Chơi receiver cổ

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Capstan, 31/3/07.

1. phidiep

phidiep Advanced Member

Re: Re:

Theo em được biết và theo kinh nghiệm bản thân em thì chúng chỉ là cổng kết nối và không có gì khác biệt cả. Tất cả các cổng kết nối là như nhau ngoại trừ cổng phono.

2. cuongvinatex

cuongvinatex Advanced Member

:D Cảm ơn các bác, em mới thấy điều này nữa ạ: Con 2000X đánh B&W630 nghe rất hay :D . em nói điều này vì từ trước đến giờ không thấy ai nói ghép như thế cả nhưng hôm nay em đã nghe, rất hay :roll:

3. nguyenloi

nguyenloi Advanced Member

chính xác ,mình đang ghép 5000x với Jensen cổ spectrum và thấy là rất hợp hay hơn cả những pre pow mình có trước giờ trong hoặc hơn tầm tiền 1 chút .

4. cuongvinatex

:D các bác tư vấn thêm cho em chút xem nên chơi đầu CD nào vì em em đang muốn thay con CD denon 755 mới mua. (em đang ghép 2000x với E700) ngân sách đầu tư của em là không quá 5tr, em đang để ý đến em maranz 67 nhưng không biết nó có hơn con CD đang dùng không vì nếu xét trên giá tiền thì cũng tương đương nhau thôi :? bác nòa có kinh nghiệm cho em ý kiến nhé. À mà tiện thể các bác cho em ý kiến về đây loa nào hạt giẻ một chút :p phù hợp với cấu hình của em.

5. nguyenloi

dây loa ngon bổ rẻ theo mình bác nên mua Neo tech giá giờ khoảng 250k =1m cho bộ dàn là xài ok rồi.

chất âm marantz 67 hơi dính tiếng dùng nghe chỉ nhạc vàng thì đc .nếu bác mới chơi mà muốn tách bạch chút thì tìm sony 337 =hay trong tầm tiền.mặc dù hơi sáng đó nhe,hehe.
    pioneer to4 theo mình là ok trong tầm giá này .
    chúc bác có bộ dàn ưng ý !

6. cuongvinatex

Cảm ơn bác, vậy không biết dòng mr 63 thì thế nào bác nhỉ? em không khoái Sony và pioner vì khi hỏng hóc khó thay thế :( . Mà dây neotech bán ở đâu vậy bác? em cũng để ý dây này nhưng không thấy các shop trên 4r này bán???

7. thanhtien

thanhtien Advanced Member

Marantz nghe nịnh tai, nhưng nghe một hồi sẽ thấy hơi chán. Bác nên mượn về phối ghép nhé.
    Lúc trước mình đã phối 2000X + CSE 700 + 880J, nhưng vẫn không thích đầu cd này.

8. cuongvinatex

:( Khó quá các bác nhỉ, em không biết nên đổi sang loại nào nữa, các bác có cao kiến gì không???? em bổ sung thêm là em chủ yếu nghe nhạc trữ tình

9. yenthanh

yenthanh Advanced Member

thưa các sư phụ, em xin phép cắt ngang tí.
    em tập tọe bước vào receving cổ một chút thôi. rất tình cờ em mua đươc em SANSUI SOLID STATE 200. Em tìm trên mạng nhiều lần, cả trang tây lẫn trang của ta mà không thấy thông tin của nó( ngoại trừ 5W/chanel). em đánh liều mang nó ghép với loa LIVING AUDIO CE-1aII. tiếng nghe rất chi tiết, tiếng bass thấy uy lực hơn cả ampli đèn của em.
    Rất mong sư phụ nào biết về nó thì tư vấn cho em với.
    Cho em cảm ơn trước nhé!!!

10. nguyenloi

theo kinh nghiệm của mình là nếu bác lựa được đầu mắt tốt thì xài 3-4 vẫn không xi nhê ( nhờ cao thủ lựa giùm nhé ) -mà đã chơi audio thì đa phần là cdp xài 1 năm là đã đổi rồi ,hehe.
    dây neo lúc trước mình mua ở số 3 đường 3-2 , hoặc ở đây : Long Xem địa chỉ trên bản đồ)

: 0909.231.974( Mr Long)

: 08-62908098 /08

355 Điện Biên Phủ, P.4, Q.3 (Hồ Chí Minh)bác hỏi thử xem sao ?

11. thanhtien

thanhtien Advanced Member

:( Khó quá các bác nhỉ, em không biết nên đổi sang loại nào nữa, các bác có cao kiến gì không???? em bổ sung thêm là em chủ yếu nghe nhạc trữ tình[/quote][/quote][/quote]

bác dùng e CD Lo D 703 xem sao, lúc trước dùng e này rất hay giải trầm, và cũng hơi chi tiết đó. E cũng đang tìm e này để sử dụng lại.

12. cuongvinatex

[/quote][/quote]

bác dùng e CD Lo D 703 xem sao, lúc trước dùng e này rất hay giải trầm, và cũng hơi chi tiết đó. E cũng đang tìm e này để sử dụng lại.[/quote]
    CÁC BÁC CÓ KINH NGHIỆM GIÚP EM VỚI :( con 2000x của em hôm nay mở nhạc thấy bị sôi (tiếng xì xì ) ở loa trung và loa tép, 1 bên thì tiếng xì nhỏ thôi ghé tai gần loa mới nghe thấy nhưng oọt bên thì thiếng xì to ngồi cách loa khoảng 60, 70 cm vẫn nghe thấy, volum dù vặn to hay nhỏ hết cỡ vẫn như thế (loại trừ yếu tố do loa và jack vì em đã kiểm tra) Các bác giúp em với :?:

13. cuongvinatex

CÁC BÁC CÓ KINH NGHIỆM GIÚP EM VỚI con 2000x của em hôm nay mở nhạc thấy bị sôi (tiếng xì xì ) ở loa trung và loa tép, 1 bên thì tiếng xì nhỏ thôi ghé tai gần loa mới nghe thấy nhưng oọt bên thì thiếng xì to ngồi cách loa khoảng 60, 70 cm vẫn nghe thấy, volum dù vặn to hay nhỏ hết cỡ vẫn như thế (loại trừ yếu tố do loa và jack vì em đã kiểm tra) Các bác giúp em với

14. thienhaipt

thienhaipt Advanced Member

Em đang tìm 1 receiver cổ để ghép với loa cổ diatone ds 38B, cho hỏi dùng loại nào thì chơi được ?

15. trunglaminh

trunglaminh Advanced Member

Dòng bôi đỏ có áp dụng cho tất cả mọi người đc không ạ? Vấn đề là đầu tiên :roll:

16. nguyenloi

Nghĩa của từ ' đa phần ' không phải là tất cả bác ạ ! ai cũng biết mà - đa số mà thôi !

17. nguyenloi

Người ta hay nói câu : Đa số thắng thiểu số ,mà quá bán thì đã là đa số rồi ạ !

18. trunglaminh

trunglaminh Advanced Member

Vâng! 1 năm đổi CD bao nhiêu lần là quyền của các bác ạ, miễn là có tiền.

19. Trung_Hieu

Trung_Hieu Advanced Member

Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi loại nào bắt sóng AM, FM tốt? Muốn mua ăng ten thì kiếm đâu?[/quote]
    Em có mấy con này mời Các bác tham khảo

Attached Files:

20. Trung_Hieu

Em có mấy con này mời Các bác tham khảo[/quote]

Attached Files:

21. Trung_Hieu

[/quote]

Attached Files:

22. trungnt-hn

trungnt-hn Advanced Member

Xin góp vui em này cùng các bác nhé, em mượn ảnh trên web.

Attached Files:

23. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Một số dòng receiver cổ đường Tape và AUX cắm vào nghe cũng mức volume là khác nhau, em nghĩ có lẽ họ thiết kế để phối hợp trở kháng cho 2 cổng đó khác nhau ạ. Em đã thử trên con Fisher 800 ở nhà rồi, cổng AUX cho âm thanh to rõ hơn :)

24. Ahoang

Ahoang Advanced Member

Một số dòng receiver cổ đường Tape và AUX cắm vào nghe cũng mức volume là khác nhau, em nghĩ có lẽ họ thiết kế để phối hợp trở kháng cho 2 cổng đó khác nhau ạ. Em đã thử trên con Fisher 800 ở nhà rồi, cổng AUX cho âm thanh to rõ hơn :)[/quote

ampli 600T nhà em nó có 2 mức tín hiệu vào AUX low và AUX hi, có cả Tape head

25. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Khi các cổng có ghi Low - Hi chính là mức trở kháng phối hợp cho đầu vào, đường Tape head không dùng như đường Tape thông thường được mà chỉ dùng kết nối trực tiếp với đầu từ đọc băng. Một số đầu băng cối chạy đèn có trở kháng ra cao tới vài trăm KOhm

Share This Page

Loading...