Chơi receiver cổ

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Capstan, 31/3/07.

1. nguyen_nguyen

nguyen_nguyen Advanced Member

-vấn đề là bác có bi nhiu xiền và khoái dòng nhạc nào nhất thì mới góp ý được

2. Capstan

Capstan Advanced Member

Em chỉ có độ 1,5 - 2 triệu và khoái nhạc trữ tình và classic. Rất mong được bác tư vấn. Em xin cám ơn ạ.

3. BTP

BTP Advanced Member

Híc...bài toán bác Capstan đưa ra khó giải a nha. 1,5 - 2t là bác đưa ra cách đây 4-5 năm, lúc đó thì đã khó kiếm chứ bây chừ thì... :( . Khi nào bác nguyen_nguyen giải đc bài toán của bác, bác cho E xin cái mật thư để E còn theo chân bác :D (nhưng với khoản đầu tư trên E chỉ xin khoản trữ tình thôi bác ợ).

4. hoang_sub

hoang_sub Advanced Member

sansui Six, sansui Seven và sansui 7000 còn nào hay các bác ơi

5. nnduc

nnduc Advanced Member

Em đang kiếm receiver để kéo cặp Pioneer CS99, nhờ các bác tư vấn giùm receiver nào là hợp lý ạ. Tiêu chí của em là ngon bổ rẻ và cũng không cần receiver khủng quá.
    Cảm ơn các bác.

6. music_lover

music_lover Advanced Member

Em chỉ có kinh nghiệm thực tế với Six và Seven thôi. Seven có công suất lớn hơn thằng Six còn chất âm thì hai thằng này như nhau (ấm và khỏe). Bắt FM rất khỏe chỉ với một cái dây ngắn làm anten.

7. nguyenloi

nguyenloi Advanced Member

cái này nhiều anh em trên đây đã gợi ý rồi : bác kiếm Sansui 5000X

8. DUNG-XKM3

DUNG-XKM3 Approved Member

Chào các bác ! Cũng như các bác , tôi là người thích A.T.C . Hiện tôi đang chơi một bộ gồm : Loa : sansui sp- x9 (một cặp), công suất 300w , 7 loa , 5 đường tiếng , loa bass 41cm . Đầu Akai GX- 630D ( 2 track , pro ) , và âmpli DAM-A9000 nội địa của Nhật ( chuyên dụng karaoke ) ,công suất đâu như 200w đến 300w gì đó ( không rõ ).Nghe thì thấy cũng được , nhưng tôi nghĩ chắc là không thể hay được vì là âmpli karaoke thì không thể phát huy hết được khả năng thể hiện của đầu và loa được . Bởi vậy tôi muốn mua một âmpli có thể là sansui- 9090DB , (công suất 125w mỗi kênh ) hoặc một âmpli đèn ( vì âmpli đèn thấy các bác ca ngợi chất âm của nó nhiều quá ) , nhưng tôi thấy âmpli đèn công suất thường chỉ có vài chục w sợ không kéo được loa của tôi .Thấy topic này vui quá tôi muốn nhờ các bác đã có kinh nghiệm chơi , phối ghép dàn A,T tư vấn giúp tôi nên mua loại âmpli nào cho phù hợp . Hiện tôi chỉ có 19.000.000 vn đ thôi. Xin cảm ơn trước các bác. Thanks!

9. viethung888

viethung888 Advanced Member

Chào các bác! Em có con Marantz 2220 cùi bị cháy mất mấy cái bóng đèn, các bác cho em hỏi tự thay thì mua loại bóng gì, bao nhiêu Volt ạ?

10. PhuongHoangKT

PhuongHoangKT Advanced Member

Em góp vui chút, em Seven này em đã từng chơi, chất âm như bác music_lover nhận xét, hôm nay e mới rinh e Marantz 2238 về thì thấy chất âm 2238 khác hẳn SS, mềm và sâu hơn nhiều. :)

11. duca2004

duca2004 Advanced Member

Bác cứ mở máy ra xem xem cái bóng nguyên bản trong đó là bao nhiêu volt? Thông thường vì là bóng sợi đốt nên em hay thay loại 12volt trong khi ở NT có cả loại 6volt. Ngoài ra nếu có điều kiện Bác có thể thay tất cả bằng bóng led (chỉ là 3 volt và có thể nối tiếp) vừa rẻ, vừa sáng, mà lại mát.

12. Nikko NR819

Nikko NR819 Advanced Member

Các bác cho e xin ý kiến về ampli NIKKO NR-819 với....về chất âm, giá cả và khả năng bắt AM/FM có tốt không ah? Em mới tập làm quen với âm thanh nên k rõ lắm mong các bác chỉ giáo cặn kẽ. Em cám ơn rất nhiều!

13. Pioneer HPM 100

Pioneer HPM 100 Advanced Member

Theo em bác làm con Onkyo TX 3000 là phang ngon , giá lại ko quá cao chắc tầm 3tr

14. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Em chuyển cặp CS99 ra HP đi, anh có cách ĐIỀU TRỊ ngay :lol:

15. audiotannoy

audiotannoy Advanced Member

Có bác nào biết reciver SanSui 5000X dùng sò gì không ah, vì em định lấy em nó nhưng không rành sợ bị thay lại.Xin các bác chỉ giáo dùm. cảm ơn nhiều !

16. dung567

dung567 Advanced Member

Tôi cũng đang chơi 2 em SS 881 và 5000X, về công suất (881~63W/ch - 5000X~55W/ch) thì ko có gì phải bàn SS 881 chỉ hơn 5000X có 8W/ch thôi, nhưng thực tế hơn hẳn về lực, bass thể hiện tốt, đều 3 dải, có chỉnh "MID" riêng, còn về âm thanh thì tùy theo tai và cảm nhận của từng người, 881 có ưu điểm chơi được nhiều thể loại nhạc, kể cả tiết tấu nhanh.

Giá cả thì tùy vào độ zin, mới, hàng cổ nên không có giá nhất định, Bác đã điều kiện mang về thử thì quá tốt rồi.

17. dung567

dung567 Advanced Member

SS 5000X dùng sòToshiba chữ đỏ.

18. audiotannoy

Em thanks bác Dung567 nhiều ! bác nào có hình ảnh ruột gan con sansui 5000X cho em xin ,cảm ơn nhiều.

19. dung567

dung567 Advanced Member

SS 5000X có nhiều đời, bạn tham khảo ruột gan 2 em dưới đây để có thể phân biệt được 2 đời phổ biến nhất đang lưu hành ở VN

1- 5000X bô nẩy, kích bình thường, phân biệt dễ nhất là cầu chuyển điện nằm phía trong.
    http://media.photobucket.com/image/sans ... inside.jpg

2- 5000X bô dính, kích tên lửa, cầu chuyển điện nằm phía ngoài, tem có ghi công suất hoặc không.
    http://media.photobucket.com/image/sans ... 00x001.jpg

hy vọng giúp bạn được phần nào.

Thân.

20. tpct

tpct Approved Member

Bổ xung ; 5000X bô dính kích tên lửa còn có lô lắp sò SANKEN, tuy nhiên ít gặp hơn loại lắp sò TOSHIBA

21. thanhtien

thanhtien Advanced Member

OK, quan trọng là em nó đừng đổ bệnh, nếu e nó bệnh thì a e vất vả tìm đồ thay thế lắm. Thanks

22. tigerbalm

tigerbalm Advanced Member

em đang có realistic sta-790, harman/kadon F570 và yamaha cr-620. Các bác cho em hỏi mấy em đó đánh đấm tốt không ah? Tại mới được tặng và không có loa để test. Và tầm giá các em nó giờ cỡ nhiêu ah, em cũng muốn cho lên đường bớt. cám ơn các bác

23. audiotannoy

Em thành thật cảm ơn bác Dung567 rất nhiều.

24. cuongbop2002

cuongbop2002 Advanced Member

SS 5000X dùng sòToshiba chữ đỏ

Em thanks bác Dung567 nhiều ! bác nào có hình ảnh ruột gan con sansui 5000X cho em xin ,cảm ơn nhiều.[/quote]

SS 5000X có nhiều đời, bạn tham khảo ruột gan 2 em dưới đây để có thể phân biệt được 2 đời phổ biến nhất đang lưu hành ở VN

1- 5000X bô nẩy, kích bình thường, phân biệt dễ nhất là cầu chuyển điện nằm phía trong.
    http://media.photobucket.com/image/sans ... inside.jpg

2- 5000X bô dính, kích tên lửa, cầu chuyển điện nằm phía ngoài, tem có ghi công suất hoặc không.
    http://media.photobucket.com/image/sans ... 00x001.jpg

hy vọng giúp bạn được phần nào.

Thân.
    -------------------------------
    Cũng giống như em Sansui 5000X, trước đây em cứ nghĩ Sansui 1000X có 1 đời là chạy sò Toshiba chữ đỏ, tụ màu ghi, nhưng 1 số người nói Sansui 1000X có mấy đời liền, có đời chạy sò Hitachi chữ đen, tụ đen...
    Anh em cho thêm ý kiến và chút thông tin về dòng Sansui 1000X này cho các mem biết thêm nhé.
    Sau đây là hình ảnh 2 đời Sansui 1000X khác nhau
    Mời anh em tiếp

Attached Files:

25. xuanvinh1983

xuanvinh1983 Advanced Member

Nếu bác dùng receiver cổ ,AM thì không cần dùng ăng ten, mà để bắt được FM rõ bác có thể mua ăng ten của bác Dũng YesSir Trương Định.

Share This Page

Loading...