Chơi receiver cổ

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Capstan, 31/3/07.

1. phidiep

phidiep Advanced Member

Em thấy Receiver cùng giá với amply tích hợp em cảm thấy Receiver nghe hay hơn, phê hơn và trông đẹp hơn. Quan trọng nữa là hơn amply tích hợp ở khoản có cả FM và AM nghe đỡ buồn :) .

2. gaucntt

gaucntt Advanced Member

Em ko rành về kỹ thuật lắm nhưng em cũng thấy công suất của dòng Receiver này so với dòng Amply tích hợp nso kiểu gì ấy, rõ ràng con MAR 2238B của em CS có 38w thôi nhưng oánh các loại loa Nhật còn khỏe hơn cả mấy con Denon cs trên 70w/ch. và thật ra thì tiếng nó có thể so sánh với mấy con Denon trên tầm giá của nó đấy, ví dụ so với con Denon 1080 hay 970 chẳng hạn. Em đang ghép em nó với đầu cát sét AKAI và loa Diatone nghe phê phết. Các bác cho phép em show hàng 1 tý ạ, bây giờ thì em ko muốn bán cái Marantz nữa đâu. Khi nào dư dả thì kiếm cái đầu băng cối và đĩa than nghe cho đủ đồ analoge, he he.

3. NTL

NTL Advanced Member

Chào các bạn,
    Mình đang định đổi amply qua dùng receiver vì thấy mấy cái receiver buổi tối đèn đóm khá đẹp. Hiện tôi có tìm thấy receiver pioneer sx 990 còn khá mới. Bác chủ báo giá 3,9tr. Mong các bạn có kinh nghiệm về receiver tư vấn giúp tôi có nên lấy em này ko ạ( giá và chất âm khi đánh với loa Pioneer)? Xin cảm ơn

4. phidiep

phidiep Advanced Member

Em này hay dở thì em không rõ vì chưa chơi, nhưng theo thông lệ thì giá em này cao quá. Tầm tiền đó kiếm được nhiều em hay hơn. Em này Cs chỉ có 35wpc. Bác tham khảo thêm ở đây:
    http://www.classicaudio.com/value/pio/SX990.html

5. NTL

NTL Advanced Member

"Em này hay dở thì em không rõ vì chưa chơi, nhưng theo thông lệ thì giá em này cao quá. Tầm tiền đó kiếm được nhiều em hay hơn. Em này Cs chỉ có 35wpc."
    Cảm ơn bác, Vì em thấy con này ruột gan còn quá mới, hầu hết các mối hàn đều còn dấu mực niêm phong. nếu tầm 4tr đổ lại thì nên mua receiver nào thì hợp với loa pioneer cs f700 các bác nhỉ?

6. phidiep

phidiep Advanced Member

Với tầm 4 triệu em nghĩ khá nhiều, nhưng bác không nên sốt ruột, tìm đồ mới thì dễ chứ đồ cổ thì phải từ từ kiếm bác ạ, đôi khi thế mới là cái "thú" :lol: .

7. thanhtien

thanhtien Advanced Member

bác mua mấy e sansui về mà đánh, bác mua loại dùng sò sắt, tiếng nó mới hay.

8. phidiep

phidiep Advanced Member

Theo em được biết thì không phải cứ sò sắt thì mới hay, mà là sò sắt khi toi thì dễ thay thế hơn sò STK thôi bác ạ.

9. NTL

NTL Advanced Member

Hôm nay em mới đi coi 1 receiver sansui 5000X. Chú bán hàng nói giá 3,5tr. Em này ngoại hình còn khá mới, trong ruột thì em chưa coi. Các bác giúp em thêm vài lời chỉ giáo nhá. thanks

10. nhacxua79

nhacxua79 Advanced Member

5000x mà có 3.5t mua ngay đi bác nếu ko bác cho ĐC em qua lấy ngay :D

11. NTL

NTL Advanced Member

5000x mà có 3.5t mua ngay đi bác nếu ko bác cho ĐC em qua lấy ngay :D[/quote]
    Bác nói vui hay thật thế? :D nếu bác nói thật thì mai em qua lấy ngay. Bác chủ bán hàng còn đôi loa sánui cổ mà em không nhớ model( ê căng là gỗ mắt cáo) bán 12tr.Em rất ưng bộ này, tuy nhiên tiền nong hạn hẹp quá. chắc qua mua ss 5000X trước. cảm ơn bác nhiều.Chú bán hàng còn 02 em sansui nữa, 2000x và 5000. bác mưốn mua em nào thì..... :)

12. thanhtien

bác phidiep ơi, e là người sàigòn, e mới ra hànội ngày hôm nay, bác biết chỗ nào chuyên bán sò sắt cũ không (đồ cỗ) chỉ e với.

thanks

090 3685 399 tài

13. phidiep

phidiep Advanced Member

Vụ này thì em chịu vì không rành. Bác muốn mua, theo em bác cứ ra chợ "giời" hỏi xem sao.

14. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác nên xem kỹ ruột gan em đó xem sao. Em theo ảnh hưởng của bác Hai_lúa nên không ưa dòng này lắm.

15. thanhtien

mình mới liên lạc xem 1 con sansui 5000X, mới nhập về, nó đòi 400usd # 7.6 triệu 1 e, nhìn rất mới còn bản hướng dẫn sử dụng đạt 95%.

mình đang vân vân không biết có nên mua không, vì mình đã có 1 e sansui 2000X rùi, thêm 1 e sansui 777 chết sò.

kekeke

16. longtuyen29

longtuyen29 Advanced Member

Chào bạn thanhtien,theo mình nếu bạn mua để trưng bầy hay sưu tầm thì được chứ giá trị sử dụng thì không ổn tẹo nào.Bạn đang sở hữu em 2000x nếu bạn bê em 5000x về sẽ thất vọng vì 5000x chỉ hơn phần cs còn chất âm thua xa em 2000x.

17. NTL

NTL Advanced Member

Chào các bác, em mới di coi ss receiver 5000x giá 3,5tr. Bác chủ bán máy nói con này đã bị thay 4 sò sắt rồi-> thất vọng quá :( . Em quyết định không mua nữa. sau đó bác bán hàng có cho em nghe con 2000x còn nguyên bản. không biết lúc đó buồn qua hay sao nữa mà nghe thấy dở quá( 2000x phối với pioneer cs 88A và dvd pioner). em quyết định không mua cái nào luôn. Cảm ơn các bác( nhất là bác phidiep) đã tư vấn cho em

18. phidiep

phidiep Advanced Member

Sò bị thay nhưng là sò zin hay sò loại tốt, đúng thông số thì vẫn OK. Bác không nên câu nệ quá. Quan trọng là các linh kiện tổng thể còn tốt là OK.

19. Capstan

Capstan Advanced Member

nghe bác nói mình cứ tưởng nhầm là 5000x giá 1,5 triệu vì xét về âm thanh nó chỉ đáng như vậy . thay sò quan trọng là cân chỉnh cho đúng chứ chỉ cốt kêu ra tiếng thì chán lắm.

tầm 3,5tr trở xuống bác thử để ý mấy con receiver Onkyo xem :D

20. phidiep

phidiep Advanced Member

Em chưa nghe 5000x nhưng 2000x thì nghe rồi, máy cũ nên chẳng dám đánh giá, nói chung nghe không ưng lắm.

21. NTL

NTL Advanced Member

Theo em, khi chơi những receiver cổ, ngoài việc để nghe còn có giá trị sưu tầm nữa ạ. do đó, khi thấy em 5000x bị chọc ngoáy là em thấy chán rùi. chắc là tiếp tục tìm kiếm thôi. :)

22. oDoh5

oDoh5 Advanced Member

Đồ điện tử, tuổi thọ lại mấy chục năm rồi, có chọc ngoáy ở mức độ nho nhỏ thì cũng chấp nhận được bác ạ.

23. triduy2001

triduy2001 Advanced Member

Đang có Shop Casauhoaca's Audio rao bán Sansui 5000X giá 8tr đó Bác! Em thấy con đấy phù hợp với yêu cầu của Bác!
    http://www.vnav.net/forum/viewtopic.php ... 8&start=75
    Đồ Audio cổ, chọc ngoáy là bình thường, ngay cả đồ Hi-End mới còn hỏng mà Bác!
    Linh kiện điện tử phải có tuổi thọ Bác ạh!

Tiền nào của nấy thôi ! :lol:

24. iphonfun

iphonfun Advanced Member

Chào các Bác
    có em Pioneer Sx45 Receiver còn đẹp nên sưu tầm khộng các bác ,người bán bảo còn nguyên bản giá 5t
    Thank

25. oDoh5

oDoh5 Advanced Member

Bác không múc thì chỉ chỗ cho em múc nhé :D

Share This Page

Loading...