Chơi receiver cổ

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Capstan, 31/3/07.

1. DaNangTubes

DaNangTubes Advanced Members

LS3/5a em đang phê với 6L6 PP bác cai à. Bộ Receiver này để nghe Tape và Radio thôi :D

2. DuongHao

DuongHao Advanced Member

mình cũng thấy vậy, tiếng không được trong lắm, lúc nhặt em U6000, mình cứ luỡng lự giữa yahama 1000M vì giá tương đương, nhưng thấy e u có 2 chiếc loa kèn nên kết, nhưng suy cho cùng hàng cỏ chỉ đến vậy thôi cậu nhỉ?. ah thông báo với cậu tin vui, chiều nay mình vừa thanh lý dc 3 em ampli cỏ cho đỡ chật nhà. em pioneer A 580 - 1t, yahama 5.1 3t, harman/kadom HK 1200 700k. Theo cậu SX 1010 ghép loa nào là hiệu quả nhất. Đêm xem vũ công samba chứ?

3. DuongHao

DuongHao Advanced Member

theo mình, quá ngon

4. music_lover

music_lover Advanced Member

Em mua của một bác già đang chơi bán lại. Mặt mũi trông vẫn còn ngon lành lắm. Đấy là theo đánh giá của em thôi. Vì biết em thích chơi nên bác ấy đòi 10tr, xin bớt được 1tr. Công suất thì đúng là khủng thật. Cửa sổ nhà em tí nữa thì bể :lol:[/quote]
    theo mình, quá ngon[/quote]
    Em không rành lắm về khoản rổ rá nhưng thích chơi thì cũng phải cố mua vì mấy em amply cổ này càng ngày càng hiếm. Mang về nhìn ngắm cũng sướng mà nghe thì cũng khoái lỗ tai bác ạ. Chắc tại em là người hoài cổ rồi.

5. pgdung

pgdung Approved Member

có cả catalog thế con này quá mới còn gì bác
    chúc mừng bác :D

6. DuongHao

DuongHao Advanced Member

theo mình, quá ngon[/quote]
    Em không rành lắm về khoản rổ rá nhưng thích chơi thì cũng phải cố mua vì mấy em amply cổ này càng ngày càng hiếm. Mang về nhìn ngắm cũng sướng mà nghe thì cũng khoái lỗ tai bác ạ. Chắc tại em là người hoài cổ rồi
    Phải nói đẹp thật, nghe thì chưa tin tưởng lắm, hay mình chưa phối ghép đúng?

7. music_lover

music_lover Advanced Member

Em không rành lắm về khoản rổ rá nhưng thích chơi thì cũng phải cố mua vì mấy em amply cổ này càng ngày càng hiếm. Mang về nhìn ngắm cũng sướng mà nghe thì cũng khoái lỗ tai bác ạ. Chắc tại em là người hoài cổ rồi
    Phải nói đẹp thật, nghe thì chưa tin tưởng lắm, hay mình chưa phối ghép đúng?[/quote]
    Em cũng phải công nhận phối ghép mất nhiều công sức. Em đã chứng kiến mấy con amply rẻ tiền ghép với cặp loa cũng rất bình thường mà sao tiếng rất hay.

8. audiopassion

audiopassion Advanced Member

Chào Bác,

Em cũng đã từng nghe qua 1 số Reciver Sunsui & Pioneer, về cơ bản thì em thấy loại nào nghe Radio cũng good, nhưng điều quan trọng nó phải còn mới, quan trọng nhất là ruột gan phải còn đẹp (7 màu) thì mới yên tâm được.

Nhớ là đừng ham rẻ mà mua đồ cũ quá Bác nhé,

9. DuongHao

DuongHao Advanced Member

TDMM ơi? mình thấy em 1010 có 2 chiếc tụ bé bằng đầu lọc thuốc lá, có hiện tượng sùi, mình thay 2 chiếc khác cùng loại vào, chỗ nào vết hàn có hiện tượng xỉn mình cũng chấm vào, nghe giờ có vẻ sáng tiếng hơn, không biết có phải do cảm giác vậy không. Mình nghĩ có lẽ thay một số con tụ nhỏ khác nữa khi tốt hơn vì em nó gần 40 tuổi cũng vào thời kỳ lão hóa rồi, thế có được không? mình để ngắm thôi, không bán nên không sợ mổ bụng.

10. thaidhl8011

thaidhl8011 Advanced Member

em đang có con QX 949 nè. đánh 4ch 8 con sò sắt side rất lớn 52cm. gia nhập cùng anh em nhé

11. Audio Dream

Audio Dream Advanced Member

Bác Hai Lua và anh em trên Forum cho e hỏi cái receiver Realistic STA 150 này với ạ: chất âm, thông số, giá cả ạ
    E thấy giao bên muare 1,8tr, hình thức bình thường...
    E cũng đang định kiếm cái Realistic 2100, 2300

12. harmonylove

harmonylove Approved Member

xin chúc mừng! bác có thể cho em xin 1 bản scan cái schema trong catalog không? dạo trước sửa cái 5000A mà fải dựa trên schema 5000X, tìm trên mạng mãi chả thấy schema 5000A. Thanks bác trước.

13. Yasukuni

Yasukuni Approved Member

Công nhận, em có 1 cái hiệu Toshiba ST- T25L hàng Nhật xịn điện 220v mặt trắng đèn xanh mát dịu có tận 3 băng tần AM- FM và LW nữa chứ, từ lúc có em nó em thích nghe radio hẳn đấy ạ

14. hieu77nt

hieu77nt Advanced Member

Nhờ các bác cho em ít ý kiến về con harman kardon 560 và 630, 730, 930 với
    Thanks in advance, con nào nên chới ạ

15. nhacvang2009

nhacvang2009 Advanced Member

Chào các bác
    Em có đôi loa AE 100i, đang muốn nghiên cứu 1 em reciver cổ, nhờ các bác tư vấn cho em 1 cái giá dưới 3tr mà hình thức khá 1 chút

16. haiminh1959

haiminh1959 New Member

Bạn nào có kinh nghiệm dùng qua receiver Pioneer SX 750 ,cho mấy ý kiến nhận xét về chất lượng âm thanh ,nhất là bass của em này.

Cảm ơn nhiều !

17. skqthtb

skqthtb Advanced Member

Philips 777 có được không các bác em đang định cưới em này

18. GiaHamDzui

GiaHamDzui Advanced Member

Hôm qua mới được chiêm ngưỡng em Marantz 4270, đẹp cực kỳ, chỉ thiếu cái thùng thôi. Buổi tối bật lẹn nền đèn xanh, chuyển sang FM thì cây kim dò đài ánh sáng cam tuyệt đẹp. Chất âm thì phải nói rất là hay. chưa nghe nhiều nhưng theo em con này nghe hay hơn cả L58A . Tối về mơ em nó hoài.

19. thuvtn

thuvtn Advanced Member

Các Bác ơi em hỏi là con Tuner Rotel RT-224 có ok không ạ, có bác nào chơi không cho em thông tin với.

Giá tầm bao nhiêu thì mua được ạ.

Cảm ơn kinh nghiệm của các bác, em mới tập tành chơi thôi.

20. hieu77nt

hieu77nt Advanced Member

Em chao các bác, chả là em cũng có con Marantz 2238B đang ghép với loa Advent 9 nghe cũng tạm, nhưng tiếc là hôm trước em nghe liền từ 6h tối đến 12h đêm con 2238B bị cháy sò cả một vế ( 2 sò 1 đen 1 đỏ) bây giờ em chán quá, chẳng biết làm sao, nhờ các bác tư vấn cho em cái, liệu có sò xịn để thay ko? thay sò xịn marantz thì chất lượng thế nào? thay sò sịn mà ko phải cua marantz thì sao? mà sao nó lại bị cháy như thế chứ, bốc khói nữa? lúc sau khi bị cháy em sờ vỏ thì nóng ran luôn.
    Rất mong các bác chỉ giáo

21. minhduc64

minhduc64 Advanced Member

22. hieu77nt

hieu77nt Advanced Member

Trước hết xin cảm ơn bác Minhduc64 rất nhiều, ngặt nỗi em ở Hà Nội xa quá,

23. khoibeo

khoibeo Approved Member

Chào các bác .

Em mới tập tọe chơi amp dòng này, cho em hỏi em có 1 cặp loa JBL CS 150W độ nhạy 89db . Em muốn mua 1 chiếc MARANTZ 2250b CS 50w thì liệu có đáp ứng được đội loa trên không.

thanks.

24. Panasonic-Pbx

Panasonic-Pbx Advanced Member

Lạ nhỉ ? Hôm trước có bác bê con SS 5000a đến đọ với SS 2000x nhà em qua con 77a, nhưng Bass con 5000A chạy dài so với SS 2000x.

25. thanhtien

thanhtien Advanced Member

Tùy gu bác à, 5000A bass mạnh hơn, e 2000X bass mềm (đặc biệt là chi tiết hơn)

Share This Page

Loading...