Chario - Nhà nghèo nghe giao hưởng

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 4/12/08.

1. pheulong

pheulong Advanced Member

chúc mừng bác tìm ra được phương án tốt,chúc tiếp bác nghe thêm 2 năm nữa hãy nghĩ lại :)

2. muiten

muiten Advanced Member

Bác còn Chario Syntar 5 không?

3. taigl

taigl Advanced Member

Cậu em gần nhà đang dùng cặp loa Chario Syntar 200+ ampli Marantz PM-74D nghe rất khá,bass đầy đặn,treble nhẹ nhàng...đây là phối ghép em nghe thật nên bổ sung như một sự lựa chọn khác dễ tìm và giá cả vừa phải.

4. Meomuop

Meomuop Advanced Member

5. vinh67

vinh67 Advanced Member

:)
    ==============
    Cảm ơn bác!
    Em nghĩ lại luôn và mua luôn thêm đôi 100 Tower :D
    Hiếm hoi: cặp Hiper 2X không thổi hơi xuống gầm mà lại thổi ra sau lưng . Cặp này nhỏ con mà nặng ghê 25kg/cái - chăc tiếng hay lắm đây.

Attached Files:

6. candid

candid Advanced Member

Đôi syntar 100 Tower giờ bao tiền hả bác?

7. vinh67

vinh67 Advanced Member

Chario Hiper - 1000 .

Attached Files:

8. KING

KING Advanced Members

kiện hàng đang vào đấy hả anh :?: :D

9. vinh67

vinh67 Advanced Member

============
    Post cho xôm thôi.
    Bao giờ thì L .... của anh vào đến BL ...... Nhắn tin hỏi mà không thèm trả lời - mải nhậu à :D

@ Candid: Đã PM cho bác.

10. KING

KING Advanced Members

Em đang bận thi công cái này
    http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php? ... 9#p1705009

@chắc T3 anh nhận được

11. vinh67

vinh67 Advanced Member

Thành viên Chario thứ 3 mới nhập khẩu nhà em chiều nay : Syntar 100 Tower .

Attached Files:

12. taigl

taigl Advanced Member

Chúc mừng bác có thêm thành viên mới! Không biết chất âm nó với Syntar 200 Tower có khác biệt gì nhiều không các bác?

13. vinh67

vinh67 Advanced Member

==========
    Em chưa nghe 200 Tower , nhưng em đoán 200 Tower hay gấp 2 lần 100 Tower :)

Võ Hoàng Gia likes this.
  14. luckywin

luckywin Advanced Member

Mình có con Chario syntar 6 mark II đang ghép với pre quad 44 - pow quad 405-2, lúc đầu mình cảm thấy lúc thì hơi thiếu bass, lúc thì nghe hơi kéo đuôi, và mình đã khắc phục bằng cách đặt loa trên tấm ván okal kích thước vừa bằng thùng loa, và kết quả là tiếng bass nghe có lực, và rất gọn gàng k kéo đuôi gì cả, các bác nào đang gặp vấn đề về bass của Chario thì thử cách này xem sao

15. vinh67

vinh67 Advanced Member

Với Chario khoai nhất là chậm rãi ngọt ngào, bass có lực mà gọn đó bác :(
    Bác ghép thử với ampli Allchemist shop Phuthanh đang có xem sao, nếu k cầu kỳ về tiếng tép bác thử với mấy dòng NAD cổ đi[/quote]
    Bác còn Chario Syntar 5 không?[/quote]
    Mình có con Chario syntar 6 mark II đang ghép với pre quad 44 - pow quad 405-2, lúc đầu mình cảm thấy lúc thì hơi thiếu bass, lúc thì nghe hơi kéo đuôi, và mình đã khắc phục bằng cách đặt loa trên tấm ván okal kích thước vừa bằng thùng loa, và kết quả là tiếng bass nghe có lực, và rất gọn gàng k kéo đuôi gì cả, các bác nào đang gặp vấn đề về bass của Chario thì thử cách này xem sao[/quote]
    ===========
    Xin chúc mừng bác.
    Theo em: Tiếng chưa hay thủ phạm đầu tiên và nguy hiểm nhất chính là căn phòng. Nên đừng vội đổ lỗi cho loa - máy! Minh chứng như sau:
    1- năm 2008 em mua bộ nghe đầu tiên gồm: Loa Pioneer SA 77 - Ampli Pioneer 8800II : Hồi đó em chưa làm nhà nên để nghe trong căn phòng tường vôi lỗ chỗ- mái lợp ngói: Em thấy tiếng sao mà hay thế ( Hay so với hồi đó thôi). Nghe được 1 năm thì em làm nhà, khi làm xong lặp bộ loa máy kia lại nghe: Em nghe nói thật là như đấm vào tai - không thể nghe nổi. Em tống khứ nó về nhà ông anh, ông anh đem lắp trong căn phòng tương tự như căn nhà cũ của em; em ra nghe thử lại thấy quá hay ( 1 - phát).
    2-Đang nghe cặp : Chario Syntar 3T-mkII em để trên gác lửng: Em phải thêm cái Sub Rel mới cân bằng và đủ tiếng Bass. Tuần nay em chuyển xuống phòng khách: Tiếng Bass ra ầm ầm - tiếng rộng thênh thanh.(2- phát)

16. luckywin

luckywin Advanced Member

@ Bác vinh67: Bác đang ghép cặp loa cột chario 3 với amply gì vậy bác, mình ghép với QUAD dù nghe cũng khá hay nhưng vẫn chưa thấy đã lắm, không biết có bác nào đã ghép với audiolab thử chưa vậy

17. vinh67

vinh67 Advanced Member

==============
    Hay ở chỗ là amply rất bèo nhèo :) .
    Lúc chưa đưa xuống em ghép với bộ toàn Linn trừ dây loa : Re - Pow - CDP- Dây TH Linn- Dây loa Nordost Red Dawn, do mua thêm cặp Chario Syntar 100 Tower nên em đem nó xuống ghép với còi Ampli Cyrus Tow - CDP Dual RC- 5150 - Dây TH Linn- Dây loa DIY mua của bác CafeSound (1Tr) cả Ampli và CDP đều kém đẳng cấp hơn Linn quá nhiều thế mà lại hay hơn ....nhiều, nên em nói cái Phòng nghe nhạc mới là thủ phạm chính.

Có thời kỳ em cũng ghép với Re QUAD 44 + Pow Linn nhưng thấy dở quá nên đổi qua Re Linn Wakonda thấy tốt lên nhiều.

18. eric nguyen

eric nguyen Advanced Member

Chào các bác! Em chơi Linn và hôm mua Power LK140 của Sơn Audio đã ghép thử Power Linn LK140 và Pre Linn Wakonda với con Chario Hyper 2x trong ảnh ngay tại shop của Sơn Audio! Tuy nhiên, kết quả âm thanh của lối ghép rất ko phù hợp theo tai của em! Em cũng đã ghép thử Pow và Pre Linn với Chario Syntar 100 và cũng thấy ko phù hợp! Nên theo em, Pow + Pre Linn ko phải là 1 cặp đôi tốt với loa Chario! :D

19. vinh67

vinh67 Advanced Member

===========
    Nhưng nếu gặp căn phòng phù hợp thì kết quả lại khác hoàn toàn - thế mới đau đầu chứ bác :D .
    Như đã nói ở trên: Ghép theo cấu hình 2.1 nghĩa là thêm 1 Sub nữa để Sub phụ trách dải tần Bass còn Chario chỉ phụ trach dải Mid và treb thì nghe lại rất OK nhất là với Book Shelf Chario khi em nghe cặp Chario Hyper I MK II thấy vậy.

20. eric nguyen

Chào bác vinh67! Đúng là ghép cấu hình 2.1 có thể khắc phục được giải trầm, nhưng do em thích là bản thân 2 loa đã phải đều và đẹp cả 3 dải rồi nên nó mới phức tạp bác ạ! Em thích chất âm ấm và trung thực của Linn nên cuối cùng đã chọn giải pháp chơi loa khác Chario! Em đã thử và thấy Harberth, ARC, Dynaudio, Bojak, kể cả LOD của Nhật và thấy đều rất hợp với Linn. Em cũng thử ghép Linn với Sonus Faber thì thấy âm thanh ngọt quá và ko còn trung thực nữa!

21. vinh67

vinh67 Advanced Member

===========
    Đúng là phong phú và đa dạng quá bác nhỉ, em ghép với Dyn lại không chấp nhận được - quá chi tiết và nét -----đau tai quá nên đành cho Dyn đi sau 2 tuần Tai bị tra tấn :)

22. eric nguyen

Ko biết bác ghép với Dyn gì ạ? :shock: Em ghép với Dyn Contour 1.3 SE và thất rất hay! :D

23. luckywin

luckywin Advanced Member

Mình cũng thích chơi 2 loa và nghe hay cả 3 dải thôi bác vinh67 ah. Về vấn đề tiếng bass của chario 6 của mình đã ổn sau khi kê thêm ván okal dưới chân loa, và phòng mình cũng khoảng 15m2 thôi nhưng nghe cũng không bị ầm ì kéo đuôi, nhưng mình vẫn muốn tìm ampli nào thật xứng đôi với chario, cách nay không lâu mình đã từng nghe chario syntar 100 bookself ghép với amp audio lab 8000A nghe rất hay, bass chắc nịch, gọn gàng nên chắc mình sẽ thử qua amp Audio lab xem sao

24. vinh67

vinh67 Advanced Member

===========
    Lạ chưa, chính cặp loa này đó bác .

25. vinh67

vinh67 Advanced Member

=======
    Bác thử đi, nếu OK em theo luôn. Em ở rừng mà mỗi mình chơi 1 kiểu - xung quanh em toàn đồ Japan và USA nên không chỗ nghe thử , chán quá. Mà Lab giá cũng dễ chịu chứ không đau túi như Linn hay Cyrus đời mới :)

Share This Page

Loading...