Chơi receiver cổ

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Capstan, 31/3/07.

1. dung567

dung567 Advanced Member

Chắc chắn là khác đấy bác, tuy CS chi nhỉnh hơn nhau một chút, nhưng 2000X ra sau và gọi là đời cao của dòng 2000, nếu có điều kiện bác mượn về ghép thử sẽ thấy khác biệt, 2000X ghép với 77A nghe rất phê. Không biết bác xem giá ở đâu ? Giá có lên nhưng cũng không đến mức đó đâu.

2. nikonhanoi

nikonhanoi Advanced Member

Hôm trước em qua chỗ cafe Thúy Hạnh ở ngõ 58 Nguyễn Khánh Toàn, bác chủ quán chuyên chơi đồ âm thanh cổ có con 2000x khá đẹp, bác ấy đòi 8tr bác ạ, bác thử qua ngó xem...

3. thanhtien

thanhtien Advanced Member

2000X thật sự nghe nó mềm mại, tuy nhiên e nó cũng thuộc dạng cổ nên các bác tìm mấy e còn mới, đặc biệt kiểm tra toàn bộ các nút volume, balance.. . . . xem có bị trục trặc không nhé. Nên cố gắng nghe ít nhất là 30p

4. cuongvinatex

cuongvinatex Advanced Member

:D chào các bác... em cũng đang sài đôi pi CS E700 + 7800II. em cũng muốn thử với 2000x, 5000x lắm mà chưa có điều kiện. Các bác nào đã chơi dòng này cho em hỏi tý. loa của em ghép với 5000a nghe có tốt không ạ :shock: , ở chỗ em đang có con 5000a vỏ gỗ cửa hàng đòi 8,5tr. mà chơi mấy em cổ quá em chỉ sợ hay gặp trục trặc, xì xoẹt :(

5. thanhtien

CSE 700 không hợp 5000A, nên đánh thử với 2000X và nghe hơi lâu một chút, âm thanh sẽ thấy mềm mại và chi tiết, ok

6. Nikko NR819

Nikko NR819 Advanced Member

Ampli NIKKO NR819 đã có bác nào nghe qua chưa ah? Em đang phân vân về phối ghép với dòng loa nào cho phù hợp ah....mong các bác chỉ giáo. Thanks!

7. nguyen_nguyen

nguyen_nguyen Advanced Member

SS 5000X có nhiều đời, bạn tham khảo ruột gan 2 em dưới đây để có thể phân biệt được 2 đời phổ biến nhất đang lưu hành ở VN

1- 5000X bô nẩy, kích bình thường, phân biệt dễ nhất là cầu chuyển điện nằm phía trong.
    http://media.photobucket.com/image/sans ... inside.jpg

2- 5000X bô dính, kích tên lửa, cầu chuyển điện nằm phía ngoài, tem có ghi công suất hoặc không.
    http://media.photobucket.com/image/sans ... 00x001.jpg

hy vọng giúp bạn được phần nào.

Thân.
    -------------------------------
    Cũng giống như em Sansui 5000X, trước đây em cứ nghĩ Sansui 1000X có 1 đời là chạy sò Toshiba chữ đỏ, tụ màu ghi, nhưng 1 số người nói Sansui 1000X có mấy đời liền, có đời chạy sò Hitachi chữ đen, tụ đen...
    Anh em cho thêm ý kiến và chút thông tin về dòng Sansui 1000X này cho các mem biết thêm nhé.
    Sau đây là hình ảnh 2 đời Sansui 1000X khác nhau
    Mời anh em tiếp
    [/quote]

- chạy sò nào cũng được bro ui , miễn là 4 con sò phải là sò nghịch < 2sc hay 2 sd > vì 1000X cũng có nhiều đời sản suất khác nhau

8. khanhlh

khanhlh Approved Member

em đang dùng em PIoneer SX-850 này. đúng là khi tắt máy có tiếng pop. nhưng không ảnh hưởng gì.
    chất âm thì rất mềm mại và ấm áp. đúng như Khoai Tây đã Review đánh giá toàn 5sao với nhược điểm duy nhất là "tốn thời gian vì phải ngồi nghe cả ngày không chán!" Nhưng cổng phono không biết có vấn đề gì không mà em nghe đĩa than cứ có tiếng lạo xạo ?. có bác nào chỉ giáo cho em được ko? thanks.

9. trbkevd_m

trbkevd_m Advanced Member

Đĩa than thì phải có tiếng lạo xạo chứ Bác :) Nói gì thì nói chứ Bác nên kiểm tra nối mass lại nhé...

10. audiostar

audiostar Approved Member

Chào các Bác, em có cặp JBL 4312 chưa có AMP để chơi, em tính mua cái SS 5000A hoặc 5000X không biết nó chơi với 4312 có hợp không, em search thấy toàn nói SS hợp với Pioneer CS 88, 99. Em thích cái kiểu cổ cổ và dàn đèn của em nó. mong cho em lời khuyên. cảm ơn các bác

11. phidiep

phidiep Advanced Member

Nếu thích hoài cổ em nghĩ rằng mấy em Marantz cổ như 2275, 2285 hợp với JBL hơn là mấy em SANSUI 5000A với 5000X đấy bác. Mà giá thì có lẽ giờ còn rẻ hơn. Ngoài ra nếu muốn kinh tế hơn có thể chỉ cần mấy em 2238, 2245, 2250 hay 2265 cũng đủ để đánh tốt em JBL 4312 bác ạ.

12. trungnt-hn

trungnt-hn Advanced Member

Bác tìm con luxman R 1120a mà đánh thì tuyệt vời luôn, giá mềm hơn 5000x nhiều mà hay hơn, em cũng đang chơi bộ này.

13. vitduc

vitduc Advanced Member

Em thấy ở VN đa phần về receiver của Nhật các bác nhỉ. Sao các dòng của châu Âu hay của Mỹ kô thấy mấy hả các bác? Vì đắt hay vì không hay ạ?

14. Супер

Супер Advanced Member

Âu - Mỹ nhiều chứ bác, nhưng hở ra là bị vồ hết rồi :D

15. audiothichoto

audiothichoto Advanced Member

Oh receiver cổ mà mấy em mặt trắng đen xanh vỏ gỗ nhìn đã thấy phê rồi, nghe VOV cũng sướng

16. Hunghien

Hunghien Approved Member

Có Bác nào biết em yamaha cr-640 không ạ. Chỉ giáo giúp em xem con này có nên mua không ạ. Em cám ơn trước nha.

17. khanhlh

khanhlh Approved Member

Có bác nào đã từng chơi em Onkyo A-733 Nii/130 chưa ạ? cho em ý kiến về em nó với.
    chất âm em nó ra sao và hợp với loa gì ạ? em nó có uýnh AR4 ra trò được không các bác?

thanks các bô lão.

18. audiostar

audiostar Approved Member

Chào các bác marrant 2270 và Fisher 600T cái nào hợp với 4312 các bác nhỉ. giúp em tý em đang loanh quanh luẩn quẩn với máy cái AMP REcei này đau đầu quá

19. stereo&hd

stereo&hd New Member

Chào các bác E cũng đang kiếm bộ Amp đèn cổ + loa cổ để nghe nhạc và Radio: Thấy trên 5", VNAV có nhiều bác bán: cái Receiver đèn cổ như Heakit, Scott, fisher, Knight tầm tiền 10-15 triệu. VD: KNIGHT 350, Scott 399, Fisher 500C. Liệu loại nào hay khi vừa nghe nhạc nhẹ, nhạc vàng và Radio khi ghép với AR4 hoặc KLH, Adven. nhờ các bác tư vấn giúp E nhé.
    Thanks

20. cuoico

cuoico Advanced Member

Bác kiếm 250TX tầm giá 8-10triệu là ghép với AR4,KLH,Adven OK

21. cuongvinatex

Re:

Em xin nhập hội với các bác :D hôm nay em vừa bê em sansui 2000x. nhưng em thắc mắc 1 điều, nếu bác nào đã dùng qua cho em biết với. Sao em thấy cái đèn xanh dò sóng radio nó chỉ sáng khi chuyển sang chế độ radio còn khi nghe CD (đường AUX) thì đèn này không sáng :( ??? Mà em thì thích nhất cái đèn xanh xanh này.

22. Ahoang

Ahoang Advanced Member

Re: Re:

Em xin nhập hội với các bác :D hôm nay em vừa bê em sansui 2000x. nhưng em thắc mắc 1 điều, nếu bác nào đã dùng qua cho em biết với. Sao em thấy cái đèn xanh dò sóng radio nó chỉ sáng khi chuyển sang chế độ radio còn khi nghe CD (đường AUX) thì đèn này không sáng :( ??? Mà em thì thích nhất cái đèn xanh xanh này.[/quote]

Nếu bác muốn cái mặt số mó sáng thì đừng cắm vào cổng AUX mà cắm vào cổng TAPE thì mới chuyển selector sang AM,FM được.

23. cuongvinatex

Nếu bác muốn cái mặt số mó sáng thì đừng cắm vào cổng AUX mà cắm vào cổng TAPE thì mới chuyển selector sang AM,FM được.[/quote]
    :D
    cảm ơn bác :D bác cho em hỏi tý nữa là đường AUX và đường tape chất lượng có gì khác nhau không ạ???

24. thanhtien

:D
    cảm ơn bác :D bác cho em hỏi tý nữa là đường AUX và đường tape chất lượng có gì khác nhau không ạ???[/quote]

như nhau, chỉ khác là có dàn đèn màu xanh sáng lên thui.

25. nguyenloi

nguyenloi Advanced Member

Theo 1 số tài liệu thì htông số của Aux vẫn hơn tape ,do đó ,nói chung là hay hơn !

Share This Page

Loading...