Chario - Nhà nghèo nghe giao hưởng

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 4/12/08.

1. eric nguyen

eric nguyen Advanced Member

Ko biết bác ghép với Dyn gì ạ? :shock: Em ghép với Dyn Contour 1.3 SE và thất rất hay! :D[/quote]
    ===========
    Lạ chưa, chính cặp loa này đó bác .[/quote]

oh vậy em đoán là do interconnect và dây loa rồi! Nếu ko chi tiết thì chịu ko khắc phục được, chứ theo em chi tiết quá hay hơi gắt quá thì có thể điều chỉnh bằng dây dịu hơn. Em nhớ là hồi đó em ghép với dây loa Onix SP-6 và dây interconnect cũng Onix black thì tiếng chi tiết và rất dịu, đặc biệt là dải trầm xuống rất sâu và chắc!

2. vinh67

vinh67 Advanced Member

===========

oh vậy em đoán là do interconnect và dây loa rồi! Nếu ko chi tiết thì chịu ko khắc phục được, chứ theo em chi tiết quá hay hơi gắt quá thì có thể điều chỉnh bằng dây dịu hơn. Em nhớ là hồi đó em ghép với dây loa Onix SP-6 và dây interconnect cũng Onix black thì tiếng chi tiết và rất dịu, đặc biệt là dải trầm xuống rất sâu và chắc![/quote]
    ======
    Dây TH Linn Black
    Dây loa: Nordost Rec dawn bác ạ.

3. eric nguyen

===========

oh vậy em đoán là do interconnect và dây loa rồi! Nếu ko chi tiết thì chịu ko khắc phục được, chứ theo em chi tiết quá hay hơi gắt quá thì có thể điều chỉnh bằng dây dịu hơn. Em nhớ là hồi đó em ghép với dây loa Onix SP-6 và dây interconnect cũng Onix black thì tiếng chi tiết và rất dịu, đặc biệt là dải trầm xuống rất sâu và chắc![/quote]
    ======
    Dây TH Linn Black
    Dây loa: Nordost Rec dawn bác ạ.[/quote]

Oh vậy em hiểu rồi! Có thể chính dây loa và tín hiệu và vấn đề! Linn Black hơi gắt (so sánh với Linn Silver) và Nordost Red Dawn thì hơi thiên về giải cao (so với dây loa Linn LK400 do LK400 làm bằng đồng)! Theo em, khi sử dụng dây tín hiệu và dây loa phù hợp thì bộ Linn và Dyn Contour 1.3 SE vẫn sẽ là 1 cặp đôi rất tuyệt! :D

4. candid

candid Advanced Member

Nhà nghèo nghe giao hưởng mà bác. Các bác toàn bàn luận đồ khủng. :D

5. vinh67

vinh67 Advanced Member

======
    Dây TH Linn Black
    Dây loa: Nordost Rec dawn bác ạ.[/quote]

Oh vậy em hiểu rồi! Có thể chính dây loa và tín hiệu và vấn đề! Linn Black hơi gắt (so sánh với Linn Silver) và Nordost Red Dawn thì hơi thiên về giải cao (so với dây loa Linn LK400 do LK400 làm bằng đồng)! Theo em, khi sử dụng dây tín hiệu và dây loa phù hợp thì bộ Linn và Dyn Contour 1.3 SE vẫn sẽ là 1 cặp đôi rất tuyệt! :D[/quote]
    ==========
    Hôm qua lang thang- chộp được cặp dây loa Linn K 400 rồi bác ạ, mai em lại có trải nghiệm mới :)

6. eric nguyen

Oh vậy em hiểu rồi! Có thể chính dây loa và tín hiệu và vấn đề! Linn Black hơi gắt (so sánh với Linn Silver) và Nordost Red Dawn thì hơi thiên về giải cao (so với dây loa Linn LK400 do LK400 làm bằng đồng)! Theo em, khi sử dụng dây tín hiệu và dây loa phù hợp thì bộ Linn và Dyn Contour 1.3 SE vẫn sẽ là 1 cặp đôi rất tuyệt! :D[/quote]
    ==========
    Hôm qua lang thang- chộp được cặp dây loa Linn K 400 rồi bác ạ, mai em lại có trải nghiệm mới :)[/quote]

Chúc mừng bác! Chờ bác chia sẻ trải nghiệm mới với Linn K400! :)

7. VTH

VTH Advanced Member

Xin tư vấn 1000usd thì có mua CHario hay dc khg? Xin cho ý kiến tàm giá đó cho model chario nào???

8. luckywin

luckywin Advanced Member

Với tầm giá này, nếu thích bookself bác mua loa chario delphinus đó bác, cặp này âm thanh rất đĩnh đạc người lớn (theo tai mình), thân

9. vinh67

vinh67 Advanced Member

===========
    Với loa cột Chario các model cũ thì dư- mà loa model mới thì thiếu :D .

10. vinh67

vinh67 Advanced Member

===========
    Về vấn đề này em lại có quan điểm khác bác: viewtopic.php?f=39&t=62467
    Nếu chỉ dùng 1 cặp loa để nghe Stereo thì em nghĩ phải là loa Hi-end ( nhiều "Xèng") :D ., nên em chọn giải pháp 2.1 chi phí ít xèng hơn !

11. luckywin

luckywin Advanced Member

Cặp loa cột của bác Vinh nghe bass tốt mà, sao phải có thêm sub nữa bác. với mình cặp loa nghe nhạc bình thường nếu phối ghép tốt vẫn có tiếng bass uy lực và tròn trịa, chứ đâu cần phải nhiều "xèng" đâu bác

12. vinh67

vinh67 Advanced Member

===============
    Dải tần của cặp loa này 60Hz-20.000Hz nên khi nghe giao hưởng Bass xuống không đủ, ngay cả khi xuống đến 60Hz thì độ tuyến tính đã giảm nhiều- méo xệch, nên em dùng Sub để phụ trách dải từ 65 Hz - 40 Hz - để tần số cắt ở 65 Hz.

13. eric nguyen

Em thấy giải pháp 2.1 cũng hợp lí với phòng nhỏ vì loa cột lớn sẽ dội âm rất lớn phần trầm trong phòng nhỏ! :D

14. vinh67

vinh67 Advanced Member

==========
    Hôm qua lang thang- chộp được cặp dây loa Linn K 400 rồi bác ạ, mai em lại có trải nghiệm mới :)[/quote]

Chúc mừng bác! Chờ bác chia sẻ trải nghiệm mới với Linn K400! :)[/quote]
    ==========
    Dây loa Linn K 400.
    Nghe với cặp Syntar 3T MK II thì bí rì tối mò ==========================> chán hơn nghe với Nordost Red Dawn nhiều.
    Nghe với cặp Syntar 100 Towr thì trong trẻo cân bằng quyến rũ =============> Hay hơn nghe với Nordost Red Dawn nhiều.

15. eric nguyen

Thú vị quá bác, vậy là vẫn phải giữ K400 lại rùi! :D

16. luckywin

luckywin Advanced Member

Vậy là cặp Syntar 3T MKII tiếng không hay bằng Syntar 100 hả bác Vinh? có lẻ do em nó cổ hơn nên tiếng đục hơn?

17. vinh67

vinh67 Advanced Member

=========
    3T MK II: Tiếng mộc - ngọt hơn- hợp thể loại nhạc có lời và hợp bác nào thích ngọt
    100Towr: Tiếng khoáng đạt - rộng và sáng hơn, hợp hòa tấu nhạc cụ hơn.

18. luckywin

luckywin Advanced Member

Syntar 6 MK II chơi nhạc hòa tấu không lời cũng hay đó bác Vinh, nhất là tiếng ghitar và Piano

19. vinh67

vinh67 Advanced Member

======
    Thế à bác, bác kéo em nó bằng Ampli gì thế ? Không biết tiếng của Syntar 6 MK II khác tiếng của Syntar 3 MK II thế nào bác ? Nhưng em thấy tiếng loa Chario rất có hồn và quyến rũ khi nghe nhạc cổ điển- hay tại em nghiện nghe nhạc Cổ điển, bác thấy sao ạ ?

20. luckywin

luckywin Advanced Member

Mình vẫn đang kéo bằng pre 44 pow 606 QUAD thôi bác Vinh, mình chưa nghe qua systar 3 nhưng với syntar 6 mình nghe thấy hợp tai nhất là cách em nó thể hiện các loại nhạc cụ, nhất là tiếng ghitar và bộ gõ, tiếng ghitar nghe rất căng, nảy nhưng vẫn ngọt ngào và có hồn, nhạc mình nghe rất đa dạng, nhưng đúng là em nó thể hiện tốt nhạc hòa tấu, nhạc cổ điển

21. vinh67

vinh67 Advanced Member

=========
    Xin chúc mừng bác với sự phục vụ OK của em nó :) . Thú vị thật, vì trước em cũng đã chơi em nó với Pre QUAD 44 :)

22. luckywin

luckywin Advanced Member

vậy lúc trước bác ghé pre 44 với pow gì vậy ? và kết quả ra sao? trước kia mình ghép pre 44 với pow 405-2 nhưng tiếng bass hơi bị hụt nên mình đổi qua 606 thì mới có tiếng bass tròn trịa và sâu chắc được

23. vinh67

vinh67 Advanced Member

==========
    Em ghép với Pow Linn Lk 100, thấy hơi thiếu chi tiết và độ động, sau đó em chuyển sang ghép toàn Linn Pre Wakonda -Pow LK 280-CDP Karik III - Giờ thì OK rồi

24. luckywin

luckywin Advanced Member

Xin chúc mừng bác với sự phục vụ OK của em nó :) . Thú vị thật, vì trước em cũng đã chơi em nó với Pre QUAD 44 :)[/quote]
    vậy lúc trước bác ghé pre 44 với pow gì vậy ? và kết quả ra sao? trước kia mình ghép pre 44 với pow 405-2 nhưng tiếng bass hơi bị hụt nên mình đổi qua 606 thì mới có tiếng bass tròn trịa và sâu chắc được[/quote]
    ==========
    Em ghép với Pow Linn Lk 100, thấy hơi thiếu chi tiết và độ động, sau đó em chuyển sang ghép toàn Linn Pre Wakonda -Pow LK 280-CDP Karik III - Giờ thì OK rồi[/quote]
    Nghe bác Vinh nói việc đổi từ Pre Quad 44 sang Pre Linn, em thấy ngờ ngợ và khi lục lại các pm cũ thì hóa ra bác là người bán cho em cái Pre 44 khi xưa :D . Công nhận cái Pre 44 của bác tốt và quá OK đối với em, và cho tới giờ này em vẫn chưa có ý định đổi cái pre này :D

25. vinh67

vinh67 Advanced Member

Nghe bác Vinh nói việc đổi từ Pre Quad 44 sang Pre Linn, em thấy ngờ ngợ và khi lục lại các pm cũ thì hóa ra bác là người bán cho em cái Pre 44 khi xưa :D . Công nhận cái Pre 44 của bác tốt và quá OK đối với em, và cho tới giờ này em vẫn chưa có ý định đổi cái pre này :D[/quote]
    =======
    Vậy thì em cũng vui và chia vui cùng bác.
    Cái Pre Quad 44 đó em mua của ShopAlu chơi được 3 tháng vì máu mua Pre Wakonda quá nên bán lỗ 1T :D .
    Em toàn nghe Hòa tấu Classic nên linn hợp hơn - Quad thì mộc hơn bác nhỉ - em thấy tiếng Quad khá giống tiếng của Cyrus nhưng mộc hơn -: Mới nghe thì thấy bình thường ( nếu không muốn nói là tầm thường) , nhưng càng nghe càng quyến rũ - Nghe cả ngày không mệt- nghe cả ngày không chán :!:

Share This Page

Loading...