Chario - Nhà nghèo nghe giao hưởng

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 4/12/08.

1. preliminaryMac

preliminaryMac Approved Member

đời nó thế đấy bác ạ. hihi

2. tam_sg

tam_sg Advanced Member

Các Bác cho em hỏi Reference 300 nghe có thế nào ạ? Em nghe hoà tấu, Jazz. Cám ơn các Bác.

3. tuan nacen

tuan nacen Advanced Member

Chào các bác em đang có ý định chơi sang loa kèn , em để lại đôi Ursa major có bác nào thích không ạ . 414R7rxnsKL.jpeg

Võ Hoàng Gia likes this.
  4. preliminaryMac

Hic.Anh thiếu chung thủy quá

tuan nacen likes this.
  5. quyennguyen

quyennguyen Advanced Member

Hàng khủng lên sóng. cụ chờ em trúng 3 càng nhé ...........

6. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Đây là 1 trong 5 con loa Hi-End đáng mua nhất do tạp chí Hi Fi.vn tuyển chọn trong năm 2018 .
    Tuy nhiên loa Chario không hợp với nhạc Vàng .Bạn nghe loa kèn sau 1 thời gian chắc sẽ hối hận vì không phát hiện ra vẻ đẹp đằm thắm , mê hoặc của em chân dài Ý này

tuan nacen likes this.
  7. quyennguyen

Trước em chơi
    Trước em chơi cặp chario hiper 1000 T ( bản loa cây) em đánh bằng amply đèn bóng el34 và 1 amp class A của Đức, nghe nhạc vàng em thấy rất hợp . Không lẽ những mẫu chario đời mới lại ko hợp nhạc vàng ạ ?

8. tuan nacen

Tại thấy đôi Odeon Elektra S pha quế . tml1259382494.jpeg

9. tuan nacen

Cảm ơn bác đã góp ý , em vẫn muốn giữ lại Ursa Major và trải nghiệm thêm dòng loa kèn ( Odeon , Acapela ) nhưng cơ mà toàn loa to quá chật nhà lắm .

10. preliminaryMac

Quá đơn giản! Anh chuyển về Villa ở cho em!

tuan nacen likes this.
  11. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Nếu bạn xem kỹ nhận xét về Ursa Major bạn sẽ thấy các chuyên gia toàn dùng power và pre khủng để trị em này . Về công suất thì mặc dù hãng yêu cầu ampli công suất từ 80- 200W nhưng thực tế công suất càng cao đánh càng hay .Hiện tai mình đang xài power 400 W / kênh để đánh em này .Chủ shop bán cho mình còn nói nếu xài Monoblock đánh còn hay hơn nữa nhưng do thỏa mãn rồi nên mình không cố vươn lên nữa .
    Hai là cần xài pre đèn mới phát huy hết sự ngọt ngào của em chân dài này .Giá em này là ~8000 Euro nên pre tối thiểu cũng ~ 4-5000 eu
    .
    Thực tế nếu chơi nhạc Vàng thì có rất nhiều dòng loa thấp tiền hơn chơi tốt , không cần thiết mang Hổ diệt Kiến . Muốn thấy hết cái hay của con loa này thì phải chơi những bản nhạc có độ động lớn , nhiều nhạc cụ . Ví dụ bài Flood - Tool mới thấy rùng mình kinh hãi khi vỡ đập , thác nước ầm ầm tràn vào nhà . Nếu nhạc không lời thì phải là bài Matsuri - Kitaro mới thấy rõ tiếng sáo , violon , trống cái , trống con , bộ gõ .. ... du dương thế nào , hoặc bài Aqua Marine - Santana mới thấy sóng biển dập dìu vỗ bờ ra sao .
    Tất nhiên có nhiều dòng loa cực hay nhưng khi bạn nghe tiếng guitar thùng do các ban Heavy Metal trình diễn thì mình dám cá là các con loa 18 000 us không dám vượt mặt - Có chuyên gia nói là Vô Đối

tuan nacen likes this.
  12. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Đương nhiên là rất hay rồi nhưng ý mình nói là có rất nhiều loa rẻ tiền hơn chơi nhạc Vàng hay , không nhất thiết phải xài Ursa Major

13. tuan nacen

Bác lenamvl rất hiểu về Ursa major , mình sẽ nghĩ lại và khai thác tiếp em này .

lenamvl likes this.
  14. quyennguyen

Em nhớ chất âm chario quá có cụ nào đang sài loa cột ở quanh kv Hà Nội cho em qua nghe ké với ạ ?

tuan nacen likes this.
  15. tuan nacen

Để mình sắp xếp thời gian sẽ nt bác qua giao lưu Chario Ursa major & Pow Mc352 & Pre BAT vk 51se & Cd Mark Levinson 39 , dây rợ Full AudioQuesd nha bác .

16. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Bây giờ mình hiểu tại sao bạn muốn bán Ursa Major rồi .
    Con Đại Hùng này sx khoảng 2010 - 2019 . Không rõ con của bạn sx năm nào nhưng con Mc 352 tuy rất gấu nhưng ra đời năm 2001 , giá hiện nay khoảng 4000 Euro . Như vậy là không hợp đời rồi .
    Con BAT vk 51 se cũng là con pre khủng nhưng ra đời năm 2005 thì phải .Giá tại VN là 63 triệu . Vậy là không hợp đời rồi .
    Con CD của bạn rất khủng khi giá xuất xưởng là gần 6000 us nhưng tiếc là ra đời ~ năm 1997-1999 . Xưa quá xá nên không tính .
    Con Đại Hùng của mình sx năm 2017 , con power của mình sx năm 2016 , con pre sx năm 2015 , con CD sx năm 2016-2019 . Do cùng đời nên đánh con Ursa Major cực hợp .
    Nếu bạn nâng cấp pre , power , CD sản xuất từ 2015 trở lại đây thì mình dám cá là con Đại Hùng sẽ làm bạn ngây ngất .
    Xin lỗi vì nói thẳng nói , nói thật

17. tuan nacen

Cảm ơn bác mình thích nghe lời góp ý chân thành bác à .
    Mình chơi audio là 2 phòng khác nhau cùng 3 bộ loa và cd cùng Pre , Pow cũng thế . Đồ mình mua mới cũ có đủ , hiện Pow mình đang ghép cho loa Ursa là Mc 252 còn rất mới với Pre BAT vk51se và cdp ML No39 .Mấy món đồ này còn khá ok và ghép vào thấy hợp tai bác à .

18. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chân lý thuộc vào ai trả tiền . Bạn trả tiền nên chân lý thuộc về bạn .
    Sau đây là một số phân chia nhỏ và chỉ có tính tương đối .
    - Đồ Audio cũ : sản xuất từ 2000- 2010
    - Đồ Audio đời mới : sản xuất từ 2010 - 2019 .
    - Đồ Xưa : sản xuất từ 2000 trở về trước 1980 .
    - Đồ cổ sx từ khi miền nam giải phóng đến 1980 .
    Đôi khi đồ cổ và xưa được ghép làm 1 .
    Sự phân chia này chỉ có tính tương đối . Ai thích gì chơi nấy , nước sông không phạm nước giếng .
    Con Ursa Major là 1 trong 6 con loa Hi End trong năm 2016 . Muốn em nó hót hay thì nên xài các món còn lại cùng đời

tuan nacen likes this.
  19. tam_sg

tam_sg Advanced Member

Khiếp! Các Bác nói em chỉ biết há hốc mồm nghe thôi. hihiiii

Nguyen trung hieu and tuan nacen like this.
  20. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Sau 30 nam choi Audio ban se tro thanh chuyen gia

tam_sg likes this.
  21. tam_sg

tam_sg Advanced Member

Vâng nhưng phải nghiên cứu và có điều kiện trải nghiệm thì mới rành như các Bác nhỉ.

lenamvl likes this.
  22. hoanganhduytran

hoanganhduytran Advanced Member

Em thì ko nghĩ cứ cùng đời thì hay, có những món cũ nhưng mới vẫn phải chạy dài ak.
    Ps: Bác Tuan acen cứ thử đi nghe Acapella 1 lần xem sao ạ, e nghĩ sẽ cực kỳ thứ vị đấy ak

tuan nacen likes this.
  23. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Thời xưa nghe nhạc và nâng cấp dàn máy rất cực khổ vì :
    - hàng hóa thiếu ,lâu lâu mới có tàu viễn dương đánh hàng về . Có gì xài nấy , không lựa chọn , không so sánh
    - thông tin hầu như không có .Lâu lâu có Việt kiều gửi cho 1 -2 cuốn tạp chí thì quý như vàng . Chuyền tay nhau đọc tới nhàu nát mới thôi .
    ...
    Thời xưa để hiểu được 1 điều nhỏ gì đó phải tốn rất nhiều học phí .Ngày nay có máy tính , internet , có tạp chí tiếng Anh , Việt , có diễn đàn nên theo mình chỉ trong thời gian ngắn bạn sẽ có lượng kiến thức bằng bọn mình tích lũy 30 năm

Võ Hoàng Gia likes this.
  24. tuan nacen

Cảm ơn bác , em cũng đi nghe mấy loại loa kèn rồi mới nghe thấy phê nhưng nghe sang các thể loại khác nhau cảm thấy nó thiếu độ động sao ý .

25. tuan nacen

Sau một hồi loay hoay Pre-pow-cd , có lúc đã định cho em Ursa lên đường . Nhưng nghĩ lại em quyết tâm chinh phục tiếp em loa này bằng cách thay đổi Pre & Pow bán dẫn ( không đèn đón nữa ) của Mcintosh mới tinh , cd em dùng tạm cái Cdp AVM Ovation 6.2 sx 2017 .

Kết quả là rất tốt , Ursa hót rào rào các dải âm lên đầy đủ căng mạnh gầm gừ .
    Em có vài lời chia sẻ góp vui ạ .

Share This Page

Loading...