Chario - Nhà nghèo nghe giao hưởng

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 4/12/08.

1. vinh67

vinh67 Advanced Member

=================
    Đánh tốt bác ạ. Trước em cho nó kéo lao BS Chario Hyper I Mk 2 rất hay, nếu bác nghe Country mà thấy Bass nhẹ thì có thể ghép thêm loa Sub tiếng sẽ dày và ấm hơn. Còn PSX có thì tăng công suất thêm 15W, nên tiếng nghe sẽ khỏe và dày dặn hơn (nhưng em thì thấy chả cần nên sau đó em bán luôn cho khỏi lằng nhằng lấy tiền mua CD về nghe) :)

2. hoangphiho

hoangphiho Advanced Member

chario đời nào vậy bác Audiothienha.

3. gold_finger

gold_finger Advanced Member

Cám ơn bác. Vì tôi định làm một bộ loa bookshelf để phòng ngủ cho gọn gàng, ngày xửa có nghe chario một lần cũng thấy hợp tai mà cứ lăn tăn vụ amp hầu cho nó.

Attached Files:

4. vinh67

vinh67 Advanced Member

Bác nào còn nhớ hồi tháng 4/2014 bác chủ của cặp loa Chaio Major này rao bán mà em quên mất tên và nick VNAV của bác ấy, bác nào có nhớ tên bác ấy hoặc Nick VNAV hoặc số ĐT thì mác em với, em cảm ơn nhiều :D

Attached Files:

File size:
      114,4 KB
      Views:
      523
      File size:
      54,4 KB
      Views:
      522
  5. taigl

taigl Advanced Member

Định đổi đồ gấu vậy hả bác? :D

6. khanhphan

khanhphan Approved Member

Thông số Academy 2 ra sao vậy bác ? e kiếm trên internet kg thấy !

7. viettercom

viettercom Advanced Member

Em đào mộ tí, hiện em đang tính nâng cấp lên cặp Syntar 533.
    Em đang có bán dẫn NAD 375bee, không biết 2 em này phối ghép có nên ngô nên khoai gì không ah.
    Bác nào trait nghiệm cho em chút ý kiến nhé. :mrgreen:

8. ptdpak

ptdpak New Member

Em cũng tham gia hội với cặp syntar 200T. Quả thật rất vất vả với âm trầm của em này, loay hoay nhiều amply hết Anh, Mỹ, Nhật (luôn đảm bảo tiêu chí ngon, bổ, rẻ) em tạm dừng với amply cùng quê hương là Unison sr1.

9. lat

lat Approved Member

Các bác ơi em đang quan tâm 2 đôi Delphinus hoặc Pegasus, bên Audiochoice không có hàng nên em đang muốn tìm nghe thử hoặc shop nào làm loa Chario. Hy vọng các bác chỉ giúp em

10. Audiothienha

Audiothienha Shop

hiện tại 2 model này đều hết hàng bác ah đợt tới bên audiochoice mới nhập về ah bên em còn dòng thấp hơn syntar ah

11. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Bác audiothienha đang có syntar model nào vậy? bác có cặp Syntar 3 ko?

12. thanhlong94

thanhlong94 Approved Member

Bác chủ mua đôi Chario 100Tower ở đâu mà giá có 10tr vậy chỉ e với ạ! e ở tp.HCM, hôm trước có được nghe e nó rồi! phải nói là tuyệt vời! loa rất hay...trong tầm giá thì k chê vào đâu đc ạ..nhưng bác chủ bán đôi ấy đòi tới 15tr nên e cũng ngán quá! k biết phải làm sao..mong có bác nào biết chỉ hộ giúp e ạ! Thân!

13. vinh67

vinh67 Advanced Member

=============
    Em thấy bên phố mua bán có bác ra giá 19tr cơ

14. N V T

N V T Approved Member

Em đang có có Chario Constellation Cygnus đây nhưng chưa kiếm được đồ ghép ưng ý, hiện tại đang dùng pow rotel 985bx. Các bác trong hội đã dùng loa này chia sẻ cho em chút kinh nghiệm với.

15. red_snake

red_snake Advanced Member

con kraken 6a này đúng là tiếng rất hay trong tầm tiền, lúc trước vì bị con celestion sl700 hành nên em phải cho nó ra đi, giờ còn thấy tiếc.
    Theo em biết, mấy dòng hydrid của audio analogue như settanta rất hợp với chario

16. phamthanghp

phamthanghp Advanced Member

Có bác nào từng chơi qua cặp bookshelf Chario hiper 2000 chưa ạ ? Cho em xin tý reveiw . Em đang tính xúc 1 cặp về ghép với Nait 5i. Nghe trong phòng 13m2 .

17. nhquang

nhquang Advanced Member

Bác nào có nhu cầu để lại đôi Chario 100Tower thì hú hoặc pm cho em nhé. Em nghe các bác review hay quá nên tò mò :)

18. xicklo

xicklo Advanced Member

Các cụ ơi, em đang ghép chario delphinus với đèn của Thi Văn mà bass ra tuy gọn, không ù nhưng cảm thấy không được chắc khỏe. Và loa rất ăn công suất, để nghe đủ ngập phòng hơn 30m2 thì em phải vặn volume tới mức 10-11h. Em đang muốn nâng lên pre-pow mà chưa biết hướng nào mà đi nữa.

19. vinh67

vinh67 Advanced Member

==========

Đã tube thì làm sao mà chắc khỏe được bác. Quý của tube chính là ở cái âm thanh lỏng lỏng long lanh. Thêm nữa cặp Delphinus múa trong căn phòng 30m2 thì hơi quá sức em nó- nên Ampli tầm 10-11h là đương nhiên. Phòng bác phải làm cặp RSA MAJOR nghe mới sướng :D

20. xicklo

xicklo Advanced Member

Cặp Major quá sức của em nhiều quá, bê được em nó về nhà chắc cũng chẳng còn sức để nghe nữa, chưa kể phải kiếm vợ cho em nó nữa.
    Năm mới em cố tìm 1 cặp pre-pow bán dẫn để thay đổi xem sao. Bữa trước có mail cho bên chario thì họ khuyên xài hàng Eletrocompaniet - nhưng hàng này khó kiếm quá, mà cặp pre pow thì nhìn giá cũng không chịu nổi luôn.
    Em cũng đang hứng thú với Densen B-110 mà không biết có hợp nhau không ?

21. eng.tuananh

Phối ghép Chario để ra tiếng hay cũng không phải là dễ, cái âm bass của nó khó trị. Trước em dùng con amp đồng hương với chario thì nghe tốt nhưng chẳng may nó lăn quay ra chết. Em loay hoay một thời gian pow-pre ko ổn rồi cuối cùng cũng an phận với cái amp DPA. Bác thử loại này xem sao, shop Phúc Thành đang có cả bộ pow-pre đấy. Em đọc 1 số rì viu thì DPA có chất âm rất gần với đèn

22. xicklo

xicklo Advanced Member

Ý bác là bộ này ạ ? Nếu là bộ này thì trước khi đến với đèn ThiVan em đã có dịp ghép thử loa của em với ampli của hãng DPA ( em không nhớ moderm), hồi ấy cũng là shop Phúc Thành bán, giá khoảng 10 triệu, hình thức nó giống hệt cái pre bên trên.
    Tuy nhìn không vào mắt mấy nhưng em phải công nhận cái amp khá tuyệt, chất nghe rất thô, mộc, khỏe vượt xa giá thành. Tuy nhiên vẫn có điều gì đó vướng vướng, khiến cho chúng em không đến được với nhau

23. Thinhtd

Thinhtd Advanced Member

Em dự cái vướng vướng khiến cho chúng không đến được với nhau chính là việc chơi DPA sau này lỡ có giải tán thì rất khó.

Mà cái việc giải tán không phải là "lỡ có" mà thường xuyên xảy ra bác nhỉ :D

Em thấy phía trên các bác tư vấn mấy cái Amp đấy, bác đã thử qua chưa? Nếu chưa thì bác thử xem sao hoặc bác có thể chơi giống bác Vinh67 người đã trải nghiệm trước giúp bác rồi :D

24. eng.tuananh

Chính xác là cái amp DPA Renaissance, nhẹ hều, nhưng bên trong IC nhiều vô số kể. Con amp này trung âm rất khá, chỉ bass vẫn ra cái đặc trưng England.

Attached Files:

25. xicklo

xicklo Advanced Member

Mệt mỏi nhỉ bác ! Em thấy ở bác nào đó có câu thật thấm: "Đời khổ vì những cái lỗ"

Bác Vinh67 đang phối ghép như nào vậy ạ ?

Share This Page

Loading...