Chario - Nhà nghèo nghe giao hưởng

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 4/12/08.

1. luckywin

luckywin Advanced Member

Sau này có điều kiện chắc mình cũng chơi dây nordost, nhưng nhiều đời quá nên chắc phải nhờ bác Vinh tư vấn giúp

2. luckywin

luckywin Advanced Member

bác dang xài CDP nào vậy, giao lưu luôn đi bác Tuấn anh :)

3. vinh67

vinh67 Advanced Member

=======
    Tầm tiền thì cứ Nordost Red dawn mà chơi, dây mới giờ giá phải trên 10Tr, bác phục bác nào nâng cấp tầm 7 tr mà quất. (Cẩn thận kẻo mua phải dây giả nha :) ).

4. luckywin

luckywin Advanced Member

Sợ nhất là khoảng dây giả đó bác Vinh, bác có chán em nordost đang xài thì ới em nhé

5. vinh67

vinh67 Advanced Member

=============
    Hết tầm nâng cấp dây rồi bác ạ Model cao hơn như Nordost Valldaha hay Nordost Heimdall thì quá tầm em với.
    Bác cứ bình tĩnh chơi- có duyên thế nào cũng gặp bác nhà giàu có người nhà ở bên Mỹ nên hay nâng cấp :D , thỉnh thoảng em vẫn thấy trong mục Rao vặt đó bác.

6. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Em đang chơi DAC Diy 1865N-K I/V chơi cặp 7308 gold pin, em đang hài lòng với em DAC này.
    Dây nhợ dễ gặp đồ fake lắm, em cũng ko phải là tín đồ phụ kiện :D

7. luckywin

luckywin Advanced Member

Mình thì đang xài con Naim CD5, tiếc là 2 bác Tuấn anh và bác Vinh ở xa quá chứ không anh em mình qua giao lưu mấy em Chario này, nói thật mình đang rất phê với chất âm của mấy em Chario này, nhưng điều kiện hạn chế nên chỉ mới nghe qua vài em thôi :)

8. eng.tuananh

Các bác có biết trang nào có thông tin đầy đủ về cặp Chairo Syntar 1 mkII của e ko? E tìm mãi mà ko thấy.
    Em cũng ưng cái bụng dòng Chairo này lắm, sau này có điều kiện e sẽ kiếm thêm

9. vinh67

vinh67 Advanced Member

Em đang chơi DAC Diy 1865N-K I/V chơi cặp 7308 gold pin, em đang hài lòng với em DAC này.
    Dây nhợ dễ gặp đồ fake lắm, em cũng ko phải là tín đồ phụ kiện :D[/quote]
    Mình thì đang xài con Naim CD5, tiếc là 2 bác Tuấn anh và bác Vinh ở xa quá chứ không anh em mình qua giao lưu mấy em Chario này, nói thật mình đang rất phê với chất âm của mấy em Chario này, nhưng điều kiện hạn chế nên chỉ mới nghe qua vài em thôi :)[/quote]
    ===============
    Vậy là bác với em có họ với nhau rồi. Em đang xài CD Linn Karik III nhưng chưa ưng ý lắm vì em nghe Symphony và Concetor nhiều lắm, mà dải âm của Karik chưa đủ rộng. Bác cho em vài nhận xét về chất âm của Naim CD5 nha. Trong đầu em cũng đã nghĩ đến CDP Naim hoặc nâng cấp Karik mà chưa đủ $.Nói ra có người lại bác chứ em nghe dải âm do cái đầu MD JA 30 ES còn rộng hơn của Karik III , nhưng nhạc tính thì thua một một bậc. Em thấy cặp Ampli-CDP Naim 5i - thích quá mà chịu

10. luckywin

luckywin Advanced Member

Mình thì đang xài con Naim CD5, tiếc là 2 bác Tuấn anh và bác Vinh ở xa quá chứ không anh em mình qua giao lưu mấy em Chario này, nói thật mình đang rất phê với chất âm của mấy em Chario này, nhưng điều kiện hạn chế nên chỉ mới nghe qua vài em thôi :)[/quote]
    ===============
    Vậy là bác với em có họ với nhau rồi. Em đang xài CD Linn Karik III nhưng chưa ưng ý lắm vì em nghe Symphony và Concetor nhiều lắm, mà dải âm của Karik chưa đủ rộng. Bác cho em vài nhận xét về chất âm của Naim CD5 nha. Trong đầu em cũng đã nghĩ đến CDP Naim hoặc nâng cấp Karik mà chưa đủ $.Nói ra có người lại bác chứ em nghe dải âm do cái đầu MD JA 30 ES còn rộng hơn của Karik III , nhưng nhạc tính thì thua một một bậc. Em thấy cặp Ampli-CDP Naim 5i - thích quá mà chịu[/quote]
    Em chưa nghe Link Karik nên không dám nhận xét, còn con CD 5 theo cảm nhận em thì nghe đều các loại nhạc, âm hình rộng, độ bóc tách tốt, độ động khá tốt không bị rối khi nghe giao hưởng, em nghe rất đa dạng nhạc, từ nhạc cổ điển, hòa tấu, jazz, blue và cả nhạc vàng, nhạc trẻ đều chơi tuốt

11. vinh67

vinh67 Advanced Member

===============
    Phụ kiện nó chung và Dây loa- dây tín hiệu nói riêng là cả một vấn đề tất yếu - không thể tách rời- không thể không quan tâm trong thú Nghe nhạc. Theo em trải nghiệm : Ở chừng mực kinh phí phổ thông: Đầu tư cho Dây loa- dây tín hiệu nhiều khi hiệu quả cao hơn đầu tư cho nguồn phát đó bác. Bác cứ chịu khó mượn tạm vài ba bộ dây tín hiệu về trải nghiệm mà xem, em tin bác sẽ thay đổi quan điểm về phụ kiện.

12. eng.tuananh

Iem vừa ghép thử Chairo 1 với con pow đèn DIY của e, mặc dù chỉ có 5-6w/c nhưng nó cũng oánh chairo tốt, oánh tốt hơn cả con amp Audiogram kia. Điều này chứng tó Chairo cũng ko phải là khó oánh.
    to vinh67: Chắc tại em ko có điều kiện thử dây nhợ nh nên e chưa rõ nh :D. Quan điểm của e nguồn phát phải tốt, dây nhợ nó chỉ chiếm tỷ trọng nhỏ trong hệ thống thôi (cụ để lại cho em cặp dây nào để em thử đê :D)

13. vinh67

vinh67 Advanced Member

=============
    Bác ở HN thì quá dễ để thử. Bác chịu khó mượn về thử, cặp nào nghe hay- hợp với bộ dàn của bác thì tìm mua. Đừng mua đại về không hợp bộ dàn của bác thì lại tiền mất tật mang, mất tiền mà lại thất vọng. Phải nghe thử trước khi xuống tiền mua đồ Audio.

14. luckywin

luckywin Advanced Member

Bác Vinh lúc trước rước cặp syntar 100 tower hết bao tiền vậy bác, không biết em này đời mới hơn syntar 6 MK2 thì chất âm có thanh thoát hơn không

15. vinh67

vinh67 Advanced Member

==========
    Em so sánh cặp Syntar 3 MK 2 và cặp Syntar 100 Tower thì cả 2 chất âm vẫn rất thanh thoát nhưng 100 tower thì hợp cho thể loại hòa tấu nhạc cụ, còn 3 MK2 thì ngọt dày nên nghe các thể loại có lời hay hơn 100Tower, còn nghe hòa tấu nhạc cụ thì 100 tower lại hay hơn, em chưa nghe 6 MK 2, nhưng em nghĩ chắc tiếng 3 MK2 và 6 MK 2 khá giống nhau. vì thế tùy thể gu nhạc mà chon, em thì mua cả 2 ghép 2 bộ.

16. eng.tuananh

Bjo kiếm cặp 3 mkII ở đâu các bác nhỉ? Loại này thấy ít mua bán quá

17. luckywin

luckywin Advanced Member

syntar 3 mình thấy hiếm ai bán thật, nhưng syntar 6 thì thỉnh thoảng vẫn thấy bác Tùng Ngon bổ rẻ bán 1 cặp đó bác Tuấn anh

18. vinh67

vinh67 Advanced Member

===========
    Syntar 6 hay gấp 2 lần Syntar 3 chứ :D ( Nói bừa vậy thôi: chức em thấy cấu tạo nó rất giống nhau, nhưng Syntar 6 kích thước lớn hơn syntar 3. chắc tiếng sẽ OK hơn.

19. eng.tuananh

Em thì ko thích loa cây nên chỉ muốn chơi loa BS hoặc loa thùng thôi :D

20. vinh67

vinh67 Advanced Member

==============
    Sao bác lại không thích loa cây vậy ?. em thấy với loa Chario tiếng loa cây tốt hơn tiếng loa BS mà, tất nhiên là với phòng nghe đủ rông, còn phòng nhỏ thì dở tệ.

21. luckywin

luckywin Advanced Member

phòng em chi có 15m2 nghe syntar 6 vẫn ok không bị rền tiếng bác Vinh ơi :D

22. vinh67

vinh67 Advanced Member

===============
    Thế là số bác sướng rồi, vì phòng nhỏ mà hợp với loa. Chứ em thấy vấn đề phòng ốc trong nghe nhạc là nan giải nhất, nó quyết định vô cùng lớn trong chất lượng âm thanh của bản nhạc- nhưng lại biện pháp khắc phục lại rất kém hiệu quả. Bác post tấm hình lên cho tươi Topic đi .

23. vinh67

vinh67 Advanced Member

Mấy bác chơi mấy em Chario này mải nghe nhạc chả thấy vào đây chia sẻ với AE

Attached Files:

24. eng.tuananh

Em post cặp chairo bé tí nhà em lên đây, loay hoay một hồi thì em vẫn thấy cấu hình amp Ý + loa Ý là hợp nhất

PS: em dùng dây tín hiệu DIY và dây loa Kimber 4PR

Attached Files:

25. vinh67

vinh67 Advanced Member

=================
    Ampli gì thế bác?. Chân loa vậy tiếng Bass có mất hút không bác?.

Share This Page

Loading...