng 5tr, muốn một cái CDP có chất âm cay đắng, hoặc chua chát, hoặc mặn mòi tí thì chọn hiệu nào các bác? :pPPPPPPP

13. nghiacdmc

Yêu cầu của bác chủ khó quá. Em bó tay, bác thử hỏi câu này vào chủ đề tư vấn cdp tầm 5 triệu xem sao. :lol:

14. tranhuu

tranhuu Advanced Member

mình cũng xài rất nhiều dầu cd cỏ .nhưng cũng chưa có em nào qua marant.mình ủng hộ em nầy.Đời nào tùy túi tiền,và hay trong tầm tiền

15. TUONGDOI

TUONGDOI Advanced Member

Chào bác, em đã sở hữu CD16, CD15, và từng nghe ké nhiều về con 94ltd và CD7, theo đánh giá của em thì hai con CD 15 và CD7 nó không mang lại sự ngọt ngào hơn gì nhiều so với CD 16 nhưng giá mua thì cao hơn con 16 rất nhiều, còn con 94ltd nghe nhạc vàng không phê bằng con 16. Trước giờ em nâng cấp đồ audio theo thói quen là mua đồ khác về nghe thử so sánh trước rồi mới tiễn đồ cũ đi nên dễ bề so sánh, và bây giờ con CD 16 em cũng đã cho qua nhà khác rồi.
    Đó là đánh giá theo ý kiến cá nhân của em, xin mời bác tiếp...
    Năm mới chúc bác sức khỏe. :)

16. nghiacdmc

Thực gia thì đã là cảm nhận thì có thể đúng hay sai, tuy nhiên nghe ngọt ngào em vẫn thiên về tda 1541. Con 16,16d, 16 se em cũng đã từng sở hữu rồi nhưng tda 1547 em thấy ngọt nhưng ko bằng tda 1541 nếu có đuôi a, s1,s2 thì càng hay mặt khác tda 1547 trong các cdp 16 các đời có ưu thế hơn về chi tiết thôi, lời hát rất nhanh, ca sỹ hát gấp gáp như có ai đuổi ấy, nhanh liẹu còn ngọt ko nhỉ, Em vẫn thấy vậy bác à. Thân

17. Hungthuocbac

Chúc các bác năm mới AN KHANG THỊNH VƯỢNG và tìm đc các CDP thật ngọt ngào nhé! :D

18. Tannoy-Luxman

Tannoy-Luxman Advanced Member

Nan giải quá các bác nhỉ? Tìm được CDP phù hợp với hệ thống của mình là cả 1 v/đ các bác nhỉ

19. Hungthuocbac

Có gì đâu bác làm con cdp rẻ tiền về mod thì sẽ ra đc các chất âm bác thích đó :D

20. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

Em sau khi dùng CDP Denon. Sony bây giờ dùng cái CDP cỏ Philips CD-620 chạy chip TDA-1541A thì thấy hay hơn hẳn luôn về các mặt sau:
    - Tiếng chi tiết và chậm rãi, chắc chắn - phù hợp nhạc tiết tấu chậm
    - Đều các dải và tự nhiên
    - Vocal ngọt nhưng không nịnh tai
    - Nghe lâu không thấy mệt :D

Vote cho TDA-1541A!

21. hhoang86

hhoang86 Advanced Member

Nak CD 4 cũng là 1 em ngọt ngào :D

22. nghiacdmc

Đúng vậy nakamichi cd4 cũng rất ngọt bác ạ. Tuy giá thành ko cao nhưng em nó nghe nhạc vàng em thấy rất hay, ngọt, và chậm dãi, mộc mạc mà không bị khô, rất rất giống tiếng casette bác nhỉ. Bác cho em hỏi hãng nakamichi có phải là ..... của casette ko?

23. hhoang86

hhoang86 Advanced Member

E thấy nó hợp nhạc vàng, hợp tai e, e chuyên dùng nó để thu từ cd sang tape deck Nak

24. Hungthuocbac

Cứ nghe thấy hợp tai mình là ok.Chúc mừng bác!

Attached Files:

25. Hi_en

Hi_en Advanced Member

Em đang dùng 1 em CD-10 NEC các bác ạ 2 x TDA1541A-S1.
    Cũng ấm áp và hay trong tầm tiền (<10tr).
    cám ơn các bác sẽ chỉ bảo.

Share This Page

Loading...