Chario - Nhà nghèo nghe giao hưởng

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 4/12/08.

1. Truong27HD

Truong27HD Advanced Member

Bác nào thừa Chario BS để lại cho em gia nhập hội với ạ

2. vinh67

vinh67 Advanced Member

=============
    Sao bác không chơi loa cột cho hoành tráng . Em thì chán loa BS rồi. Đây ông này có đôi Chario BS bác này: http://phoamthanh.phomuabn.vn/index.ph ... 70817&mt=1
    Ông này trước cũng lập Shop bên VNAV nhưng biết bị vụ gì mà BQT mạng mời ra khỏi VNAV.

3. Truong27HD

Cảm ơn bác. Loa cột em có kef 104/2 rùi, so tiếng thì chario syntar của bác tuấn anh như trẻ con ấy ( xl anh nhé! Ke ke...). Nhưng em nghe chario có nét riêng rất cuốn hút

4. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

May quá, iem thì lại cứ thích làm trẻ con nên có cặp loa tiếng "trẻ con" làm em mừng quá xá :D, iem chán nghe loa "tuổi cao" quá rồi, nhiều triết lý, nhức đầu lắm. Iem hy vọng tiếng của nó cứ trẻ con mãi thôi, hồn nhiên, vô tư, thật thà, có sao nói vậy, các bác nhỉ?

5. vinh67

vinh67 Advanced Member

Chario cứ xuất hiện cặp nào thì mất hút cặp đó - mà thấy quá ít bác vào đây giao lưu, chắc loa hay nhạc hay, mải nghe không có thời gian 8 thì phải.

6. eng.tuananh

Iem vẫn còn phê.... Nó có chất âm nồng nàn, tràn trề nhựa sống của cô gái miền biển... :D

7. Thinhtd

Thinhtd Advanced Member

E đã từng chơi qua cặp Syntar 100 mà bác engtuananh có biết, giờ gặp lại e cũng sẽ mua 1 cặp nhưng rình hoài ko thấy :(

8. vinh67

vinh67 Advanced Member

===========
    Cứ bĩnh tĩnh- em có 2 cặp nhưng hiện tại em chưa chán :D . đang lưỡng lự việc có bớt đi 1 cặp để đổi qua loa Linn không, vì bộ dàn của em Linn từ A---> G rồi còn mỗi Loa là Chario mà em đang thấy hay- nhưng tại mấy lão thầy dùi cứ xúi em :). Bác thấy em nó đẹp gái không - đúng chân dài nha :D

Attached Files:

9. eng.tuananh

bản thân e chỉ thấy cặp Chario hay khi ghép với amp Audiogram Ý chính hiệu, còn khi ghép với đồ khác (amp đèn, pow bán dẫn - pre đèn, amp bán dẫn) thì cũng thấy thường thôi, chẳng có gì đặc sắc cả.
    To vinh67: em đồ rằng phối ghép của bác nghe classic hay nhưng trữ tình, bộ dây, ... , chưa chắc đã khá hơn phối ghép của e. :D

10. Thinhtd

Thinhtd Advanced Member

E đã từng chơi qua cặp Syntar 100 mà bác engtuananh có biết, giờ gặp lại e cũng sẽ mua 1 cặp nhưng rình hoài ko thấy :([/quote]
    ===========
    Cứ bĩnh tĩnh- em có 2 cặp nhưng hiện tại em chưa chán :D . đang lưỡng lự việc có bớt đi 1 cặp để đổi qua loa Linn không, vì bộ dàn của em Linn từ A---> G rồi còn mỗi Loa là Chario mà em đang thấy hay- nhưng tại mấy lão thầy dùi cứ xúi em :). Bác thấy em nó đẹp gái không - đúng chân dài nha :D[/quote]

Thiếu nữ Ý bao giờ cũng xinh mà bác đặc biệt chân lại dài nữa

Nhưng e chỉ thích chân ngắn thôi, đặc biệt là cặp Syntar 100 ngoài âm Thanh e nó mang lại còn là kỷ niệm của e nữa :cry:

11. vinh67

vinh67 Advanced Member

===========
    Em nghiện Classic - không chơi loại có lời hát thế mới đau chứ :lol: .
    Với Syntar 100 Tower : Khẳng định ghép thành công cho nghe thể loại nhạc Claissic. Lúc nào muốn trong trẻo - kiêu sa em dùng CDP Linn còn lúc muốn trầm ấm dày dặn mộc mạc em chơi với CDP Naim. : Âm hình rõ ràng , rộng rãi - Chi tiết - độ động tốt- nhưng rất ngọt ngào trầm ấm và ướt -tóm lại là nhạc tính cao.
    Ai đến nghe cũng nói: Không thể tin âm nhạc như thế lại phát ra từ cặp loa khá nhỏ bé, Mid- treb long lanh- quyến rũ- còn Bass với bản Hotel Cali thì tức ngực rung chuyển nhà nhưng mềm và rất gọn, là là dưới mặt đất chứ không phải lưng lửng ngang đùi đâu. Phải nói là mỹ mãn- nhưng em lại muốn khám phá xem với loa Linn nó hay kiểu nào. Giờ thì đang khó khăn, nhưng sớm hay muộn em cũng mua loa Linn vì Ampli chơi được 2 cấu loa; CDP có 2 cái để thay đổi- nhưng có bán Syntar 100 Tower hay không thì em chưa quyết.
    Về CDP em không chơi 1 cái gấu mà chơi 2 cái còi còi (Linn Karik III và Naim CD3.5) để thây đổi nhau- em thấy vậy hay hơn là vì có phương án thay đổi khi cái thích thay đổi theo tâm trạng vui- buồn- cáu giận hay hưng phấn đều có phương án đáp ứng ngay, pahir nói là ngất ngây con gà tây :D

Còn cặp Syntar3T em ghép với ampli Cyrus cặp này để ở phòng khác nghe đối ngoại - khi có khách đến chơi, cũng rất hay em đang kiếm CDP Cyrus cho comple - em nghiệm ra ghép Comple dễ thường ghép và hay hơn là ghép lung tung.

Tuy nhiên thành công đến mức nào thì phải có công rất lớn của cái phòng ( em thấy phòng nghe quyết định rất nhiều đến chất lượng âm thanh của bộ dàn Audio- góp ý với các bác nào là dân Audio mà sắp xây nhà thì chú ý xây 1 phòng thiết kế riêng cho thú vui của mình nha- cực kì đã khi ghép bộ dàn Audio trong phòng như vậy- nghe rất mỹ mãn !!!!!!!!!!!!!!!!

12. eng.tuananh

Vâng, em cũng thấy phòng quyết định đến chất âm rất nhiều. E đã di chuyển bộ này sang phòng khác, chất âm chỉ còn 6-7/10 so với phòng có xử lý. E dân DIY nên đồ nhà e cũng chỉ là đồ Diy, riêng cấu hình này e chỉ chơi cái DAC diy, Dac e có thể điều tiết dc chất âm, thay vì việc thay đổi đầu CD như các bác. :D
    bác nghe classic kiếm cặp Linn Katan nghe cũng ổn

13. Truong27HD

Hic...em lại thấy em nó như thiếu nữ vùng cao hoang dã và thanh thoát, thuần khiết.

14. vinh67

vinh67 Advanced Member

=========
    Em chơi loa cột- loa BS em chán rồi.

15. Truong27HD

Chario hay thía mà các bác ít chia sẻ nhỉ.

16. vinh67

vinh67 Advanced Member

=============
    Cái gì cũng có giá của nó:
    Mấy năm trước em còn ở nhà tập thể xây từ thời bao cấp: Từ lỗ chỗ - mái ngói- sàn láng xi măng mua được bộ dàn gồm Loa Pioneer A33- Ampli Pioneer SA 8800II- CDP Sony 227ES nghe rất hay. Giờ làm nhà phòng ốc rộng rãi đầu tư bộ dàn gấp gần 30 lần số tiền mua bộ dàn cũ mà nghe mới hay gần bằng bộ cũ :p .
    Em biết nhiều bác chơi loa Chario rất khủng nhưng chắc nghe hay quá- dành hết thời gian cho nghe nhạc nên chả thiết tha giao lưu trên VNAV đâu. Loa Chario thì cứ thò ra cặp nào là mất hút cặp đó- em cũng thủ được 2 đôi :D , nếu có xèng sẽ mua tiếp loa khủng hơn!

17. eng.tuananh

Nếu có xèng, iem làm thêm cặp 100 tower nhưng khuân về em sẽ...chặt chân đi, em chả thích loa cây :D

18. vinh67

vinh67 Advanced Member

=======
    Vậy mà dạo trước bác chả múc đôi BS Chario Hyper I MK II của em. Phải thừa nhận đôi đó quá đẹp. Bán mà giờ em vẫn nhớ và ............tiếc bác ah.

19. eng.tuananh

E khoái dòng Syntar hơn, Ngon bổ rẻ :D
    Chario thiết kế các đường cong đẹp thật, đẹp đúng từng vị trí, đường cong đấy.... khúc cua đấy....

20. vinh67

vinh67 Advanced Member

=======
    Mình thấy " Syntar ngọt - mộc- hợp thể loại chậm- có lời; Hiper chi tiết - sáng độ động tốt - hợp nghe hòa tấu- nhạc cụ- không lời .
    À hôm qua hỏi cái S9000ES làm gì ?, bữa trước hơi kẹt tiềm mua cái DAC, nên định bán, nhưng giờ thì ổn rồi- ngày mai DAC về mình để nó làm cơ cho bộ: Musical Fidelity- Cyrus-Chario xem nó ra cái tiếng gì nào - có OK không.

21. eng.tuananh

Cũng tuỳ từng phối ghép thôi bác ơi, Hipper mà ghép vào amp tiết tấu chậm thì nó cũng chẳng nhanh nổi. Em loanh quanh một hồi mới phát hiện ra gu của mình là ...nhạc chậm, nghe nhanh nó lại rạo rực thì chết.
    Em hỏi để thay cho cái con DVP S7000 xem nó ra làm răng. Bác kiếm cái DAC ống bơ đấy à? Em đồ rằng nếu là ống bơ thì ghép với Tower hạp hơn Syntar. Bác chơi DAC có IV bằng đèn thì để em chỉ cách đẽo cày cho :D

22. hoangphiho

hoangphiho Advanced Member

nhà mình có bác nào dùng dòng academy của hãng không ? e muốn nghe thử đôi academy 1, 2 hoặc 3 jr .xem trong wep thấy được ca ngợi nhiều quá

23. loaphuong

loaphuong Advanced Member

===========
    Cứ bĩnh tĩnh- em có 2 cặp nhưng hiện tại em chưa chán :D . đang lưỡng lự việc có bớt đi 1 cặp để đổi qua loa Linn không, vì bộ dàn của em Linn từ A---> G rồi còn mỗi Loa là Chario mà em đang thấy hay- nhưng tại mấy lão thầy dùi cứ xúi em :). Bác thấy em nó đẹp gái không - đúng chân dài nha :D[/quote]

Nhưng e chỉ thích chân ngắn thôi, đặc biệt là cặp Syntar 100 ngoài âm Thanh e nó mang lại còn là kỷ niệm của e nữa :cry:[/quote]

Bác Thịnh trc dùng amp gì cho cặp "chân ngắn" Syntar 100?
    Em đang dùng Marantz nghe tạm ổn mà re rẻ!
    Lăn tăn mệt lắm rồi, kết duyên trăm năm với "chân ngắn" thấy vẫn phê.

24. luckywin

luckywin Advanced Member

Không biết nếu ghép Chario với một amply khác của Ý là Audio analogue Puccini thì hợp cạ không vậy các bác, có bác nào trong 4rum đang ghép chưa cho mình ý kiến với

Attached Files:

25. Thinhtd

Thinhtd Advanced Member

Nhưng e chỉ thích chân ngắn thôi, đặc biệt là cặp Syntar 100 ngoài âm Thanh e nó mang lại còn là kỷ niệm của e nữa :cry:[/quote]

Bác Thịnh trc dùng amp gì cho cặp "chân ngắn" Syntar 100?
    Em đang dùng Marantz nghe tạm ổn mà re rẻ!
    Lăn tăn mệt lắm rồi, kết duyên trăm năm với "chân ngắn" thấy vẫn phê.[/quote]

Trước e cũng lòng vòng ghép với mấy loại thế nhưng cái Amp rẻ nhất lại khiến e ưng cái bụng nhất hay chắc lúc ấy không có xiền nên thấy là hay???

E ghép với Onkyo 755 cô cổ bác ạ, chắc chả ai ghép như em 8)

E nghiệm ra rằng cứ đi loanh quanh kiểu gì đời cũng mệt mỏi (thế nhưng nếu khỏe thì các bác cứ đi ạ :lol: )

Share This Page

Loading...